Tabbas, Asana yana taimakawa adana lokuta da ƙoƙari, don haɓaka ingantaccen aiki! Don haka, menene Gudanar da aikin Asana? Shin yakamata ku gwada software na sarrafa aikin Asana kuma menene madadinsa da kari?
Don mafi kyawun aikin kasuwanci da haɓaka aiki, yawancin ƙungiyoyi suna rarraba ma'aikata zuwa ƙananan sassa kamar ayyukan aiki, ayyukan giciye, ƙungiyoyin kama-da-wane da masu sarrafa kansu. Suna kuma kafa ƙungiyoyin ayyuka don ayyukan ɗan gajeren lokaci ko ƙungiyoyin tilasta aiki lokacin da gaggawa ta faru.
Don haka, ana buƙatar ci gaba da kasancewa ƙwararrun gudanarwar ƙungiyar don taimakawa ƙungiyar gabaɗaya ta gudanar da aiki lafiya da cimma burin kamfani. Baya ga ƙwarewar aiki tare, ƙwarewar jagoranci, akwai wasu dabarun da za su iya taimakawa wajen gudanar da ƙungiya yadda ya kamata kamar software na sarrafa ayyukan Asana.
Bari mu yi saurin dubawa game da gabatarwar gudanarwar aikin Asana da sauran kayan aikin tallafi don sarrafa ƙungiyar ta ƙarshe.
Teburin Abubuwan Ciki
- Menene Ma'anar Gudanar da Ƙungiya?
- Yadda ake sarrafa ƙungiyar ku yadda ya kamata?
- Madadin Gudanar da Ayyukan Asana
- AhaSlides - 5 Amfanin Add-ons zuwa Gudanar da Ayyukan Asana
- Maɓallin Takeaways
Ƙarin Nasihu tare da AhaSlides
Kuna neman kayan aiki don haɗa ƙungiyar ku?
Tara membobin ƙungiyar ku ta hanyar tambayoyi masu daɗi AhaSlides. Yi rajista don ɗaukar tambayoyin kyauta daga AhaSlides template library!
🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
Menene Ma'anar Gudanar da Ƙungiya?
Za a iya fahimtar ra'ayin gudanar da ƙungiya a matsayin iyawar mutum ko ƙungiya don aiki da daidaita ƙungiyar mutane don kammala wani aiki. Gudanar da ƙungiya ya ƙunshi aiki tare, haɗin gwiwa, saitin manufa da kimanta yawan aiki. Babban manufarsa shine sarrafawa da sarrafa ƙungiyar ma'aikata don yin aiki zuwa ga manufa ɗaya idan aka kwatanta da ƙarfafawa da ƙarfafa ma'aikata kamar jagorancin ƙungiyar.
Dangane da tsarin gudanarwa na ƙungiyar, yana da kyau a ambaci salon gudanarwa, waɗanda ke nufin yadda manajoji ke tsarawa, tsarawa, yanke shawara, wakilai, da sarrafa ma'aikatansu. Akwai manyan nau'ikan gudanarwa na ƙungiyar guda 3, duk suna da fa'ida da rashin amfani, dangane da yanayin ƙungiyar ku da asalin ku don amfani da hankali.
- Salon gudanar da mulkin kama karya
- Salon gudanar da mulkin dimokradiyya
- Tsarin sarrafa Laissez-faire
Idan ya zo ga gudanar da ƙungiya, wani muhimmin lokaci shine ƙungiyar gudanarwa wanda ke da sauƙin ruɗewa. Ƙungiyar gudanarwa game da aiki ne, yana nuna manyan abokan tarayya waɗanda ke da ikon gudanar da ƙungiya yayin da gudanarwar ƙungiya ƙwarewa ne da fasaha don sarrafa ƙungiyar yadda ya kamata.
Yadda za a Sarrafa Ƙungiyarku yadda ya kamata?
A kowace kungiya, akwai matsaloli da ke tasowa a tsakanin ’yan kungiyar da ke bukatar shugabannin da za su magance su kamar rashin amana, tsoron rikici, rashin jajircewa, nisantar hisabi, rashin kula da sakamako, a cewarsa. Patrick Lencioni da Ayyuka Biyar na Teamungiyar. Don haka ta yaya za a inganta tasirin ƙungiyar?
Ajiye ƙwarewar sarrafa ƙungiyar, shawarwari don ingantaccen gudanarwar ƙungiyar tana amfani da software na sarrafa ayyuka. A zamanin juyin juya halin dijital da fasaha, ana buƙatar manajoji su san yadda ake amfani da irin wannan kayan aiki. Kayan aikin sarrafa aikin Asana cikakke ne don ƙungiyar nesa, ƙungiyar matasan da ƙungiyar ofis.
Gudanar da aikin Asana yana ba da fasaloli masu amfani da yawa don haɓaka gudanarwar ƙungiyar kamar kiyaye abubuwan da suka dace na yau da kullun da tsarin lokaci don aikin gabaɗayan, duba bayanai a cikin ainihin lokaci, raba ra'ayoyin, fayiloli, da sabunta matsayi kowane daƙiƙa. Bugu da ƙari, yana taimakawa wajen haɓaka haɗin gwiwa tsakanin membobin ƙungiyar da kuma hana ɓarna a cikin minti na ƙarshe ta hanyar zayyana fifiko da ayyukan gaggawa.
Gudanar da ayyukan Asana kuma yana ba da samfuran kyauta don nau'ikan ayyuka kamar talla, aiki, ƙira, injiniyanci, HR, da ƙari. A cikin kowane nau'in aiki, zaku iya samun samfuran ƙira masu kyau kamar haɗin gwiwar hukuma, buƙatar ƙirƙira, tsara taron, tsarin RFP, tarurrukan tsayuwar rana, da ƙari. Ana iya haɗa shi cikin wasu softwares ciki har da Microsoft Teams, Salesforce, Tableau, Zapier, Canva da Vimeo.
5 Madadin Gudanar da Ayyukan Asana
Idan kun sami gudanar da aikin Asana bazai zama mafi kyawun zaɓinku ba saboda wasu dalilai, akwai kewayon dandamali masu kama da juna waɗanda kuma ke ba da fa'idodi da yawa masu amfani don haɓaka haɓaka aikin ƙungiyar ku.
#1. hive
Pro: Ba da ƙarin fasalulluka waɗanda dandamalin sarrafa ayyukan Asana na iya rasa kamar shigo da bayanai, samfuran da za'a iya gyarawa, ɗaukar bayanin kula, da siffofin al'ada. Kuna iya kunna aikin haɗin imel don aikawa da karɓar saƙonni kai tsaye daga Gmel da Outlook zuwa Hive.
Con: Haɗin imel ko ta yaya ba abin dogaro bane kuma rashin tarihin sigar. Ana iya amfani da asusun kyauta don matsakaicin mahalarta 2.
Haɗin kai: Google Drive, Google Calendar, Dropbox, Zuƙowa, Ƙungiyoyin Microsoft, Jira, Outlook, Github, da Slack.
Farashi: Farawa da USD 12 ga mai amfani kowane wata
#2. Scoro
Pro: Yana da cikakkiyar software na sarrafa kasuwanci, na iya taimakawa wajen bin daftari da kashe kuɗi, ƙirƙirar kasafin kuɗi don ayyukan da kwatanta waɗannan tare da ainihin aiki. CRM da faɗar tallafi tare da digiri 360 na jerin lambobin sadarwa kuma Yi amfani da cikakken API ɗin mu.
Con: Masu amfani dole ne su biya ƙarin kuɗi a kowane fasali, kuma suna fuskantar rikiɗar shiga jirgi, da kuma rashin fasalolin sadarwa
Haɗin kai: Kalanda, MS Exchange, QuickBooks, lissafin Xero, Kashewa, Dropbox, Google Drive, da Zapier
Farashin: Farawa da 26 USD ga mai amfani kowane wata
#3. ClickUp
Pro: ClickUp mai sauƙi ne kuma mai sauƙin gudanar da aikin tare da saurin farawa akan jirgi da kuma ingantaccen tsarin slash. Yana ba ku damar canzawa tsakanin ra'ayoyi ko amfani da ra'ayoyi da yawa akan wannan aikin. Gantt Charts nata suna taimakawa wajen ƙididdige mahimmancin hanyar ku don tantance mafi mahimmancin ayyukan aikin don saduwa da lokacin ƙarshe na ƙungiyar ku. Wurare a ClickUp sun fi sassauƙa.
Con: Sarari/fayil/jeri/tsarin matsayi yana da wahala ga masu farawa. Ba a yarda a bi diddigin lokaci a madadin sauran membobin ba.
Haɗin kai: Slack, Hubspot, Make, Gmail, Zuƙowa, Bibiyar lokacin girbi, Unito, Kalanda GG, Dropbox, Loom, Bugsnag, Figma, Gaba, Zendesk, Github, Miro da Intercom.
Farashi: Farawa da USD 5 ga mai amfani kowane wata
#4. Litinin
Pro: Kula da hanyoyin sadarwa ya zama mafi sauƙi tare da Litinin. Alloli na gani da kuma rikodin launi suma manyan tunatarwa ne ga masu amfani suyi aiki akan ayyukan fifiko.
Con: Yana da wuyar gano lokaci da kashe kuɗi. Duban dashboards bai dace da aikace-aikacen wayar hannu ba. Rashin haɗin kai tare da dandamali na kuɗi.
Haɗin kai: Dropbox, Excel, Google Calendar, Google Drive, Slack, Trell, Zapier, LinkedIn, da Adobe Creative Cloud
Farashi: Farawa da USD 8 ga mai amfani kowane wata
#5. Jira
Pro: Jira yana ba da mafita mai ɗaukar nauyin girgije don biyan bukatun tsaro na ƙungiyar ku. Hakanan yana taimaka wa manaja don tsara taswirar hanyoyin aiki, tsara jadawalin aiki, aiwatar da waƙa, da samarwa da tantance shi duka tare da agile. Masu amfani za su iya keɓance allunan scrum da sassauƙa daidaita allon Kanban tare da ra'ayi mai ƙarfi.
Con: Wasu fasalulluka suna da wuyar kewayawa. Rashin ginannen tsarin lokaci don bin diddigin ci gaban aikin. Kurakurai na iya faruwa lokacin da ya fuskanci doguwar lokacin lodin tambaya.
Haɗin kai: ClearCase, Subversion, Git, Teamungiyar Foundation Server, Zephyr, Zendesk, Gliffy, da GitHub
Farashi: Farawa da USD 10 ga mai amfani kowane wata
AhaSlides - Samar da 5 Amfani Add-ons zuwa Asana Project Management
Yin amfani da Gudanar da Ayyuka kamar Asana ko madadinsa ana ba da shawarar don haɓaka gudanarwa da tasiri. Koyaya, ga ƙungiyar ƙwararrun gudanarwa, bai isa ba don ƙarfafa haɗin gwiwa, haɗin kai ko aiki tare.
Kama da Asana Project Management, sauran dandamali ba su da ayyukan mu'amala don haka haɗawa tare da kayan aikin gabatarwa kamar su AhaSlides zai iya ba ku fa'idodi masu fa'ida. Yana da mahimmanci ga shugabanni su haɗu da gudanarwa da ƙarin ayyuka don gamsar da membobin ƙungiyar ku kuma ku ƙarfafa su suyi aiki tuƙuru da yin aiki mafi kyau.
A cikin wannan sashe, muna ba da shawarar mafi kyawun fasali guda 5 don haɓaka gudanarwar ƙungiyar ku da haɗin kai a lokaci guda.
#1. Masu hana kankara
Kar ka manta da ƙara wasu ban sha'awa masu dusar kankara kafin da kuma lokacin tarurrukanku don shiga cikin membobin ƙungiyar ku. Yana da kyau ayyukan ginin ƙungiya don inganta hulɗar juna da fahimtar juna tare da gina amincewa a wurin aiki. AhaSlides yana ba da wasanni masu yawa na ƙanƙara, samfuri da shawarwari don taimaka muku jin daɗi tare da ƙungiyar ku kuma hana ma'aikatan ku ƙonawa yayin aiki akan tsauraran aikin gudanarwa.
#2. Gabatarwa mai hulɗa
Yayin da ku da ƙungiyar ku kuna aiki akan aikin, ba zai iya rasa gabatarwa ba. A kyakkyawar gabatarwa kayan aikin sadarwa ne mai inganci kuma yana hana rashin fahimta da ban sha'awa. Zai iya zama taƙaitaccen gabatarwa ga sabon tsari, rahoton yau da kullun, taron horarwa, ... AhaSlides na iya haɓaka gabatarwar ku dangane da ma'amala, haɗin gwiwa, bayanan lokaci-lokaci da bayanai da sabuntawa tare da haɗawa da fasali daban-daban kamar wasa, bincike, jefa ƙuri'a, tambayoyi da ƙari.
#3. Binciken ma'amala da zaɓe
Ana buƙatar kimantawa da bincike don kiyaye ruhin ƙungiyar da ɗan lokaci. Don cim ma ma'aikacin tunanin ku da kuma guje wa rikice-rikice da ci gaba da cika wa'adin, ƙungiyar gudanarwa na iya tsara safiyo da zaɓe don neman gamsuwa da ra'ayoyinsu. AhaSlides Mai yin zabe ta kan layi fasali ne mai ban sha'awa da ban mamaki wanda za'a iya haɗa shi tare da sarrafa aikin asana cikin sauƙi da kuma raba kai tsaye tsakanin mahalarta iri-iri.
#3. Kwakwalwa
Dangane da gudanar da ayyuka don ƙungiyar ƙirƙira, lokacin da ƙungiyar ku ta makale da tsohuwar tunani, ta amfani da aikin ƙwaƙwalwa tare da Maganar girgije ba mummunan ra'ayi ba ne don fito da kyawawan ra'ayoyi da sabbin abubuwa. Brainstorming zama tare da Word Cloud tsari ne na tsarawa da fasaha don yin rikodin ra'ayoyin mahalarta don bincike na gaba.
#4. Dabarun Spinner
Akwai daki mai ban sha'awa da yawa don amfani Spinner Dabaran a matsayin muhimmin kari ga Gudanar da Ayyukan Asana. Lokacin da kuka fahimci ƙungiyar ku tana aiki fiye da yadda kuke tsammani ko kuma akwai wasu fitattun ma'aikata, ya zama dole a ba su wasu lada da fa'idodi. Yana iya zama bazuwar kyauta a lokacin bazuwar rana. Kyakkyawan software mai ɗaukar bazuwar yakamata ku gwada shine Spinner Wheel. Mahalarta suna da 'yanci don ƙara sunayensu akan samfuri bayan sun zagaya dabaran kan layi don samun kyaututtuka ko lada da ake so.
Maɓallin Takeaways
Yin amfani da sarrafa aikin Asana ko madadinsa da haɗawa tare da ƙarin kayan aikin farawa ne mai kyau don sa tafiyar da ƙungiyar ku ta fi tasiri. Hakanan yakamata a yi amfani da abubuwan ƙarfafawa da kari don inganta tsarin tafiyar da ƙungiyar ku.
Try AhaSlides nan da nan don kyakkyawar hulɗa da haɗin gwiwa tare da membobin ƙungiyar ku da goyan bayan gudanar da ayyukan ku ta hanya mafi inganci.