Menene Jadawalin Aiki na 9-80? Fa'idodin da Ba a Faɗawa ba, Matsaloli & Misalai a cikin 2024

Work

Leah Nguyen 06 Nuwamba, 2023 7 min karanta

Shin kun taɓa jin kamar jadawalin 9-5 na yau da kullun yana da ban sha'awa sosai kuma yana ƙuntata kwanakin nan? To, ba kai kaɗai ba - ton mutane suna tunanin lokaci ya yi don sabon abu.

Kamfanoni da yawa suna fahimtar hakan, yayin da suke fara ba da wasu hanyoyin da za a iya amfani da su na yau da kullun na 9-5.

Ɗayan zaɓin da ke samun shahara shine jadawalin aiki na 80/9.

Ba tabbata ko zai yi kyau ga ku ko ƙungiyar ku? Babu damuwa, za mu raba muku duka.

Za mu bayyana daidai yadda 9-80 tsarin aiki yana aiki, ribobi da fursunoni ga ma'aikata da ma'aikata, da kuma ko zai iya dacewa da kasuwancin ku.

Teburin Abubuwan Ciki

Nasihu don Ingantaccen Haɗin kai

Rubutun madadin


Neman Karin Nishaɗi Yayin Taro?

Tara membobin ƙungiyar ku ta hanyar tambayoyi masu daɗi AhaSlides. Yi rajista don ɗaukar tambayoyin kyauta daga AhaSlides template library!


🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
Samo ƙungiyar ku don sadarwa tare da juna ta hanyar shawarwarin ra'ayoyin da ba a san su ba tare da AhaSlides

Menene Jadawalin Aiki na 9-80?

Jadawalin aikin 9/80 shine madadin ga gargajiya 9-5, Makon aiki na kwana biyar inda maimakon yin aiki awanni 8 a rana, Litinin zuwa Juma'a, ku aiki 9 hours a rana a lokacin aikin mako biyu.

Wannan yana ƙara har zuwa sa'o'i 80 kowane mako biyu (kwanaki 9 x 9 hours = awa 81, rage awa 1 na karin lokaci).

Kuna samun hutu kowace Juma'a a matsayin naku ranar sassauci. Don haka mako guda za ku yi aiki Litinin-Alhamis da Litinin-Jumma'a mai zuwa.

Wannan yana ba ku hutu na kwanaki 3 kowane mako, don haka kuna samun ƙarin lokacin hutu yadda yakamata ba tare da amfani da kwanakin hutu ba.

Yawancin lokaci ana saita jadawalin ku don haka ranar sassauƙan ku ta faɗi a rana ɗaya kowace lokacin biya. Wannan yana kiyaye daidaito.

Tsare lokaci har yanzu yana bin ka'ida 40-hour mako-mako dokokin kan kari akan biya. Duk wani abu da ya wuce awa 8 a cikin yini ko sa'o'i 80 a cikin lokacin biyan kuɗi yana haifar da OT.

Yadda za a lissafta jadawalin aikin 9-80 ko jadawalin aikin 80/9
9-80 tsarin aiki

Menene Misalin Jadawalin Aiki na 80/9?

Ga samfurin yadda jadawalin aikin 9/80 yayi kama, tare da hutun abincin rana na sa'a ɗaya kowace rana:

Week 1Week 2
Litinin 8:00 - 6:00
Talata 8:00 - 6:00
Laraba 8:00 - 6:00
Alhamis 8:00 - 6:00
Juma'a 8:00 - 5:00
Litinin 8:00 - 6:00
Talata 8:00 - 6:00
Laraba 8:00 - 6:00
Alhamis 8:00 - 6:00
Ranar Juma'a
Misali na jadawalin 9-80

Wasu masana'antu gama gari waɗanda ke amfani da jadawalin aikin 9-80 sun haɗa da:

Ofisoshin gwamnati - Hukumomin tarayya, jihohi da na gida akai-akai suna ba da 9-80 ga ma'aikata. Abubuwa kamar DMVs, sabis na gidan waya, da sassan ayyukan jama'a.

Healthcare - Asibitoci suna son ɗaukar hoto na kwanaki 7 a mako, don haka juma'a masu juyawa suna taimakawa da hakan. Ma'aikatan ofis kamar asibitoci da dakunan gwaje-gwaje suma sun karbe shi.

Kayan more rayuwa - Wurare kamar wuraren kula da ruwa, kamfanonin wutar lantarki, da dai sauransu suna buƙatar kulawa akai-akai don haka jadawalin ya inganta ɗaukar hoto.

Manufacturing - Domin 24/7 samar benaye, 9/80 taimaka tabbatar da dace ma'aikata a fadin canje-canje yayin ba da sassauci.

Cibiyoyin kira - Ayyukan sabis na abokin ciniki suna aiki da kyau tare da jadawalin tunda lokutan jira ba su da yawa tare da karkatattun ƙarshen mako.

Dokar doka - Ofishin 'yan sanda, gidan yari da kotuna sun amince da shi tun da wuri don daidaita lokutan aiki.

retail - Shagunan da ke buɗewa a ƙarshen mako suna ganinsa azaman fa'ida ga ma'aikata na cikakken lokaci.

Transport - Duk wani abu daga kamfanonin jiragen sama zuwa kamfanonin jigilar kaya zuwa sashin motocin.

Technology - Masu farawa da kamfanonin fasaha na iya son ɗaukar wannan jadawalin aiki don haɓaka sassauci da jawo hazaka.

Menene Fa'idodin Jadawalin Aiki na 9-80?

Za a iya aiwatar da jadawalin aiki na 9-80 a cikin kamfanin ku? Yi la'akari da waɗannan fa'idodin don ganin ko ya dace:

Ga Ma'aikata

Fa'idodin tsarin aikin 80/9 ga ma'aikaci
Fa'idodin tsarin aiki na 9-80 ga ma'aikata
  • Duk sauran ranar juma'a - Wannan jadawalin mako-mako yana ba ma'aikata ƙarin hutun rabin kwana kowane mako, da gaske suna ba da ƙarin rana ta kowane lokacin biyan kuɗi. Wannan yana ba da damar hutun kwanaki 3 na karshen mako ko hutun tsakiyar mako.
  • Yana kiyaye satin aiki na sa'o'i 40 - Har yanzu ma'aikata suna aiki awanni 80 a cikin sati biyun, don haka ba sa asarar kowane sa'o'in biya. Wannan zai iya taimakawa wajen kiyaye ma'auni na rayuwar aiki lafiya.
  • Sassauci - Jadawalin yana ba da ƙarin sassauci fiye da jadawalin Mon-Juma'a na gargajiya. Ma'aikata na iya tsara alƙawura ko gudanar da al'amuran kansu a ranar Juma'ar da suke "kashe" ba tare da amfani da PTO ba.
  • Rage farashin tafiye-tafiye - Ta hanyar samun hutu kowace Juma'a, ma'aikata suna ajiyar iskar gas da sufuri mako guda cikin biyu. Wannan zai iya rage kudaden su na wata-wata.
  • Ƙara yawan aiki - Wasu bincike sun nuna m jadawalin kai ga mafi girma aiki gamsuwa da ƙarancin ƙonawa, wanda zai iya haɓaka haɗin gwiwar ma'aikata da haɓaka aiki.
  • Ƙarin lokaci don aikin ɗan lokaci - Ko da yake ba mu ba da shawarar shi ba saboda yana iya yin tasiri ga lafiyar kwakwalwa da lafiyar mutum, karin ranar hutu yana ba da dama ga wasu don yin wasan motsa jiki ko aiki na lokaci-lokaci zuwa. sami ƙarin kudin shiga.

Ga Masu Ma'aikata

Fa'idodin tsarin aiki na 9/80 ga ma'aikata
Fa'idodin tsarin aiki na 9-80 don masu ɗaukar aiki
  • Ƙara yawan aiki - Nazarin ya nuna jadawalin zai iya rage damuwa da ƙonawa, yana haifar da aiki mai inganci. Ma'aikata na iya zama mafi mayar da hankali da kuma tsunduma.
  • Rage yawan kuɗin da ake kashewa - Ana iya rufe ofisoshi kowace ranar Juma'a, tare da adana kayan aiki, kulawa da sauran kuɗaɗen da ake kashewa na rabin yini kowane mako.
  • Jan hankali da riƙe hazaka - Yana ba kamfani fa'ida wajen ɗaukar ma'aikata da kiyaye manyan ƴan wasan da ke darajar sassaucin wurin aiki.
  • Ingantattun sabis na abokin ciniki - Ci gaba da ɗaukar hoto don ƙarin sa'o'i yana ba da damar yin hidima ga abokan ciniki ko gudanar da alƙawura/kira a cikin satin aiki.
  • Jadawalin sassauci - Manajoji suna da sassauci don isassun ayyuka ko ayyuka na ma'aikata a cikin cikakken sa'o'in aiki na kowace rana.
  • Ƙananan rashin zuwa - Wataƙila ma'aikata za su yi amfani da ƙananan kwanakin rashin lafiya ko lokacin da ba a shirya ba tun da suna da ƙarin lokacin da aka tsara a wani wuri.
  • Haɓakawa cikin ɗabi'a da haɗin kai - Ƙara gamsuwar aiki daga jadawalin yana haifar da ingantacciyar al'adun kamfani da alaƙa tsakanin sassan.

Matsalolin Haɓakawa na Jadawalin Aiki na 9-80

Rashin hasara na jadawalin aikin 9/80
Rashin hasara na jadawalin aiki na 9-80

Kafin yin tsalle gaba don canza manufofin, kuna buƙatar yin la'akari da juzu'in wannan jadawali na aiki, kamar:

  • Matsalolin gudanarwa - Yana buƙatar ƙarin daidaitawa da tsarawa don tabbatar da isasshen ɗaukar hoto a cikin sassan kowace rana.
  • Yiwuwar rashin ɗaukar hoto - Maiyuwa ba za a sami isassun ma'aikata ba a cikin kwanakin aiki masu tsayi ko "kashe" Juma'a don wasu ayyuka.
  • Kudin kari - Ma'aikatan da ke aiki sama da sa'o'i 8 a cikin tsawan kwanakin da aka tsara suna haifar da buƙatun biyan albashin kari.
  • Rashin sassauƙa - Jadawalin yana da tsauri kuma baya bada izinin sauƙaƙan sauƙaƙan kwanaki / sa'o'i kamar yadda buƙatun canjin ke canzawa. Maiyuwa ba zai dace da kowane matsayi ba.
  • Sa'o'in bin diddigi - Yana da wahala ga manajoji da lissafin albashi don bin sa'o'i daidai a ƙarƙashin madaidaicin satin aiki. Tsarin aiwatarwa yana da mahimmanci tare da tsarin lokaci don yin rajista da lokacin miƙa mulki don daidaitawa / sadarwa.
  • Rashin sadarwa - Akwai ƙarin haɗarin rashin sadarwa idan kasancewar ma'aikata ya canza sau biyu kowane mako.
  • Haɗin kai yana tasiri - Yin aiki daban-daban jadawali a cikin ƙungiyoyi na iya yin mummunan tasiri ga haɗin gwiwa da aikin rukuni.
  • Rashin daidaito - Ba duk ayyuka ko ayyuka na iya dacewa da jadawalin ba, haifar da rashin daidaituwa tsakanin matsayi. Wasu ayyuka kamar sabis na abokin ciniki, kiwon lafiya ko aikin canji bazai ƙyale sassaucin jadawalin ba.
  • Matsakaicin nauyin aiki - Aiki na iya ƙarewa da samun rarraba marar daidaituwa a cikin jadawalin mako biyu.
  • Abubuwan haɗin kai - Yana iya zama ƙalubale ga ma'aikatan 9/80 don daidaitawa yadda ya kamata tare da abokan tarayya akan daidaitaccen jadawalin MF.

Maɓallin Takeaways

Jadawalin aiki na 9-80 yana ba da ƙarin lokacin hutu ba tare da rage albashi ba ko haɓaka sa'o'i yayin da yake riƙe babban matakin sassauci.

Yana ba da fa'idodi masu yawa tare da ingantaccen tsari amma maiyuwa bazai dace da duk masana'antu ko al'adun kamfani / zaɓin sadarwa ba.

Horowa akan ƙayyadaddun ƙayyadaddun jadawalin kamar kiyaye lokaci, ƙa'idodin halarta da daidaitawa tare da daidaitattun abokan aiki na da mahimmanci don kiyaye tafiyar aiki mara kyau.

Horar da Inganci Duk Lokacin & Duk Inda Ka Je

Sabbin manufofi suna buƙatar lokaci don ɗauka. Sadar da bayanan ku a sarari tare da yin zaɓe da Q&A.

jirgin kasa yadda ya kamata da AhaSlides' jefa kuri'a masu ban sha'awa da fasalin Q&A

Tambayoyin da

Awa nawa ne jadawalin 9/80 kowane mako?

A cikin jadawalin aiki na 9/80, ma'aikata suna aiki sa'o'i 9 a kowace rana a cikin kwanaki 9 a cikin lokacin biyan kuɗi na mako biyu.

Menene jadawalin aiki 3 12?

Jadawalin aiki na 3/12 yana nufin juyawa inda ma'aikata ke aiki na awanni 12 akan kwanaki 3 a mako.

Menene jadawalin 9 80 a Texas?

Tsarin 9/80 yana aiki kamar yadda yake a Texas kamar yadda yake a wasu jihohi. Ana ba masu ɗaukan ma'aikata a Texas damar aiwatar da jadawalin 9/80 azaman zaɓin aiki mai sassauƙa ga ma'aikata, muddin ana bin ƙa'idodin kari.

Shin jadawalin 9 80 doka ne a California?

Ana ba wa ma'aikatan California damar yin amfani da madadin jadawalin satin aiki kamar 9/80 muddin sun bi dokokin albashi da sa'a. Dole ne a karɓi jadawalin da aƙalla 2/3 na ma'aikatan da abin ya shafa ta hanyar jefa kuri'a a asirce. Wannan ya halatta canjin jadawalin.