Shin mahalarci ne?

Hanyoyi 3 Masu Sauƙi Don Wasa Wasannin Jeopardy Online Daga Ko'ina | 2024 ya bayyana

Hanyoyi 3 Masu Sauƙi Don Wasa Wasannin Jeopardy Online Daga Ko'ina | 2024 ya bayyana

Quizzes da Wasanni

Thorin Tran 01 Feb 2024 4 min karanta

Jeopardy yana ɗaya daga cikin ƙaunatattun wasan kwaikwayo na Amurka. Wasan wasan kwaikwayo na TV ya canza tsarin gasar tambayoyi, yana busa cikin shahara a cikin tsari.

Masu sha'awar wasan kwaikwayon a yanzu suna iya gwada iliminsu na yau da kullun daga jin daɗin gidansu. yaya? Ta hanyar sihiri na Jeopardy online games!

A cikin wannan sakon, za mu bincika hanyoyi daban-daban da za ku iya dandana farin ciki na "Jeopardy!" kan layi. Za mu jagorance ku ta mafi kyawun dandamali don kunnawa, yadda ake ƙirƙirar al'ada "Jeopardy!" wasa, har ma da raba wasu nasiha don samun dararen wasan ku na tafiya!

Teburin Abubuwan Ciki

Nasihu Don Ingantaccen Haɗin kai

Rubutun madadin


Yi Tambayoyi na Kanku kuma ku Shiryar da shi kai tsaye.

Tambayoyi kyauta a duk lokacin da kuma duk inda kuke buƙatar su. Murmushin kyalkyali, ba da haɗin kai!


🚀 Ƙirƙiri Bincike Kyauta☁️

Yadda ake kunna Jeopardy Online Games?

Bari mu bincika hanyoyin da zaku ji daɗin zaman Jeopardy daga ko'ina!

Via The Official Jeopardy! Aikace-aikace

Shiga cikin ƙwarewar Jeopardy tare da Alex Trebek. Ana samun app ɗin akan na'urorin Android da iOS, yana ba ku damar yin gasa tare da 'yan wasa a duk faɗin duniya. 

Bi matakan da ke ƙasa don shigarwa kuma kunna Jeopardy! akan na'urorin tafi da gidanka.

  1. Sauke App

Nemo App: Bincika "Jeopardy!" app a cikin App Store (na na'urorin iOS) ko Google Play Store (na Android na'urorin), wanda Uken Games ya fitar. Danna maɓallin shigarwa don saukewa kuma shigar da app akan na'urarka.

  1. Sa hannu Up

Da zarar an shigar, bude app akan na'urarka. Kuna iya buƙatar ƙirƙirar asusu ko shiga. Ana iya yin wannan sau da yawa tare da adireshin imel, asusun kafofin watsa labarun, ko a matsayin baƙo.

tambayoyin biki maras muhimmanci
Bayar da wasan Jeopardy cikin sauƙi ta hanyar aikace-aikacen wayar hannu na hukuma!
  1. Zaɓi Yanayin Wasa

Idan kuna son yin wasa kaɗai kuma ku yi aiki, zaɓi wasan solo. Don yin gasa da wasu, zaɓi zaɓin mai yawan wasa. Kuna iya wasa da abokai ko abokan adawar bazuwar kan layi.

  1. Fara Wasa!

Ji dadin wasan. Yana bin ka'idodi iri ɗaya kamar nunin TV. 

Ta Hanyar Kan layi (AhaSlides)

Ba ku son sigar wayar hannu ta Jeopardy!? Kuna iya jin daɗin wasan akan dandamali na ilimi kamar AhaSlides. Wannan mai yin kacici-kacici a kan layi zaɓi yana ba da damar ƙarin ƙwarewa da ƙwarewa. Kuna iya ƙirƙira nau'ikan, da tambayoyi, kuma a zahiri sarrafa komai. Ga yadda za a yi!

  1. Saita akan AhaSlides

Jeka gidan yanar gizon AhaSlides kuma ƙirƙirar asusu ko shiga. Da zarar an shiga, fara sabon gabatarwa. Kuna iya amfani da "Jeopardy!" samfuri idan akwai, ko ƙirƙirar naka daga karce. AhaSlides yana ba da damar ƙirƙira da ɗaukar wasan - ceton ku matsalar bouncing tsakanin software/ dandamali. 

Ahaslides ya karbi bakuncin wasannin kan layi mai haɗari
Mai watsa shiri kuma kunna Jeopardy! wasanni ba su kasance da sauki!
  1. Ƙirƙirar "Jeopardy!" Hukumar

Shirya nunin faifan ku don yin kwaikwayon "Jeopardy!" allo, tare da nau'ikan nau'ikan da ƙimar maki. Kowane zane-zane zai wakilci tambaya daban. Ga kowane zane-zane, shigar da tambaya da amsarta. Kuna iya sauƙaƙe su ko wahala kamar yadda kuke so, dangane da masu sauraron ku.

AhaSlides yana ba da duk kayan aikin da kuke buƙata don keɓance kamannin nunin faifan ku don dacewa da "Jeopardy!" jigo. 

  1. Mai watsa shiri kuma Play

Da zarar Jeopardy ku! jirgi ya shirya, raba hanyar haɗin gwiwa ko lambar tare da mahalartanku. Za su iya shiga ta amfani da na'urorin su. A matsayin mai masaukin baki, zaku sarrafa hukumar kuma ku bayyana kowace tambaya yayin da 'yan wasan ke zabar su. Ka tuna kiyaye maki!

Ta hanyar Taron Bidiyo (Zo, Discord,…)

Idan ba kwa son amfani da kayan aikin mahaliccin tambayoyin kan layi, wani mashahurin zaɓi shine ɗaukar wasan ta hanyar taron bidiyo. Koyaya, wannan hanyar tana buƙatar ku tsara Jeopardy! hawa kan wani software kuma kawai yi amfani da taron bidiyo don ɗaukar wasan. Ga yadda za a yi!

  1. Shirya Hukumar

Kuna buƙatar shirya "Jeopardy!" wasa tun da farko ta amfani da samfuran PowerPoint (wanda za'a iya samu akan layi), ko Canva. Tabbatar cewa allon yana da nau'i daban-daban da ƙimar ma'ana ga kowace tambaya, kamar a cikin nunin TV.

zuƙowa kiran bidiyo
Hakanan taron bidiyo na iya zama don abubuwan nishaɗi!

Tun da kuna gudanar da wasan ta hanyar yin taro, fara gwada gwajin don tabbatar da cewa komai yana aiki lafiya, gami da sauyawa tsakanin nunin faifai da kuma ganin allon wasan.

  1. Mai watsa shiri kuma Play

Zaɓi dandalin taron bidiyo da aka fi so kuma aika hanyar haɗin gayyata zuwa duk mahalarta. Tabbatar cewa sauti da bidiyo na kowa (idan an buƙata) suna aiki kuma fara kunnawa. Mai watsa shiri zai raba allon su tare da hukumar wasan Jeopardy ta amfani da zaɓin 'Share Screen'.

A takaice

Wasannin Jeopardy na kan layi suna ba mu dama ta musamman don sanin abin da yake kama da kasancewa a kan wasan kwaikwayon talabijin da aka fi so a Amurka. Hakanan suna ba da izinin keɓance mai zurfi a cikin kera allon wasan ku kuma sun haɗa da tambayoyin da ke jan hankalin ƙungiyar ku. Wannan karbuwa na dijital na nunin wasan gargajiya ba wai kawai yana kiyaye ruhin gasa da ilimi ba har ma yana haɗa mutane tare, ba tare da la'akari da wuraren da suke cikin jiki ba. 

FAQs

Akwai wasan Jeopardy akan layi?

Ee, zaku iya jin daɗin sigar Jeopardy akan layi! akan na'urorin hannu tare da hukuma Jeopardy! app. 

Ta yaya kuke wasa Jeopardy daga nesa?

Kuna iya kunna Jeopardy! kan layi tare da abokai da dangi ta hanyar dandamali kamar AhaSlides, da JeopardyLabs, ko gudanar da zama ta hanyar taron bidiyo. 

Za ku iya kunna Jeopardy akan Google?

Gidan Google yana da zaɓi don fara wasan Jeopardy, wanda faɗakarwa: "Hey Google, kunna Jeopardy."

Shin akwai wasan Jeopardy don PC?

Abin takaici, babu wani keɓaɓɓen sigar Jeopardy! game da PC. Koyaya, masu amfani da PC na iya kunna Jeopardy! akan gidajen yanar gizon kan layi ko AhaSlides.