Kuna neman wasanni don bas? Kuna tunanin abin da za ku yi yayin tafiya makaranta? Kuna iya samun lokacin kan bas yayin tafiyarku yana kashe ku, duba mafi kyawun 6 wasanni don basdon yin wasa a bas ɗin haya shi kaɗai ko tare da abokan karatun ku.
Dukanmu mun san cewa doguwar tafiya a kan bas ɗin haya na iya barin ku wani lokacin rashin natsuwa da gundura. Don haka, ta yaya kuke ɗaukar lokaci a cikin motar bas ɗin makaranta? Lokaci ya yi da za a kawo wasu wasanni masu nishadi don yin wasa a cikin motar bas waɗanda za su iya juyar da gajiya zuwa lokutan abin tunawa a tafiyar ku ta makaranta.
Tare da ɗan ƙaramin ƙirƙira da ƙwaƙƙwan sha'awa, zaku iya canza waɗancan sa'o'i da alama ba za su ƙare ba zuwa dama mai ban sha'awa don nishaɗi da haɗin gwiwa tare da ƴan uwanku matafiya. Yi shiri kuma ku ji daɗi tare da abokan ku tare da waɗannan wasannin ban mamaki don ra'ayoyin bas!
Table da ke ciki
- #1. Tambayoyi 20
- #2. Kun fi so
- #3. Simulator na Bus Parking
- #4. Sunan Wannan Tune
- # 5. Hangman
- #6. Tambayoyi na Trivia
- Tambayoyin da
- Kwayar
Wasanni don Bus #1| Tambayoyi 20
Saka huluna masu binciken ku kuma ku shirya don wasan cirewa. Wasan Tambayoyi 20 na iya kasancewa ɗaya daga cikin wasannin da za a yi a cikin bas yayin tafiya. Yadda yake aiki: Wani ɗan wasa yana tunanin mutum, wuri, ko abu, kuma sauran rukunin suna yin bi da bi suna tambayar i-ko-a’a don sanin menene. Kama? Kuna da tambayoyi 20 kawai don gano su! Wannan wasan zai ƙalubalanci ƙwarewar tunani mai mahimmanci kuma ya sa kowa ya shiga yayin da kuke ƙoƙarin fasa lambar.
Wasanni don Bus #2 | Za ku so?
Wata hanyar yin wasanni don bas ita ce shirya don wasu rikice-rikice masu tayar da hankali tare da wannan wasan na zaɓe masu tsauri. Mutum ɗaya ya gabatar da wani hasashe na "Za ku gwammace" labari, kuma kowa dole ne ya zaɓi tsakanin zaɓuɓɓuka biyu masu ƙalubale. Hanya ce mai kyau don sanin abokanka da gano abubuwan da suke so da fifikon su. Babu wani abu da za ku yi, ku da abokanku kawai ku shirya don muhawara mai zafi da yawan dariya.
related
- 100+ Za ku Fi son Tambayoyi masu ban dariya don Fantastic Party
- Mafi Kyau 130 Spin Tambayoyin Kwallan Don Wasa
Wasanni don Bus # 3 | Simulator na Bus Parking
Me za a yi a tafiyar bas? Bus Parking Simulator wasa ne mai ban sha'awa na tuki wanda ke ba ku damar gwada kwarewar tuki da filin ajiye motoci a cikin ƙalubalen duniyar jigilar bas. A cikin wannan wasan na'urar kwaikwayo, zaku shiga cikin takalmin direban bas kuma ku kewaya matakai daban-daban tare da burin yin kiliya da bas ɗin ku daidai da aminci. Ka tuna ka kasance mai mai da hankali, ka yi haƙuri, kuma ka ji daɗin ƙalubalen ƙware da fasahar ajiye motocin bas!
Wasanni don Bus # 4 | Sunan Wannan Tune
Kira duk masu son kiɗa! Wasanni don bas-bas na iya zama wani abu da ke da alaƙa da kiɗa don sa yanayi ya zama mai ban sha'awa da raye-raye. Gwada ilimin ku na waƙoƙi a cikin nau'o'i daban-daban da shekaru da yawa tare da wannan wasa mai ban sha'awa. Wani mutum yana rera waƙa ko rera snippet na waƙa, sauran kuma suna tsere don tantance ainihin suna da mawaƙi. Daga tsofaffin zinare zuwa hits na zamani, wannan wasan tabbas zai haifar da tunani mai ban sha'awa da gasa na abokantaka.
shafi: 50+ Tsammani Wasannin Waƙoƙi | Tambayoyi da Amsoshi ga Masoyan Waka
Ƙarin Nishaɗi a lokacin bazara.
Gano ƙarin nishaɗi, tambayoyi da wasanni don ƙirƙirar bazara mai tunawa tare da iyalai, abokai da ƙauna ɗaya!
🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
Wasanni don Bus #5 | Hangman
Hangman wasa ne na gargajiya wanda za'a iya daidaita shi cikin sauƙi don wasa akan motar haya. Wani mutum ya yi tunanin wata kalma kuma ya zana jerin wuraren da babu komai a ciki wanda ke wakiltar haruffa. Sauran 'yan wasan suna bi da bi suna yin hasashe haruffa don cike wuraren. Ga kowane zato ba daidai ba, an zana sashin jikin sandar siffa "mai rataye" Manufar ita ce a tantance kalmar kafin a gama rataye. Wasan nishadantarwa ne da ke motsa ƙamus, ƙwarewar cirewa, da gasa ta abokantaka tsakanin fasinjojin da ke cikin motar bas.
Wasanni don Bus #6 | Tambayoyi Tambayoyi na Farko
A zamanin yau, a yawancin tafiye-tafiyen bas, ɗalibai da yawa sun damu da wayoyinsu kuma suna watsi da wasu. Wace hanya ce mafi kyau don ɗaukar wayar su? Yin wasanni don bas kamar Trivia Quiz na iya zama kyakkyawan bayani. A matsayin malamai, zaku iya ƙirƙirar Kalubalen Tambayoyi Tambayoyi da farko da AhaSlides, sannan tambayi ɗalibai su shiga ta hanyar hanyar haɗi ko lambobin QR. Daliban ku tabbas za su so shi kamar AhaSlides An ƙera samfuran tambayoyin tambayoyi masu launi da ma'amala don tada motsin zuciyar su, tunani da son sani.
shafi:
- Tambayoyi 80+ Tambayoyin Tambayoyi na Geography Ga Masana Balaguro (w Amsoshi)
- Takaitaccen Tarihin Amurka - Mafi kyawun Kalubalen Tambayoyi 3
- 150+ Mafi kyawun Tarihi Tambayoyi don Cin nasarar Tarihin Duniya
Tambayoyin da
Yaya kuke jin daɗi a balaguron fage?
tafiye-tafiyen waje suna ba da babbar dama don haɗin gwiwa tare da abokan karatunku da gina sabbin abota. Matsa gefen ku kuma yin tattaunawa, kunna wasanni, da shiga cikin ayyukan haɗin gwiwa kamar wasannin rukuni na bas. Yin nishaɗi tare zai haifar da abubuwan tunawa masu ɗorewa da haɓaka jin daɗin tafiya gaba ɗaya.
Ta yaya ba za ku gundura a motar makaranta ba?
Kawo littattafai, mujallu, wasanin gwada ilimi, ko na'urorin lantarki kamar wayowin komai da ruwan ka ko allunan da aka cika da wasanni, fina-finai, ko kiɗa don nishadantar da kanku yayin tafiya.
Wadanne wasanni ne za mu iya buga a bas?
A cikin motar bas, zaku iya buga wasanni don bas kamar "I Spy," Tambayoyi 20, Wasan Alphabet, ko ma wasannin katin kamar Go Fish ko Uno. Waɗannan wasannin suna da sauƙin koyo, suna buƙatar ƙarancin kayan aiki, kuma kowa da kowa a cikin bas zai iya jin daɗinsa.
Ta yaya zan shirya don tafiya makaranta?
Yi shiri don hawan bas ta hanyar kawo kayan ciye-ciye, ruwa, ko wasu abubuwan jin daɗi waɗanda za su taimaka wajen sa tafiya ta fi jin daɗi da jin daɗi.
Kwayar
Lokacin kan bas ɗin ba zai ƙara zama mai gajiyawa ba tare da sauƙaƙe shirye-shiryen wasannin nishaɗi don bas. Don haka, lokacin da za ku tafi balaguron bas na gaba, ku tuna da kawo wasu abubuwan ciye-ciye, da wasanni, fara tattaunawa, da rungumar kasada. Gwada wasu wasanni don bas ita ce hanya mafi kyau don sanya tafiyar bas ɗinku ta zama abin ban mamaki da juyar da lokacin tafiya zuwa dama don raha, haɗin gwiwa, da jin daɗi.
Ref: CMC