Edit page title Menene Flex Time? | Gano Yadda Niƙa 9-to-5 Zai Iya Inganta Rayuwarka - AhaSlides
Edit meta description Menene lokacin sassauci? A cikin wannan labarin, zamu tattauna menene lokacin sassauƙa, fa'idodinsa da kasawar sa, tare da amsa ainihin tambayar - idan da gaske yana aiki a cikin 2024

Close edit interface

Menene Flex Time? | Gano Yadda Niƙa 9-to-5 Zai Iya Inganta Rayuwarka

Work

Leah Nguyen 07 Nuwamba, 2023 8 min karanta

Ka yi tunanin samun 'yanci da sassauƙa don tsara ranar aiki kamar yadda kuka ga dama. Don farawa da wuri ko a makare, ɗauki hutu mai tsawo, ko ma zaɓi yin aiki a ƙarshen mako maimakon kwanakin mako - duk yayin da kuke ci gaba da ɗaukar nauyi. Wannan shine gaskiyar lokacin sassauci.

Amma menene lokacin sassaucidaidai?

A cikin wannan labarin, za mu tattauna abin da flex lokaci ne, yadda kamfanoni za su iya aiwatar da shi, da kuma amsa ainihin tambaya - idan da gaske yana aiki.

Teburin Abubuwan Ciki

Nasihu don Ingantaccen Haɗin kai

Rubutun madadin


Neman Karin Nishaɗi Yayin Taro?

Tara membobin ƙungiyar ku ta hanyar tambayoyi masu daɗi AhaSlides. Yi rajista don ɗaukar tambayoyin kyauta daga AhaSlides template library!


🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
Samo ƙungiyar ku don sadarwa tare da juna ta hanyar shawarwarin ra'ayoyin da ba a san su ba tare da AhaSlides

Menene lokacin Flex kuma yaya yake aiki? | Ma'ana ta lokaci-lokaci

Lokacin sassauƙa, kuma aka sani da sa'o'in aiki masu sassauƙa, wani tsari ne na tsarawa wanda ke ba wa ma'aikata damar wasu matakan sassauƙa wajen ƙayyade lokutan aikin su kowace rana ko mako.

Maimakon yin aiki da ma'auni na 9-5, manufofi masu sassaucin ra'ayi suna ba wa ma'aikata damar cin gashin kansu lokacin da suka kammala aikin su.

Menene lokacin flex kuma ta yaya yake aiki?
Menene lokacin flex kuma ta yaya yake aiki?

Yadda yake aiki:

Sa'o'i masu mahimmanci:Jadawalin lokaci masu sassauci suna bayyana lokacin da aka saita a safiya da rana wanda ya ƙunshi "sa'o'i masu mahimmanci" - lokacin da duk ma'aikata dole ne su kasance. Wannan yawanci kusan awanni 10-12 ne a kowace rana.

Taga mai sassauƙa: Bayan sa'o'i masu mahimmanci, ma'aikata suna da sassauci don zaɓar lokacin da suke aiki. Akwai yawanci taga mai sassauƙa inda aiki zai iya farawa da wuri ko ƙare daga baya, yana bawa ma'aikata damar yin tagar sa'o'in su.

Kafaffen jadawali:Wasu ma'aikata na iya yin aiki ƙayyadaddun jadawali, suna shigowa a lokaci guda kowace rana. Koyaya, suna da sassauci a cikin taga don canza lokacin abincin rana ko lokacin hutu.

Tsarin dogara:Lokacin sassautawa ya dogara da wani yanki na amana. Ana sa ran ma'aikata za su lura da sa'o'in su kuma tabbatar da cewa an cika wa'adin, tare da kulawa daga manajoji.

Kafin amincewa:Buƙatun yin aiki da jadawalai daban-daban a kowace rana yawanci suna buƙatar amincewar manajan. Koyaya, ana ba da izinin sassauƙa a cikin sa'o'i masu mahimmanci.

Lokacin sassauƙa yana da fa'ida yayin da yake ba da damar ingantacciyar ma'auni na nauyin mutum da na sana'a. Muddin aikin ya kasance, lokacin da kuma inda ya faru ya dogara da yanayi da abubuwan da ake so.

Menene Manufofin Lokacin Flex Ya Haɗa?

Menene ya kamata tsarin daidaita lokaci ya haɗa?
Menene ya kamata tsarin daidaita lokaci ya haɗa?

Manufofin sassaucin lokaci da aka rubuta da kyau yakamata ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  1. Manufa da Ƙarfi - Bayyana dalilin da yasa manufar ta wanzu da kuma wanda ya cancanci shiga.
  2. Mahimmanci/Lokacin Aiki da ake buƙata - Ƙayyade taga lokacin da duk ma'aikata dole ne su kasance a wurin (misali 10 AM-3 PM).
  3. Tagar Jadawalin Aiki mai sassauƙa - Ƙayyade lokacin da ke wajen sa'o'i masu mahimmanci lokacin da isowa/ tashi zai iya bambanta.
  4. Bukatun Sanarwa - Bayyana lokacin da dole ne ma'aikata su sanar da manajojin canje-canjen jadawalin da aka tsara.
  5. Ma'auni na DAY Aiki - Sanya iyaka akan mafi ƙanƙanta/mafi yawan sa'o'i waɗanda za'a iya aiki yau da kullun.
  6. Yarda da Jadawalin - Cikakkun bayanai kan tsarin yarda don jadawali a wajen daidaitattun windows.
  7. Bibiyar Lokaci - Bayyana dokokin biyan kuɗin kari da yadda za a iya bin sa'o'i masu sassauƙa.
  8. Abinci da Hutu Hutu - Ƙayyade tsarin hutu mai sassauƙa da zaɓuɓɓukan tsarawa.
  9. Ƙimar Ayyuka - Bayyana yadda sassauƙan jadawali suka dace da aiki da tsammanin samuwa.
  10. Ka'idojin Sadarwa - Saita dokoki don sadar da canje-canjen jadawalin da ikon lamba.
  11. Aiki mai nisa - Idan an yarda, haɗa da shirye-shiryen sadarwa da fasaha/ka'idojin tsaro.
  12. Jadawalin Canje-canje - Bayyana sanarwar da ake buƙata don ci gaba/canza jadawali mai sassauƙa.
  13. Yarda da Manufofin - Bayyana sakamakon rashin bin ƙa'idodin manufofin lokaci.

Da yawan kuna da cikakkun bayanai dalla-dalla, mafi kyawun ma'aikatan ku su fahimci manufofin lokacin sassaucin ku kuma ku san abin da kuke tsammani. Ka tuna saita taron ƙungiya don sadarwa da manufofin a fili kuma duba ko akwai ruɗani da tambayoyi suna buƙatar amsa.

Sadarwa da inganci da AhaSlides

Sabbin manufofi suna buƙatar lokaci don ɗauka. Musanya bayanai a cikin tsararren tsari tare da jefa ƙuri'a da Q&A.

Musanya bayanai a cikin tsararren tsari tare da jefa ƙuri'a da Q&A daga AhaSlides m gabatarwa dandamali

Lokacin Flex vs. Comp Time

Lokacin sassauci gabaɗaya ya bambanta da lokacin comp (ko lokacin ramuwa). Lokacin Flex yana ba da sassaucin jadawalin yau da kullun yayin da lokacin comp yana ba da lokacin hutu maimakon tsabar kuɗi na karin lokaci don ƙarin sa'o'i da aka yi aiki.

Lokacin Flex vs lokacin Comp
Lokacin Flex vs. Comp lokacin
Lankwasa lokaciComp lokaci (Lokacin biyan diyya)
• Yana ba da damar sassauci a lokutan farawa/ƙarshen yau da kullun a cikin saitunan da aka saita.
• An saita mahimman sa'o'i lokacin da duk dole ne su kasance.
• Madaidaicin taga yana ba da zaɓuɓɓukan tsarawa a wajen sa'o'i masu mahimmanci.
• Ma'aikaci ya zaɓi jadawalin a gaba.
• Ana bin sa'o'i kuma ana amfani da dokokin lokacin kari idan an wuce iyakokin mako-mako.
Biyan ya kasance iri ɗaya ba tare da la'akari da jadawalin ba.
• Yana aiki lokacin da ma'aikaci ya yi aiki na karin lokaci fiye da tsarin jadawalin su.
•Maimakon biya akan kari, ma'aikaci yana samun hutun diyya.
Kowane karin sa'a da aka yi aiki yana samun sa'o'i 1.5 na lokacin comp don amfanin gaba.
Dole ne a yi amfani da sa'o'in lokaci Comp ta wasu ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci.
• Masu ma'aikata na jama'a ke amfani da su ba su iya ba da kuɗin kuɗin karin lokaci.
Menene lokacin sassauci?

Misalan Lokacin Flex

Anan akwai wasu misalan jaddawalin jaddawalin aiki masu sassauƙa da ma'aikata za su iya buƙata a ƙarƙashin tsarin lokaci mai sassauƙa:

Makon Aikin Matse:

  • Yi aiki awanni 10 kowace rana, Litinin zuwa Alhamis, tare da hutun Juma'a. Wannan yana yada awa 40 akan kwanaki 4.

A lokacin aiki mai yawa, ma'aikaci na iya yin aiki na awanni 10 (8 na safe zuwa 6 na yamma) Litinin zuwa Alhamis don samun hutu kowace Juma'a don tafiye-tafiyen karshen mako.

Daidaita Lokacin Fara/Ƙarshe:

  • Fara da karfe 7 na safe kuma a gama da karfe 3:30 na yamma
  • Fara da karfe 10 na safe kuma a gama da karfe 6 na yamma
  • Fara da karfe 12 na dare kuma a gama da karfe 8 na yamma

Ma'aikaci na iya zaɓar yin aiki daga karfe 7 na safe zuwa 3:30 na yamma, Litinin zuwa Juma'a. Wannan yana ba da damar farawa da farko don doke zirga-zirgar ababen hawa.

Ma'aikaci zai iya zuwa aiki daga karfe 11 na safe zuwa 7:30 na yamma maimakon sa'o'in gargajiya tunda suna da wajibai na yamma kamar kula da yara kwana uku a mako.

Misalai na lokaci

Jadawalin karshen mako:

  • Aiki Asabar da Lahadi daga karfe 8 na safe zuwa 5 na yamma, tare da hutun Litinin zuwa Juma'a.

Jadawalin karshen mako suna aiki da kyau don ayyuka kamar sabis na abokin ciniki waɗanda ke buƙatar ɗaukar hoto a waɗannan kwanaki.

Sa'o'i masu tsauri:

  • Fara da karfe 7 na safe a ranakun Talata da Alhamis, amma 9 na safe a ranakun Litinin, Laraba, da Juma'a.

Sa'o'i masu tsauri suna yada zirga-zirgar ma'aikata kuma suna ba da izinin ɗaukar sabis a cikin ƙarin sa'o'i kowace rana.

Manajan na iya tsara tarurrukan safiya daga karfe 9-11 na safe a matsayin sa'o'in "ainihin", amma ƙungiyoyi suna saita sa'o'i masu sassauƙa a wajen wannan taga kamar yadda ake buƙata.

Jadawalin 9/80:

  • Yi aiki awanni 9 na kwanaki 8 kowane lokacin biyan kuɗi, tare da madadin ranar hutu kowace Juma'a.

Jadawalin 9/80 suna ba da hutu kowane juma'a yayin da suke aiki awanni 80 a cikin makonni biyu.

Aikin Nesa:

  • Yi aiki nesa kwana 3 a mako daga gida, tare da kwanaki 2 a babban ofis.

Ma'aikata masu nisa na iya shiga cikin sa'o'in "ofis" na asali amma suna tsara wasu ayyuka cikin yardar kaina muddin ayyukansu sun tsaya kan hanya.

Ribobi da Fursunoni na Lokacin Flex

Kuna tunanin aiwatar da sa'o'i masu sassaucin ra'ayi? Bincika waɗannan ribobi da fursunoni ga ma'aikata da kamfanoni da farko don ganin ko ya dace:

Ga Ma'aikata

ribobi da fursunoni na sassaucin lokaci ga ma'aikata

✅ Ribobi:

  • Ingantacciyar ma'auni na rayuwar aiki da ƙarancin damuwa daga tsara sassauci.
  • Ƙara yawan aiki da ɗabi'a daga jin dogara da ƙarfafawa.
  • Adana akan farashi da lokaci ta hanyar gujewa ko rage zirga-zirgar sa'o'in gaggawa.
  • Ikon iya sarrafa nauyin kai da na iyali.
  • Dama don ƙarin ilimi ko biyan wasu bukatu a waje da daidaitattun sa'o'i.

❗️Sakamako:

  • Ƙara jin "koyaushe a kunne" da ɓarkewar iyakokin rayuwar aiki ba tare da ingantacciyar iyakokin sadarwa ba.
  • Ware jama'a yana aiki da sa'o'i marasa daidaituwa ba tare da abokan aiki a kusa ba.
  • Alƙawarin kula da yara/iyali na iya zama da wahala a daidaitawa a cikin jadawali mai canzawa, kamar idan kuna aiki a ƙarshen mako kuma kuna hutun mako-mako.
  • Ƙananan dama don haɗin gwiwar gaggawa, jagoranci da haɓaka aiki.
  • Rikici mai yuwuwar jadawali a lokacin ainihin sa'o'in da ake buƙata don tarurruka da ƙayyadaddun lokaci.

Ga Masu Ma'aikata

Ribobi da rashin lahani na lokacin sassauƙa ga ma'aikata

✅ Ribobi:

  • Jan hankali da riƙe manyan hazaka ta hanyar ba da fa'ida mai fa'ida.
  • Rage farashin kari ta hanyar ba da damar tsara jadawalin aiki a cikin satin aiki na sa'o'i 40.
  • Ƙarfafa haɗin kai da ƙoƙari na hankali daga ma'aikata masu farin ciki, masu aminci.
  • Yiwuwar faɗaɗa sa'o'i don kewayon sabis na abokin ciniki/abokin ciniki ba tare da ƙara ƙididdigewa ba.
  • Ƙananan farashin aiki kamar gidaje ta hanyar ba da damar zaɓuɓɓukan aiki mai nisa.
  • Ingantacciyar ikon ɗaukar hazaka daga faffadan yanki.
  • Ingantacciyar gamsuwar aiki, kuzari da aikin aiki tsakanin ma'aikata.
  • Rage cikin rashida kuma amfani da rashin lafiya / na sirri lokacin hutu.

❗️Sakamako:

  • Babban nauyin gudanarwa don bin sa'o'i masu sassauƙa, amincewa da jadawalin jadawalin, da saka idanu kan yawan aiki.
  • Asarar haɗin gwiwa na yau da kullun, raba ilimi da ginin ƙungiya a cikin sa'o'i na yau da kullun.
  • Kudin da ke da alaƙa da ba da damar kayan aikin nesa, kayan aikin haɗin gwiwa, da tsara software.
  • Tabbatar da isassun ɗaukar hoto na ma'aikata da wadatar abokan ciniki / abokan ciniki a cikin jadawalin jadawalin.
  • Rage inganci don ayyukan da ke buƙatar haɗin gwiwar ƙungiya da albarkatu na kan layi.
  • Mai yuwuwar katsewar tsarin ko jinkirin samun albarkatu yayin goyan bayan sa'o'i.
  • Sauye-sauyen Harsher na iya yin tasiri ga riƙewa ga ayyukan da ba su dace da sauƙi ba.

Maɓallin Takeaways

Sassauci yana gabatar da wasu hadaddun abubuwa. Amma lokacin da aka tsara da aiwatar da shi yadda ya kamata, jadawalin lokaci mai sassauci yana ba da nasara ga bangarorin biyu ta hanyar haɓaka yawan aiki, ajiyar kuɗi da haɓakar ɗabi'a.

Samar da kayan aikin haɗin gwiwa ba tare da la'akari da wuri ko sa'o'i ba yana taimakawa lokacin sassauƙa yin nasara ta hanyar sadarwa mai inganci da daidaitawa. Lokacin bin diddigin kuma yana sauƙaƙa sama.

Tambayoyin da

Menene ma'anar lokacin Flexi?

Flexi-lokaci yana nufin tsarin aiki mai sassauƙa wanda ke ba wa ma'aikata damar ɗan sassauƙa wajen zaɓar lokutan aikin su, cikin ƙayyadaddun iyaka.

Menene lokacin sassauci a fasaha?

Lokacin sassauƙa a cikin masana'antar fasaha gabaɗaya yana nufin sassauƙan shirye-shiryen aiki waɗanda ke ba ƙwararru kamar masu haɓakawa, injiniyoyi, masu ƙira, da sauransu su saita jadawalin nasu a cikin wasu sigogi.

Menene lokacin sassauci a Japan?

Lokacin daidaitawa a Japan (ko Sairyo Rodosei) yana nufin sassauƙan shirye-shiryen aiki waɗanda ke ba wa ma'aikata damar cin gashin kansu wajen yanke shawarar jadawalin aikin su. Koyaya, ayyuka masu sassaucin ra'ayi sun kasance a hankali don ɗauka a cikin al'adun kasuwanci masu ra'ayin mazan jiya na Japan waɗanda ke darajar dogon lokacin aiki da kasancewar bayyane a ofis.

Me yasa ake amfani da lokacin sassauci?

Kamar duk fa'idodin da ke sama, lokacin sassauƙa yakan inganta duka abubuwan kasuwanci da ingancin rayuwa ga ƙwararru idan an aiwatar da su cikin nasara.