Mene ne Makomar Aiki? Yayin da duniya ta fara murmurewa daga shekaru biyu na barkewar cutar ta Covid, akwai yanayin tattalin arziki mara tabbas daidai da canjin canji a kasuwar kwadago. A cewar rahoton Majalisar Tattalin Arziki na Duniya a cikin 'yan shekarun nan, yayin da ake kallon makomar Aiki, yana ƙara buƙatar miliyoyin sabbin ayyuka, tare da sabbin damammaki don cika abubuwan da ɗan adam ke da shi.
Bugu da ƙari, ya zama dole don samun zurfin fahimta game da sababbin ƙirƙira ayyukan yi, sauye-sauyen mayar da hankali ga ma'aikata da aikin yi a nan gaba, menene abubuwan da ke tasowa na aiki da kuma dalilan da suka biyo baya, da kuma yadda za mu iya inganta don yin amfani da waɗannan damar a cikin ma'ana. na daidaitawa da bunƙasa a cikin duniyar da ke canzawa akai-akai.
A cikin wannan labarin, mun bayyana manyan hanyoyin aiki na gaba guda 5 waɗanda ke tsara makomar ma'aikata da aikin yi.
- # 1: Ta atomatik da karɓar Fasaha
- #2: AI a cikin albarkatun ɗan adam
- #3: Ma'aikata mai nisa da Hybrid
- #4: Ƙwararrun Ƙwararru 7 a Mayar da hankali
- #5: Buƙatar Sabuntawa da Ƙwarewa don Tsira da bunƙasa
- Abin da ke taimakawa tare da makomar Aiki
Gaban Aiki - Aiki ta atomatik da Fasaha
A cikin shekaru goma da suka gabata, tun farkon juyin juya halin masana'antu na huɗu, ana samun ƙaruwar ɗaukar aikin sarrafa kansa da fasaha a nau'ikan masana'antu da yawa, waɗanda suka fara sake fasalin dabarun kasuwanci da yawa.
A cewar The Future of Job Report 2020, An kiyasta cewa iyawar injina da algorithms za su fi yin amfani da su fiye da lokutan da suka gabata, kuma sa’o’in aiki da na’urori masu sarrafa kansu za su yi daidai da lokacin da ’yan Adam ke kashewa wajen aiki nan da shekarar 2025. , lokacin da ake kashewa akan ayyuka na yanzu a wurin aiki da mutane da injina zasu yi daidai da lokacin hasashen.
Bugu da kari, bisa ga wani binciken kasuwanci na kwanan nan, 43% na masu amsawa, suna shirin gabatar da ƙarin sarrafa kansa yayin rage yawan ma'aikatansu, kuma 43% na nufin faɗaɗa amfani da ƴan kwangilar aiki na musamman, sabanin 34% na masu amsawa waɗanda suka tsara. don faɗaɗa ma'aikatansu saboda haɗin fasaha.
Saurin haɓaka aikace-aikacen sarrafa kansa zai yi tasiri mai ƙarfi kan yadda kasuwancin ke aiki kuma ana tilasta wa ma'aikata su koyi sabbin dabaru don yin aiki tare da su.
Gaban Aiki - AI in Human Resource
Ƙwararrun Ƙwararru (AI) ba wani sabon labari ba ne a kowane fanni na tattalin arziki da na rayuwa, wanda ya sami kulawa mai mahimmanci da farin ciki a cikin 'yan shekarun nan. Yana haifar da tambayar ko AI zai iya maye gurbin ɗan adam gaba ɗaya, musamman a fannin albarkatun ɗan adam da ci gaba.
Kamfanoni da yawa sun yi amfani da wannan ci gaba zuwa kusan kowane mataki na zagayowar rayuwar HR ciki har da Ganewa da Jan hankali, Sami, Aiwatar da, Haɓakawa, Riƙewa, da Rarraba. An tsara wannan kayan aikin don haɓaka ayyuka na yau da kullun kamar su ci gaba da bita da kuma yin hira da jadawalin lokaci, haɓaka aikin ma'aikata da haɗin kai, tantance sabbin masu neman aiki don matsayinsu na dacewa, har ma da tsinkayar juyawa da daidaita hanyoyin ci gaban mutum ɗaya…
Koyaya, akwai abubuwan da suka wanzu na tsarin HR na tushen AI saboda suna iya haifar da son zuciya ba da gangan ba kuma suna kawar da ƙwararrun ƴan takara daban-daban tare da shigar da masu canji.
Gaban Aiki - The Remote da Hybrid Workforce
A cikin mahallin Covid-19, sassaucin ma'aikata ya kasance abin koyi mai dorewa ga ƙungiyoyi da yawa, a matsayin haɓaka aiki mai nisa da sabon aikin haɗin gwiwa. Wurin aiki mai sassaucin ra'ayi zai ci gaba da kasancewa a matsayin ginshiƙi na makomar aiki ko da a lokacin barkewar cutar duk da rikice-rikice da sakamakon rashin tabbas.
Koyaya, yawancin ma'aikatan da ke da nisa sun yi imanin cewa aikin haɗin gwiwa na iya daidaita fa'idodin kasancewa a ofis da daga gida. An kiyasta cewa kusan kashi 70 cikin XNUMX na kamfanoni daga ƙananan kamfanoni zuwa manyan ƙasashe kamar Apple, Google, Citi, da HSBC suna shirin aiwatar da wani nau'i na tsarin aiki ga ma'aikatansu.
Yawancin nau'ikan bincike suna wakiltar aikin nesa na iya sa kamfanoni su zama masu fa'ida da riba, duk da haka, ma'aikata da shugabanni suma dole ne su daidaita sabbin kayan aikin gudanarwa don tabbatar da cewa ma'aikatansu sun kasance cikin aiki kuma sun haɗa da gaske.
Gaban Aiki - 7 Ƙwararrun Ƙwararru a cikin Mayar da hankali
Taron Tattalin Arziki na Duniya wanda aka gudanar, Rahoton Ayyuka na gaba a cikin 2018 da 2020 ya nuna cewa ayyukan yi miliyan 85 na iya rasa muhallansu ta hanyar canjin aiki tsakanin mutane da injina yayin da sabbin mukamai miliyan 97 na iya fitowa a cikin masana'antu 15 da tattalin arzikin 26. .
Musamman, manyan ayyuka a cikin girma suna buƙatar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwayoyin cuta waɗanda suka lissafa ga tattalin arziki na 6.1 a cikin 2020% cikin tallace-tallace, tallace-tallace, tallace-tallace, da abun ciki, 2022% a cikin bayanai da Ai , 37% a Injiniya da Kwamfuta Cloud, 17% a cikin Mutane da Al'adu da 16% a Ci gaban Samfur. Koyaya, bayanai ne da AI, Green Tattalin Arziki da Injiniya, da gungun ƙwararrun ƙwararrun Cloud Computing tare da mafi girman ƙimar girma na shekara-shekara na 12%, 8%, da 6%, bi da bi.
Gaban Aiki - Buƙatar Ƙwararrun Ƙwararru da Ƙwararrun Ƙwararru don Tsira da Ci Gaba
Kamar yadda aka ambata a baya, yin amfani da fasaha ya fadada gibin fasaha a cikin kasuwar aiki a cikin gida da kuma na duniya. Karancin ƙwarewa ya fi tsanani a cikin waɗannan ƙwararrun masu tasowa. A matsakaita, kamfanoni sun kiyasta cewa kusan kashi 40% na ma'aikata za su buƙaci reskilling na watanni shida ko ƙasa da haka kuma 94% na shugabannin kasuwanci sun ba da rahoton cewa suna tsammanin ma'aikata za su karɓi sabbin dabaru akan aikin, haɓaka mai ƙarfi daga 65% a cikin 2018. don manyan ayyuka na haɓaka sun ƙara haɓaka ƙimar bambance-bambancen fasaha masu yawa waɗanda ke cikin waɗannan gungun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru bakwai da alkawarinsu na bunƙasa da wadata a cikin sabon tattalin arziki.
Anan an jera manyan ƙwarewa 15 don 2025
- Tunani na nazari da bidi'a
- Dabarun ilmantarwa da ilmantarwa mai aiki
- Matsaloli masu rikitarwa
- Tunani mai mahimmanci da nazari
- Ƙirƙira, asali, da himma
- Jagoranci da tasirin zamantakewa
- Amfani da fasaha, saka idanu, da sarrafawa
- Tsarin fasaha da shirye-shirye
- Jurewa, jurewa damuwa, da sassauci
- Hankali, warware matsala, da tunani
- Ƙarin motsin rai
- Shirya matsala da ƙwarewar mai amfani
- Gabatarwar sabis
- Binciken tsarin da kimantawa
- Lallashi da tattaunawa
Babban ƙetare, ƙwarewa na musamman na gaba nan da 2025
- Tallace-tallacen Samfura
- digital Marketing
- Tsarin Rayuwar Haɓaka Software (SDLC)
- Gudanar da Kasuwanci
- talla
- Human-Computer hulda
- Kayan Aiki
- Fasaha Adana Bayanai
- Sadarwar Kwamfuta
- web Development
- Management Consulting
- Kasuwancin
- Artificial Intelligence
- Kimiyyar Kimiyya
- retail Sales
- Goyon bayan sana'a
- Social Media
- Zane Zane
- Gudanarwar Bayanai
Lallai, ƙwarewar da ke da alaƙa da fasaha koyaushe suna cikin ƙwararrun ƙwarewa na musamman waɗanda ake buƙata don nau'ikan ayyuka da yawa. Yi amfani da waɗannan ƙwarewar asali da AhaSlidesdon inganta ingancin aikinku da samun ƙarin riba mai riba tare da sanin ma'aikatan ku.
Abin da ke Taimakawa Gaban Aiki
Babu shakka cewa burin ma'aikata na yin aiki a wurare masu nisa da kuma haɗakarwa yana ƙaruwa wanda ke haifar da yiwuwar rashin haɗin gwiwar ma'aikata, jin dadi, da ingancin aiki. Tambayar ita ce yadda za a sarrafawa da ƙarfafa ma'aikata su yi aiki ga kungiyoyi na dogon lokaci ba tare da matsa lamba ba. Ya zama mai sauƙi tare da dannawa kawai Maganin AhaSlide. Mun tsara masu shiga tsakanit ayyukada kuma matsalolindon haɓaka aikin ma'aikata.
Haɓaka ƙwarewar fasaha ta hanyar ƙarin koyo game da su AhaSlides.
Ref: SHRM