Intanit yana ba da albarkatu mai yawa don ilimi. Amma ku yi hankali saboda ƙila kun makale da bayanan karya. Sakamakon haka, ilimin da kuka samu bazai yi amfani kamar yadda kuke tunani ba. Amma mun warware shi!
Idan kuna damuwa game da neman ingantattun bayanai, anan muna ba da shawarar mafi kyawun 16 gidajen yanar gizo na tambaya-da-amsa. Waɗannan gidajen yanar gizon dubban masu amfani sun amince da su don gano sabbin bayanai kan batutuwa daban-daban.
Kar a duba gaba, bincika shawarwarinmu na manyan gidajen yanar gizo 16 mafi kyawun tambaya-da-amsa a yanzu!
Teburin Abubuwan Ciki
- Shafukan yanar gizo na Tambaya da Amsa don Ilimin Gabaɗaya
- Shafukan yanar gizo na Tambaya da Amsa don batutuwa na musamman
- Shafukan yanar gizo na Tambaya da Amsa don Ilimi
- Sauran Shafukan yanar gizo na Tambaya-da-Amsa: Dandali na Kafafen Sadarwa
- Yadda ake Ƙirƙirar Tambaya da Amsa kai tsaye don Gidan Yanar Gizonku
- Tambayoyin da
Shiga Daliban ku
Fara tattaunawa mai ma'ana, samun ra'ayi mai amfani da ilmantar da ɗaliban ku. Yi rajista don ɗauka kyauta AhaSlides template
🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
Shafukan yanar gizo na Tambaya da Amsa don Ilimin Gabaɗaya
#1. Amsoshin.com
- Yawan Baƙi: 109.4M +
- Rating: 3.2/5🌟
- Ana Bukatar Rijista: A'a
An yarda da shi a matsayin ɗaya daga cikin shahararrun gidajen yanar gizo na tambaya-da-amsa. Wannan dandali na Q&A yana da dubun-dubatar tambayoyi da amsoshi masu amfani. A rukunin yanar gizon Amsoshi, zaku iya samun amsoshin da kuke buƙata cikin sauƙi da sauri da kuma yin tambayoyin da kuke so ta kowane fanni na ilimi.
#2. Howstuffworks.Com
- Yawan Baƙi: 58M +
- Rating: 3.8/5🌟
- Ana Bukatar Rijista: A'a
HowStuffWorks gidan yanar gizon Q&A ne na zamantakewar jama'a na Amurka wanda farfesa kuma marubucin Marshall Brain ya kafa, don ba wa masu sauraron sa damar fahimtar yadda abubuwa da yawa ke aiki.
Yana ba da amsoshin duk tambayoyinku akan batutuwa daban-daban, gami da siyasa, ra'ayin al'adu, aikin batir waya, da tsarin kwakwalwa. Kuna iya samun amsoshin duk tambayoyinku game da rayuwa akan wannan gidan yanar gizon.
#3. Ehow.Com
- Yawan Masu amfani: 26M +
- Matsayi: 3.5/5 🌟
- Ana Bukatar Rijista: A'a
Ehow.Com yana ɗaya daga cikin mafi ban mamaki gidan yanar gizo na tambaya-da-amsa ga mutanen da suke son koyon yadda ake yin komai. Hanya ce ta kan layi wacce ke ba da cikakkun bayanai kan batutuwa da yawa, gami da abinci, sana'a, DIY, da ƙari, ta cikin labaransa da yawa da bidiyo 170,000.
Waɗanda suka yi karatu mafi kyau a gani da waɗanda suka fi koyo ta hanyar rubutu za su sami eHow don zama abin sha'awa ga nau'ikan xalibai biyu. Ga waɗanda suka fi son kallon bidiyo, akwai wani sashe da aka keɓe don samar da yadda ake yin bayanai.
#4. FunAdvice
- Yawan Baƙi: N/A
- Matsayi: 3.0/5 🌟
- Ana Bukatar Rijista: A'a
FunAdvice wani dandali ne na musamman wanda ke haɗa tambayoyi, amsoshi, da hotuna don samarwa mutane hanya mai daɗi don neman shawara, raba bayanai, da kulla abota. Ko da yake shafin yanar gizon yanar gizon yana iya bayyana ɗan asali da tsoho, hanya ce ta haɓaka saurin lodin shafi.
Shafukan yanar gizo na Tambaya da Amsa don batutuwa na musamman
#5. Avvo
- Yawan Baƙi: 8M +
- Matsayi: 3.5/5 🌟
- Ana Bukatar Rijista: Ee
Avvo halaltaccen gidan yanar gizon tambaya da amsa ƙwararrun kan layi ne. Dandalin Avvo Q&A yana bawa kowa damar yin tambayoyin shari'a da ba a san sunansa ba kyauta. Masu amfani za su iya karɓar amsoshi daga duk mutanen da suke lauyoyi na gaske.
Babban burin Avvo shine ƙarfafa masu amfani don kewaya tsarin shari'a tare da ilimi mafi girma da mafi kyawun hukunci ta hanyar ba da cikakkun bayanai. Ta hanyar dandalin sa na kan layi, Avvo ya ba da shawarar shari'a kyauta ga wani a kowane daƙiƙa biyar kuma ya amsa tambayoyin shari'a sama da miliyan takwas.
#6. Gotquestions.org
- Yawan Baƙi: 13M +
- Matsayi: 3.8/5 🌟
- Ana Bukatar Rijista: A'a
Gotquestions.org shine mafi yawan rukunin Q&A inda ake amsa tambayoyin Littafi Mai-Tsarki cikin sauri kuma daidai ga duk Tambayoyin ku na Littafi Mai Tsarki. Za su yi iya ƙoƙarinsu don su yi nazarin tambayarka a hankali da addu'a kuma su amsa ta cikin Littafi Mai Tsarki. Don haka za ku iya tabbata cewa Kirista da ya ƙware kuma ya keɓe wanda yake ƙaunar Ubangiji kuma yana son ya taimake ku cikin tafiya tare da shi zai amsa tambayar ku.
#7. tarin kwarara
- Yawan Baƙi: 21M +
- Matsayi: 4.5/5 🌟
- Ana Bukatar Rijista: Ee
Idan kuna neman mafi kyawun rukunin yanar gizon tambaya-da-amsa don masu shirye-shirye, StackOverflow babban zaɓi ne. Yana ba da tambayoyi a cikin kewayon dandamali, ayyuka, da harsunan kwamfuta. Bayan gabatar da tambaya, hanyar da za ta kada kuri'a tana ba da garantin amsa gaggauwa, kuma tsayayyen daidaitawar sa yana ba da tabbacin cewa masu amfani suna samun ko dai amsa kai tsaye ko kuma ambaton inda za a same su akan layi.
#8. Superuser.Com
- Yawan Baƙi: 16.1M +
- Rating: N/A
- Ana Bukatar Rijista: Ee
SuperUser.com wata al'umma ce da ke ba da haɗin kai tare da ba da shawara kan yadda za a taimaka wa mutanen da ke son kwamfuta da tambayoyinsu. Saboda an tsara shi da farko don masu sha'awar kwamfuta da masu amfani da wutar lantarki, gidan yanar gizon yana cike da tambayoyin geeky har ma da ƙarin amsoshi na geeky.
Shafukan yanar gizo na Tambaya da Amsa don Ilimi
#9. Turanci.Stackexchange.com
- Yawan Baƙi: 9.3M +
- Rating: N/A
- Ana Bukatar Rijista: Ee
Shafukan yanar gizo na tambaya-da-amsa na kan layi don masu koyon Ingilishi, inda zaku iya yin tambayoyi ko bayyana shakku kan duk wani abu da ya shafi Ingilishi. Dandali ne inda masana ilimin harshe, masana ilimin harshe, da masu sha'awar harshen Ingilishi za su iya yin tambaya da amsa tambayoyi.
#10. BlikBook
- Yawan Baƙi: Ana amfani da su a sama da kashi uku na jami'o'i a Burtaniya da duk jami'o'in Irish.
- Rating: 4/5🌟
- Ana Bukatar Rijista: Ee
Ga ɗaliban ilimi mafi girma, BlikBook, gidan yanar gizon sabis na warware matsala an tsara shi kawai don ku. Wannan rukunin yanar gizon yana bawa ɗalibai da masu koyarwa daga wasu kwasa-kwasan yin tambayoyi da tattaunawa da juna ta hanyar da ta fi dacewa a wajen wasan kwaikwayo na lacca. A cewar BlikBook, sauƙaƙe hulɗar tsakanin ɗalibi da ɗai-ɗai zai haɓaka sakamakon koyo da sauƙaƙa nauyin malamai.
#11. Wikibooks.org
- Yawan Baƙi: 4.8M +
- Rating: 4/5🌟
- Ana Bukatar Rijista: A'a
Bisa ga al'ummar Wikimedia, Wikibooks.org sanannen gidan yanar gizo ne wanda ke da nufin ƙirƙirar ɗakin karatu na littattafan ilimi kyauta wanda kowa zai iya gyarawa.
Yana da ɗakunan karatu tare da jigogi daban-daban. Kila ku kasance da kwarin gwiwa cewa a zahiri duk jigogi za a rufe su a cikin batutuwan da za ku yi nazari da nazari. Za ku yanke shawarar ziyartar ɗakunan karatu, inda za ku iya yi wa juna tambayoyi da tattaunawa game da batun.
#12. eNotes
- Yawan Baƙi: 11M +
- Rating: 3.7/5🌟
- Ana Bukatar Rijista: Ee
eNotes gidan yanar gizo ne mai mu'amala da ke amsa tambayoyi ga malamai da ɗalibai waɗanda suka kware kan adabi da tarihi. Yana ba da albarkatu don taimakawa ɗalibai da aikin gida da shirye-shiryen gwaji. Ya haɗa da aikin gida na mu'amala inda ɗalibai za su iya gabatar da tambayoyin hankali ga malamai. Akwai dubban ɗaruruwan tambayoyi da amsoshi a cikin sashin Taimakon Aikin Gida.
Sauran Shafukan yanar gizo na Tambaya-da-Amsa: Dandali na Kafafen Sadarwa
#13. Quora.Com
- Yawan Baƙi: 54.1M +
- Matsayi: 3.7/5 🌟
- Ana Bukatar Rijista: Ee
An kafa Quora a cikin 2009, an san Quora don haɓaka mai ban mamaki a cikin masu amfani kowace shekara. Tun daga shekarar 2020, masu amfani da miliyan 300 ne suka ziyarci gidan yanar gizon a kowane wata. Wannan yana ɗaya daga cikin gidajen yanar gizo masu amfani-da-amsa a zamanin yau. A kan gidan yanar gizon Quora.com, masu amfani suna ƙaddamar da martani ga tambayoyin wasu. Hakanan kuna iya bin mutane, batutuwa, da tambayoyi na ɗaiɗaikun, wanda hanya ce mai ban sha'awa don ci gaba da kasancewa da zamani kan abubuwan da ba ku taɓa fuskanta ba tukuna.
#14. Tambayi.Fm
- Yawan Baƙi: 50.2M +
- Matsayi: 4.3/5 🌟
- Ana Bukatar Rijista: Ee
Ask.Fm ko Tambaye Ni Duk abin da kuke so shine hanyar sadarwar zamantakewa ta duniya wanda ke ba masu amfani damar yin tambayoyi da amsa tambayoyi ba tare da suna ko a fili ba. Masu amfani za su iya yin rajista ta imel, Facebook, ko Vkontakte don shiga cikin al'umma. Ana samun dandalin a cikin fiye da harsuna 20. Ya zuwa yanzu, an sauke manhajar fiye da sau miliyan 50 akan Google Play Store.
#15. X (Twitter)
- Adadin Masu Amfani: 556M +
- Matsayi: 4.5/5 🌟
- Ana Bukatar Rijista: Ee
Wani kyakkyawan hanya don neman tunanin mutane da amsoshin su shine X (Twitter) da kanta. Ba shi da kyau saboda yawan mabiyan da kuke da shi yana iyakance ku. Koyaya, koyaushe akwai damar cewa wani zai yi farin ciki don raba shi tare da mabiyan su saboda retweet.
Yadda ake Ƙirƙirar Tambaya da Amsa kai tsaye don Gidan Yanar Gizonku
#16. AhaSlides
- Adadin Masu Biyan Kuɗi: 2M+Masu Amfani - Ƙungiyoyi 142K+
- Rating: 4.5/5🌟
- Ana Bukatar Rijista: Ee
AhaSlides mutane da yawa ke amfani da su, gami da malamai, ƙwararru, da al'ummomi. Hakanan mambobi daga 82 daga cikin manyan jami'o'i 100 a duniya sun amince da shi da ma'aikata daga kashi 65% na mafi kyawun kamfanoni. An san shi don abubuwa masu mu'amala da yawa, gami da tambayoyi da amsoshi marasa mahimmanci, da Q&A, don haka zaku iya haɗa wannan app a cikin gidan yanar gizon ku kuma sanya baƙi ku shiga cikin abubuwan da suka faru.
💡 Shiga AhaSlides a yanzu don ƙayyadaddun tayi. Ko kai mutum ne ko kungiya, AhaSlidesyana da girman kai don sadar da kwarewa maras kyau a cikin sabis na abokin ciniki da kuma abubuwan da suka ci gaba don yin gabatarwa mafi mahimmanci da tursasawa.
Tambayoyin da
Wane gidan yanar gizo ne ya fi dacewa don amsoshin tambaya?
Mafi kyawun gidan yanar gizo na Tambaya da Amsa yakamata su rufe tambayoyi daban-daban tare da dubunnan mutane waɗanda ke taimakawa amsa ko ba da amsa a babban ma'auni da daidaito.
Wane gidan yanar gizo ne ke ba ku amsoshin tambayoyi?
Akwai gidajen yanar gizo iri-iri da za su iya ba da amsoshin tambayoyinku. Shafukan yanar gizo na tambaya-da-amsa galibi suna yin niyya bisa buƙatun mai amfani. Abun ciki na iya zama takamaiman masana'antu ko kuma gaba ɗaya ya dogara akan abubuwan da suka shafi sirri. Kuna iya tuntuɓar lissafin da aka ambata bisa ga buƙatun ku.
Menene gidan yanar gizo mai amsa tambaya?
Tsarin amsa tambaya (QA) yana ba da madaidaitan martani a cikin yare na halitta zuwa tambayoyin masu amfani, tare da bayanan tallafi. Don nemo waɗannan amsoshi da samar da hujjojin da suka wajaba, tsarin QA na Yanar Gizo yana kiyaye bayanan rukunin yanar gizon da sauran albarkatun Yanar gizo.
Ref: Aelive