Saukowa aikin mafarki yana da ban sha'awa… amma waɗannan kwanakin farko na iya zama abin tsoro!
Yayin da sabbin ma'aikata suka shiga cikin akwatin saƙo mai shiga, daidaita yanayin zamantakewa da daidaitawa cikin aiki na iya jin kamar koyon hawan keke ba tare da ƙafafun horo ba.
Shi ya sa yana da mahimmanci a sanya hawan jirgi ya zama abin goyan baya. Bugu da ƙari, ingantaccen hawan jirgi na iya haɓaka haɓaka sabbin hayar ta hanyar akan 70%!
A cikin wannan sakon, za mu gano mai ƙarfi Tambayoyin haukamikewa kwanaki 90 tabbas zai taimaka wa sabbin yara su buga kasa sprinting.
Teburin Abubuwan Ciki
Tambayoyin Shiga Don Sabbin Hayar
Daga ma'auni masu ƙarfafa haɗin gwiwa zuwa horar da tela-tambayoyi masu zurfin tunani a matakai masu mahimmanci suna taimaka wa sababbin masu daukar ma'aikata su sami ci gaba.
Bayan Ranar Farko
Ranar farko ta sabon hayar na iya barin ra'ayi mai ɗorewa akan tafiyarsu tare da kamfanin ku daga baya, wasu ma suna ɗaukan ta a matsayin muhimmiyar rana don yanke shawara ko suna zaune ko a'a.
Yana da mahimmanci don sanya sabbin ma'aikata su ji daɗi kuma su haɗa kai da ƙungiyar su ba tare da wata matsala ba. Waɗannan tambayoyin hau kan abubuwan da suka faru na ranar farko za su taimaka muku sanin ko suna jin daɗi.
- Yanzu da kun sami cikakken karshen mako don daidaitawa cikin sabon wasan ku, yaya kuke ji? Duk wata alaƙar soyayya/ƙiyayya kwatsam tare da abokan aiki suna kafa tukuna?
- Wadanne ayyuka ne kofin shayinku ya zuwa yanzu? Shin za ku iya jujjuya waɗancan ƙwarewa na musamman da muka ɗauke ku aiki?
- Shin kun sami damar saduwa da mutane a wasu sassan tukuna?
- Ta yaya horon ya kasance mai matukar taimako ko za mu iya tsinke wasu abubuwa mu sa ku cikin sauri?
- Kuna jin kamar kuna da iko akan motsin zuciyarmu ko har yanzu kuna cikin ruɗani da barkwanci na ciki?
- Akwai tambayoyi masu zafi da har yanzu ke ci gaba da wanzuwa tun farkon safiyar nan mai ban sha'awa?
- Akwai wani abu da zai hana ku zama masu ƙwazo kamar yadda babban abin da kuke buƙata na ciki?
- Shin mun ba ku isassun kayan aiki don yin aiki a ranar farko?
- Gabaɗaya, duban baya a ranar farko - mafi kyawun sassa, mafi munin sassa, ta yaya za mu iya karkatar da waɗannan ƙullun don ƙara girman girman ku har ma mafi girma?
💡 Pro tip: Haɗa ayyukan hulɗa / masu hana ruwa don taimakawa sabon haɗin kai tare da abokan aiki
Ga yadda ake yin shi:
- Mataki #1: Yanke shawarar wasan kankara wanda baya ɗaukar lokaci mai yawa, mai sauƙin saitawa, kuma yana kiran tattaunawa. Anan muna ba da shawarar 'Tsibirin Desert', wasa mai ban sha'awa inda kowane memba na ƙungiyar zai fashe wani abu da za su kawo zuwa tsibirin hamada.
- Mataki #2: Ƙirƙiri zamewar tunani tare da tambayar ku a AhaSlides.
- Mataki #3: Gabatar da nunin faifan ku kuma bari kowa ya sami damar yin amfani da shi ta na'urorinsa ta hanyar bincika lambar QR ko buga lambar shiga. AhaSlides. Za su iya ba da amsarsu, kuma su zaɓi amsoshin da suke so. Amsoshi na iya zuwa daga matattu mai tsanani zuwa matattun bugun zuciya💀
Bayan Satin Farko
Sabuwar hayar ku ta kai mako guda, kuma a wannan lokacin suna da kyakkyawar fahimtar yadda abubuwa ke aiki. Yanzu lokaci ya yi da za a zurfafa zurfafa cikin binciken gogewarsu da hangen nesa tare da abokan aikinsu, su kansu da kuma kamfani na farko.
- Yaya cikakken makon ku na farko ya tafi? Wadanne abubuwa ne suka fi fice?
- Wadanne ayyuka kuke aiki akai? Kuna ganin aikin yana da ban sha'awa kuma yana da wahala?
- Shin kun sami wasu lokutan "aha" kan yadda aikinku ke ba da gudummawa ga burinmu?
- Wadanne dangantaka kuka fara tasowa tare da abokan aiki? Yaya kyakkyawan haɗin kai kuke ji?
- Yaya tasiri horon farko ya kasance? Wane ƙarin horo kuke so?
- Waɗanne tambayoyi ne ke fitowa akai-akai yayin da kuke haɓakawa?
- Wane fasaha ko ilimi kuke jin har yanzu kuna buƙatar haɓakawa?
- Shin kun fahimci hanyoyinmu da kuma inda za ku je don albarkatu daban-daban?
- Shin akwai wani abu da zai hana ku zama masu fa'ida kamar yadda kuke so? Ta yaya za mu iya taimaka?
- A kan ma'auni na 1-5, ta yaya za ku ƙididdige ƙwarewar ku ta kan jirgin zuwa yanzu? Menene ke aiki da kyau kuma menene za'a iya ingantawa?
- Yaya kwanciyar hankali kuke jin tunkarar manajan ku/wasu da tambayoyi ya zuwa yanzu?
💡 tip: Ba da ƙaramin kyauta maraba don kammala makon farko cikin nasara.
Samar da sabbin ma'aikatan ku yayin hawan jirgi.
Sanya tsarin hawan hawan sau 2x mafi kyau tare da tambayoyi, jefa kuri'a, da duk abubuwan jin daɗi AhaSlides' gabatarwar m.
Bayan Watan Farko
Mutane suna shiga cikin sabbin ayyuka a matakai daban-daban. Ta hanyar alamar su ta wata ɗaya, gibi na iya fitowa a cikin ƙwarewa, alaƙa ko fahimtar rawar da ba a bayyana a baya ba.
Yin tambayoyi bayan kwanaki 30 yana ba ku damar ganin idan ma'aikata suna buƙatar haɓaka, raguwa ko nau'ikan tallafi daban-daban yayin da fahimtar su ta girma. Anan akwai wasu tambayoyin kan jirgin da za a yi la'akari da su:
- Don haka, ya kasance wata guda duka - jin daɗin zama tukuna ko har yanzu kuna samun ra'ayin ku?
- Akwai wani aiki da ke girgiza duniyar ku a wannan watan da ya gabata? Ko ayyukan da kuke mutuwa zubarwa?
- Wanene kuka haɗu da mafi yawan - maƙwabcin kubicle mafi hira ko ma'aikatan ɗakin kofi?
- Kuna tunanin kun fahimci yadda aikinku ke gudana ga ƙungiya / kamfani tukuna?
- Wane sabon fasaha kuka haɓaka godiya ga (sunan horo)? Har yanzu ƙarin koyo?
- Kuna jin kamar ƙwararren har yanzu ko kuna har yanzu abubuwan asali na Google yayin tarurruka?
- Daidaiton rayuwar aiki ya kasance mai daɗi kamar yadda ake fata ko kuma wani ya sake satar abincin ku?
- Me kuka fi so "aha!" lokacin da wani abu ya danna?
- Akwai wata tambaya da har yanzu ke tunkuɗe ku ko kun kasance gwani a yanzu?
- A kan ma'auni na 1 zuwa "wannan shine mafi kyau!", ƙididdige matakin farin cikin ku zuwa yanzu
- Kuna buƙatar wani koyawa ko kuma girman girman ku yana da cikakkiyar dorewa a yanzu?
Bayan Wata Uku
Ana yawan ambaton alamar kwanaki 90 a matsayin yanke hukunci ga sabbin ma'aikata don jin sun daidaita cikin ayyukansu. A cikin watanni 3, ma'aikata za su iya tantance ainihin ƙimar yunƙurin shiga jirgin daga ɗaukar haya har zuwa yau.
Tambayoyin da aka gabatar a wannan lokacin suna taimakawa gano duk wani buƙatun ilmantarwa yayin da ma'aikata ke ɗaukar nauyi, misali:
- A wannan lokacin, yaya kwanciyar hankali da kwarin gwiwa kuke ji a cikin rawarku da ayyukanku?
- Wadanne ayyuka ko tsare-tsare kuka jagoranta ko ba da gudummawarsu a cikin 'yan watannin da suka gabata?
- Yaya kuke ji da kyau a cikin ƙungiyar / al'adun kamfani yanzu?
- Waɗanne alaƙa ne suka tabbatar da mafi mahimmanci, duka na ƙwararru da na sirri?
- Idan muka waiwayi baya, menene manyan kalubalenku a cikin watanni 3 na farko? Ta yaya kuka shawo kansu?
- Tunanin makasudin ku yayin hawan jirgi, yaya kuka yi nasara wajen cimma su?
- Wadanne fasahohi ko fannonin gwaninta kuka mayar da hankali kan fadadawa a cikin watan da ya gabata?
- Yaya tasirin tallafi da jagorar da kuke samu akai akai?
- Menene gamsuwar aikinku gaba ɗaya a wannan matakin na hawan jirgin?
- Kuna da albarkatu da bayanan da kuke buƙata don cin nasara na dogon lokaci?
- Menene ya kamata mu ci gaba da yi don tallafa wa sababbin ma'aikata su shiga bayan ku? Me za a iya inganta?
Nishaɗi Tambayoyin Shiga Don Sabbin Hayar
Ƙarin yanayi na yau da kullun, yanayin abokantaka da aka ƙirƙira ta hanyar tambayoyi masu daɗi kan hawa yana taimakawa rage yuwuwar damuwa ta fara sabon matsayi.
Koyan ƙananan bayanai game da sababbin ma'aikata kuma yana taimaka muku haɗi tare da su a kan matakin zurfi, don haka sa su ji daɗin shiga da saka hannun jari a cikin kamfani.
- Idan muka jefa ƙungiyar almara mai haɗa wuta, me za ku kawo don ba da gudummawa ga kayan ciye-ciye?
- Kofi ko shayi? Idan kofi, yaya kuke ɗauka?
- Sau ɗaya a wata muna ba da uzuri na sa'a ɗaya na yawan aiki don shenanigans - ra'ayoyin gasar ofis ɗin ku na mafarki?
- Idan aikinku nau'in fim ne, menene zai kasance - mai ban sha'awa, rom-com, flick mai ban tsoro?
- Menene hanyar da kuka fi so don jinkirta lokacin da ya kamata ku yi aiki?
- Yi kamar kai ɗan Seinfeld ne - wanene kai kuma menene yarjejeniyar ku?
- Kowace Juma'a muna yin ado bisa jigo - shawarar makon jigon mafarkin ku shine?
- Kuna karbar bakuncin sa'a na farin ciki - menene jerin waƙoƙin da ke sa kowa ya yi waƙa da rawa?
- Uzuri don jinkiri na mintuna 10 yana farawa a cikin 3, 2, 1… menene aikin ku na karkatar da hankali?
- Shin kuna da wata baiwa ko dabarar biki?
- Wane littafi na ƙarshe da kuka karanta don nishaɗi kawai?
Ƙarin Nasihu tare da AhaSlides
Yi Tambayoyi na Kanku kuma ku Shiryar da shi kai tsaye.
Tambayoyi kyauta a duk lokacin da kuma duk inda kuke buƙatar su. Murmushin kyalkyali, ba da haɗin kai!
Fara don kyauta
Kwayar
Kan jirgin sama yana da yawa fiye da kawai isar da ayyuka da manufofin aiki. Yana da mahimmancin mataki na farko na haɓaka haɗin gwiwa na dogon lokaci da nasara ga sababbin ma'aikata.
Ɗaukar lokaci don yin tambayoyi lokaci-lokaci da kuma nishadi a kan tambayoyi a cikin jirgintsari yana taimakawa tabbatar da ma'aikata sun zauna lafiya a kowane mataki.
Yana kiyaye buɗe layin sadarwa don magance kowane ƙalubale cikin sauri. Mafi mahimmanci, yana nuna sabbin membobin ƙungiyar cewa jin daɗin su, haɓakawa da hangen nesa na musamman.
Tambayoyin da
Menene 5 C na tasiri akan hawan jirgi?
5'C zuwa hawan jirgi mai inganci sune Yarda, Al'adu, Haɗin kai, Bayani da Amincewa.
Menene matakai 4 na hawan jirgi?
Akwai matakai guda 4 na hawan jirgi: riga-kafi, daidaitawa, horo, da canzawa zuwa sabon matsayi.
Me kuke tattaunawa yayin hawan jirgi?
Wasu daga cikin mahimman abubuwan da ake tattaunawa akai-akai yayin aiwatar da aikin jirgin sune tarihin kamfani da al'adun kamfani, matsayin aiki da nauyi, takarda, jadawalin kan jirgin, da tsarin kungiya.