Shin kuna sha'awar tabbatar da cewa ƙungiyar ku tana aiki tare da inganci akan sabon aikin ku na fasaha? Shirya karta akan layi na iya zama babbar hanyar yin hakan!
Shahararriyar dabara ce ta agile don ƙididdige ƙoƙarin da ake buƙata don kammala abubuwan aikin da ƙungiyar ku ke aiki da su. Kamar yadda yake samuwa akan dandamali na kan layi kyauta da abokantaka mai amfani, tabbas yana taimaka wa ƙididdigarku su kasance da masaniya da ƙungiyar ku ta hanyar sadarwa yadda ya kamata.
Don haka idan kuna neman ingantaccen bayani don ƙididdige ayyuka da tabbatar da haɗin gwiwar ƙungiya mai inganci, bari mu zurfafa bincika menene tsara poker akan layi, yadda ake amfani da shi, da mafi kyawun aikace-aikacen 5 don amfani.
Teburin Abubuwan Ciki
Overview
Menene manufar Tsara Poker? | Ƙimar Ƙarfafawa |
Menene fitarwa na Planning Porker | Abubuwan da aka gyara/fitar da bayanan baya |
Wanene ya ƙirƙira Poker Planning? | James Grenning |
Menene Manyan Shirye-shiryen Poker Online Apps 5? | Jira - Scrumpy Poker - Pokrex - PivotalTracker - Mural. |
Menene Shirye-shiryen Poker Online?
Tsara karta, Scrum karta, ko Poker Nuni wata dabara ce wacce ƙungiyoyin ci gaba ke amfani da ita don taimakawa kimanta ƙimar maki labarin. Ta hanyar abubuwan labari, Scrum masters kuma masu gudanar da ayyukan za su iya gano sarƙaƙƙiya, wahala, sikelin, da ƙoƙarin gaba ɗaya da ake buƙata don aiwatar da koma bayan aikin cikin nasara.
Musamman, fitar da waje da aiki mai nisa sun sa ya zama dole a nisantar da al'adun gargajiya na tsarin wasan caca da zuwa tarurrukan kan layi. Ta amfani da dandamali na kan layi, ƙungiyoyi za su iya kasancewa cikin tsari mafi kyau kuma suna kan hanya tare da aikin su.
A cikin tsara poker akan layi, kowane mai ƙididdigewa yana da nasa belin katunan da aka yiwa alama da lamba da ke wakiltar ƙimar aikin da ke hannunsu. Duk masu kimantawa suna ɗaukar kati daga benen su a lokaci guda kuma su nuna shi ga ƙungiyar. Wannan yana bawa ƙungiyar damar kwatanta ƙididdiga cikin sauri da daidai.
A ina Plan Poker ya fito?
Yana da daraja ambaton mai ƙirƙira na tsara karta. James Grenning ne ya gabatar da shi a cikin 2002 kuma Mike Cohn ya shahara. James Grenning, kocin Agile kuma mai ba da shawara, an san shi don gudummawar da ya bayar ga haɓaka software na Agile, gami da aikinsa akan Extreme Programming (XP) da dabarun kimanta Agile. Mike Cohn, wani fitaccen mutum a cikin al'ummar Agile, ya rubuta littafin "Agile Estimating and Planning" kuma an gane shi don gwanintarsa a cikin ayyukan gudanarwa da dabarun tsarawa.
Neman hanyar mu'amala don sarrafa aikin ku da kyau?.
Sami samfuri da tambayoyin tambayoyi kyauta don kunna taron ku na gaba. Yi rajista kyauta kuma ku ɗauki abin da kuke so AhaSlides!
🚀 Ajiye Asusu Kyauta
Yaya Tsare-tsaren Poker Kan layi Aiki?
Bi waɗannan matakan don tabbatar da shirin poker akan layi yana aiki mafi kyau:
#1. Sanya Malami
Kafin ka fara shirin wasan caca akan layi, yana da mahimmanci a sanya mai gudanarwa. Ya kamata su kasance masu ilimi game da dandalin, su kasance masu jin dadi da tsarin, kuma su iya daidaita zaman.
#2. Zaɓi Tsarin Ƙimar Batun Labari
Malami kuma ya kamata ya zaɓi tsarin batu na labari wanda za a yi amfani da shi wajen tantance aikin da ke hannunsu. Wasu tsarin darajar maki suna amfani da lambobin Fibonacci, wasu suna amfani da kewayon lambobi daga 1-10. Yana da mahimmanci a sami yarjejeniya daga ƙungiyar akan tsarin ƙimar ma'ana kafin fara zaman.
#3. Tara Tawagar ku
Sannan ya zo ga tara ƴan ƙungiyar don zama. Wasu hanyoyi suna amfani da taron taron bidiyo ko dandalin taɗi, ko cikin mutum ta hanyar amfani da sarari na zahiri. Ka tuna don tabbatar da cewa duk membobin ƙungiyar sun sami damar yin amfani da dandamali kuma ku zauna a cikin yanayi mai dadi da dacewa don kimantawa.
#5. Yi Ƙimar Independent
Na gaba, rarraba katunan karta na tsarawa ga kowane ɗan ƙungiyar. Malami na iya tambayarsu su zaɓi katin da ke wakiltar ƙimar aikin su a ɓoye. Kuma, ƙarfafa su su yi tunani da kansu kuma su guji duk wani tasiri daga wasu.
#6. Bayyana kiyasin
Da zarar kowa ya zaɓi katin, tambayi ƴan ƙungiyar su bayyana kimarsu lokaci guda. Wannan yana tabbatar da cewa babu wanda zaɓen wasu ya rinjaye shi ko kuma ya rinjaye shi.
#7. Tattauna kiyasin mabambanta
Idan akwai bambanci mai mahimmanci a cikin ƙididdiga, ƙarfafa membobin ƙungiyar su raba ra'ayoyinsu kuma su tattauna abubuwan da suka yi tasiri ga ƙididdiga. Wannan tattaunawa ta haɗin gwiwa tana da nufin cimma matsaya kuma a kai ga madaidaicin kimantawa.
#8. Maimaita tsari
Idan ba a cimma matsaya ba, sake maimaita tsarin kimantawa har sai an sami haɗin kai na ƙididdiga. Wannan na iya haɗawa da ƙarin zagaye na kimantawa da tattaunawa.
5 Mafi kyawun Shirye-shiryen Poker Kan layi
Ƙididdiga mai ƙarfi da kuma riƙe Tsara Poker Online na iya zama ɗawainiya mai rikitarwa, duk da haka, a matsayin jagoran aikin, waɗannan kayan aikin Poker Online Planning kyauta na iya ajiye ranar ku. Bari mu ga abin da suke!
Jira Planning Poker Online
Agile Poker don Jira kayan aiki ne mai ƙarfi da ƙwarewa wanda ke ba ƙungiyoyi damar haɗin gwiwa, tsarawa, da sarrafa ayyukan. Yana ba ƙungiyoyi damar yin amfani da tsarin "yin sharhi" kuma ya haɗa da cikakkun bayanai da bidiyoyi a cikin kowane ɗawainiya. Hakanan yana da fasalin “samfurin allo” wanda ke ba ƙungiyoyi damar tsara bayanai cikin sauƙi da sanya ayyuka ga membobin ƙungiyar.
Scrumpy Poker Planning Poker Online
Scrumpy Poker sabis ne na gidan caca na kan layi da kayan ƙima na kan layi wanda aka ƙera don haɓaka ingantaccen gudanar da ayyuka. Yana da fa'ida mai fa'ida wanda ke ba ƙungiyoyi damar haɗin gwiwa cikin sauri da sauƙi.
Pokrex Planning Poker Online
Pokedex shine zaɓi mai kyau kuma. Tare da tsarin abokantaka na mai amfani, ƙungiyoyi za su iya zaɓar tsarin maki daban-daban, shigar da labarun kai tsaye, ba da damar membobin ƙungiyar marasa iyaka tare da tsare-tsaren biyan kuɗi, da samun damar ma'auni da aka tsara.
PivotalTracker Tsarin Poker akan layi
Pivotal Tracker kuma yana ba da fasalin tsarin karta na kan layi inda ƙungiyoyi za su iya tsarawa da sarrafa ayyuka ta hanyar haɗin gwiwa. Yana ba ƙungiyoyi damar saita lokacin ƙarshe don labarai, kimanta maki labarin, da bin diddigin ci gaba. Pivotal Tracker kuma yana da ginanniyar kayan aikin sarrafa ayyukan da ke taimaka wa ƙungiyoyi su tsaya kan aiki da cimma maƙasudai cikin lokaci.
Poker Shirye-shiryen Mural Online
Wani zaɓi shine Mural wanda aka tsara don taimakawa tsara ƙungiyoyi da sarrafa ayyuka da manufofi. Yana ba da haɗin gwiwa da kayan aiki na tsarawa wanda ke ba da damar ƙungiyoyi don gina tsarin gani tare da sauƙin amfani da sauƙi. Hakanan yana da "Breakout Rooms" waɗanda za a iya amfani da su don rarraba ayyuka da manufofi zuwa guntu masu iya sarrafawa.
Nasihu don Tsara Ingantattun Zama akan Layi na Poker Plan
#1. Ƙirƙiri ajanda
A cikin shirye-shiryen zaman, yana da mahimmanci don ƙirƙirar ajanda kuma raba shi tare da ƙungiyar. Ya kamata ajanda ya kwatanta jerin abubuwan da suka faru da ayyuka na zaman. Hakanan yakamata ya haɗa da tsarin ƙimar maki waɗanda za a yi amfani da su.
#2. Ƙaddamar da tilasta lokaci
Ƙirƙirar da aiwatar da lokaci a cikin zaman yana ɗaya daga cikin mahimman matakai. Wannan zai tabbatar da cewa zaman ya ci gaba da kasancewa kan aiki kuma cikin ƙayyadaddun lokacin da aka keɓe. Har ila yau, mai gudanarwa ya kamata ya ba da damar tattaunawa da muhawara a fili, wanda zai taimaka wajen haifar da zama mai ban sha'awa.
#3. Yi amfani da abubuwan gani don kiyaye ƙungiyar ta mai da hankali
Ƙara abubuwan gani a cikin zaman zai iya taimakawa ci gaba da mayar da hankali ga ƙungiyar da kuma aiki. Ingantattun abubuwan gani na iya zuwa daga hotuna ko zane-zane zuwa shirye-shiryen bidiyo ko hotuna. Kayayyakin gani na iya taimakawa wargaza doguwar tattaunawa da sauƙaƙe batutuwa masu sarkakiya.
#4. Gwada dakuna masu fashewa
Hakanan za'a iya amfani da ɗakunan Breakout don ƙarfafa haɗin gwiwa da haɓaka tunanin kirkira a cikin zaman. Hakanan ana iya amfani da su don rarraba ayyuka da manufofinsu zuwa guntun da za a iya sarrafawa.
Tambayoyin da
Menene fa'idodin Tsara Poker akan layi?
Wasu fa'idodi suna ƙyale masu ƙididdigewa su kwatanta kimomi da gaske, sauƙaƙe hanyoyin yanke shawara cikin sauri da inganci, da ƙirƙirar yanayi mai daɗi da nishadantarwa.
Shin shirin karta kyauta ne?
Akwai shirye-shiryen caca da yawa kyauta don amfani, kamar buɗaɗɗen tushen Planning Poker® app na yanar gizo, PointingPoker.com, da ƙari waɗanda ke ba da kyauta ga kowa da kowa don wasu abubuwan asali.
Yaushe ya kamata shirya karta ya faru?
Ya zama ruwan dare ganin ƙungiyoyi suna tsara taron tsara karta a hankali bayan an rubuta bayanan baya na samfur na farko.
Final Zamantakewa
Ƙimar Agile wata fasaha ce mai mahimmanci ga ƙungiyoyin aikin da ke neman isar da sakamako mai inganci a cikin lokacin da ake sa ran. Ta hanyar ƙware fasahar kimanta Agile da tsara wasan karta akan layi, ƙungiyoyi masu nisa zasu iya saita kyakkyawan fata, ba da fifikon ayyuka yadda ya kamata, da haɓaka haɗin gwiwa a cikin ƙungiyar.
Ƙungiyoyi za su iya yin la'akari da gudanar da zaman horo da tarurrukan bita kan dabarun ƙididdigewa agile tare da tsara wasannin karta na kan layi don ba da haske mai mahimmanci da jagora kan haɓaka ƙwarewar ƙima. AhaSlides na iya zama mafi kyawun kayan aikin gabatarwa don taron ƙungiyar ku idan ya zo ga kyawawan abubuwan gani da hulɗa da haɗin gwiwa tsakanin membobin ƙungiyar.
Shin kuna shirye don ɗaukar ƙwarewar kimar ku zuwa mataki na gaba? Rike poker na tsarawa akan layi tare da AhaSlides yanzunnan!
Ref: Atlassian | Easy Agile | Simplilearn