Edit page title 10 Best Scavenger Hunt Ra'ayoyin Na Ko da yaushe | 2024 Bayyana - AhaSlides
Edit meta description Ra'ayoyin farauta na Scavenger sun fi kyau don wasa mai ban sha'awa ba kawai ga yara ba, har ma ga manya. Bincika mafi kyawun ra'ayoyin farauta guda 10 na kowane lokaci, waɗanda aka sabunta a cikin 2024.

Close edit interface

10 Best Scavenger Hunt Ra'ayoyin Na Ko da yaushe | 2024 Bayyana

Quizzes da Wasanni

Jane Ng 23 Afrilu, 2024 9 min karanta

Ra'ayin Farauta na Scavengersuna da ban sha'awa, ba ga yara kaɗai ba har ma ga manya. A cikin wannan wasan, duk 'yan wasa za su iya samun amsoshin kowace tambaya ko tattara abubuwa na musamman a wani wuri, kamar kewayen wurin shakatawa, ginin gaba ɗaya, ko ma bakin teku.

Wannan tafiya ta "farauta" tana da ban sha'awa domin tana buƙatar mahalarta su yi amfani da fasaha daban-daban, kamar saurin lura, haddace, yin haƙuri, da ƙwarewar aiki tare.

Koyaya, don sanya wannan wasan ya zama mai ƙirƙira da nishaɗi, bari mu zo ga mafi kyawun ra'ayoyin farauta guda 10 na kowane lokaci, gami da:

Teburin Abubuwan Ciki

Hoto: freepik

Overview

Wanene ya ƙirƙira Wasannin Scavenger Hunt?Mai masaukin baki Elsa Maxwell
A ina aka samo farautar ɓarna?Amurka
Yaushe kuma me yasaAn ƙirƙira Wasan Scavenger Hunt?1930s, azaman tsohuwar wasannin jama'a
Bayani naWasannin farauta na Scavenger

Ƙarin Nasihu tare da AhaSlides

Rubutun madadin


Fara cikin daƙiƙa.

Samfuran Kyauta don yin aiki akan Ra'ayoyin Farauta na Scavenger! Yi rajista kyauta kuma ɗauki abin da kuke so daga ɗakin karatu na samfuri!


🚀 Zuwa gajimare ☁️

Ra'ayin Farauta Ga Manya

1/ Ra'ayin Farauta na ofis

Huntun Scavenger na Office yana daya daga cikin hanyoyi mafi sauri don sababbin ma'aikata don sanin juna ko kuma hanyar da za ta iya samun ko da mafi ƙarancin mutane da gudu. Kafin fara wasan, ku tuna don rarraba ma'aikata zuwa ƙungiyoyi kuma iyakance lokaci don kada ya shafi aikin da yawa.

Wasu ra'ayoyin don farautar ofis sune kamar haka:

  • Ɗauki hoto ko bidiyo na sababbin ma'aikatan kamfanin na tsawon watanni 3 suna rera waƙa tare.
  • Ɗauki hoto na wauta tare da maigidan ku.
  • Bada kofi tare da abokan aiki 3 mafi dadewa a ofis.
  • Aika saƙon imel zuwa ga manajoji 3 waɗanda sunayensu ya fara da harafin M.
  • Nemo ma'aikata 6 da ba sa amfani da iPhones.
  • Bincika sunan kamfani kuma duba yadda yake matsayi akan Google.
Source: OFFICE -- Season 3

2/ Ra'ayin Farautar Teku

Mafi kyawun wuri don farautar ɓarna mai yiwuwa ne a kyakkyawan rairayin bakin teku. Babu wani abu da ya fi ban mamaki fiye da sunbathing, jin daɗin iska mai kyau, da kuma raƙuman ruwa masu laushi suna shafa ƙafafunku. Don haka yi hutun rairayin bakin teku mafi ban sha'awa tare da waɗannan ra'ayoyin farauta masu ban tsoro:

  • Ɗauki hotuna na manyan ƴan yashi guda 3 da kuke gani a cikin teku.
  • Nemo ƙwallon shuɗi.
  • Abubuwa masu kyalli.
  • Harsashi marar kyau.
  • Mutane 5 sanye da huluna masu faɗin rawaya.
  • Su biyun suna da rigar ninkaya iri ɗaya.
  • Wani kare yana iyo.

Yayin da farautar ɓarna ke da daɗi da ban sha'awa, ku tuna cewa aminci yana zuwa da farko. Da fatan za a guje wa ba da ayyukan da za su iya yin haɗari ga mai kunnawa!

3/ Bachelorette Bar Scavenger Hunt

Idan kuna neman ra'ayoyin jam'iyyar bachelorette na musamman don babban abokin ku, to Scavenger Hunt zaɓi ne mai kyau. Yi shi daren da amarya ba za ta taɓa mantawa ba tare da kwarewa mai ban sha'awa wanda ya bambanta shi da bikin bachelorette da aka saba. Anan akwai abubuwan ƙarfafawa don taimaka muku ƙirƙirar abin tunawa:

  • Abubuwan ban mamaki tare da baƙi biyu.
  • Selfie a gidan wankan maza.
  • Nemo mutane biyu masu suna iri ɗaya da ango.
  • Nemo wani tsohon, aro, da shuɗi.
  • Ka nemi DJ ya baiwa amarya shawarar auren.
  • Bawa amarya rawar cinya.
  • Yi mayafi daga takarda bayan gida
  • Mutum yana waka a cikin mota

4/ Ra'ayin Farautar Kwanan Wata

Haɗuwa da ma'aurata akai-akai yana taimakawa kiyaye abubuwa biyu masu mahimmanci a kowace dangantaka - abota da haɗin kai. Yana ba su damar yin tattaunawa a fili da gaskiya da kuma raba matsaloli. Duk da haka, idan kawai kuna saduwa a cikin al'ada, abokin tarayya zai iya samun abin ban sha'awa, don haka me yasa ba za ku gwada farauta Kwanan Kwanan Wata ba?

Misali,

  • Hoton lokacin da muka fara haduwa.
  • Wakar mu ta farko.
  • Tufafin da muka sa lokacin da muka sumbaci karo na farko.
  • Wani abu da yake tunatar da ku game da ni.
  • Abun hannu na farko da muka yi tare.
  • Wane abinci ba mu so?
Hoto: freepik

5/ Ra'ayin farautar Selfie Scavenger

Duniya koyaushe tana cike da zaburarwa, kuma daukar hoto wata hanya ce ta nutsar da kanku cikin duniya ta hanyar kirkira. Don haka kar ku manta da ɗaukar murmushinku a lokutan rayuwa don ganin yadda kuke canza kanku da selfie. Hakanan hanya ce mai daɗi don kawar da damuwa da ƙarin nishaɗi kowace rana.

Bari mu gwada kalubalen farautar selfie a ƙasa.

  • Ɗauki hoto tare da dabbobin maƙwabcinka
  • Ɗauki selfie tare da mahaifiyar ku kuma kuyi fuskar wauta
  • Selfie tare da furanni shuɗi
  • Selfie tare da baƙo a wurin shakatawa
  • Selfie tare da maigidan ku
  • Selfie kai tsaye da zarar kun tashi
  • Selfie kafin kayi barci

6/ Ra'ayin Farauta na Ranar Haihuwa

Bikin zagayowar ranar haihuwa tare da dariya, fatan alheri, da abubuwan tunawa zasu kara dankon abokai. Don haka, menene mafi kyau fiye da wata ƙungiya mai ra'ayin Scavenger Hunt kamar haka:

  • Kyautar ranar haihuwar da kuka samu lokacin da kuke ɗan shekara 1.
  • Ɗauki hoton wani wanda watan haihuwarsa ya zo daidai da naka.
  • Ɗauki hoto tare da ɗan sandan yankin.
  • Ɗauki hoto tare da wani baƙo kuma ka umarce su su saka shi a kan Labari na Instagram tare da taken "Happy Birthday".
  • Faɗa wani labari mai ban kunya game da kanku.
  • Ɗauki hoto tare da tsofaffin kayan tarihi a gidanku.

Ra'ayin farautar Scavenger na Waje

Hoto: freepik

1/ Ra'ayin farautar Scavenger na Camping

Kasancewa a waje yana da kyau ga lafiyar kwakwalwa, musamman idan kuna zaune a birni. Don haka, ɗauki lokaci don tsara zango tare da dangi ko abokai a ƙarshen mako. Zango zai fi jin daɗi idan kun haɗa shi tare da ra'ayoyin farautar ɓarna, saboda lokuta masu ban sha'awa na iya sa mu farin ciki da haɓaka.

Kuna iya gwada ra'ayoyin farauta na Camping Scavenger kamar haka:

  • Ɗauki hotuna na nau'in kwari guda 3 da kuke gani.
  • Tattara ganye 5 na tsire-tsire daban-daban.
  • Nemo dutse mai siffar zuciya.
  • Ɗauki hoto na siffar girgijen.
  • Wani abu ja.
  • Kofin shayi mai zafi.
  • Yi rikodin bidiyo na kafa tanti.

2/ Ra'ayin Farautar Halitta

Kasancewa mai aiki a cikin korayen wurare kamar wuraren shakatawa, dazuzzuka, gonakin gonaki, da sauran filayen waje na iya ƙarfafa lafiyar jiki da ta hankali ta hanyar rage hawan jini da rage damuwa. Don haka Farautar Scavenger Nature zai zama babban aiki a gare ku da ƙaunatattun ku.

  • Zana hoton tsuntsu da kuke gani.
  • Fure mai rawaya
  • Ƙungiya na mutanen da ke da fikinik/sansani
  • Matsa bishiyar mafi kusa da ku.
  • Rera waƙa game da yanayi.
  • Taba wani abu mai tauri.

Ra'ayoyin Farkon Scavenger Na Farko

Meme:imgflip

1/Farin Scavenger na Tsayawa a Gida 

Tare da haɓaka fasahar fasaha, kamfanoni da yawa suna ɗaukar samfurin aiki tare da ma'aikata a duniya. Duk da haka, yana da kuma ƙalubale don gano abubuwan da ke da tasiri na ayyukan haɗin gwiwar ma'aikata, amma Gidan Scavenger Hunt shine kyakkyawan zaɓi da ba ku so ku rasa. Kuna iya gwada wasu ra'ayoyi don Hunt Scavenger Hunt kamar:

  • Duba daga tagogin ɗakin kwanan ku
  • Ɗauki hoton selfie tare da unguwar ku
  • Ɗauki ɗan gajeren bidiyo na yanayin waje a yanzu kuma raba shi akan Instagram.
  • Fadi nau'ikan bishiyoyi guda uku da suke girma a bayan gida.
  • Ɗauki shirin na daƙiƙa 30 na rawar ku ga kowace waƙa ta Lady Gaga.
  • Ɗauki hoton filin aikin ku a halin yanzu. 

2/ Meme Scavenger Hunt Ra'ayoyin

Wanene baya son memes da barkwanci da suke kawowa? Scavenger Hunt meme ba wai kawai ya dace da ƙungiyoyin abokai da dangi ba, har ma ɗayan mafi sauri hanyoyin karya kankara don ƙungiyar aikin ku.

Bari mu farautar memes tare da wasu shawarwarin da ke ƙasa kuma mu ga wanda ya cika lissafin da sauri. 

  • Lokacin da wani ya girgiza ku, amma ba ku san ko su waye ba
  • Abin da nake kama a dakin motsa jiki. 
  • Lokacin da kuka bi koyaswar kayan shafa amma ba ta zama kamar yadda kuke so ba. 
  • Ban gane dalilin da yasa ba na rage kiba. 
  • Lokacin da shugaba ya wuce kuma dole ne ku yi kamar kuna aiki. 
  • Lokacin da mutane suka tambaye ni yadda rayuwa ke tafiya,

Ra'ayoyin Scavenger na Kirsimeti

Kirsimati wata rana ce da mutane ke bayyana soyayyarsu, da ba da fata da jin dadi ga na kusa da su. Don sanya lokacin Kirsimeti ya zama mai ma'ana da abin tunawa, bari mu yi wasa Scavenger Hunt tare da ƙaunatattun ku ta bin wasu shawarwarin da ke ƙasa!

  • Wani sanye da riga kore da ja.
  • Bishiyar Pine mai tauraro a saman.
  • Ɗauki hoto tare da Santa Claus da kuka hadu da gangan a can.
  • Wani abu mai dadi.
  • Abubuwa uku sun bayyana a cikin fim din Elf.
  • Nemo mai dusar ƙanƙara.
  • Kukis na Kirsimeti.
  • Jarirai suna yin ado kamar elves. 
  • Yi ado gidan gingerbread.
hoto: freepik

Matakai Don Ƙirƙirar Ƙwararriyar Farautar Scavenger

Don samun nasarar farautar Scavenger, ga matakan da aka ba ku shawara.

  1. Yi shiri don tantance wuri, kwanan wata, da lokacin da farautar Scavenger zai gudana.
  2. Ƙayyade girma da adadin baƙi/'yan wasan da za su shiga.
  3. Tsara takamaiman alamu da abubuwan da kuke buƙatar amfani da su. Wadanne shawarwari kuke bukata ku bayar game da su? Ko a ina kuke buƙatar ɓoye su?
  4. Sake fasalta jerin ƙungiyar /'yan wasa na ƙarshe kuma buga jerin alamun farautar Scavenger don su.
  5. Shirya kyautar, dangane da ra'ayi da ra'ayin farautar aljan kuma kyautar za ta bambanta. Ya kamata ku bayyana kyautar ga mahalarta don faranta musu rai.

Maɓallin Takeaways

Huntun Scavenger babban wasa ne don motsa hankalin ku ya mai da hankali cikin kankanin lokaci. Ba wai kawai yana kawo farin ciki, shakku, da jin daɗi ba amma kuma hanya ce ta haɗa mutane tare idan suna wasa tare. Da fatan, Scavenger Hunt ra'ayoyin cewaAhaSlides da aka ambata a sama na iya taimaka muku samun nishaɗi da lokacin tunawa tare da abokanka, dangi, da abokan aiki.

Bincika yadda ya kamata tare da AhaSlides

Kwakwalwa mafi kyau tare da AhaSlides

Hakanan, kar ku manta da hakan AhaSlides yana da babban ɗakin karatu na tambayoyin kan layida wasanni a shirye don ku idan kuna da taƙaitaccen ra'ayoyin don taron ku na gaba.

Tambayoyin da

Menene ra'ayoyin farauta masu ban dariya a kusa da gidan?

Manyan ra'ayoyin 18 sune Binciken Sock, Kitchen Capers, Balaguron Ƙarƙashin Ƙarƙashin Gada, Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwa, Wasan Wasan Fim, Sihiri na Fim, Hauka na Mujallar, Pun-tastic Pun Hunt, Junk Drawer Dive, Tafiya Lokacin Toilet, Pet Parade, Bathroom Bonanza , Wasan Kid, Fridge Follies, Pantry Puzzler, Lambun Giggles, Tech Tango da Artistic Antics.

Menene ra'ayoyin farautar ranar haihuwa ga manya?

Zaɓuɓɓukan 15 sune farauta na Bar Crawl, Kalubalen Hoto, Adventure Room Escape, Farauta Kyauta, Farauta Dinner na Asiri, Kasadar Waje, Farautar Duniya, Farauta Tufafi, Farauta Tarihi, Farautar Gallery, Farautar Abincin Abinci, Fim ko TV Nuna farauta, farauta mara kyau, farauta wasan wasa da farauta DIY Craft

Yadda za a bayyana alamun farautar scavenger?

Bayyana alamun farautar ɓarna da ƙirƙira da kuma nishadantarwa na iya sa farautar ya fi ban sha'awa. Anan akwai hanyoyin jin daɗi guda 18 don bayyana alamun farautar ɓarna, gami da: kacici-kacici, saƙon asiri, guntun wuyar warwarewa, akwatin farauta, mamakin balloon, saƙon madubi, farautar dijital, ƙarƙashin abubuwa, taswira ko zane, kiɗa ko waƙa, Glow-in- Dark, a cikin Girke-girke, Lambobin QR, Puzzle Jigsaw, abubuwan ɓoye, ƙalubalen hulɗa, saƙo a cikin kwalban da haɗin sirri

Akwai app farauta kyauta?

Ee, gami da: GooseChase, Mu Yi Yawo: Scavenger Hunts, ScavengerHunt.Com, Lab ɗin Adventure, GISH, Google's Emoji Scavenger Hunt da Geocaching.