Edit page title Matakai 4 Don Ƙirƙirar Tambayoyin Sauti Kyauta (Akwai Samfura)
Edit meta description Ana neman tambayoyin sauti? Live up kowane taron tare da AhaSlides' kayan aikin gwaji na kyauta! Anan ga jagorar mataki-mataki don yin tambayoyi mai daɗi don yin hulɗa tare da masu sauraron ku a cikin 2024

Close edit interface

Matakai 4 Don Ƙirƙirar Tambayoyin Sauti Kyauta | Samfura Akwai | 2024 ya bayyana

Quizzes da Wasanni

Ellie Tran 25 Yuli, 2024 8 min karanta

Shin kuna neman tasirin sautin asiri na sirri, ko tambayoyin kiɗa tare da sauti? Ko kawai kuna son zama mai ƙirƙira tare da abubuwan ban mamaki? A kacici-kacicina iya zama ɗaya daga cikin mafi ban sha'awa nau'ikan tambayoyin tambayoyin da kuke shiryawa, amma ba koyaushe ba ne mai sauƙi don sanin inda za ku fara, balle yadda ake saitawa, ɗaukar nauyi da wasa.

Don haka, bari mu yi tunanin tambayoyin sauti ga manya!

Teburin Abubuwan Ciki

Ƙarin Funs tare da AhaSlides

Mun samu amsar. Anan za mu ɗauke ku ta hanyoyi masu sauƙi guda 4 don ƙirƙirar tambayoyin sauti na ku kyauta!

Ƙirƙiri Tambayoyin Sauti na Kyauta!

Tambayoyin sauti babban ra'ayi ne don haɓaka darussa, ko kuma yana iya zama mai hana kankara a farkon tarurruka kuma, ba shakka, jam'iyyun!

GIF na mutane suna kunna tambayoyin sauti AhaSlides

Ƙirƙiri Tambayoyin Sauti

Mataki #1: Ƙirƙiri Account kuma Yi Gabatarwar ku ta Farko

Idan ba ku da AhaSlides asusu, shiga a nan.

A cikin dashboard, danna Sabo,sannan zabi Sabuwar Gabatarwa.

Screenshot of AhaSlides gaban mota.

Sunan gabatarwar ku, danna Create, sannan ka gama!

Mataki #2: Ƙirƙiri Tambayoyi Slide

AhaSlides yanzu yana bada nau'ikan guda shida tambayoyi da wasanni, 5 daga cikinsu ana iya amfani da su don yin tambayoyin sauti (Ba a haɗa da Wheel Spinner).

6 tambayoyi da nau'ikan nunin faifan wasa akan AhaSlides

Ga abin da zamewar tambayoyi (Amsa amsatype) kama.

Hoton hoto na zamewar tambayoyi a kunne AhaSlides

Wasu fasalulluka na zaɓi don haɓaka tambayoyin sautinku:

  • Bada izinin zaɓi fiye da ɗaya: Zaɓi wannan idan tambayar tana da amsoshi 2, 3 ko fiye daidai.
  • Iyakar lokaci: Zaɓi iyakar lokacin da 'yan wasa za su iya ba da amsa.
  • points: Zabi jigogi kewayo don tambayar.
  • Amsoshi masu sauri suna samun ƙarin maki: Ana ba masu wasa maki daban-daban a cikin kewayon dangane da saurin amsawa.
  • Leaderboard: Idan kun zaɓi kunna shi, za a nuna nunin faifai daga baya don nuna maki.

Idan baku saba da ƙirƙirar tambayar ba AhaSlides, duba wannan bidiyon!

Mataki #3: Ƙara Audio

Kuna iya saita waƙar sauti don zamewar tambayoyin a cikin shafin Audio.

Saitunan sauti don zamewar tambayoyi a kunne AhaSlides

Zaži Sanya waƙar da take jiDanna kuma danna fayil ɗin odiyo da kake so. Lura cewa fayel fayel ya kasance a ciki .mp3format kuma bai fi 15 MB girma ba.

Idan fayil ɗin yana cikin kowane tsari, zaku iya amfani da wani mai canza yanar gizodon canza fayil ɗinku da sauri.

Hakanan akwai zaɓuɓɓukan sake kunnawa da yawa don waƙar mai jiwuwa:

  • Nuna iko na kafofin watsa labaraiYana ba ku damar wasa, ɗan dakatarwa, da tsallake waƙar.
  • Autoplaytana kunna waƙar sauti ta atomatik.
  • A sake maimaitawa ya dace da waƙar baya.
  • Ana iya kunnawa akan wayoyin masu sauraroyana ba masu sauraro damar sarrafa waƙar da ke cikin wayoyinsu.

Mataki #4: Shirya Tambayoyin Sautin ku!

Wannan shi ne inda fun fara! Bayan kammala gabatarwar, zaku iya raba shi tare da ɗaliban ku, abokan aiki...domin su shiga su buga wasan tambayoyin sauti.

Click Present daga kayan aiki don fara gabatar da wasan tambayoyin sauti na ku. AhaSlides zai gabatar da slide na yanzu da kuke ciki.

Kuna iya daidaitawa ta danna maɓallin maballin kusa da Present. Akwai Yanzu haka, Yanzu daga farko,da kuma Cikakken kariya zaɓuɓɓuka.

Screenshot of AhaSlides gabatar da zaɓuɓɓuka

Akwai hanyoyi gama gari guda biyu don mahalarta su shiga, ana iya nunawa duka biyu akan faifan gabatarwa:

  • Shiga mahaɗin
  • Bitar da lambar QR
Yadda za a raba AhaSlides gabatar

Sauran Saitunan Tambayoyi

Akwai wasu zaɓuɓɓukan saitin tambayoyi da zaku yanke shawara akai. Waɗannan saitunan suna da sauƙi amma suna da amfani don wasan tambayoyin ku. Ga wasu matakai don saitawa:

zabi Saitunadaga Toolbar kuma zaɓi Saitunan tambayoyin gaba ɗaya.

Screenshot na Gabaɗaya tambayoyin tambayoyin a kunne AhaSlides

Akwai saituna guda 4:

  • Kunna taɗi kai tsaye: Mahalarta suna iya aika saƙonnin taɗi na jama'a kai tsaye akan wasu fuska.
  • Kunna kirga na daƙiƙa 5 kafin mahalarta su iya ba da amsa: Ba wa mahalarta ɗan lokaci don karanta tambayar.
  • Kunna tsohowar kiɗan baya: Tsohuwar kiɗan baya ana kunna ta atomatik akan allon falo da duk nunin faifan allo.
  • Yi wasa azaman ƙungiya: Mahalarta suna matsayi a cikin ƙungiyoyi maimakon ɗaya.

Samfuran Kyauta & Shirye-shiryen Amfani

Danna thumbnail don kai zuwa ɗakin karatu na samfuri, sannan ka ɗauki kowane sautin sauti da aka riga aka yi kyauta! Ko, duba jagorarmu akan ƙirƙira zaɓi tambayoyin hoto & free online mahara zabi Quizmaker

Yi hasashen Tambayoyin Sauti: Za ku iya Hasashen Duk waɗannan Tambayoyi 20?

Shin za ku iya gane satar ganye, da kurwar kwanon soya, ko kukan kiran tsuntsaye? Barka da zuwa duniyar ban sha'awa na wasanni masu tauri! Shirya kunnuwanku kuma ku shirya don ƙwarewar ji mai ban sha'awa.

Za mu gabatar muku da jerin tambayoyin sauti masu ban mamaki, kama daga sautunan yau da kullun zuwa waɗanda ba za a iya bambanta su ba. Aikin ku shine ku saurara da kyau, ku amince da illolin ku, kuma kuyi hasashen tushen kowane sauti.

Shin kuna shirye don buɗe tambayoyin sauti? Bari binciken ya fara, kuma duba ko za ku iya amsa duk waɗannan tambayoyin "busa kunne" guda 20.

Tambaya 1: Wace dabba ce ke yin wannan sauti?

Amsa: Wolf

Tambaya ta 2: Shin cat yana yin wannan sauti?

Amsa: Tiger

Tambaya 3: Wane kayan kida ne ke samar da sautin da kuke shirin ji?

Amsa: Piano

Tambaya ta 4: Yaya aka sani game da muryar tsuntsu? Gano sautin wannan tsuntsu.

Amsa: Nightingale

Tambaya 5: Menene sautin da kuke ji a wannan shirin?

Amsa: Tsawa

Tambaya ta shida: Menene sautin wannan abin hawa?

Amsa: Babur

Tambaya ta bakwai: Wane al'amari na halitta ne ke samar da wannan sautin?

Amsa: Taguwar ruwa

Tambaya Ta 8: Saurari wannan sautin. Wane irin yanayi yake da alaƙa da shi?

Amsa: guguwar iska ko iska mai karfi

Tambaya Ta 9: Gano sautin wannan nau'in kiɗan.

Amsa: Jazz

Tambaya 10: Menene sautin da kuke ji a wannan shirin?

Amsa: Ƙofar gida

Tambaya 11: Kana jin sautin dabba. Wace dabba ce ke haifar da wannan sautin?

Amsa: Dolphin

Tambaya ta 12: Akwai wani irin tsuntsu, za ka iya tunanin wane nau'in tsuntsu ne?

Amsa: Mujiya

Tambaya ta 13: Za ku iya tunanin wace dabba ce ke yin wannan sautin?

Amsa: Giwa

Tambaya 14: Wace kida na kayan kida ne aka kunna a cikin wannan sautin?

Amsa: Guitar

Tambaya 15: Saurari wannan sautin. Yana da ɗan wayo; menene sautin?

Amsa: Buga allon madannai

Tambaya ta 16: Wane yanayi ne ke haifar da wannan sautin?

Amsa: Sautin ruwan rafi yana gudana

Tambaya 17: Menene sautin da kuke ji a wannan shirin?

Amsa: Takarda ta girgiza

Tambaya ta 18: Wani yana cin wani abu? Menene?

Amsa: Cin karas

Tambaya ta 19: Ayi sauraro lafiya. Menene sautin da kuke ji?

Amsa: Kisa

Tambaya ta 20: Yanayin yana kiran ku. Menene sautin?

Amsa: Ruwan sama mai yawa

Jin kyauta don amfani da waɗannan tambayoyi da amsoshi marasa mahimmanci na sauti don tambayoyin sautinku!

shafi:

Kwakwalwa mafi kyau tare da AhaSlides

Tambayoyin da

Akwai app don tantance sauti?

"Gaskiya Sauti" na MadRabbit: Wannan app yana ba da sautuna iri-iri don zato, kama daga hayaniyar dabba zuwa abubuwan yau da kullun. Yana ba da jin daɗi da ƙwarewar hulɗa tare da matakan da yawa da saitunan wahala.

Mene ne mai kyau tambaya na sauti?

Kyakkyawan tambaya game da sauti yakamata ya samar da isassun alamu ko mahallin don jagorantar tunanin mai sauraro yayin da yake gabatar da matakin ƙalubale. Kamata ya yi shigar da ƙwaƙwalwar ajiyar ji na mai sauraro da fahimtar su na tushen sauti a cikin duniyar da ke kewaye da su.

Mene ne sautin tambaya?

Tambayoyi masu sauti bincike ne ko saitin tambayoyin da aka ƙera don tattara bayanai ko ra'ayoyin da suka danganci tsinkaye mai kyau, zaɓi, gogewa, ko batutuwa masu alaƙa. Yana da nufin tattara bayanai daga daidaikun mutane ko ƙungiyoyi game da abubuwan da suke ji, halaye, ko halayensu.

Menene tambayar misophonia?

Tambayar misophonia tambaya ce ko tambayar da ke da nufin tantance hankalin mutum ko halayensa ga takamaiman sautunan da ke haifar da misophonia. Misophonia wani yanayi ne da ke tattare da martani mai ƙarfi na motsin rai da na jiki ga wasu sautuna, sau da yawa ana kiransa "sauti masu tayar da hankali."

Wadanne sauti ne muka fi ji?

Sautunan da ɗan adam ke ji mafi kyau suna yawanci tsakanin kewayon mitar 2,000 zuwa 5,000 Hertz (Hz). Wannan kewayon ya dace da mitoci waɗanda kunnen ɗan adam ya fi dacewa, wanda ke ba mu damar samun wadatuwa da bambance-bambancen yanayin sautin da ke kewaye da mu.

Wace dabba ce zata iya yin sauti daban-daban sama da 200?

Mockingbird na Arewa yana iya kwaikwayon wakokin wasu nau'ikan tsuntsaye ba kawai ba har ma da sauti kamar su sirens, ƙararrawa na mota, karnuka masu hayaniya, har ma da sautin ɗan adam kamar kayan kida ko sautunan ringin wayar salula. An yi kiyasin cewa tsuntsu mai izgili zai iya yin koyi da waƙoƙi daban-daban guda 200, yana baje kolin ƙaƙƙarfan ƙa'idodinsa na iya magana.

Ref: Tasirin Sautin Pixabay