A matsayinmu na ’yan Adam, muna ƙin a gaya mana cewa muna iya yin kuskure game da wani abu ko kuma muna bukatar wani gyara, ko ba haka ba? Yanke shawarar samun ra'ayi don taron, daga ɗaliban ku, daga ƙungiyar ku ko daga kowa, don wannan al'amari, na iya zama ɗan wahala. Wannan shine lokacin da samfuran binciken suka shigo da gaske!
Tara ra'ayoyin jama'a marasa son rai na iya zama kalubale, musamman ga manyan kungiyoyi.Isar da masu sauraro daban-daban da nisantar son zuciya sune mahimman la'akari.
Bari mu bincika wasu mafi kyawun ayyuka!Waɗannan misalan za su nuna maka yadda za a kafa ingantaccen safiyo don babban taron jama'a, tabbatar da tattara bayanai masu mahimmanci da wakilci.
🎯 Ƙara koyo: Amfani binciken gamsuwar ma'aikatadon ƙara yawan haɗin kai a wurin aiki!
Ta yaya za ku iya samun ra'ayi mai mahimmanci daga masu sauraron ku da kuke so ba tare da kun tura su ga gajiya ba? Shiga cikin sauri don ɗaukar samfuran binciken da ke da ikon AI kyauta!
Teburin Abubuwan Ciki
- Nasihu don Ingantaccen Haɗin kai
- Menene Bincike?
- Me yasa Muke Amfani da Binciken Kan Kan layi?
- Binciken Gabaɗaya Gabatarwa
- Binciken Matsalolin Muhalli
- Binciken Haɗin gwiwar Ƙungiya
- Binciken Ingantaccen Horarwa
- Tambayoyin da
Ku san abokan zaman ku da kyau! Duba yadda ake saita binciken kan layi!
Yi amfani da tambayoyi da wasanni a kunne AhaSlides don ƙirƙirar bincike mai ban sha'awa da mu'amala, don tattara ra'ayoyin jama'a a wurin aiki, a cikin aji ko lokacin ƙaramin taro
🚀 Ƙirƙiri Bincike Kyauta☁️
Menene Bincike?
Kuna iya cewa kawai"Oh tarin tambayoyin da kuke buƙatar amsa ba gaira ba dalili" .
Binciken na iya jin kamar bata lokaci ga mutanen da ke amsa su. Amma akwai da yawa ga binciken fiye da tarin tambayoyi da amsoshi.
Bincike shine hanya mafi inganci don tattara bayanai ko fahimta akan wani abu, daga wuraren da suka dace na rukunin da kuke so. Kasancewar masana ilimi, kasuwanci, kafofin watsa labarai, ko ma taron ƙungiyar mai da hankali mai sauƙi, safiyo na iya taimaka muku samun fahimtar komai.
🎉 Jagora don amfani AhaSlides mai yin zabe ta kan layi, a matsayin mafi kyawun kayan aikin bincike a cikin 2024
Akwai manyan samfuran safiyo guda huɗu
- Binciken fuska-da-fuska
- Binciken wayar tarho
- Binciken da aka rubuta ta amfani da alkalami da takarda
- Binciken kwamfuta ta amfani da dandamali na kan layi
Me yasa Muke Amfani da Samfuran Bincike na Kan layi?
Makarantu, kolejoji, jami'o'i, ƙungiyoyin kasuwanci, ƙungiyoyin agaji, ƙungiyoyin sa-kai - suna - kowa yana buƙatar bincike. Kuma yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin tattara amsoshi na gaskiya daga masu sauraron ku. Tabbas, kuna iya tambayar me yasa ba za ku rubuta samfurin bincike akan Word ba, buga shi kuma aika zuwa ga masu amsawa da kuke so? Waɗannan za su iya ba ku sakamako iri ɗaya, daidai?
Binciken kan layi tabbas zai iya sa masu sauraron ku da kuke son faɗa "To, wannan ya kasance mai sauƙi kuma a zahiri an yi haƙuri sosai".
Ƙirƙirar samfuran binciken kan layi tare da AhaSlides yana da fa'ida sosai, gami da:
- Ba ku sakamako da sauri
- Taimaka muku tanadin kuɗi da yawa akan takarda
- Baku rahoton yadda masu amsan ku suka amsa
- Bada masu amsawa don samun damar binciken ta amfani da intanit daga ko'ina cikin duniya
- Taimaka muku isa sabon masu sauraro
Kuna iya sanya waɗannan safiyon su kayatar da masu sauraron ku ta hanyar basu nau'ikan tambayoyin binciken maimakon kawai tambayoyin ''na yarda ko rashin yarda'' kawai.
Ga wasu nau'ikan tambayoyin binciken da zaku iya amfani da su:
- Buɗe-Ƙare:Tambayi masu sauraron ku wani bude-gama tambayakuma a bar su su amsa ba tare da sun zaɓa daga cikin jerin amsoshi masu zaɓi da yawa ba.
- Zaɓe:Wannan ƙarin ƙayyadaddun tambayar amsa ce - eh/a'a, yarda/ ƙi, da sauransu.
- Ma'auni:a sikelin nunin fa'ida, ko ma'aunin rating, masu sauraron ku na iya kimanta yadda suke ji game da wasu fannoni na wani abu - mai girma / mai kyau / lafiya / mara kyau / mummuna, da dai sauransu.
Ba tare da bata lokaci ba, bari mu shiga cikin wasu samfuran binciken da misalai da yadda zaku iya amfani da su.
4 Samfuran Bincike na Musamman + Tambayoyi
Wani lokaci, za ka iya samun rasa a kan yadda za a fara binciken ko wace tambayoyi da za a saka a ciki. Shi ya sa waɗannan samfuran binciken da aka riga aka yi na iya zama albarka. Kuna iya amfani da waɗannan kamar yadda suke, ko kuna iya keɓance su ta hanyar ƙara ƙarin tambayoyi ko tweaking su daidai da bukatunku.
Don amfani da samfurin da ke ƙasa, duk abin da kuke buƙatar yi shine bi waɗannan matakai masu sauƙi:
- Nemo samfurin ku a ƙasa kuma danna maɓallin don kama shi
- Createirƙiri naka kyautaAhaSlides account
- Zaɓi samfurin da kuke so daga ɗakin karatu na samfuri
- Yi amfani da shi yadda yake ko tsara shi yadda kuke so
#1 - Samfuran Binciken Bayanin Gabaɗaya
Bayar da gabatarwa, taro, mai sauƙi zaman tunani na rukuni, ko ma motsa jiki na aji, na iya zama babban aiki mai ban tsoro. Kuma komai yawan gwaninka, yana da kyau koyaushe a sami ra'ayi don sanin abin da ya yi aiki da kyau da abin da bai yi ba. Wannan zai iya taimaka maka wajen yin duk wani gyare-gyare masu mahimmanci ko ingantawa a nan gaba.
Wannan samfuri na binciken ra'ayi na gaba ɗaya zai taimaka muku samun takamaiman bayanai akan:
- Yadda aka tsara shi
- Abin da suka so game da ayyukan
- Abin da ba su so
- Idan taron ya taimaka wa masu sauraro
- Daidai yadda suke da amfani sun sami wasu bangarori na sa
- Yadda zaku inganta taronku na gaba
Tambayoyi
- Yaya za ku kimanta taron gabaɗaya? (Kasa)
- Me kuke so game da taron? (Bude-gama tambaya)
- Me kuka ƙi game da taron? (Bude-gama tambaya)
- Yaya aka shirya taron? (Kasa)
- Yaya za ku kimanta abubuwan da suka faru na taron? - Bayanin da aka raba / Tallafin Ma'aikata / Mai watsa shiri (Scale)
#2 - Batun MuhalliSamfuran Bincike
Abubuwan da suka shafi muhalli suna tasiri kowa kuma yana da mahimmanci a san yawan mutane suna sane da su, ko yadda tare za ku iya ƙirƙirar ingantattun manufofin kore. Ko game da ingancin iska a garinku, canjin yanayi, ko amfani da robobi a cikin cibiyar ku, Samfurin binciken al'amuran muhalliiya...
- Taimaka muku fahimtar gaba ɗaya koren tunani na masu sauraron ku
- Taimaka muku sanin yadda ake ilmantar da masu sauraron ku da kyau
- Auna sanin manufofin kore a wani yanki na musamman
- A yi amfani da su a cikin ajujuwa, ko dai a matsayin bincike na musamman ko kuma tare da batutuwan da kuke koyarwa kamar gurɓata yanayi, canjin yanayi, ɗumamar yanayi, da sauransu.
Tambayoyi
- Lokacin da kuka ba da shawarar ayyukan kore, sau nawa kuke tunanin ana la'akari da su? (Scale)
- Kuna tsammanin ƙungiyar ku tana ɗaukar matakan da suka dace don rage sawun carbon? (Polls)
- Yaya kuke ganin yanayin zai iya farfadowa daga rikicin da mutane ke haddasawa? (Scale)
- Me ke zuwa zuciyarka lokacin da kake tunanin dumamar yanayi? (Kalmar girgije)
- Me kuke tunanin za mu iya yi don samar da ingantattun yunƙurin kore? (Bude-wuri)
#3 - Haɗin kaiSamfuran Bincike
Lokacin da kuke jagorantar ƙungiyar, kun san haɗin kai a cikin ƙungiyar yana da mahimmanci; ba za ku iya kawai tunanin yadda za ku faranta wa membobin ku farin ciki da yadda za ku ƙara yawan aiki ba. Yana da mahimmanci a san abin da ƙungiyar ku ke tunani game da dabaru da hanyoyin da aka aiwatar a cikin ƙungiyar da kuma yadda zaku iya inganta su don amfanin kowa.
Wannan binciken zai taimaka a:
- Fahimtar yadda ake motsa ƙungiyar don yin mafi kyau
- Gano wuraren matsalolin da inganta su
- Sanin abin da suke tunani game da al'adun wurin aiki da yadda za a inganta shi
- Fahimtar yadda suke daidaita manufofinsu na sirri da manufofin kungiya
Tambayoyi
- Yaya gamsuwa da horon da ya shafi aiki da ƙungiyar ke bayarwa? (Kasa)
- Yaya sha'awar ku don cimma burin ku a wurin aiki? (Scale)
- Akwai kyakkyawar fahimtar ayyuka da nauyi a tsakanin membobin kungiyar. (Kasa)
- Kuna da wasu shawarwari don inganta ma'auni na rayuwar aiki? (Bude-wuri)
- Akwai tambayoyi gareni? (Tambaya&A)
#4 - Tasirin HoronSamfuran Bincike
Horo, ba tare da la'akari da lokacin, inda kuma ga wanda kuke yi ba, yana da mahimmanci. Ko wani kwas da kuke bayarwa ga ɗalibanku, ɗan gajeren kwas na horarwa ga ma'aikatanku, ko kwas ɗin wayar da kan jama'a game da takamaiman batu, yana buƙatar ƙara ƙima ga waɗanda suke ɗauka. Amsoshin wannan binciken na iya taimaka muku ingantawa da sake ƙirƙira kwas ɗin ku don dacewa da masu sauraro mafi kyau.
Tambayoyi
- Shin wannan kwas ɗin horo ya cika burin ku? (Kasa)
- Wane aiki kuka fi so? (Kasa)
- Yaya za ku kimanta waɗannan bangarorin kwas ɗin? (Scale)
- Kuna da wasu shawarwari don inganta kwas? (Bude-wuri)
- Akwai tambayoyi na ƙarshe gareni? (Tambaya&A)
Tambayoyin da
Har yanzu a rude? Duba mafi kyawun jagorarmu akan Tambayoyi 110+ masu ban sha'awa da za a yikuma 90 fun tambayoyin bincikendon ingantacciyar wahayi!Menene Bincike?
Bincike shine hanya mafi inganci don tattara bayanai ko fahimta akan wani abu, daga wuraren da suka dace na rukunin da kuke so. Kasancewar masana ilimi, kasuwanci, kafofin watsa labarai, ko ma taron ƙungiyar mai da hankali mai sauƙi, safiyo na iya taimaka muku samun fahimtar komai.
Wadanne manyan nau'ikan bincike guda hudu ne?
(1) Binciken fuska da fuska
(2) Binciken wayar tarho
(3) Binciken da aka rubuta ta amfani da alkalami da takarda
(4) Binciken kwamfuta ta amfani da dandamali na kan layi
Me yasa muke amfani da samfuran binciken kan layi?
Makarantu, kwalejoji, jami'o'i, ƙungiyoyin kasuwanci, ƙungiyoyin agaji, ƙungiyoyin sa-kai - suna - kowa yana buƙatar bincike. Kuma yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin tattara amsoshi na gaskiya daga masu sauraron ku.
Me yasa ƙirƙirar binciken kan layi tare da AhaSlides?
AhaSlides yana ba ku sakamako nan take, yana taimaka muku adana kuɗi da yawa akan takarda kuma yana kawo muku rahotanni kan yadda masu amsawar ku suka amsa masu ba ku amsa za su iya samun damar yin binciken akan layi daga ko'ina cikin duniya, wanda ke taimaka muku isa ga sabbin masu sauraro.