Shin mahalarci ne?

Canva Alternatives | 2024 Bayyana | An sabunta tsare-tsare 12 Kyauta da Biya

Canva Alternatives | 2024 Bayyana | An sabunta tsare-tsare 12 Kyauta da Biya

zabi

Jane Ng 26 Mar 2024 11 min karanta

Ana neman gidajen yanar gizo kamar canva? Canva da alama ya zama sanannen kayan aikin ƙirar hoto don masu zaman kansu, masu kasuwa, da manajojin kafofin watsa labarun saboda sauƙin amfani da samfura iri-iri.

Canva Interactive Presentation gaskiya ne, amma babban abin da suka fi mayar da hankali shi ne gabatarwar gani, amma babban shirin su yana da tsada sosai.

Don haka, idan kuna neman wasu zaɓuɓɓuka tare da fasali da farashin da suka fi dacewa da bukatunku, Manyan 20 Canva Alternatives zai iya zama mai daraja. Har ila yau, za mu ba da bayani game da ko shafukan yanar gizo suna kyauta ko caji, da kuma ƙimar kuɗin da za ku kwatanta kafin yanke shawara! 

Overview

Yaushe ne Canva ya ƙirƙira?2012
Menene asalin Canva?Australia
Wanene ya halicci Canva?Melanie Perkins ne adam wata
Akwai gidajen yanar gizo kamar Canva kyauta?Laka
Akwai girgije kalmar Canva?Ee, zaku iya ƙirƙirar ɗaya ta asusun kyauta.
Bayanin Canva Alternatives

Bari mu fara!

Teburin Abubuwan Ciki

Menene Mafi kyawun Madadin Canva? Hoto: kyauta | Duba manyan madadin Canva kyauta!

Rubutun madadin


Ana neman ingantaccen kayan aikin haɗin gwiwa?

Ƙara ƙarin nishaɗi tare da mafi kyawun jefa kuri'a, tambayoyin tambayoyi da wasanni, duk ana samun su akan gabatarwar AhaSlides, a shirye don rabawa tare da taron ku!


🚀 Shiga Kyauta☁️

Canva Madadin Gabatarwa  

#1 - AhaSlides 

Idan makasudin ku shine ƙirƙirar gabatarwa waɗanda ba kawai ban mamaki bane amma har ma da hulɗa da masu sauraron ku, to Laka tabbas shine mafi kyawun zaɓi a gare ku.

AhaSlides dandamali ne na gabatarwa mai ma'amala wanda aka fi so don keɓancewar mai amfani da madaidaiciya, ƙayyadadden ƙira don ƙirƙirar nunin faifai masu kama ido tare da abubuwa masu ma'amala.

Yana bayar da shaci dace da Multi-manufa daga tarurruka, tsare-tsaren shawarwari, da zaman horo zuwa samfuri don koyo kamar ayyukan zurfafa tunani, muhawara, ko ayyukan nishadi kamar wasanni na kankara ko tambayoyi.

AhaSlides - madadin kyauta don zane - Bari mu sanya gabatarwar ku ta zama mai jan hankali da ban sha'awa fiye da kowane lokaci!

Bugu da ƙari, yana kuma ba ku damar tsara ƙira kamar zabar jigo, launi na tushe, bangon bango, fonts, da harsuna, saka sauti, da ɗakin karatu na dubban hotuna da GIFs.

Bayan taimaka muku a sauƙaƙe tsara gabatarwa, AhaSlides kuma yana ba da da yawa fasaloli don taimaka muku haɗi da masu sauraron ku kamar tambayoyin kai tsaye, Polls, Tambaya&A, girgije kalma, da sauransu. Hakanan yana haɗawa da PPT da Google Slides.

Dangane da farashi, AhaSlides yana da tsare-tsaren farashi masu zuwa:

  • free: za a iyakance ga wasu fasalolin ƙira na al'ada kuma ba za su iya fitar da bayanai ba bayan gabatarwar.
  • Shirye-shiryen shekara-shekara da ake biya: Waɗannan tsare-tsaren za su sami farashi daban-daban daga $ 7.95 / watan, $ 10.95 / watan, Da kuma $ 15.95 / watan tare da fa'idodi daban-daban.  

#2 - Prezi

Hakanan software na gabatarwa, amma abin da ke raba Prezi shine wancan yana amfani da tsarin tushen zane wanda ke ba masu amfani damar ƙirƙirar gabatarwa na gani na ra'ayoyinsu, maimakon ta hanyar al'adar sildi-by-slide.

Canva Alternatives – Source: Prezi

Tare da Prezi, zaku iya a hankali zuƙowa ko fitar da sassa daban-daban na zanen gabatarwarsu don haskakawa da jaddada takamaiman ra'ayoyi.

Hakanan zaka iya sauƙi keɓance gabatarwar ku ta zaɓi samfuri, jigogi, fonts, da launuka da kuke so. Kuma don ƙara haɓakar gabatarwar ku, yana ba ku damar amfani da hotuna, bidiyo, da ƙarin sauti.

Prezi kayan aikin gabatarwa ne mai sassauƙa kuma mai sauƙin amfani wanda ke ba ku hanya ta musamman da jan hankali don gabatar da ra'ayoyi da bayanai.

Yana ba da tsare-tsaren farashi da yawa na shekara-shekara, gami da

  • free
  • Daidaita: $ 7 / watan
  • Ƙari: $12 / watan
  • Premium: $16/wata
  • EDU: Farawa daga $3/wata 

Canva Madadin Zane Don Zane-zanen Kafafen Sadarwa

#3 - Vistacreate

Madadin Crello zuwa Canva, wanda yanzu aka sani da Vistacreate, sanannen kayan aikin zane ne na kan layi wanda ke taimaka muku ƙirƙirar abubuwan gani kamar rubutun kafofin watsa labarun, tallace-tallace, da sauran kayan talla, koda kuwa ba kwararren mai zane bane. 

Ya dace musamman don kasuwanci, 'yan kasuwa, da masu kula da kafofin watsa labarun da ke buƙatar ƙirƙirar kyawawan kayayyaki masu sauri, da inganci.

Canva Alternatives – Vistacreate

Ƙarfin wannan kayan aiki shine mai arziki ɗakin karatu na samfura daban-daban, abubuwan ƙira, da na musamman da hotuna masu ɗaukar ido, zane-zane, da gumaka zabi daga. Hakanan zaka iya tsara zane tare da rubutu, hotuna, da zane-zane har da ƙara animation, sanya zanen ku ya fi rai da kyan gani.

Ƙari, yana ba da gyare-gyare, ja da faduwa, da sake fasalin fasali masu dacewa da dandamali daban-daban.

Yana da shirin kyauta kuma mai biya:

  • free: Iyakantaccen adadin samfuri da abubuwan ƙira.
  • Pro - $10/wata: Unlimited samun dama da ajiya.

#4 - Adobe Express

Adobe Express (tsohon Adobe Spark) ƙirar kan layi ce da kayan aikin ba da labari wanda ke taimakawa masu amfani ƙirƙirar ƙira masu kyan gani cikin sauri da sauƙi..

Kamar Canva Alternatives, Adobe Express yana ba da samfuran zane-zane na kafofin watsa labarun iri-iri waɗanda za a iya keɓance su don dacewa da bukatunku.

Canva Alternatives – Source: Adobe Express

Hakanan yana da ɗakin karatu na hotuna, gumaka, da sauran abubuwan ƙira, wanda za'a iya bincika da tace ta nau'i, launi, da salo don nemo mafi dacewa da ƙirar ku.

A lokaci guda, zaka iya zaɓar rubutun, gami da zaɓin font, girman font, da launi. Hakanan zaka iya ƙara tasirin rubutu kamar inuwa da iyakoki don sanya rubutunka ya fice.

Bugu da kari, yana ba da kayan aikin ƙirƙirar bidiyo, gami da bidiyoyi masu rai da koyawa, waɗanda za a iya keɓance su tare da abubuwan ƙirar ku.

Kama da ƙira apps kamar Canva, Adobe Express yana ba da aikace-aikacen hannu don ƙira akan tafiya, ba da damar adana lokaci da sassauci don amfani a ko'ina, kowane lokaci.

Yana da fakiti guda biyu kamar haka:

  • free
  • Premium - $ 9.99 / watan tare da gwajin kwanaki 30 na kyauta da sauran fa'idodi.

#5 - PicMonkey 

Idan kuna son mafita mai sauƙi, mafi “madaidaici” tare da ƴan fasali, PicMonkey na iya zama zaɓi mai kyau. 

PicMonkey kayan aikin gyaran hoto ne na kan layi da kayan aikin ƙira wanda ke ba masu amfani damar shirya hotuna, da ƙirƙirar zane.

Canva Alternatives – Tushen: PicMonkey

Da wannan kayan aiki, za ku iya amfani da kayan aikin sake kunnawa don cire aibi, farar da hakora, da santsin fata a cikin hotunanku. Kuma yi amfani da fasalulluka na ƙira, gami da samfuri, masu tacewa, rufin rubutu, da abubuwan ƙira.

Hakanan yana taimakawa shuka da kuma canza girman hotuna, yana ƙara tasiri da firam, kuma yana daidaita launi da fallasa.

overall, PicMonkey shine mafi kyawun zaɓi ga daidaikun mutane waɗanda ke buƙatar ainihin gyaran hoto da kayan aikin ƙira.

Farashinsa sune:

  • Mahimmanci - $7.99 / watan
  • Pro - $12.99 / watan
  • Kasuwanci - $ 23 / watan

Canva Madadin Don Infographics 

#6 - Tambayoyi 

Pikkochart kayan aikin gani ne akan layi. Yana mai da hankali kan ganin bayanan, gami da jadawali da jadawali, kuma an ƙera ƙirar mai amfani da shi musamman don ƙirƙirar bayanan bayanai.

Wannan kayan aiki kuma yana da ɗakin karatu na samfuri na musamman don bayanan bayanai, tare da gumaka, hotuna, da sauran abubuwan ƙira waɗanda za'a iya jan su cikin sauƙi da jefa su cikin ƙirar ku.

Canva Alternatives – Tushen: Pikochart

Kamar yadda aka fada a sama, Hakanan yana taimaka muku ƙirƙirar sigogi na al'ada, jadawalai, da sauran abubuwan gani na bayanai don taimakawa kwatanta saitin bayanai masu rikitarwa.

Bugu da kari, yana ba da zaɓuɓɓukan ƙira na al'ada, waɗanda ke ba masu amfani damar loda tambura da rubutun nasu don tabbatar da cewa ƙirar su ta dace da ƙa'idodin kamfanonin su.

Lokacin da zanenku ya cika, Kuna iya raba shi cikin sauƙi akan kafofin watsa labarun, saka shi akan gidan yanar gizo, ko adana shi azaman hoto mai inganci ko fayil ɗin PDF.

overall, An fi niyya Piktochart zuwa bincike, manazarta kasuwa, 'yan kasuwa, da malamai.

Yana da farashin kamar haka:

  • free
  • Pro - $14 kowace memba/wata
  • Ilimi Pro - $39.99 kowace memba/wata
  • Pro mara riba - $60 kowane memba/wata
  • Kasuwanci - Farashin Custom 

#7 - Bayani 

Wani kayan aikin gani wanda zai iya taimaka muku yin hadaddun bayanai da lambobi masu hankali da sauƙin fahimta shine Infogram.

Amfanin wannan kayan aiki shine yana taimaka wa masu amfani da sauƙin shigo da bayanai daga Excel, Google Sheets, Dropbox, da sauran kafofin sannan ƙirƙira zane-zane na al'ada da zane-zane, bayanan bayanai, da sauransu daga ɗakin karatu na samfuran samfuran da za a iya daidaita su.

Canva Alternatives – Tushen: Infogram

Bugu da kari, Hakanan yana da kayan aikin ƙira don ku don tsara abubuwan da kuke gani zuwa ainihin bukatunku, gami da canza launi, fonts, da salo. Ko kuma za ku iya ƙara kayan aiki, raye-raye, da sauran abubuwa masu mu'amala da ƙira.

Kamar madadin Canva, yana ba ku damar raba abubuwan ƙira, loda su zuwa gidan yanar gizonku ko zazzage su da inganci.

Anan ga lissafin kuɗin sa na shekara: 

  • Basic - Kyauta
  • Pro - $19 / watan
  • Kasuwanci - $ 67 / watan
  • Ƙungiya - $149 / watan
  • Kasuwanci - Farashin Custom 

Canva Madadin Tsarin Yanar Gizo 

#8 - Zane

Sketch shine aikace-aikacen ƙirar dijital na musamman don macOS. An fifita shi don ilhamar dubawar sa da faffadan fasali ta hanyar yanar gizo da masu zanen aikace-aikace 

Canva Alternatives - Zane

Misali, saboda Sketch kayan aikin zane ne na tushen vector, za ku iya ƙirƙirar zane mai ƙima da ƙira na kowane girman ba tare da rasa ingancin ba.

Bugu da kari, yana taimaka muku tsara hadaddun mu'amalar masu amfani tare da fasalin zane, wanda yana ba ku damar ƙirƙirar shafuka masu yawa ko fuska a cikin fayil ɗaya. Tare da ƙirƙirar gumaka da salon ku don kiyaye daidaiton ƙira.

Yana ba ku damar fitar da samfuran ku ta nau'ikan tsari iri-iri, ko da kyale ka fitar da takamaiman sassa na zane a cikin daban-daban masu girma dabam da ƙuduri.

Gabaɗaya, Sketch kayan aikin ƙira ne mai ƙarfi wanda ya shahara musamman tsakanin masu ƙirar gidan yanar gizo da ƙa'idodi. Koyaya, don amfani da wannan kayan aikin yadda ya kamata, kuna buƙatar ƙwarewar ƙira.

Yana da tsarin biya kawai tare da farashi masu zuwa:

  • Daidaitaccen – $9 kowane wata/ kowane edita
  • Kasuwanci - $20 kowane wata / kowane edita

#9 - Fim

Figma kuma sanannen kayan aikin ƙirar gidan yanar gizo ne wanda ke taimakawa ƙirƙirar gidajen yanar gizo da aikace-aikace.

Ya tsaya a waje don fasalin haɗin gwiwar sa, ƙyale masu ƙira da masu haɓakawa suyi aiki tare a cikin ainihin lokaci akan fayil ɗin ƙira ɗaya, yana mai da shi babban kayan aiki ga ƙungiyoyi masu nisa.

Canva Alternatives - Figma

Bugu da kari, Hakanan yana ba ku damar ƙirƙirar samfuran ƙirar ƙirar ku, wanda za'a iya amfani dashi don gwaji da amsa mai amfani.

Mai kama da Sketch, Figma yana da kayan aikin gyara vector waɗanda ke taimaka muku ƙirƙira da shirya siffofi da zane-zanen vector tare da madaidaicin gaske.

Hakanan yana da fasali ɗakin karatu na ƙungiya wanda ke ba ku da membobin ƙungiyar ku damar raba kayan ƙira da abubuwan haɗin gwiwa a cikin ƙungiyar su gabaɗaya, Tabbatar da daidaiton ƙira da inganci.

Wani bambanci a cikin wannan kayan aiki shine yana adana tarihin sigar fayilolin ƙira ta atomatik, don haka za ku iya komawa zuwa sigogin da suka gabata na ƙirar ku kuma ku gyara canje-canje idan an buƙata.

Yana da tsare-tsaren farashi masu zuwa:

  • Kyauta don farawa 
  • Kwararren - $12 a kowane edita / wata
  • Ƙungiya - $45 kowane edita / wata

#10 - Wix 

To, wanene idan ya fi kyau? Wix vs Canva? Idan kayan aikin biyu na sama suna buƙatar samun ilimin ƙira don amfani da su yadda ya kamata, Wix shine mafi sauƙi mafi sauƙi.

Wix shine maginin gidan yanar gizo na tushen girgije wanda ke taimaka muku ƙirƙira da buga gidan yanar gizon ku ba tare da sanin yadda ake yin lamba ba. Kowa na iya amfani da shi ba tare da sanin ƙirar gidan yanar gizo ba.

Canva Alternatives - Wix

Ban da samar da ɗaruruwan ƙirar gidan yanar gizon ƙwararru ga masu amfani, editan Wix yana ba ku damar jawowa da sauke abubuwa cikin sauƙi zuwa gidan yanar gizonku, yana sauƙaƙa don keɓancewa da gyara kamar yadda kuke so. 

Musamman, Hakanan yana haɓaka shafukan ƙira ta atomatik don duk na'urori, tabbatar da cewa gidan yanar gizonku yayi kyau akan duka kwamfutoci da wayoyin hannu.

Hakanan yana da abubuwan ginannun kasuwancin e-commerce, gami da sarrafa biyan kuɗi, sarrafa kaya, jigilar kaya, da lissafin haraji. It har ma ya haɗa da kayan aikin don taimakawa inganta gidajen yanar gizo don injunan bincike, kamar alamun meta na al'ada, taken shafi, da kwatance.

Gabaɗaya, tare da sauƙin amfani da fasali iri-iri. Wix yana zama kyakkyawan zaɓi ga daidaikun mutane da ƙananan kasuwancin da ke son ƙirƙirar gidan yanar gizon ƙwararrun ba tare da hayar mai haɓakawa ba.

Yana ba da tsare-tsaren farashi daban-daban don dacewa da buƙatu daban-daban da kasafin kuɗi:

  • free
  • Kunshin mutum ɗaya: Farawa daga $4.50/wata
  • Kunshin kasuwanci da e-kasuwanci: Farawa daga $17/month
  • Kasuwanci: Magana mai zaman kansa

Canva Madadin Don Sawa da Kayayyakin Bugawa

#11 - Mar

Idan kana buƙatar ƙira wallafe-wallafen iri, Marq (kuma aka sani da Lucidpress) ƙirar kan layi ce da kayan wallafe-wallafen da ƙila ta dace da buƙatun ku. 

Yana ba da samfura masu iya daidaitawa da kayan aikin ƙira don ƙirƙirar shimfidar bugu, kamar ƙasidu, wasiƙun labarai, wasiƙun labarai, da rahotanni.

Canva Alternatives - Marq

Dandali kuma ya sanya shi mai sauƙin keɓance ƙira tare da kayan aikin ja-da-saukar, gyaran hoto, zaɓin rubutu, launi rubutu, da sauransu.

Bugu da ƙari, idan samfurin ku ya riga yana da jagorar alama, za ku iya loda kadarorin alamar ku, such a matsayin tambura, fonts, da launuka, don tabbatar da cewa ƙira ta kasance daidai da alamar.

It kuma yana ba da zaɓuɓɓukan bugawa iri-iri, gami da zazzage PDF, odar bugu, da bugu na kan layi mai inganci.

Marq ƙira ce mai fa'ida da kayan bugawa wanda ke ba da abubuwa da yawa don ƙirƙirar ƙira masu inganci. Kasuwanci, malamai da ƙwararrun ƙira ya kamata su yi la'akari da yin amfani da wannan kayan aiki don cimma dacewa ba tare da kashe lokaci mai yawa ko ƙoƙari ba.

Kama da Canva Alternatives, Yana da tsare-tsare kyauta kuma masu biyan kuɗi kamar haka:

  • free 
  • Pro - $10 ga mai amfani 
  • Ƙungiya - $12 ga kowane mai amfani
  • Kasuwanci - Magana mai zaman kansa 

#12 - Wato

Ɗaya daga cikin ingantattun dandamali waɗanda zasu iya taimaka muku ƙirƙirar ƙira don alamar ku shine Wepik.

Wepik yana ba da ɗakin karatu na ƙira sama da miliyan 1.5 don ayyuka daban-daban, gami da zane-zanen watsa labarai, gayyata, katunan kasuwanci, ƙasidu, da ƙari.

Kuna iya keɓancewa ko canza waɗannan samfuran liya canza launuka, fonts, hotuna, da sauran abubuwan ƙira don dacewa da ƙira da buƙatun alamar ku. Hakanan yana ba da kaddarorin ƙira iri-iri kamar gumaka, zane-zane, samfuri, da bayanan baya don haɓaka inganci.

Canva Alternatives
Source: wepik

Koyaya, duk da sauƙin amfani, wani lokacin har yanzu kuna buƙatar ƙarin ƙwarewar ƙira don samun mafi kyawun dandamali.

Gabaɗaya, Wepik dandamali ne mai dacewa kuma mai inganci don tsara wallafe-wallafe iri-iri. Hakanan yana da fasalin gyarawa da sauƙi don amfani. Tare da Canva madadin, ya dace da harkokin kasuwanci, masu zane-zane, da masu kasuwa waɗanda suke so su ƙirƙira ƙira masu inganci da sauri.

Kamar yadda muka gano, Wepik yana da shirin kyauta. Don haka, idan akwai sabuntawa akan tsare-tsaren biyan kuɗi na dandamali, za a sabunta shi da sauri.

Menene Mafi kyawun Madadin Canva?

Kamar yadda kake gani, kowane kayan aiki ko dandamali da muka ambata a sama yana da ƙarfi da fasali daban-daban, ya danganta da takamaiman buƙatu da buƙatun ku.
Yayin da Canva sanannen kayan aiki ne na zane mai hoto da ake amfani da shi sosai saboda babban dacewarsa ga kowane nau'in ƙira, madadin Canva yana ba da takamaiman dalilai kamar gabatarwa, sakonnin kafofin watsa labarun, ƙirar gidan yanar gizo, da sauransu.
Don haka, don shafukan yanar gizo kamar kyauta kyauta, yana da mahimmanci a yi la'akari da sifofi, da farashi a hankali, da amfani da sake dubawa na kowane zaɓi kafin yanke shawara. Kuna iya zaɓar kayan aiki, ko dandamali wanda ke ba da mafi kyawun ma'auni na ayyuka da araha don takamaiman yanayin amfanin ku.

Tambayoyin da

Shin akwai mafi kyawun shirin fiye da Canva?

Ko akwai shirin "mafi kyau" fiye da Canva ya dogara da abubuwa kaɗan, gami da abubuwan da kuka zaɓa, takamaiman buƙatun ƙira, da kasafin kuɗi. Koyaya, tabbas akwai wasu shirye-shiryen ƙira masu hoto waɗanda ke ba da fasali iri ɗaya ga Canva.
Misali, AhaSlides shine dandamalin ƙira mai ƙarfi wanda ke ba da fasali da yawa don gabatarwar ma'amala kuma ya dace har ma ga masu ƙira.
Yana da mahimmanci ku san abin da kuka ƙirƙira don kuma ya kamata ku tuntuɓi sake dubawa kafin zaɓar.

Shin akwai shirin kyauta mai kama da Canva?

Ee, akwai shirye-shiryen kyauta da yawa kama da Canva waɗanda ke ba da mahimman fasalulluka na ƙirar hoto da samfuri don masu amfani don ƙirƙirar ƙira don gabatarwa, kafofin watsa labarun, kayan talla, da sauransu.
Kuna iya komawa zuwa manyan 12 Canva Alternatives a cikin wannan labarin, duk dandamali ne da kayan aiki waɗanda ke da tsare-tsaren kyauta da biyan kuɗi waɗanda suka dace da kasafin kuɗi da yawa.

Akwai wani abu kama da Canva?

Ee, dandamali da kayan aikin da yawa suna kama da Canva kuma suna ba da kamanni ko ma mafi kyawun fasali da ayyuka, như 12 Canva Alternatives nêu trên. 
Kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka yana da nasa ƙarfi da rauni, amma duk suna ba da halaye iri ɗaya kuma ana iya amfani da su don ƙirƙirar ƙira masu inganci don dalilai daban-daban.