Shin yana da sauƙi don sarrafa ƙungiyar da ta taka rawar gani? Gina da haɓaka ƙungiyoyi masu tasowa koyaushe shine babban burin shugabannin kasuwanci. Yana buƙatar ƙarfin hali da halayen haɓaka don taimakawa ingantattun ayyukan kasuwanci.
Bari mu gano yadda ake gina ƙungiyoyi masu tasowa, da ƙungiyoyi masu tasowa wanda ya sami sakamako mafi kyau ta hanyar haɗin gwiwa kuma ya canza duniya a cikin wannan labarin.
Teburin Abubuwan Ciki
- Menene Ƙungiyoyin Masu Ƙarfi Mai Girma?
- Nasihu Na Musamman Daga AhaSlides
- Halayen Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa
- Yadda ake Gina Ƙungiyoyi Masu Ƙarfi
- 6 Misalai na Ƙungiyoyin Ƙungiyoyi masu Ƙarfi
- Kammalawa Karshe
- Tambayoyin da
#1 Menene Ƙungiyoyin Masu Ƙarfi Mai Girma?
Kafin nutsewa cikin ginawa da haɓaka ƙwararrun ƙungiyar, bari mu ayyana menene!
Ƙwaƙwalwar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ce wacce ke ƙoƙarin yin kyakkyawan aiki ta hanyar buɗaɗɗen sadarwa, sadarwa ta hanyoyi biyu, aminci, maƙasudai guda ɗaya, bayyanannun matsayin aiki, da warware matsala da kyau a cikin kowane rikici. Kowane memba na ƙungiyar zai ɗauki nauyin aikin kansa da ayyukansa.
A takaice, Ƙungiya mai girma abin ƙira ce tare da ƙwararrun mutane suna gina ingantacciyar ƙungiya don cimma kyakkyawan sakamako na kasuwanci.
Za mu fahimci wannan ra'ayi da kyau tare da Misalai na ƙungiyoyi masu tasowa daga baya.
Fa'idodin gina ƙungiyoyin da suka yi fice:
- Tarin baiwa ce da fasaha
- Suna da ra'ayoyi da gudummuwa masu yawa
- Suna da ƙwarewar tunani mai mahimmanci da ra'ayi a cikin tsarin aiki
- Sun san yadda ake inganta ɗabi'a yayin lokutan aiki masu wahala
- Koyaushe suna ba da garantin ingantaccen aiki fiye da da
Nasihu Na Musamman Daga AhaSlides
- Nau'in ginin ƙungiya
- Ayyukan haɗin gwiwa
- Ayyukan haɗin gwiwar ma'aikata
- Gudanarwar Ƙungiya Mai Aiki
- Misalan ƙalubalen aiki
- Matakin ci gaban ƙungiya
Fara cikin daƙiƙa.
Zazzage Samfuran Gina Ƙungiya Kyauta don Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙwayoyin Ƙwaƙwalwa. Yi rajista kyauta kuma ɗauki abin da kuke so daga ɗakin karatu na samfuri!
🚀 Zuwa gajimare ☁️
#2 Halayen Ƙungiyoyin Masu Ƙarfafa Ƙwaƙwalwa
Ƙirƙirar ƙungiyoyi masu girma na buƙatar cewa za a iya siffanta daidaikun mutane da waɗanda:
Kasance da tabbataccen jagora, maƙasudi, da buri
Mutumin kirki dole ne ya zama wanda ya fahimci abin da yake so, da abin da ya kamata a yi don cimma burin. Musamman ma, manufofinsu koyaushe suna bayyanawa da keɓance ga kowane mataki da kowane mataki.
Sanin yadda zasu sadaukar da aikin nasu
Ƙungiyoyin ƙwararrun ƙwararru sun san yadda za su ƙirƙiri ladabtarwa da ƙwazo daga yawancin halaye na yau da kullun don tsayawa tsayin daka ga burinsu.
Misali, Suna yin aiki mai zurfi na awanni 2 kawai kuma suna musun yin amfani da su ko kuma ba su sha'awar su ta hanyar Chatting, Facebook, ko karanta labaran kan layi.
Koyaushe ba da gudummawa, ba da haɗin kai, da ƙarfafa membobin ƙungiyar
Ma'aikatan ƙungiyar masu ƙarfi koyaushe sun san yadda ake aiki azaman ƙungiya. Ba wai kawai suna da ƙwarewar sauraro mai kyau ba amma suna da ƙwarewar tausayawa don tallafawa abokan wasansu a lokacin da ya dace kuma koyaushe suna sanya burin ƙungiyar a gaba.
Yi aiki tare da manyan buƙatu
Tabbas, don kasancewa cikin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru, dole ne kowane mutum ya zama ƙwararre a fagensu kuma yana da kyakkyawar sarrafa lokaci, sarrafa ɗawainiya, da ƙwarewar sadarwa.
Bugu da ƙari, yin aiki a ƙarƙashin matsanancin matsin lamba kuma yana buƙatar su sami salon rayuwa mai kyau don daidaita rayuwar aiki.
Misalan ƙungiyoyin da suka yi fice yawanci waɗanda ba su wuce mutane 8 ba. Mutane da yawa suna nufin "kalubalen daidaitawa, ƙara yawan damuwa da rage yawan aiki". Yi la'akari da yin amfani da tsarin daukar ma'aikata, wanda ke ba membobin ƙungiyar damar taka rawa wajen jawowa da zabar abokan aikinsu na gaba.
#3 Yadda ake Gina Ƙungiyoyi Masu Ƙarfi
Saita Maƙasudin Ƙarfafawa
Shugabannin da suka san yadda ake saita Maƙasudin Ƙarfafawa za su haifar da ban sha'awa, ƙarfafawa ga membobin.
A cewar dala na motsa jiki na Maslow, ɓangaren ilhami na kowannenmu yana son yin wani abu mai ban mamaki wanda sauran mutane ba za su iya yi ba a matsayin hanyar "bayyana kansa".
Idan ma'aikatan ku suna so su ba da gudummawa ga wani abu na ban mamaki. Ka ba su dama ta hanyar kafa wata manufa ta ci gaba, ta yadda kowane ma'aikaci ya ji alfahari da kasancewa cikin tawagar.
Directing maimakon bada umarni
Idan kuna aiki a cikin kasuwancin "umarni da sarrafawa", za a yi amfani da ku don "umarni" ma'aikata. Wannan zai sa ma'aikata su zama masu jin dadi. Za su shagala kawai suna jiran maigida ya ba da aiki kuma ya tambayi abin da za su yi.
Don haka ya zama shugaban da ya san daidaitawa maimakon tambaya, kuma ya ba da shawarwari maimakon mafita. Dole ne ma'aikatan ku su yi tunani ta atomatik kuma su kasance masu himma da ƙirƙira tare da ayyukansu don haɓaka ƙungiyar da ta fi dacewa.
Sadarwa da Ƙarfafawa
A cikin tattaunawa tare da ma'aikata, ya kamata ku raba manufa, hangen nesa na kamfani, ko kawai burin.
Sanar da ma'aikatan ku:
- Menene fifikon kamfani da ƙungiyar?
- Ta yaya suke ba da gudummawa ga wannan hangen nesa da manufa guda ɗaya?
Kuna tsammanin ma'aikatan ku sun riga sun sani? A'a, har yanzu ba su yi ba.
Idan ba ku yi imani da shi ba, tambayi ma'aikaci wannan tambayar: "Mene ne babban fifikon ƙungiyar a yanzu?"
Gina aminci
Idan ma'aikata suna tunanin maigidansu ba mai amana ba ne, to ba za su da himma wajen yin aiki ba. Babban abin da ke haifar da amanar shugaba shi ne rikon amana. Cika alkawuran da kuka yi wa ma'aikatan ku. Idan bai yi aiki ba, magance sakamakon kuma yi sabon alkawari maimakon.
Musamman, ya kamata a yi na yau da kullum haɗin gwiwar ƙungiyar da kuma ayyukan gini don karfafa hadin kan kungiyar.
#4:6 Misalai na Ƙungiyoyin Ƙungiyoyi masu Ƙarfi
NASA's ApolloƘungiyoyin Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa
Wani muhimmin ci gaba ga kimiyya da ɗan adam, NASA ta 1969 Apollo 11 manufa ta kasance nuni mai ban sha'awa na ƙungiyar aiki mai girma.
Neil Armstrong, Buzz Aldrin, da Michael Collins da ba za su shiga cikin tarihi ba ba tare da ƙoƙarin ƙungiyar goyon baya ba - shekaru na bincike da ƙwarewa da suka gabata sun ba da damar wannan manufa ta gudana kuma ta yi nasara.
Project Aristotle - Google Manyan Ƙungiyoyin Ƙungiyoyi
Wannan shine ainihin abin da Google yayi bincike kuma ya koya a cikin 2012 don samun damar gina ƙungiyoyin ''cikakkun''. Shi ne aikin "Aristotle" wanda Abeer Dubey, ɗaya daga cikin manajojin binciken mutane na Google ya fara.
Patrick LencioniƘungiyoyin Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa
Jagoran tunani na duniya Patrick Lencioni ya nuna an gina ƙungiyar da ta taka rawar gani akan ginshiƙai masu mahimmanci guda 4: Ladabi, Halayen Muhimmanci, Ƙwararren Ƙwallon ƙafa, da Nau'in Geniuses.
Katzenbach da Smith -Ƙungiyoyin Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa
Katzenbach da Smith (1993) sun gano cewa ƙungiyoyi masu tasowa dole ne su sami ingantaccen haɗin gwaninta, kamar ƙwarewar fasaha, ƙwarewar hulɗar juna, warware matsala, da yanke shawara.
Duba Labarin daga Katzenbach da Smith
Ƙungiyoyi masu Ƙarfafa Ƙarfafawa
Babban kungiyoyin agile zasu ƙunshi mutane da yawa tare da mahimman ƙwarewa da ake buƙata don aiwatar da aikin da aka yi daga baya. Dole ne membobin ƙungiyar su kasance masu buɗaɗɗen tunani da himma sosai. Dole ne ƙungiyar ta kasance tana da iko da kuma alhaki don cimma burin da aka sanya su.
wikipediaƘungiyoyin Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa
wikipedia shine misali mafi ban sha'awa na ƙungiyoyi masu tasowa.
Marubuta masu aikin sa kai da masu gyara suna ba da gudummawa ta hanyar ba da ilimi da gaskiya game da duniya ga gidan yanar gizon don ƙirƙirar bayanai mai sauƙi kuma mai sauƙin fahimta.
Kammalawa Karshe
Anan akwai misalai da dabaru don gina Misalan ƙungiyoyin da suka yi fice. AhaSlides fatan za ku iya nemo hanyar da ta fi dacewa ku zama jagora mai girma da kuma babban ma'aikaci.
Bincika wasu shawarwari don yin hulɗa tare da ma'aikatan ku AhaSlides
- AI Online Tambayoyi Mahalicci | Yi Tambayoyi Live | 2024 ya bayyana
- Free Word Cloud Creator
- 14 Mafi kyawun Kayan aiki don Kwakwalwa a Makaranta da Aiki a 2024
- Menene Ma'aunin Kima? | Mahaliccin Sikelin Bincike na Kyauta
- Random Team Generator | 2024 Random Group Maker Bayyana
- Mai watsa shiri Q&A Live Kyauta a cikin 2024
- AhaSlides Mai Yin Zaɓen Kan layi - Mafi kyawun Kayan Aikin Bincike
- Tambayoyin Buɗaɗɗen Tambayoyi
- 12 Kayan aikin bincike na kyauta a cikin 2024
- Best AhaSlides dabaran juyawa
- Hukumar Ra'ayi | Kayan aikin Kwakwalwa na Kan layi Kyauta
Tambayoyin da
Wadanne abubuwa ne na qungiyoyin da suka yi fice?
Waɗannan su ne manyan halayen ƙungiyar masu aiki: Amincewa, Sadarwar Sadarwa, Ƙayyadaddun ayyuka da nauyi, Jagoranci mai himma da Manufofin Gari.
Bukatu don babban aikin ƙungiyar?
Ra'ayin da ya dace, sanin membobin ku akan matakin ɗaiɗaiku, sadar da abin da ake tsammani a sarari, ɗaukar zargi, raba ƙima kuma ba shakka, koyaushe sauraron membobin ƙungiyar ku.
Ƙungiyoyin da suka yi fice suna iya...
Ƙungiya mai girma na iya yin aiki da sauri, yanke shawara mai tasiri, magance matsaloli masu wuyar gaske, yin ƙari don haɓaka ƙirƙira da gina ƙwarewa ga membobin ƙungiyar.
Menene mafi kyawun misali na aikin ɗan kungiya?
Membobi suna shirye don su kasance masu alhakin da alhakin ayyukan ƙungiyar.
Menene sanannen misali na babban ƙwararrun ƙungiyar?
Ƙungiyar Indiyawan Carlisle, Motar Ford, Aikin Manhattan
Su wane ne ma'aikata masu girma?
Isar da sakamako mai girma
Mutane nawa ne suka yi fice?
2% zuwa 5% na jimlar yawan ma'aikata