Shin mahalarci ne?

11 Kyakkyawan Uzuri don Rasa Ayyuka a 2024

11 Kyakkyawan Uzuri don Rasa Ayyuka a 2024

Work

Astrid Tran 17 Nov 2023 7 min karanta

Ma'aikata yawanci suna da kewayon kyakkyawan uzuri don rasa aiki saboda yanayin da ba a zata ba. Koyon yadda ake isar da mafi kyawun uzuri don rasa aiki yana da mahimmanci don kula da halayen ƙwararru da kuma tabbatar da kyakkyawan matsayi tare da mai aikin ku. 

Idan kuna neman uzuri masu kyau don rasa aiki na mako ɗaya, rana, ko a minti na ƙarshe kuma hanya mafi kyau don isar da su, bari mu bincika uzuri 11 masu kyau don rasa aiki, tukwici da dabaru a cikin wannan labarin.

Teburin Abubuwan Ciki

Nasihu don Ingantaccen Haɗin kai

Rubutun madadin


Kuna buƙatar nemo hanyar shiga ƙungiyar ku?

Inganta ƙimar riƙewa, sa ƙungiyar ku suyi magana da juna da kyau tare da tambayoyi masu daɗi akan AhaSlides. Yi rajista don ɗaukar tambayoyin kyauta daga ɗakin karatu na samfurin AhaSlides!


🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
Kyakkyawan Uzuri Don Rashin Aiki
Kyakkyawar Uzuri Don Rashin Aiki | Source: Shutterstock

11 Kyawawan Uzuri don Rashin Aiki

Yana da amfani a san uzuri masu dacewa don rasa aiki don ku kasance cikin kwanciyar hankali a gida ko yin kasuwancin ku bayan neman rashin aiki. Kiran neman aikin da ya ɓace ba abu ne mai wahala ba, amma idan kun ba da uzuri mara kyau, zai iya haifar da sakamako mara kyau, kuma ƙila ba za ku so maigidan ku ya yi shakka ko fushi game da barin ku ba zato ba tsammani. Muni shine faɗakarwa ko cire kari. Don haka ci gaba da karantawa don waɗannan uzuri masu kyau don rasa aiki zai iya zama mafi kyawun taimako. Ana iya amfani da wannan don gajerun sanarwa biyu a gaba ko ba tare da sanarwa ba.

#1. Ba zato ba tsammani 

"Rashin lafiya ba zato ba tsammani" na iya zama uzuri mai ma'ana na rashin aiki, idan dai ana amfani da shi da gaskiya kuma ba tare da ɓata lokaci ba. Misali, Allergy, ciwon kai da ba zato ba tsammani, da ciwon ciki na iya zama uzuri mai kyau na rashin zuwa aiki.

#2. Gaggawar iyali

"Gaggawa na Iyali" na iya zama ingantaccen uzuri don rasa aiki, musamman ma rashin aiki na mako guda saboda yana nuna cewa akwai wani yanayi mai tsanani da ya shafi dangi wanda ke buƙatar kulawar ku kuma yana iya hana ku samun damar yin aiki aƙalla kwana ɗaya. , ko da mako guda. Misali, an kwantar da wani dangi a asibiti kuma yana buƙatar goyon bayan ku da kasancewar ku.

Abubuwan gaggawa na gida don rasa aiki - Uzuri masu ma'ana don rasa aikin. Hoto: Tosaylib.com

#3. Buƙatar minti na ƙarshe don shiga cikin jana'izar

Kamar yadda dole ne ku shiga cikin jana'izar kuma kira ne na ƙarshe daga abokan ku, uzuri ne mai ma'ana don rashin aiki. Halartar jana'izar al'amari ne mai ma'ana kuma mai mahimmanci, kuma yana iya fahimtar cewa kuna iya buƙatar ɗaukar hutun aiki don halarta. A mafi yawan lokuta, mai aiki zai kasance mai fahimta da goyan bayan buƙatar ku don halartar jana'izar, don haka yana da kyakkyawan uzuri na rashin aiki.

#4. Motsawa

Motsin gida aiki ne mai cin lokaci kuma galibi mai buƙatar jiki wanda zai iya buƙatar ku ɗauki lokaci, don haka yana iya zama ɗaya daga cikin kyawawan uzuri don rasa aiki. Ya kamata ku sanar da kamfanin ku kwanakin da za ku motsa da kuma tsawon lokacin da kuke tsammanin buƙatar aiki ta hanyar ba su taƙaitaccen sanarwa tukuna.

#5. Likitan ganawa

Ba duk likitoci ba ne ke samuwa a waje da lokutan aiki na yau da kullun ko kuma lokacin jinkirin rana ko mako. Yawancin likitoci sun tambayi marasa lafiya su bi jadawalin su don saita alƙawari na likita. Don haka, ganawa da likita yana daga cikin mafi kyawun uzuri na likita don rashin aiki saboda yana da mahimmanci a ba da fifiko ga lafiyar ku da kuma kula da duk wata matsala ta likita a kan lokaci.

Kyakkyawan Uzuri Don Rashin Aiki
Uzuri mai wayo don kira daga aiki - 11 Kyawawan uzuri don rasa aiki | Source: BuzzFeed

#6. Ciwon Yaro

Ciwon yaranku kyakkyawan uzuri ne na tashi daga aiki. Ga waɗanda ke da yara, idan yaronsu ba shi da lafiya, babu dalilin da zai sa kamfanin ya ƙaryata irin wannan uzuri mai tsanani don rashin zuwa aiki. Halin gaggawa ne wanda ke buƙatar kulawa cikin gaggawa kuma ba za a iya tsammani ba ko kuma an tsara shi a gaba.

#7. An soke Makaranta/Kiwon Yara

Kasancewa iyaye masu aiki aiki ne mai ban tsoro, kuma akwai wasu lokatai da za ku yi kira daga aiki don kula da su. Idan kuna da yara da makarantarsu, kulawar yara ko renon yara an soke su ba zato ba tsammani, wannan na iya kasancewa cikin kyakkyawan uzuri don rasa aiki.

Kyakkyawan dalilai don rasa aiki. Hoto: Gov.uk

#8. Bace Pet

Mai sarrafa ku zai fahimci abin da kuka rasa ba zato ba tsammani, saboda yana iya zama damuwa da kwarewa. Yana da mahimmanci don ɗaukar lokacin da kuke buƙatar neman dabbar ku don magance halin da ake ciki kuma ku ba da fifiko ga jin daɗin ku a cikin wannan mawuyacin lokaci. Don haka kada ku damu game da ko yana da kyau uzuri don rasa aiki ko a'a.

Mafi kyawun uzuri don rasa aiki. Hoto: Forbes.com

#9. Biki/Biki na Addini

Idan kuna neman uzuri mai kyau don rasa aiki kamar yadda dole ne ku halarci al'amuran addini ko bukukuwa, kada ku yi shakka ku ambaci shi ga manajojin ku ko sashen HR. Yawancin ma'aikata sun fahimci kuma suna mutunta imanin ma'aikatansu da ayyukansu, kuma za su kasance a shirye don biyan bukatun ma'aikatan su.

#10. Gyaran Gaggawa mara Tsammani

Idan kuna buƙatar zama a gida don magance matsalar gyara ko gyara a cikin gidan ku da ba za ku iya jira ba, kuna iya bayyana wa mai aikin ku cewa kuna buƙatar kasancewa a gaban mai gyara ko ɗan kwangila ya zo gidanku. Suna da kyakkyawan uzuri don rasa aiki yayin da yawancin ayyukan kula da gida ke aiki a cikin sa'o'i na yau da kullun.

#11. Aikin juri ko wajibcin doka

Idan an gayyace ku don aikin juri ko kuna da wajibcin doka wanda ke buƙatar halartar ku, wannan babban uzuri ne na rashin aiki. Doka tana buƙatar masu ɗaukan ma'aikata su ba wa ma'aikatansu hutu don aikin juri ko wajibcin doka, don haka kada ku ji tsoron neman lokacin da kuke buƙata.

Ma'aikaci na ma'aikata yana da mahimmanci a wurin aikin ku, don haka sami ƙungiyar ku don yin magana da juna da kyau tare da wasan nishaɗi akan AhaSlides.

Tambayoyin da

Bari mu bincika mafi kyawun uzuri don kiran fita daga aiki!

Q: Menene uzuri mai gaskatawa don rasa aiki?

A: Babban uzuri don rasa aiki gaskiya ne, na gaske, kuma an bayyana shi a fili ga mai aikin ku. Misali, Idan ba za ku iya zuwa aiki ba saboda matsalar mota ko al'amuran sufuri, wannan ingantaccen uzuri ne na rasa aiki.

Q: Ta yaya zan fita daga aiki a minti na ƙarshe?

A: Fita daga aiki a cikin minti na ƙarshe ba yanayi ne mai kyau ba kuma ya kamata a kauce masa a duk lokacin da zai yiwu, saboda yana iya damun mai aiki da abokan aiki. Duk da haka, idan kun sami kanku a cikin yanayin da kuke buƙatar fita daga aiki a minti na ƙarshe, ga wasu matakan da za ku iya ɗauka:

Idan za ta yiwu, ba da uzuri masu kyau don barin aiki a cikin minti na ƙarshe, misali, gaggawar iyali kamar dangin ku a cikin hatsarin mota ko kuma ya yi rashin lafiya ba zato ba tsammani. Bayan ka bar aiki, bibiyi da mai aikinka don tabbatar da cewa suna da duk abin da suke buƙata kuma don ganin ko akwai wani abu da za ka iya yi don taimakawa.

Q: Ta yaya kuke yin kira daga aiki ba tare da bayar da dalili ba?

A: Dalilin sirri: Idan kamfanin ku ya ba ku hutu na sirri don amfani a ko'ina cikin shekara, yawanci za ku iya ɗauka ba tare da bayar da takamaiman uzuri ba. Gaggawa: Idan kana son kiyaye sirrinka da sirrinka gwargwadon yiwuwa, za ka iya cewa gaggawa ce don magance al’amuran iyali ko na gida kuma ka fita daga aiki. 

Q: Ta yaya za ku gaya wa maigidan ku dole ne ku rasa aiki?

A: Akwai uzuri masu kyau da yawa don rasa aiki kuma kuna iya yin rubutu ko imel game da wannan. Daidaita aiki da rayuwa ba abu ne mai sauƙi ba kuma koyaushe akwai lokuta da ba zato ba tsammani suna faruwa kuma dole ne ku kira daga aiki don magance su. 

Q: Wadanne dalilai ne ake la'akari da kyakkyawan uzuri don rasa aiki yayin bala'i?

A: Kamar yadda kamfanoni da yawa har yanzu sun kasance matasan aiki ko m aiki, za ku iya samun wasu uzuri masu kyau don rasa aiki kamar rashin wutar lantarki, ko matsalolin gida. 

Q: Menene mafi kyawun uzuri na minti na ƙarshe don rasa aiki?

A: Wasu yanayi na gaggawa waɗanda ba su da iko kamar gyaran gida, ambaliya ko gobara, ko mutuwa a cikin dangi sune uzuri masu kyau don rasa aiki a cikin minti na ƙarshe.

Dabarun Nasara don Ba da Uzuri Mai Kyau don Rashin Aiki

  • Yana da mahimmanci ku kasance masu gaskiya tare da ma'aikacin ku kuma ku yi amfani da uzuri na halal don rashin aiki kawai, saboda yawan yin amfani da uzuri na karya na iya lalata amincin ku da mutunci a wurin mai aikin ku.
  • Ka tuna cewa mai aikinka na iya buƙatar shaida ko wasu takaddun don tabbatar da uzurin ku, kamar takardar likita ko rasidin, kuma ku kasance cikin shiri don samar da wannan idan ya cancanta. 
  • Ya kamata ku yi magana da mai aikin ku da wuri-wuri don bayyana rashiwar ku a taƙaice kuma ku sanar da su lokacin da kuke tsammanin dawowa. Wannan zai ba ma'aikacin ku isasshen lokaci don yin shirye-shiryen da suka dace don rufe rashi.
  • Idan za ta yiwu, yi ƙoƙarin tsara jadawalin aikin ku ta yadda rashinku zai yi tasiri kaɗan ga abokan aikinku da nauyin aiki.
  • Bincika manufofin kamfanin ku game da hutun baƙin ciki ko lokacin hutu don abubuwan gaggawa na sirri don tabbatar da cewa kun bi hanyoyin da suka dace.
  • Idan zai yiwu, tambayi maigidan ku ko za ku iya yin aiki a gida wata rana, kuma ku shirya tarurrukan kan layi maimakon haka, don ku sami damar yin aiki da sauri. Laka na iya zama kayan aikin gabatarwa mai kyau don online aiki da tarurrukan kama-da-wane. 
Yin aiki mai nisa na iya taimakawa rage uzuri Don Rasuwar Aiki | Source: Shutterstock

Maɓallin Takeaways

Yana da mahimmanci ka kasance masu gaskiya da gaskiya tare da mai aiki da kuma sanar da su dalilin da yasa ba ka nan. Yawancin ma'aikata sun fahimci ƙalubalen daidaita aiki da alhakin iyali kuma za su kasance a shirye su yi aiki tare da ku don nemo mafita da ke aiki ga kowa da kowa. Kamfanoni na iya tunanin gudanarwa Hybrid aiki wanda zai iya taimakawa wajen rage uzuri don rasa aiki da haɓaka haɗin gwiwa.

Rubutun madadin


Kuna buƙatar nemo hanyar shiga ƙungiyar ku?

Inganta ƙimar riƙewa, sa ƙungiyar ku suyi magana da juna da kyau tare da tambayoyi masu daɗi akan AhaSlides. Yi rajista don ɗaukar tambayoyin kyauta daga ɗakin karatu na samfurin AhaSlides!


🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️