Shin Dabarun Tallan Duniya Yayi Kyau a Kasuwancin Yau?

Work

Astrid Tran 31 Oktoba, 2023 7 min karanta

Samun dabarun tallan tallace-tallace na duniya don isa kasuwannin duniya yana ba da fa'idodi masu yawa: daidaitaccen saƙon, abubuwan gani masu kayatarwa, ingantacciyar alamar alama, da damar gina ɗaya da amfani da shi a ko'ina. Koyaya, wannan hanyar ba zata yi aiki yadda ya kamata ba a wasu mazauna yankin saboda bambance-bambancen al'adu da buƙatu. Amfani da matsayin duniya ko sanya shi "glocal" shine abin da kamfanoni da yawa ke aiki. Wannan labarin zai iya taimakawa wajen bayyana manufar dabarun tallan tallace-tallace ta duniya da haske da fahimta.

dabarun kasuwancin duniya
Dabarun duniya a cikin tallace-tallace

Teburin Abubuwan Ciki

Ƙarin Nasihu daga AhSlides

Menene Dabarun Kasuwancin Duniya?

Ma'anar Dabarun Talla ta Duniya

Manufar dabarun tallan tallace-tallace ta Duniya ita ce samar da daidaitaccen samfur ga duk kasuwannin ketare kamar yadda kamfani ke la'akari da kasuwar duniya gaba ɗaya. Hanya ce ta tsakiya wacce ta ƙunshi haɓakawa da aiwatar da dabarun tallace-tallace guda ɗaya don duk kasuwannin duniya. Wannan dabarar yawanci ta dogara ne akan tsammanin cewa masu amfani a duk duniya suna da buƙatu iri ɗaya da sha'awa. 'Yan kasuwa na duniya na iya amfani da daidaitattun samfura, alamar alama, da yakin tallace-tallace a duk kasuwanni, ko kuma za su iya yin ƙananan gyare-gyare don lissafin bambance-bambancen al'adu. 

Amfanin Dabarun Tallan Duniya

Aiwatar da dabarun kasuwancin duniya na iya haifar da fa'idodi da yawa. 

  • Rage farashin: Haɓaka ayyukan tallace-tallace na ƙasa zai iya haifar da babban tanadi a cikin ma'aikata da kayan aiki. Ta hanyar kawar da ayyukan kwafi, za'a iya rage yawan fitar da kai. Bugu da ƙari, samar da tallace-tallace na duniya, tallace-tallace, da kayan talla na iya zama mafi tsada-tsari fiye da ƙirƙirar kamfen daban-daban ga kowace kasuwa. Daidaita marufi kuma na iya haifar da tanadi, saboda yana rage farashin kaya. Ganin cewa farashin ɗaukar kaya na iya yin lissafin har zuwa 20% na tallace-tallace, ko da ƙaramin raguwar ƙima na iya yin tasiri mai mahimmanci akan riba.
  • Ingantattun Samfura da Tasirin Shirin: Wannan na iya zama mafi girman fa'idar dabarun tallan tallace-tallace na duniya. Ana iya amfani da kuɗin da aka ajiye don sa wasu shirye-shiryen da aka mayar da hankali suyi aiki mafi kyau. A cikin duniyar kasuwanci, ra'ayoyi masu kyau ba su da sauƙi a samu. Don haka, lokacin da tsarin tallan tallace-tallace na duniya ya taimaka wajen yada ra'ayi mai kyau duk da kalubale na gida, sau da yawa yakan haifar da tasiri na shirin idan aka auna bisa ga dukan duniya. 
  • Ingantattun fifikon Abokin ciniki: Dabarun kasuwanci a duniya na kara zama muhimmi a duniyar yau, saboda karuwar samun bayanai daga kafofin daban-daban a kasashe daban-daban, da karuwar tafiye-tafiye ta kan iyakokin kasa. Yana taimakawa wajen gina alamar alama kuma yana haɓaka zaɓin abokin ciniki ta hanyar ƙarfafawa. Ta hanyar yin amfani da saƙon tallace-tallace iri ɗaya, ko ta hanyar suna, marufi, ko tallace-tallace, mutane suna ƙara wayewa da sani game da samfur ko sabis, wanda zai iya daidaita halayensu game da shi.
  • Ƙarfafa Fa'idodin Gasa: Yawancin ƙananan kamfanoni ba za su iya yin gogayya da samfuran duniya ba saboda iyakacin albarkatu. Don haka, mafita ɗaya mai inganci ita ce samun dabarun tallan tallace-tallace na duniya mai da hankali wanda zai iya kawo fa'idodi masu fa'ida ga ƙaramin kamfani don yin gasa tare da babban mai fafatawa yadda ya kamata.

Iyaka na Dabarun Tallan Duniya

A bayyane yake cewa yayin da ake samun karuwar al'adun duniya, dandano da abubuwan da ake so sun bambanta a kowace al'umma. Misali, ba za a iya faɗaɗa kasuwancin e-commerce ba tare da buƙatar daidaitawar gida da yanki ba. Don yin niyya daidai da isa ga masu amfani da yanar gizo na duniya, kamfanoni da yawa har yanzu suna buƙatar magance shingen sadarwa ta hanyar haɓaka su cikin harsunansu da daidaita tsarin ƙimar al'adunsu. Ba a ma maganar ko da a cikin al'adu iri ɗaya, za'a iya samun bambance-bambance masu yawa a cikin abubuwan da ke da tasiri na kamfen ɗin talla, kamar nasarar kamfen ɗin The Body Shop a Biritaniya ba ya aiki da kyau a Amurka. 

Dabarun Talla ta Duniya vs Duniya

Menene babban bambanci tsakanin dabarun tallan tallace-tallace na duniya da dabarun tallan tallace-tallace na kasa da kasa? 

Ba kamar kasuwancin duniya ba, Kasuwanci na duniya tsari ne na daidaita kayayyaki da sabis na kamfani zuwa bukatun takamaiman kasuwannin ketare. Wannan sau da yawa ya ƙunshi gudanar da bincike mai yawa na kasuwa don fahimtar al'adu, shari'a, da abubuwan tattalin arziki waɗanda ke tasiri halayen mabukaci a kowace kasuwa da aka yi niyya. Masu kasuwa na ƙasa da ƙasa na iya buƙatar canza samfuransu da ayyukansu don biyan abubuwan da ake so na gida, kamar fassarar marufi da kayan tallace-tallace zuwa harsunan gida.

halayyarKasuwanci na duniyaGlobal Marketing
FocusDaidaita kayayyaki da ayyuka zuwa takamaiman kasuwannin wajeƘirƙirar dabarun tallace-tallace guda ɗaya don duk kasuwannin duniya
ApproachrarrabaTsakiyya
Dabarun samfurZai iya daidaita samfuran don saduwa da abubuwan da ake so na gidaAna iya amfani da daidaitattun samfuran a duk kasuwanni
Dabarun saka alamaZai iya daidaita alamar alama don nuna al'adun gidaZa a iya amfani da daidaitattun alamar alama a duk kasuwanni
Siyarwa ta TallaZai iya daidaita kamfen ɗin talla don nuna al'adun gidaZa a iya amfani da daidaitattun kamfen ɗin tallace-tallace a duk kasuwanni
Ƙididdigar Dabarun Talla ta Duniya vs Duniya

Nasarar Misalai na Dabarun Talla ta Duniya

Kamfanoni da yawa na ƙasashen duniya sun sami nasara ta hanyar ƙara amfani da tallace-tallacen duniya. Misali, Unilever, P&G, da Nestlé tare da sunan gama gari da ake amfani da su ga samfuran da yawa a kusan duk ƙasashe da yankuna. Pepsi yana da daidaiton saƙo a cikin tashoshi na tallace-tallace a duk faɗin duniya-na samartaka da nishaɗi a matsayin wani ɓangare na ƙwarewar shan Pepsi a ko'ina cikin duniya. Air BnB, Google, da Microsoft manyan kamfanoni ne da ke siyar da ingantattun kayayyaki da aiyukansu a duk duniya. 

Wani babban misali shine Disney tare da ƙoƙarce-ƙoƙarce akan canza hanyoyin tallan ta na gargajiya tare da wasu madadin kafofin watsa labarai. Yanzu kamfanin yana ƙaddamar da wasan kan layi na ƴan wasa da yawa-Virtual Magic Kingdom-da nufin jawo ƙarin yara zuwa wuraren shakatawa na Disney. 

Procter & Gamble baya bin tsarin R&D na al'ada a hedkwatar, maimakon haka, yana kafa manyan wuraren R&D a cikin kowane manyan kasuwanninsa a cikin Triad-Arewacin Amurka, Japan, da Yammacin Turai - kuma ta hanyar haɗa abubuwan da suka dace daga kowane ɗayan. dakunan gwaje-gwaje. P & G ya sami damar gabatar da samfur mafi kyau fiye da yadda in ba haka ba zai yiwu kuma yana ƙara damar samun nasara. 

Dabarun shiga kasuwannin duniya tare da misalai
Dabarun shiga kasuwannin duniya tare da misalai

Maɓallin Takeaways

Nuna al'adu daban-daban duk game da fahimtar yadda kuma dalilin da yasa ake samun bambance-bambance. Shirin tallan tallace-tallace na duniya ba kawai game da daidaitawa ba ne, yana buƙatar tsarin yanki don tabbatar da cin kasuwa mafi kyau. Koyo daga misalai masu nasara na dabarun duniya na iya zama kyakkyawan farawa ga sababbin kamfanoni da ke neman hanyar faɗaɗa kasancewar alamar su a kasuwannin waje. 

💡 Kuna son koyo game da yin gabatarwa mai jan hankali a fagen tallace-tallace, inda zaku iya jawo ƙarin saka hannun jari? Duba AhaSlides a yanzu don samun samfurori da aka sabunta kyauta!

Tambayoyin da

Wadanne nau'ikan dabarun tallan tallace-tallace na duniya guda uku ne?

Akwai nau'ikan tallace-tallacen duniya guda uku, gami da daidaitawa, na ƙasa da ƙasa, da dabarun ƙasa da ƙasa. A cikin dabarun daidaitawa, ana sayar da samfuran iri ɗaya a kowane wuri. Dabarar ƙasa da ƙasa ta ƙunshi shigo da kayayyaki da fitar da su. Lokacin da kuke amfani da dabarun ƙasa da ƙasa, zaku iya isar da samfuran ku da sabis ɗinku zuwa kowace kasuwa.

Menene dabarun tallan kasuwancin duniya na Nike?

Nike ta karfafa kasancewarta a duniya ta hanyar zabar tallafin kasa da kasa a hankali. Yayin da suke nufin haɓaka daidaitattun ƙira a cikin ƙirar samfura, da launuka a kasuwannin duniya da yawa, suna amfani da kamfen ɗin talla daban-daban a wasu ƙasashe. 

Menene ainihin dabarun duniya guda 4?

Ƙungiyoyin ƙungiyoyin ƙasa da ƙasa sukan zaɓi daga cikin manyan dabarun ƙasa da ƙasa guda huɗu: (1) na ƙasa da ƙasa (2) na cikin gida da yawa, (3) na duniya, da (4) na ƙasashen waje. Wannan yana nufin isar da ingantacciyar alama ta duniya a cikin buƙatun gida da bambance-bambancen al'adu yayin kiyaye ƙarancin farashi da inganci.

Ref: nscpolteksby ebook | Forbes