Hanyar sadarwa Google Slides Gabatarwa: Yadda ake Saita tare da AhaSlides a cikin Sauƙaƙe matakai 3

gabatar

Anh Vu 20 Janairu, 2025 8 min karanta

Kun gaji da kallon idanun masu sauraron ku suna kyalli yayin gabatarwa?

Bari mu fuskanta:

Tsayar da mutane yana da KYAU. Ko kuna gabatarwa a cikin ɗakin taro mai cike da cunkoso ko kuma a kan Zuƙowa, waɗancan kallon maraicen mafarki ne na kowane mai gabatarwa.

Tabbas, Google Slides aiki. Amma nunin faifai na asali ba su isa ba kuma. Anan AhaSlides ke shigowa.

AhaSlides yana ba ku damar canza gabatarwa mai ban sha'awa zuwa ƙwarewar ma'amala tare da rayuwa Polls, quizzes, Da kuma Tambaya & As wanda a zahiri ke shiga mutane.

Kuma ka san me? Kuna iya saita wannan a cikin matakai masu sauƙi 3 kawai. Kuma a, yana da kyauta don gwadawa! Mu nutse cikin...

Teburin Abubuwan Ciki


Ƙirƙirar Interactive Google Slides Gabatarwa a cikin Sauƙaƙe matakai 3

Bari mu dubi matakai 3 masu sauƙi don ƙirƙirar hulɗar ku Google Slides gabatarwa. Za mu yi magana da ku ta yadda ake shigo da kaya, yadda ake keɓancewa, da yadda ake ƙara mu'amalar gabatarwar ku.

Tabbatar danna hotuna da GIF don sigar zuƙowa.


Domin ita ce hanya mafi sauƙi, babu gumi don yin a Google Slides gabatarwa m...

  1. A kan ku Google Slides gabatarwa, danna kan 'Extensions' - 'Add-ons' - 'Samun Ƙara-kan'
  2. Nemo AhaSlides, kuma danna 'Shigar' (nan shine mahada don tsalle kai tsaye zuwa tsawo)
  3. Kuna iya ganin ƙarar AhaSlides a cikin ɓangaren 'Extension'

Danna maɓallin da ke ƙasa idan ba ku da asusun AhaSlides kyauta👇


Je zuwa 'Extensions' kuma zaɓi 'AhaSlides don Google Slides' - Buɗe Sidebar don buɗe ƙara-kan labarun gefe na AhaSlides. Daga yanzu, zaku iya ƙirƙirar tattaunawa ta hanyar tambayoyi, jefa ƙuri'a da Q&As game da batun gabatarwar ku.

Akwai ƴan hanyoyi don ƙara girman tasirin hulɗa Google Slides gabatarwa. Duba su a kasa:

Zabin 1: Yi Tambayoyi

Tambayoyi hanya ce mai ban sha'awa don gwada fahimtar masu sauraron ku game da batun. Sanya ɗaya a ƙarshen gabatarwar ku na iya taimakawa sosai inganta sabon ilimi a cikin hanya mai ban sha'awa da abin tunawa.

1. Daga mashigin gefe, zaɓi nau'in faifan tambayoyi.

ƙirƙiri kacici-kacici don yin gabatarwar nunin faifai na google mai mu'amala

2. Cika abubuwan da ke cikin zamewar. Kuna iya amfani da 'Ƙirƙirar zaɓuɓɓukamaballin don ƙirƙirar amsoshin tambayoyin da sauri, tsara maki, da iyakacin lokaci.

keɓance tambayar tambaya akan faifan google

3. Cika abubuwan cikin silar. Wannan zai zama taken tambaya, zaɓuka da amsar da ta dace, lokacin amsawa da tsarin maki don amsawa.

Don ƙara wata tambayar tambayar, kawai danna kan wani nau'in tambayoyin don faɗakar da sabon zane.

Zalidun allon jagora zai bayyana lokacin da aka ƙara sabon faifan tambayoyi; za ku iya share su kuma kawai ku ajiye zanen ƙarshe don bayyana maki na ƙarshe a ƙarshen.

zamewar allo daga ahaslides

Zabin 2: Yi Zaɓe

Zaɓe a tsakiyar mu'amalar ku Google Slides gabatarwa yana aiki abubuwan al'ajabi don ƙirƙirar tattaunawa tare da masu sauraron ku. Hakanan yana taimakawa wajen kwatanta batun ku a cikin saitin da kai tsaye ya shafi masu sauraron ku, yana haifar da ƙarin ƙaddamarwa.

Da farko, za mu nuna muku yadda ake ƙirƙira kuri'a:

1. Zaɓi nau'in tambaya. Zane-zanen zaɓi mai yawa yana aiki da kyau don jefa ƙuri'a, kamar yadda zamewar buɗe ido ko girgijen kalma.

google slides ahaslides zabe

2. Sanya tambayarka, ƙara zaɓuɓɓuka kuma zaɓi yadda za'a nuna rumbun jefa ƙuri'a ( ginshiƙin mashaya, ginshiƙi donut ko ginshiƙi kek). Tambayar jefa ƙuri'a na iya samun daidaitattun amsoshi amma ba za ta lissafta maki kamar tambayoyi ba.

Zabin 3: Yi Tambaya&A

Babban fasali na kowane m Google Slides gabatarwa shine kai tsaye Q&A. Wannan aikin yana bawa masu sauraron ku damar gabatar da tambayoyi har ma ku amsa wadanda kun yi shirya kai su a kowane lokaci yayin gabatar da ku. Ga yadda yake aiki:

  1. Zaɓi nau'in faifan Q&A akan ma'aunin labarun gefe.
yadda ake saita q&a kai tsaye akan faifan google

2. Zaɓi ko don daidaita tambayoyin mahalarta ko a'a, ko don ba da damar masu sauraro su ga tambayoyin juna da kuma ko ba da izinin tambayoyin da ba a san su ba.

Saitunan Q&A AhaSlides a kunne Google Slides

Tare da An kunna Q&A a cikin gabatarwar ku, mahalarta zasu iya yin tambayoyi a duk lokacin da suka yi tunaninsu-babu buƙatar jira keɓaɓɓen zamewar Q&A.

Ta amfani da lambar gabatarwa, masu sauraron ku na iya gabatar muku da tambayoyi yayin gabatarwar ku. Kuna iya dawowa ga waɗannan tambayoyin a kowane lokaci, ko a tsakiyar gabatar da ku ne ko bayansa.

Mahalarcin AhaSlides shiga lambar
Yi naka mu'amala Google Slides gabatarwa tare da AhaSlides.

Ga wasu 'yan fasalulluka na aikin Q&A akan AhaSlides:

  • Tsara tambayoyi zuwa kashi domin a kiyaye su. Kuna iya sanya tambayoyi masu mahimmanci don dawowa daga baya ko kuma kuna iya yiwa tambayoyi a matsayin amsa don ci gaba da bin diddigin abin da kuka amsa.
  • Inganta tambayoyi yana bawa sauran membobin masu sauraro damar fahimtar da mai gabatarwar su ina son a amsa tambayar wani.
  • Tambaya a kowane lokaci yana nufin cewa kwarara na m gabatarwa ba a taɓa katsewa da tambayoyi. Mai gabatarwa ne kawai ke kula da inda da lokacin amsa tambayoyi.

Idan kuna bayan ƙarin shawarwari kan yadda ake amfani da Q&A don ma'amala ta ƙarshe Google Slides gabatarwa, duba koyaswar mu anan.


Ka gama ƙirƙirar nunin faifai masu mu'amala? Kawai danna'Gaba tare da AhaSlides' (tabbatar da ba da damar faɗowa a cikin burauzar ku) don ba da damar zaman AhaSlides. Mahalarta ku na iya shiga waɗannan ayyukan ta hanyoyi biyu:

  1. Ka tafi zuwa ga Ahaslides.com kuma shigar da lambar shiga
  2. Duba lambar QR da ta bayyana akan allon mai gabatarwa

Fa'idodin Zinare na Haɗa AhaSlides tare da Google Slides

Idan kuna cikin kokwanto kan dalilin da yasa kuke son saka a Google Slides gabatarwa cikin AhaSlides, bari mu ba ku 4 dalilai.

1. Karin Hanyoyi don Mu'amala

Zane-zanen kalma na girgije na iya bayyana wasu gaskiyar-lokacin da ƙirƙirar hulɗa tare da masu sauraron ku

Duk da yake Google Slides yana da fasalin Q&A mai kyau, shi rasa da yawa wasu siffofin wanda ke haifar da hulɗa tsakanin mai gabatarwa da masu sauraro.

Idan mai gabatarwa yana son tattara bayanai ta hanyar jefa ƙuri'a, misali, dole ne su zaba masu sauraron su kafin gabatarwar ta fara. Bayan haka, dole ne su hanzarta shirya wannan bayanin a cikin jadawalin mashaya da kansu, duk yayin da masu sauraro suke zaune shiru kan Zuƙowa. Da nisa daga manufa, tabbas.

Da kyau, AhaSlides yana baka damar yin wannan a kan tashi.

Kawai sanya tambaya akan nunin faifai da yawa kuma jira masu sauraron ku su amsa. Sakamakonsu yana bayyana kwatsam kuma cikin gaggawa a cikin mashaya, donut ko jadawalin kek don kowa ya gani.

Hakanan zaka iya amfani da girgije kalma zamewa don tattara ra'ayoyi game da wani batu ko dai kafin, lokacin ko bayan gabatar da shi. Kalmomin da aka fi sani za su bayyana girma kuma a tsakiya, suna ba ku da masu sauraron ku kyakkyawan ra'ayin kowa.

2. Mafi Hadin Gwiwa

Ofaya daga cikin mahimman hanyoyin da ma'amala mafi girma ke amfanar gabatarwar ku shine kudi na alkawari.

A taƙaice, masu sauraron ku sun fi mai da hankali sosai lokacin da suke da hannu kai tsaye a cikin gabatarwar. Lokacin da za su iya bayyana ra'ayoyinsu, yin tambayoyin nasu kuma su ga bayanan nasu sun bayyana a cikin jadawali, su gama tare da gabatarwar ku akan matakin mutum.

Ciki har da bayanan masu sauraro a cikin gabatarwarku ita ma hanya ce madaukakiya don taimakawa tsara abubuwa da adadi a cikin ma'ana. Yana taimaka wa masu sauraro su ga babban hoto kuma ya basu wani abu da zasu danganta.

3. Funarin Nishaɗi da Gabatarwar Abin Tunawa

Duk wani kacici-kacici na iya haɓaka jin daɗi da haɓaka ƙwaƙwalwar gabatarwar ku

Fun yana wasa a muhimmiyar rawa cikin koyo. Mun san wannan tsawon shekaru, amma ba shi da sauƙi don aiwatar da nishaɗi cikin darussa da gabatarwa.

Ɗaya daga cikin binciken gano cewa nishaɗi a wuraren aiki yana taimakawa m da kuma karin tsoro ra'ayoyi. Wasu da yawa sun sami kyakkyawar alaƙa mai kyau tsakanin darasi mai daɗi da ikon ɗalibai na tuna gaskiya a cikinsu.

Ayyukan tambayoyin AhaSlides cikakke ne don wannan. Kayan aiki ne mai sauƙi wanda ke haɓaka nishaɗi da ƙarfafa gasa tsakanin masu sauraro, ban da haɓaka matakan haɗin gwiwa da samar da hanyar ƙirƙira.

Gano yadda ake yin cikakkun tambayoyin akan AhaSlides tare da wannan koyawa.

4. Karin Siffofin Zane

Akwai hanyoyi da yawa da masu amfani da su Google Slides na iya amfana daga fitattun fasalulluka na AhaSlides. Babban abu shi ne cewa yana yiwuwa keɓance launin ku akan AhaSlides kafin haɗa gabatarwar ku tare da Google Slides.

Babban zurfin font, hoto, launi da zaɓuɓɓukan shimfidawa akan iya taimakawa kawo kowane gabatarwa ga rayuwa. Waɗannan fasalulluka suna ba ku damar gina gabatarwarku a cikin salon da ke haɗa masu sauraron ku da batun ku.

google kalar nunin faifai da aka nuna akan ahaslides
Kuna iya keɓance launin jefa ƙuri'a da launi don dacewa da alamarku

Kuna son Ƙara Sabon Girma zuwa Naku Google Slides?

Sa'an nan gwada AhaSlides for free.

Tsarin mu na kyauta yana baka cikakken iso zuwa abubuwan haɗin gwiwar mu, gami da ikon shigo da kaya Google Slides gabatarwa. Sanya su su yi hulɗa tare da kowane ɗayan hanyoyin da muka tattauna a nan, kuma ku fara jin daɗin amsa mai kyau ga gabatarwarku.