Edit page title Balance Life Wheel | Lokacin da yadda ake amfani da shi - AhaSlides
Edit meta description Yadda ake gudanar da rayuwa da aiki tare da tsarin da aka shagaltar da shi? Abin da kawai muke buƙata shi ne Balance Life Wheel, inda za ku tsara hankalin ku kan fannoni daban-daban na rayuwa cikin sauƙi ...

Close edit interface

Balance Life Wheel | Lokacin da Yadda Ake Amfani da shi

Work

Astrid Tran 17 Oktoba, 2023 7 min karanta

Wanene zai iya yin aiki 24/7 ba tare da hutawa ba? Ba mu kamar inji ba, ban da aiki, akwai fannonin rayuwa daban-daban da muke kula da su. Yadda za a sarrafa duk waɗannan abubuwa tare da tsarin da aka mamaye? Duk abin da muke buƙata shine Dabarun Rayuwa na Balance, wanda aka yi wahayi daga Dabarun Rayuwa.

Don haka, menene Wheel Life Balance? Wannan labarin yana gabatar muku da sabuwar hanya mai ban sha'awa don daidaita rayuwar ku.

rayuwa kocin balance dabaran
Hanyoyin daidaita rayuwar ku | Hoto: Freepik

Table of Contents:

Menene Dabarun Rayuwar Balance?

Wheel of Life ko Balance Life Wheel ya haɓaka ta Paul J. Meyer, wanda aka sani da kocin rayuwa kuma wanda ya kafa Cibiyar Ƙarfafa Nasara. Wannan da'irar tana nuna mahimman abubuwan rayuwar ku waɗanda suka haɗa da:

  • Family
  • Rayuwar gida
  • Health
  • Kulawa
  • romance
  • Career
  • Finances
  • Lokaci kyauta

Sigar ma'aunin ma'auni na asali na asali yayi kama da haka, duk da haka, zaku iya daidaita nau'ikan bisa manufa da mayar da hankali ku. Wani juzu'in da kuma aka fi gani a yawancin gidajen yanar gizon koyawa shine:

  • Kudi & Kuɗi
  • Sana'a & Aiki
  • Health & Fitness
  • Nishaɗi & Nishaɗi
  • Muhalli (gida/aiki)
  • Community
  • Iyali & Abokai
  • Abokin Hulɗa & Soyayya
  • Ci gaban Kai & Koyo
  • ibada

Akwai nau'i biyu na dabaran ma'auni na rayuwa, za ku iya ƙirƙirar keke-style dabaran ko dabaran salon gizo-gizo gizo-gizo, dukansu biyu suna bin tsarin ma'ana, kuma mafi girma ma'anar ita ce, mafi girman mayar da hankali da kuka sanya. Sanya kowane nau'i alama akan sikelin 0 zuwa 10, tare da 0 kasancewa mafi ƙarancin kulawa kuma 10 shine mafi girman kulawa. 

  • Dabarar "Pie" Style:Wannan shine ainihin salon dabarar horarwa tare da kamanni yanki na kek ko pizza. Kuna iya daidaita girman kowane sashi don kimanta mahimmancin kowane yanki 
  • Dabarun Salon "Spider Web".: Wani salon da ake yawan gani akan layi yana kama da gizo-gizo gizo-gizo, wanda ke da sauƙin zana kwamfuta. A cikin wannan ƙira, ana ƙididdige ƙididdige ƙididdigewa akan magana don kowane rarrabuwa, maimakon faɗin yanki. Wannan yana haifar da tasirin yanar gizo gizo-gizo.

Yadda Ake Amfani da Dabarar Balance Life Wheel?

Mataki 1: Ƙayyade nau'ikan rayuwar ku

Kafin ƙirƙirar dabaran Balance Life, bari mu yi tunanin irin abubuwan da kuke son sanyawa a cikin dabaran ku da irin kulawar da zaku sanya akan kowane rukuni.

  • Nuna fagage mafi mahimmanci na rayuwar ku: Bin abubuwan da aka lissafa a sama
  • Nuna ayyuka a rayuwarku: misali, aboki, shugaban al'umma, ɗan wasan wasanni, ɗan ƙungiyar, abokin aiki, manaja, iyaye, ko mata.
  • Nuna waɗancan wuraren da suka zoba: Ka yi tunanin wane fanni ne fifikonka yayin da zai iya haifar da sakamako iri ɗaya tare da wani bangare.

Mataki 2: Zaɓi mai yin dabaran

Akwai hanyoyi masu sauƙi da yawa don ƙirƙirar dabaran rayuwa akan layi. Don ƙafafu na gargajiya, zaku iya bincika Google kuma gwada kowane ɗayansu.

Koyaya, wata kyakkyawar hanyar yin wannan ita ce yin amfani da kayan aikin kera dabaran mu'amala kamar AhaSlides Wheel Wheel,wanda yake kyauta kuma mai sauƙin tsarawa.

  • Sign up tare da AhaSlides
  • Buɗe Samfura
  • Zaɓi fasalin Dabarun Spinner
  • Keɓance abun ciki da ƙira dangane da zaɓinku.

Lura cewa wannan dabarar rayuwa ta Balance tana aiki akan ƙa'idar yuwuwar. Duk lokacin da kuka gaji ko kun kone ku, ku juya wannan dabarar rayuwa. Za ku yi mamakin yadda abin farin ciki ne.

Mataki 3: Magance matsalar kuma inganta

Abin da kuke yi yanzu wani abu ne da gaske yake nufi a gare ku. Dabarun rayuwa ba kawai game da aiki da rayuwa ba ne, mafita ce don taimaka muku daidaita duk abubuwan da ke da mahimmanci a gare ku. Yin amfani da wannan kayan aiki na gani, zaku iya ƙididdige giɓi kuma ku warware wuraren da ke buƙatar ƙarin lokacinku da kulawa. 

Yaushe za a yi amfani da Balance Life Wheel?

Ƙarfin madaidaicin dabarar rayuwa ba ta da iyaka. Akwai dama da yawa don yin amfani da wannan kayan aikin gani kamar haka:

Amfani da kai

Babban manufar wannan tsarin shine a taimaki mutane su daidaita rayuwarsu lokacin da abubuwa da yawa da za su iya ɗauka. Kuna iya amfani da shi a wasu yanayi kamar shirya don haɓakawa, sarrafa damuwa, canjin aiki, da ƙari.

A cikin shirin koyawa

Mutane da yawa suna zuwa cibiyoyin horarwa don nemo mafita don daidaita rayuwar aiki, ci gaban mutum, sarrafa kuɗi,sarrafa lokaci , ko fiye. A matsayinka na koci, za ka iya amfani da dabarar daidaita rayuwa don taimaka wa ɗalibinku ko mai kula da ku wajen kimanta ƙarfinsu da rauninsu.

Tare da abokin ciniki mai yuwuwa

Yana yiwuwa a daidaita dabarar rayuwa tare da abokan cinikin ku idan ya zo ga kasuwanci da manufofin sirri. Haɗin kai a kan ginin dabaran ba zai iya taimakawa kawai wajen gina ingantacciyar haɗin gwiwa ba har ma ya ba da damar bangarorin biyu su koyi salon aikin juna. Zai iya zama babbar hanya don gwada ruwa da ganin ko haɗin gwiwa zai yi tasiri a cikin dogon lokaci.

🔥 Kuna son ƙarin wahayi? Haɗa 60K+ masu amfani masu aiki waɗanda suka ba da gudummawa AhaSlides fasaloli don tallafawa amfanin kansu da manufar kasuwanci. Yanayi mai iyaka. Kada ku yi kuskure!

Tambayoyin da

Menene manufar Balance Life Wheel?

Maƙasudin Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Rayuwa shine don samar da wakilci na gani na bangarori daban-daban na rayuwarmu da yadda suke haɗuwa. Yawanci ya ƙunshi sassa takwas zuwa goma, tare da kowane sashe yana wakiltar wani bangare na rayuwa, kamar aiki, dangantaka, lafiya, ruhaniya, kudi, da ci gaban mutum.

Menene fa'idodin amfani da Wheel of Life?

Yana taimaka mana gano yankunan rayuwarmu da ke buƙatar ƙarin kulawa da kuma wuraren da suka riga sun daidaita. Ta yin wannan, za mu iya yin aiki don samun daidaito da gamsuwa rayuwa gaba ɗaya.

Wadanne matsaloli masu horarwa ke fuskanta da takarda Wheel of Life?

Takardar takarda ta rayuwa hanya ce mai kyau don nuna masu tunani game da tsarin rayuwarsu, duk da haka, mutane sun fi sanin sigar dijital a zamanin yau. Wasu daga cikin koma bayansa suna da iyakacin sarari don bayanin kula da sharhi, rashin iya ɗaukakawa ko gyara dabaran cikin sauƙi, da ƙalubalen rabawa da haɗin gwiwa akan dabaran tare da abokan ciniki daga nesa.

Ref: mintools | Hanyar koyarwa | Kayan aikin koyarwa