Walt Disney ya zo cika Shekaru 100 da haihuwa, yana daya daga cikin fina-finai masu ban sha'awa a duk duniya. Ƙarni ya wuce, kuma fina-finan Disney har yanzu suna son mutane na kowane zamani. "Shekaru 100 na labarai, sihiri, da abubuwan tunawa sun taru".
Duk muna jin daɗin fina-finan Disney. 'Yan mata suna so su zama Snow White wanda ke kewaye da kyawawan dwarfs, ko Elsa, kyakkyawar gimbiya daskararre tare da ikon sihiri. Yaran sun kuma yi burin zama sarakuna marasa tsoro masu tsayin daka wajen yakar mugunta da bin adalci. Game da mu manya, koyaushe muna bincika labarun jin kai don jin daɗi, mamaki, wani lokacin har ma da ta'aziyya.
Mu yi bikin Disney 100 ta hanyar shiga ƙalubalen mafi kyau Trivia don Disney. Anan akwai tambayoyi da amsoshi 80 game da Disney.
Teburin Abubuwan Ciki
- 20 Janar Taimako don Magoya bayan Disney
- 20 Sauƙaƙe Trivia don Magoya bayan Disney
- 20 Disney Trivia Tambayoyi don Manya
- 20 Fun Disney Trivia don Iyali
- 15 Tambayoyi da amsoshi marasa mahimmanci na Moana
- Maɓallin Takeaways
- Tambayoyi don Disney FAQs
Karin Tambayoyi daga AhaSlides
- Ilimin lissafi da tunani
- Yi tsammani tambayar dabba
- Tambayoyi na Harry Potter: Tambayoyi da Amsoshi 155 don Cire Quizzitch (An sabunta su a cikin 2024)
- Tambayoyi 50 da Tafiya na Star Wars da Tambaya don Matar Fans
- 12 Fun Google Earth Tambayoyi a cikin 2024
Zama Quiz wiz da kanka
Tambayoyi masu ban sha'awa masu ban sha'awa tare da ɗalibai, abokan aiki ko abokai. Yi rajista don ɗauka kyauta AhaSlides shaci
🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
20 Janar Trivia don Disney
Walt Disney, Marvel Universe, da Disneyland,... Shin kuna da masaniya game da waɗannan samfuran? A wace shekara aka kafa shi, kuma a ina aka fitar da fim na farko? Da farko, bari mu fara da wasu abubuwan ban mamaki game da Disney.
- A cikin wace shekara aka kafa Disney?
Amsa: 16/101923
- Wanene mahaifin Walt Disney Studio?
Amsa: Walt Disney da ɗan'uwansa - Roy
- Menene farkon halayen Disney?
Amsa: Zomo mai dogayen kunnuwa - Oswald
- Menene asalin sunan ɗakin studio na Disney?
Amsa: Disney Brothers Cartoon Studio
- Menene sunan fim na farko da ya lashe kyautar Oscar?
Amsa: furanni da Bishiyoyi
- Wace shekara aka fara gina wurin shakatawa na jigo na Disneyland?
Amsa: 17/7/1955
- Menene farkon cikakken tsawon fim ɗin ɗan adam?
Amsa: Farin Dusar ƙanƙara da Dwarfs Bakwai
- A wace shekara Walt Disney ya mutu?
Amsa: 15/12/1966
- Wace waƙa ce #1 Disney na kowane lokaci bisa ga Billboard?
Amsa: "Ba Mu Magana Game da Bruno" daga Encanto
- Wane fim mai rai na Disney ne ya fara karɓar ƙimar PG?
Amsa: Black Cauldron.
- Wanne fim ɗin Disney ya fi samun kuɗi a yau a duniya?
Amsa: Sarkin Zaki - $1,657,598,092
- Wanene fitattun jaruman Disney?
Amsa: Mickey Mouse
- Menene shekarar da Disney ta samu Marvel?
Amsa: 2009
- Wacece bakar fata Disney ta farko?
Amsa: Gimbiya Tiana
- Wane adadi mai rai ne ya karɓi tauraro na farko akan Walk of Fame na Hollywood?
Amsa: Mickey Mouse
- Wane fim ne mai raye-raye ya sami nadin nasa na farko Mafi kyawun Oscar?
Amsa: Dabba da Kyau
- Wanne jerin gajeren fim ɗin Disney na farko da aka fito?
Amsa: Steamboat Willie shine amsar
- Oscar nawa Walt Disney ya samu kuma nawa nawa ya samu?
Amsa: Walt Disney ya lashe lambar yabo ta Oscar 22 daga cikin nadi 59.
- Shin Walt Disney ya zana Mickey Mouse?
Amsa: A'a, Ub Iwerks ne ya zana Mickey Mouse.
- Menene wurin shakatawa mafi ƙanƙanta a Duniyar Disney?
Amsa: Masarautar sihiri
20 Sauƙaƙe Trivia don Disney
Madubi, Madubi a bango, Wanene Mafi Adalci A Cikinsu? Wannan watakila shine sanannen tsafi a cikin tatsuniyoyi na Disney. Duk yaran sun san game da shi. Waɗannan su ne 20 mafi sauƙin sauƙi na Disney don masu zuwa makaranta da yara masu shekaru 5.
- Yatsu nawa Mickey Mouse ke da?
Amsa: Takwas
- Menene Winnie the Pooh ta fi so ta ci?
Amsa: Zuma.
- Yaya Ariel nawa yake da?
Amsa: Shida.
- Wane 'ya'yan itace ne aka yi niyya don guba Snow White?
Amsa: Tuffa
- A ball, wane takalma Cinderella ya manta?
Amsa: Takalmin ta na hagu
- A Alice a Wonderland, kukis masu launuka nawa Alice ta ƙare cin abinci a gidan White Rabbit?
Amsa: Kuki ɗaya kawai.
- Menene motsin zuciyar Riley guda biyar a cikin Ciki?
Amsa: Farin ciki, baƙin ciki, fushi, tsoro, da kyama.
- A cikin fim ɗin Beauty and the Beast, wane kayan gidan sihiri ne Lumiere ke amfani da shi?
Amsa: Candlestick
- Menene sunan wannan hali/lambar a ciki Soul?
Amsa: 22
- A cikin Gimbiya da Frog, tare da wa Tiana ke soyayya?
Amsa: Admiral Naveen
- Yaya Ariel nawa yake da?
Amsa: Shida
- Menene Aladdin ya kwashe daga kasuwa?
Amsa: Gurasa burodi
- Sunan wannan jaririn zaki daga The Lion King.
Amsa: Simba
- A Moana, wa ya zaɓi Moana don mayar da zuciya?
Amsa: Tekun
- Wace dabba ce kek ɗin da aka sihirtacce a cikin Brave ke mayar da mahaifiyar Merida?
Amsa: A bear
- Wanene ya ziyarci taron kuma ya kawo Pinocchio a rayuwa?
Amsa: Aljana mai shudi
- Menene sunan ƙaton halittar dusar ƙanƙara da Elsa ta ƙirƙira don aika Anna, Kristoff, da Olaf?
Amsa: Marshmallow
- Wace alewa ba ta samuwa a kowane wurin shakatawa na Disney?
Amsa: Gum
- Menene sunan kanwar Elsa a cikin "Frozen?"
Amsa: Anna
- Wanene ke cin zarafin tattabarai daga cikin abincin su a cikin "Bolt" na Disney.
Amsa: Mittens, cat
20 Disney Trivia Tambayoyi don Manya
Ba kawai yara ba, amma yawancin ɗaliban makarantar sakandare da manya sune magoya bayan Disney. Fina-finan sa sun fito da fitattun jarumai masu ban mamaki tare da fitattun abubuwan da suka faru. Wannan abin ban sha'awa na Disney ya fi wahala amma tabbatar da cewa kuna son shi sosai.
- Wanene wanda ya yi waƙar kiɗan Mafarkin Dare Kafin Kirsimeti?
Michael Elfman
- Me Belle ta ce labarin da ta gama karantawa game da shi a lokacin bude Beauty and Beast?
Amsa: "Yana da game da wake da ogre."
- Wane mashahurin mai zane ne mai wasan kwaikwayo a Coco?
Amsa: Frida Kahlo
- Menene sunan makarantar sakandaren da Troy da Gabriella suka halarta a Makarantar Kiɗa na Sakandare?
Amsa: Gabas High
- Tambaya: Julie Andrews ta fara fitowa a fim a cikin wane fim din Disney?
Amsa: Mary Poppins
- Wane hali Disney ne ke yin taho a matsayin dabba mai cushe a cikin Frozen?
Amsa: Mickey Mouse
- A cikin daskararre, a wane gefen kanta Anna ta sami ɗigon ruwan sa na platinum?
Amsa: Dama
- Wace gimbiya Disney ce kaɗai ta dogara akan mutum na gaske?
Amsa: Pocahontas
- A cikin Ratatouille, menene sunan "tsari na musamman" Linguini ya shirya a wurin?
Amsa: Sweetbread a la Gusteau.
- Menene sunan dokin Mulan?
Amsa: Khan.
- Menene sunan Pocahontas dabbar raccoon?
Amsa: Meeko
- Wanene fim ɗin Pixar na farko?
Amsa: Labarin wasan yara
- Wane ɗan gajeren fim ne Walt ya fara haɗin gwiwa tare da Salvador Dali?
Amsa: Destino
- Walt Disney yana da gidan sirri. Ina Disneyland ya kasance?
Amsa: Sama da tashar kashe gobara ta Town Square a Babban Titin Amurka
- A Masarautar Dabbobi, menene sunan katon dinosaur da ke tsaye a DinoLand Amurka?
Amsa: Dino-Sue
- Tambaya: Menene ma'anar "Hakuna Matata"?
Amsa: "Babu damuwa"
- Wane fox da wace hound a cikin labarin The Fox da Hound aka suna?
Amsa: Copper da Tod
- Menene sabon fim ɗin da ke murnar cika shekaru 100 na Walt Disney?
Amsa: so
- Wanene ya iya ɗaukar guduma Thor a Karshen wasan?
Amsa: Captain America
- An saita Black Panther a cikin wace ƙasa ta almara?
Amsa: Wakanda
20 Fun Disney Trivia don Iyali
Babu wata hanya mafi kyau don yin maraice tare da danginku fiye da samun dare maraice na Disney. Madubin sihirin da mayya ke riƙe yana ba ku damar sake farfado da shekarunku na farko. Kuma yaronku zai iya fara bincika duniyar sihiri da ban mamaki.
Fara wasan dangin ku tare da mafi kyawun abubuwan ban mamaki guda 20 game da tambayoyi da amsoshi na Disney!
- Wane hali Walt ya fi so?
Amsa: Goofy
- Menene sunan mahaifiyar Nemo a cikin littafin Finding Nemo?
Amsa: Coral
- Fatalwa nawa ne ke zaune a cikin Gidan Haunted?
Amsa: 999
- A ina yake sihircefaruwa?
Amsa: Birnin New York
- Wacece gimbiya Disney ta farko?
Amsa: Dusar ƙanƙara
- Wanene ya horar da Hercules ya zama jarumi?
Amsa: Phil
- A cikin Barci Beauty, aljanu sun yanke shawarar gasa kek don ranar haihuwar Gimbiya Aurora. Ya kamata cake ɗin ya kasance?
Amsa: 15
- Wane fim mai raye-raye na Disney shine kadai wanda ba shi da halin taken mara magana?
Amsa: Dumbo
- Wanene amintaccen mashawarcin Mufasa ga Sarkin Zaki?
Amsa: Zazu
- Menene sunan tsibirin Moana yana zaune?
Amsa: Motunui
- Layukan da ke biyo baya ɓangaren wace waƙa ce aka yi amfani da su a cikin wace fim ɗin Disney?
Zan iya nuna muku duniya
Shining, shemmering, m
Fada mani gimbiya, yanzu yaushe yayi
Kun bar zuciyarku ta yanke hukunci?
Amsa: "Sabuwar Duniya gabaɗaya", ana amfani da ita a Aladdin.
- A ina Cinderella ta sami rigar ƙwallon farko da ta yi ƙoƙarin sanyawa?
Amsa: Kaya ce ta marigayiyar mahaifiyarta.
- Menene Scar yake yi lokacin da ya fara bayyana a cikin The Lion King?
Amsa: Wasa da linzamin kwamfuta zai ci
- Wadanne 'yan'uwan gimbiya Disney ne 'yan uku?
Amsa: Merida in Brave (2012)
- Ina Winnie the Pooh da abokansa suke zaune?
Amsa: Itacen Acre dari
- A cikin Lady da Tramp, menene abincin Italiyanci karnuka biyu suke raba?
Amsa: Spaghetti tare da nama.
- Menene ya zo a hankali ga Anton Ego lokacin da ya ɗanɗana ratatouille na Remy?
Amsa: Abincin mahaifiyarsa, amsawa.
- Shekaru nawa ne aljanin ya makale a fitilar Aladdin?
Amsa: shekara 10,000
- Jigogi nawa ne wuraren shakatawa a Walt Disney World?
Amsa: Hudu (Magic Kingdom, Epcot, Animal Kingdom, and Hollywood Studios)
- Menene band din yaron da Mei da abokanta ke so a cikin Juya Ja?
Amsa: 4* GARIN
Tambayoyi da Amsoshi na Moana Trivia
- tambaya:Menene sunan babban jarumi a cikin fim din "Moana"? amsa:Moana
- tambaya:Wanene kajin dabbar Moana? amsa:HeiHai
- tambaya:Menene sunan gunkin da Moana ke saduwa da ita a lokacin tafiyarta? amsa:Maui
- tambaya:Wanene ya ce Moana a cikin fim ɗin? amsa:Auli'i Cravalho
- tambaya:Wanene yake magana da gunkin Maui? amsa:Dwayne "The Rock" Johnson
- tambaya:Menene ake kira tsibirin Moana? amsa:Motunui
- tambaya:Menene sunan Moana ke nufi a cikin Maori da Hawaiian? amsa:Tekun ko teku
- tambaya:Wanene ɗan iska wanda Moana da Maui suka haɗu? amsa:Te Ka / Te Fiti
- tambaya:Menene sunan waƙar da Moana ke rera sa'ad da ta yanke shawarar neman Maui kuma ta mayar da zuciyar Te Fiti? amsa:"Yaya zan tafi"
- tambaya:Menene zuciyar Te Fiti? amsa:Ƙananan dutsen pounamu (greenstone) wanda shine ƙarfin rayuwar allahn tsibirin Te Fiti.
- tambaya:Wanene ya jagoranci "Moana"? amsa:Ron Clements da John Musker
- tambaya:Wace dabba ce Maui ta zama a ƙarshen fim ɗin don taimakawa Moana? amsa:A shaho
- tambaya:Menene sunan kaguwa da ke rera "Shiny"? amsa:Tamato
- tambaya:Menene Moana ke burin zama, wanda ba a saba gani ba a al'adarta? amsa:Wayfinder ko navigator
- tambaya:Wanene ya tsara ainihin waƙoƙin "Moana"? amsa:Lin-Manuel Miranda, Opetaia Foa'i, da Mark Mancina
Maɓallin Takeaways
Kasancewar abubuwan raye-rayen Disney ya shigar da kansa cikin kuruciyar yara mara kyau a duk faɗin duniya. Don murnar murnar Disney 100, bari mu tambayi kowa da kowa ya yi wasan Disney Quiz tare.
Ta yaya kuke wasa Disney trivia?Kuna iya amfani da kyauta AhaSlides shacidon ƙirƙirar Trivia don Disney a cikin mintuna. Kuma kar a rasa damar don gwada sabon fasalin da aka sabunta AI slide janareta daga AhaSlides.
Tambayoyi don Disney FAQs
Anan ga mafi yawan tambayoyi da amsoshi daga masoya Disney.
Menene tambaya mafi wuya Disney?
Sau da yawa muna samun wahalar amsa tambayoyin da ke ɓoye a bayan abubuwan da aka tsara, misali: Menene ainihin sunayen Mickey da Minnie? Menene waƙar waƙar Wall-E ta fi so? Dole ne ku kasance masu lura sosai dalla-dalla yayin kallon fim ɗin don samun amsar.
Wadanne wasu tambayoyi marasa kyau ne?
Tambayoyi mara kyau na Disney sau da yawa suna sa masu amsa su ji daɗi kuma su gamsar da son sani. A wasu lokuta a cikin labarin, yana yiwuwa marubucin ya hana wasu abubuwan da suka faru da kuma abubuwan da suka faru.
Ta yaya kuke wasa Disney trivia?
Kuna iya kunna wasannin Disney tare da saitin tambayoyi daban-daban game da fina-finai masu rai da kuma wasan kwaikwayo, ... tare da dangi da abokai. A ware yammacin karshen mako, ko ƴan sa'o'i don yin fiki.
Ref: Buzzfeed