Shin mahalarci ne?

Koyarwa: Yadda ake Amfani da Sikeli Slides akan AhaSlides

gabatar

Lawrence Haywood 16 Agusta, 2022 10 min karanta


Ta yaya Sikeli Slides ke Aiki?

Yayin da sauran nunin faifai ke tambayar masu sauraron ku don zaɓar tsakanin bayanan, ma'aunin nunin faifai yana da kyau don tambayar masu sauraron ku don kimanta martaninsu akan sikeli mai ƙididdigewa. Yana da kyau a yi amfani da shi idan kuna neman ƙarin amsoshi masu ma'ana waɗanda ba za ku iya samu daga zaɓi 'yes ko a'a' mai sauƙi akan faifan zaɓi mai yawa ba.

Mun sami wasu manyan misalai na yadda ake amfani da nunin ma'auni don yin ma'auni, tazara da ma'auni!

Yana aiki kamar haka:

  1. Mai watsa shiri yana gabatar da babbar tambaya, yana ba da takamaiman bayani ga wannan tambayar, kuma yana tambayar masu sauraro su kimanta ra'ayoyinsu akan waɗannan takamaiman maganganun akan ma'aunin zamewa. Kuna iya koyon yadda ake saita waɗannan sauka a nan.
Saita tambaya, bayanai da ƙima akan sikelin AhaSlides.
  1. Masu sauraro sami damar zamewar wayar su kuma amsa kowane bayanin ta hanyar ma'aunin zamewa.
Ra'ayin masu sauraro zuwa sikelin zamewa akan AhaSlides.
Ra'ayin masu sauraro
  1. Sakamakon bayanan ana nuna shi akan jadawali wanda ke bayyana menene da adadin martanin da kowace sanarwa ta samu. Hakanan yana nuna matsakaiciyar amsa mai lamba ga kowace sanarwa. Ƙara koyo game da fahimtar bayanan sauka a nan.
Sikelin sikelin tare da cikakkun bayanan amsa akan AhaSlides.

Sashe 4 na Slide Sikeli

#1 - Tambayar ku

Kyawawan bayanin kai; 'Tambayar ku' ita ce babbar tambayar da kuke son yi wa masu sauraron ku.

Wannan na iya zama tambaya da ke neman amsa akan sikelin 1-5, kamar tambayar 'Yaya ka gamsu da hidimarmu?', tare da 1 zama sosai rashin yarda da 5 kasancewa sosai gamsu. A madadin, wannan kuma yana iya zama sanarwa, kamar magana 'Kwarewa na game da wannan sabis ɗin ya gamsar sosai', tare da auna ma'auni rashin jituwa mai karfi (1) zuwa yarjejeniya mai karfi (5).

Ƙirƙirar tambaya mai faɗi akan sikelin sikeli akan AhaSlides.

Idan kuna jin cewa bayanin ku yana buƙatar fayyace, zaku iya zaɓar 'ƙara bayanin mai tsayi'. Za a nuna bayanin a ƙarƙashin tambayar akan na'urorin membobin masu sauraro.


#2 - Bayani

'Sanarwa' sune takamaiman sassan babbar tambaya da kuke son amsawa.

Misali, idan ka yi babbar tambaya 'Yaya ka gamsu da hidimarmu?', kuna iya son martani ga takamaiman sassan sabis ɗin waɗanda masu sauraron ku ko dai sun gamsu ko kuma ba su gamsu da su ba. A wannan yanayin, zaku iya ƙara har zuwa bayanan 8 don fannoni daban-daban na sabis, kamar 'sauƙin amfani', 'abokan aiki', 'gudun bayarwa' da dai sauransu.

Saita bayanai akan sikelin sikeli akan AhaSlides.

lura: Idan faffadar tambayar ku is bayanin ku, kuma ba kwa buƙatar filin bayanin kwata-kwata, kuna iya share duk akwatunan sanarwa. Wannan yana daidaita shimfidar wuri kuma yana nufin cewa masu sauraron ku za su amsa tambaya ɗaya kawai a saman.


# 3 - Sikeli

Sashen 'ma'auni' yana ma'amala da kalmomi da adadin ƙimar ma'aunin ku.

Waɗannan ƙimar yawanci daga 1 zuwa 5. A cikin mu 'Yaya ka gamsu da hidimarmu?' misali, 1 yana wakiltar sosai rashin yarda kuma 5 wakiltar sosai gamsu. Kuna iya haɗa ƙayyadaddun kalmomi zuwa duk ƙimar da ke tsakanin iyakar biyun don taimaka wa masu sauraron ku yin ƙarin sani da ingantaccen yanke shawara kan ra'ayoyinsu. Kalmomin darajojin ba za su bayyana akan nunin tebur ɗin ku ba, amma za su bayyana akan na'urorin masu sauraron ku (samar da cewa bambanci tsakanin ƙima mafi ƙasƙanci da ƙimar mafi girma bai wuce 10 ba).

Ƙirƙirar ƙima a kan ma'auni akan AhaSlides.

Madaidaicin ma'auni akan AhaSlides ya zo tare da ƙimar 5, amma zaku iya ƙara wannan zuwa kowace lamba da kuke so (a ƙasa 1000) idan kuna son ƙarin ingantaccen amsa.

The ƙananan lakabi da babban lakabi sune mafi ƙasƙanci kuma mafi girma dabi'u, duka biyun zasu bayyana a kowane ƙarshen sikelin akan nunin ku.


#4 - Sauran Saituna

Sauran saitunan akan sikelin zamewa akan AhaSlides

Akwai 'wasu saituna' guda 5 akan faifan ma'auni na AhaSlides waɗanda zaku iya zaɓar don bincika ko kashewa:

  1. Nuna matsakaicin layi don duk maganganun: Yana Nuna layi na tsaye wanda ke bayyana matsakaicin adadin amsa a duk faɗin maganganun tambayarka.
  2. Dole ne a kimanta duk maganganun: Yana kawar da zaɓin 'tsalle' don maganganun kuma yana sanya shi wajibi ne a kimanta kowace sanarwa.
  3. Boye sakamakon: Yana ɓoye duk sakamakon har sai mai watsa shiri ya danna maɓallin 'show results'.
  4. A daina sallamawa: Yana kulle kowane sabon martani na masu sauraro daga shigowa.
  5. Iyakance lokacin amsawa: Yana gabatar da ƙayyadaddun lokacin tambaya, wanda mai watsa shiri ya zaɓa, tsakanin daƙiƙa 5 da mintuna 20.

Fahimtar bayanan Amsa ku

Da zarar ka karɓi bayanan amsa, zai yi kama da wani abu kamar haka:

Sikelin sikelin tare da cikakkun bayanan amsa akan AhaSlides.

Jadawalin yana nuna duk martani a duk faɗin. Dukkan bayanan an yi su da kalamai tare da bayananku domin ku ga daidai yadda masu sauraro suka amsa ga kowace sanarwa.

Kuna iya ganin matsakaicin aiki na kowace sanarwa a cikin da'irar masu launi a ƙasan jadawali. Ka tuna kunna 'nuna matsakaicin layi don duk maganganun' a cikin 'sauran saituna' don ganin matsakaicin aikin duk bayanan da aka haɗa, wanda aka nuna a cikin farar da'irar ƙasa da sauran matsakaicin.

Matsakaicin bayanan amsa kowane bayani akan sikelin sikeli.

Idan ka shawagi linzamin kwamfuta akan kowane da'irar, za ka iya ganin martani nawa kowace ƙima ta samu. Misali, Ina shawagi linzamin kwamfuta na a kan wani batu kamar a hoton da ke ƙasa, Ina iya ganin hakan don darajar #3 ('babu gamsuwa ko gamsuwa'), akwai 1 martani ga abokin ciniki sabis sanarwa da 1 martani ga sauƙi na amfani sanarwa.

Yadda ake gano takamaiman ƙuri'u daga maganganu da ƙima daban-daban.

Hakanan zaka iya jujjuya linzamin kwamfuta akan maganganun da ke hannun dama, ko matsakaicin da'irar a ƙasa, don samun keɓantaccen ra'ayi na yadda kowace sanarwa ta kasance a cikin bayanan amsa.

GIF yana bayanin yadda ake ware ra'ayoyin martani daban-daban akan AhaSlides.

Ana fitar da bayanan martanin ku

Idan kuna son ɗaukar bayanan ma'aunin ku a layi, akwai hanyoyi biyu don fitar da shi daga AhaSlides. Ana iya samun damar duka biyu ta danna shafin 'Sakamako' a cikin edita.

  1. Fitarwa zuwa Excel - Danna maɓallin 'buƙatar fayil ɗin Excel' zai ba ku hanyar zazzagewa, wanda idan aka danna, zai buɗe takaddar Excel tare da ainihin bayanan bayananku. Wannan ya haɗa da taken, ƙaramin jigo, kwanan wata halitta, adadin masu amsa da sauransu.
  2. Fitarwa zuwa PDF / JPG - Danna maɓallin 'buƙatar sikirin hotunan' zai samar muku da hanyoyin zazzagewa guda biyu - ɗaya don hoton PDF na nunin faifan ku da ɗaya don fayil ɗin zip mai ɗauke da hotunan JPEG.

Har yanzu ana ruɗe game da Sikeli Slides?

Kar ka yi gumi. Kawai danna maɓallin hira kai tsaye a ƙasan dama na editan ku don yin magana da memba na ƙungiyarmu. Kullum muna farin cikin taimakawa!

Amfani da aikin taɗi kai tsaye akan AhaSlides.