Shin mahalarci ne?

Nasihu 8 Yin Aiki Daga Gida cikin Nasara a 2024

Nasihu 8 Yin Aiki Daga Gida cikin Nasara a 2024

Work

Astrid Tran 21 Jan 2024 7 min karanta

Cutar ta COVID-2019 ta XNUMX ta haifar da gagarumin canji a salon aiki. Ma'aikata suna aiki daga gida a maimakon zuwa ofis na shekaru. Ƙarshen cutar ne, amma ba ta ƙare ga tsarin aikin nesa ba.

Ga daidaikun mutane, yin aiki daga gida ya sami karɓuwa a tsakanin matasa waɗanda ke daraja 'yanci, 'yancin kai, da sassauci.

A cikin yanayin kasuwanci, fa'idodi suna da yawa. Hanya ce mai amfani don adana kuɗi da sarari don ƙaramin ƙungiya ko ƙananan kasuwanci. Babbar dabara ce ga kamfani na ƙasa da ƙasa don zana hazaka daga ko'ina cikin duniya.

Kodayake yana kawo fa'idodi masu yawa kuma yana haifar da ƙima mai ban mamaki ga kamfanoni, ba kowa ya gamsu da shi ba. Don haka, a cikin wannan labarin, za mu bincika abin da dole ne a sani tips aiki daga gida da yadda daidaikun mutane da kamfanoni ke daidaitawa da wannan canjin dijital cikin fasaha da inganci.

Tips aiki daga gida

Table of Contents:

Ƙarin Nasihu daga AhaSlides

Rubutun madadin


Haɗa Ma'aikatan ku

Fara tattaunawa mai ma'ana, sami ra'ayi mai amfani da ilmantar da ma'aikatan ku. Yi rajista don ɗaukar samfurin AhaSlides kyauta


🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️

Shirya Don Aiki Daga Gida

Yadda za a yi aiki daga gida yadda ya kamata da inganci? Lokacin gano yadda ake aiki daga gida, lura cewa wurare daban-daban suna buƙatar shirye-shirye daban-daban. Koyaya, akwai wasu buƙatu na yau da kullun ga ɗaiɗaikun ɗaiɗaiku da kasuwanci don duba kafin aiwatar da aiki daga gida.

Yin aiki daga bayanan gida don ma'aikata:

  • Ƙirƙirar shakatawa, filin aiki mai cike da haske don haɓaka ƙirƙira da mai da hankali yayin aiki.
  • Bincika ingancin wifi, intanit, da haɗin cibiyar sadarwa.
  • Yi jadawalin aiki kuma ku sarrafa lokacinku da kyau. Ya kamata ku ci gaba da kwantawa kuma ku nuna zuwa aji akan lokaci.
  • Ƙare lissafin aikin yau da kullum.
  • Kula da kuma adana kyakkyawan lafiyar jiki da ta hankali.
  • Bincika imel daga abokan tarayya, abokan ciniki, da manyan mutane akai-akai.
  • Cikakken sadarwa tare da abokan aiki.

Yin aiki daga bayanan gida don kamfanin:

  • Ƙirƙiri nau'ikan aiki bisa ayyukan da za a iya motsa su daga layi zuwa kan layi.
  • Yi tsare-tsare don bin diddigin ingancin aiki, kiyaye halarta, da kiyaye lokaci.
  • An samar da cikakke tare da fasaha da kayan aikin lantarki waɗanda membobin ma'aikata ke buƙata don tsarin WFH.
  • Amfani da kayan aikin gabatarwa kamar AhaSlides don haɗuwa a cikin ainihin lokaci daga wurare daban-daban na ma'aikata.
  • Ƙirƙirar tsare-tsare don taƙaita damar ma'aikaci zuwa tsarin da kasuwancin ke amfani da shi don kula da biyan albashi da kiyaye lokaci.
  • Ƙirƙiri jerin abubuwan yi na yau da kullun kuma amfani da Google Sheets don ƙaddamar da aikinku.
  • Ƙaddamar da ƙayyadaddun jagororin don lada da hukunci.

Mafi kyawun Tips Yin Aiki Daga Gida Mai Albarka

Yana iya zama da wahala a ci gaba da samar da aiki ga ma'aikata tare da tsarin aiki mai nisa lokacin daidaita buƙatun ayyukansu na yau da kullun tare da wajibai ga danginsu da gidajensu. Shawarwari 8 masu zuwa za su taimaka muku wajen kasancewa cikin tsari da saduwa da ranar ƙarshe lokacin aiki daga gida:

Sanya Wurin Aiki Mai Aiki

Tukwici na farko kuma mafi mahimmanci don aiki daga gida shine yin aiki cikin mafi kyawun ku amma kiyaye shi yana aiki. Wataƙila kuna da ainihin tebur ko sarari ofis a cikin gidanku, ko wataƙila wurin aiki ne kawai a cikin ɗakin cin abinci, duk abin da yake, aƙalla yana taimaka muku yin aiki ba tare da damuwa ba.

Kwamfuta, firinta, takarda, belun kunne, da sauran kayan masarufi da kayan aiki yakamata su kasance akwai kuma filin aikin ku yana buƙatar zama fili da iska. Ya kamata a guji buƙatar hutu akai-akai don dawo da abubuwan da suka dace saboda zai hana aikin ku.

Nasihu don yin aiki daga gida a karon farko
Nasihu masu aiki daga gida a karon farko - Hoto: Shutterstock

Kada Kaji Tsoron Neman Abinda Kake Bukata

Nasihu masu aiki daga gida a karon farko - Nemi kayan aiki masu mahimmanci da zaran kun fara aiki daga gida. Ƙirƙirar sararin ofis mai aiki da wuri zai iya sa kammala aikin da ke hannun ya fi tasiri. Waɗannan na'urorin haɗi na iya haɗawa da kujeru, tebura, firintoci, madannai na madannai, beraye, na'urori, tawada na firinta, da ƙari.

Duk da haka, samun ma'aikata suna aiki daga nesa bazai yi tsada sosai ga ƙananan 'yan kasuwa ba, kuma kuna iya kasafin kuɗi don abin da kuke buƙata. Bugu da ƙari, kamfanonin da ke amfani da ma'aikata masu nisa akai-akai suna ware kuɗi don kayan ofis na gida. Yi tambaya game da shi da yaushe ya kamata a sabunta shi.

Tambaya game da yarjejeniyar kwangilar, wanda zai biya kudin da za a dawo da shi, da kuma yadda za a kawar da kayan aiki da suka wuce (idan akwai). Wasu wuraren aiki na nesa suna ba membobin ma'aikatansu damar kawo masu ba da shawara don taimaka musu tsara wuraren aikinsu cikin kwanciyar hankali.

Yi aiki kamar Ko da kuna kan hanyar zuwa Wurin Aiki

Ko kun ga aikin yana da ban sha'awa ko a'a, ya kamata ku haɓaka al'ada ta isa teburin ku da sauri, ɗaukar lokacinku, da yin aiki da hankali da tunani. Ba ku ƙarƙashin ikon kowa lokacin aiki daga gida, amma har yanzu kuna bin manufofin ƙungiyar.

Domin yin haka ba wai kawai yana tabbatar da yawan aiki ba har ma yana inganta daidaiton rayuwar aiki lafiya. Bugu da ƙari, yana hana ku yin baƙin ciki da yawa da zarar kun fara komawa aiki.

Kawar da Hankalin Lantarki

shawarwarin lafiya don aiki daga gida
Nasihu na lafiya aiki daga gida - Hoto: Freepik

Wataƙila ba za ku iya bincika kafofin watsa labarun da yawa a wurin aiki ba, amma a gida na iya bambanta. Yi hankali, yana da sauƙi don rasa hanyar sanarwa da saƙonnin aboki. Kuna iya rasa aikin sa'a guda cikin sauƙi ta karanta sharhin post.

Yi ƙoƙarin ƙoƙarin ku don kawar da waɗannan ɓarna na dijital gaba ɗaya don hana su lalata ikon tattara hankalin ku. Cire shafukan sada zumunta daga alamomin ku kuma fita daga kowane asusu. Saka wayarka cikin ɗakin kwana kuma kashe duk faɗakarwa da sanarwa. Lokaci ya yi da za a yi aiki, adana ƙa'idodin kafofin watsa labarun ku don maraice.

Tsara Lokacin Duba Imel

Mafi kyawun shawarwari masu aiki daga gida - Keɓance takamaiman lokuta don duba imel ɗin ku, kamar kowane awanni biyu, sai dai idan aikinku ya buƙaci shi. Kowane sabon saƙon da kuke karɓa zai iya ɗaukar hankali idan akwatin saƙo naka koyaushe yana buɗe kuma yana bayyane. Zai iya karkatar da hankalin ku daga aikin, ya raba hankalin ku, kuma ya sa ya ɗauki lokaci mai tsawo don kammala jerin abubuwan da kuke yi. Amsa ga imel a cikin gajeren fashe na iya haifar da ƙarin aiki fiye da yadda kuke zato.

Bi Sharuɗɗa iri ɗaya kamar yadda kuka yi a wurin aiki

Yawancin abokanka ko abokan aikinka na iya samun aiki daga gida da wahala fiye da yadda kuka sani, musamman idan basu da horo. Idan ba ku da isasshen wahayi, ƙila ba za ku ba da isasshen lokaci ga aikin da ke hannun ku ba ko kuna iya kashe shi a kowane lokaci. Akwai jinkiri da yawa a cikin kammala aikin saboda rashin inganci da sakamakon aikin,…Kammala aikin a ƙarshe yana ɗaya daga cikin mahimman fannonin da ya kamata ku yi la'akari da su.

Don haka yi horon kai kamar yadda za ku yi a kamfani. Don samun fa'ida daga aiki daga gida, kafa kuma ku bi tsarin dokokin ku.

shawarwarin lafiya aiki daga gida
Nasihu na lafiya aiki daga gida - Hoto: Freepik

Lokacin da Kafi Karfi, Aiki

Shawarwarin lafiyar kwakwalwa da ke aiki daga gida - Babu wanda ke aiki tun daga wayewar gari zuwa dare don gama aikinsu; maimakon haka, tuƙi da kuzarin ku za su motsa cikin yini. Amma idan kuna aiki daga gida, yana da mahimmanci don tsammanin waɗannan abubuwan hawa da ƙasa da daidaita jadawalin ku yadda ya kamata.

Ajiye don mafi ƙalubale da ayyuka masu mahimmanci don samun mafi kyawun sa'o'in ku. Yi amfani da mafi ƙarancin lokutan yini don kammala mafi ƙarancin ayyuka.

Bugu da ƙari, yayin da ba koyaushe ba ne cewa dole ne ku yi aiki a tebur kamar yadda kuke yi a kamfanin, ya kamata ku yi la'akari da ɗaukar wurare daban-daban kamar gado mai matasai, ko gado idan da gaske ya zama dole don samar da sabbin ra'ayoyi da rayar da hankali. yanayi lokacin da kake da kanka.

Guji Zama A Gida

Shin ba ku samun isasshen aiki daga ofishin ku na gida? Canja wurin aikin ku ta hanyar barin gidan wani lokaci yana ɗaya daga cikin nasihu masu taimako da ke aiki daga gida cikin nasara.

Wuraren aiki tare, shagunan kofi, dakunan karatu, wuraren zama na jama'a, da sauran wuraren da aka kunna Wi-Fi na iya taimaka muku kwafin yanayin ofis don ku ci gaba da kasancewa mai fa'ida koda lokacin da ba ku cikin ofis na ainihi. Lokacin da kuka yi ƙananan canje-canje ga yanayin aikin ku na yau da kullun, manyan ra'ayoyi na iya tasowa kuma kuna iya samun ƙarin kuzari don yin aiki.

yadda ake jin daɗin aiki daga gida
Yadda ake jin daɗin aiki daga gida - Hoto: Shutterstock

Maɓallin Takeaways

Mutane da yawa suna samun wahalar yin aiki daga gida, kuma kamfanoni da yawa suna damuwa game da haɗin gwiwar ma'aikata a cikin aiki mai nisa. Shin kai ne?

💡Kada kaji tsoro, Laka yana ba da damar ƙirƙirar tarurrukan tarurruka, safiyo, da sauran al'amuran kamfanoni. Zai adana ku da kuɗin kasuwancin ku kuma ya ba da ƙwararru tare da dubbai samfuran kyauta, teburi, gumaka, da sauran albarkatu. Duba shi YANZU!

FAQs

Ta yaya zan iya yin aiki mai inganci daga gida?

Kuna buƙatar samun horo na tunani da jagora don aiki daga gida. Suna daga cikin shawarwarin da suka fi dacewa da aiki daga ayyukan gida kuma suna taimaka muku sosai don yin shiri kafin nutsewa cikin aikin nesa.

Ta yaya zan fara aiki daga gida?

Lallashin manajan ku don ba ku damar ƙaura daga aikin ofis zuwa na nesa shine hanya mafi sauƙi don samun aikin nesa. Ko kuma kuna iya gwada yin aiki cikin yanayin haɗaɗɗiya kafin tafiya cikakken lokaci, kamar rabin lokacin ofis da wasu kwanakin kan layi. Ko kuma, tunanin samun sabon aiki wanda ke da nisa gaba ɗaya kamar ƙaddamar da kasuwancin gida, ɗaukar ayyuka na gefe, ko ayyuka masu zaman kansu.