Shin kun taɓa mamakin me yasa a Fim tsoroana bayyana shi a matsayin abin tsoro, ko me yasa ba a yiwa wannan fim lakabi da soyayya ba alhalin a fili yake?
An dafa shi duka zuwa nau'in - nau'ikan da ke bayyana nau'ikan fina-finai daban-daban.
Amma menene nau'in fim? Ta yaya aka san fim ɗin wane nau'i ne? Bari mu bincika wannan a cikin labarin.
Teburin Abubuwan Ciki
- Menene Salon Fim?
- Yadda Ake Ma'anar Fim Na Salon?
- Shahararrun nau'ikan fina-finai 9
- Kwayar
- Tambayoyin da
Ƙirƙiri Binciken Kyauta
AhaSlides' fasalin zabe da ma'auni suna sauƙaƙa fahimtar abubuwan da masu sauraro suka samu.
🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
Menene Salon Fim?
Wani nau'in fimfim ne da ya dace da wani nau'i na musamman ko nau'in da aka ayyana ta hanyar makircinsa, jigogi, sautin sa da salonsa.
Ganyayyaki na yau da kullun suna taimakawa ayyana nau'ikan nau'ikan, kamar gidajen da ke cikin firgita ko baƙi a cikin sci-fi. Alamun gani kamar kaya, saiti da hotuna suna ƙara sigina nau'i ga masu kallo.
Shahararrun nau'o'in suna kan yin zagayowar ciki da waje daga shaharar da aka fi sani da su tsawon shekaru da yawa. Salon tarurruka na ba da damar masu yin fina-finai su juyar da tsammanin ta hanyar karkatar da dabarun da suka saba.
Ba a tsaftace nau'ikan halittu ba, akwai wasu subgheries wadanda suka fada cikin rukuni mai girma. Misali, abubuwan ban tsoro na sci-fi da abubuwan ban tsoro na allahntaka wani bangare ne na nau'in ban tsoro, amma biyun suna da takamaiman hanyoyin ba da labari da gani.
Yadda Ake Ma'anar Fim Na Salon?
Don ayyana nau'i a cikin fim, akwai wasu mahimman abubuwa da ya kamata a yi la'akari da su:
- Yarjejeniyar labari - Fina-finai na nau'ikan suna bin tsarin ba da labari gama gari, nau'ikan halaye, da na'urorin ƙirƙira da ake tsammani a cikin wannan nau'in.
- Salon Kayayyakin gani/Mise-en-scene - Abubuwan kamar fina-finai, ƙirar samarwa, da kayan sawa suna taimakawa saita sautin gani na nau'in.
- Abubuwan da suka shafi jigo - Fina-finai na nau'ikan suna bincika jigogi masu maimaitawa musamman ga waccan nau'in, kamar tsoro a cikin tsoro ko adalci a yammacin duniya.
- Saita/wuri - Wasu nau'ikan nau'ikan suna nuna halayen halayen, kamar sararin samaniya a cikin sci-fi ko daji dajin Yamma tare da wuri mai ƙura da saloon.
- Sautin / yanayi - Gabaɗaya yanayin fim ɗin kuma yana bayyana nau'in, kamar fina-finan barkwanci za su sami haske, sautin nishadi yayin da fina-finai masu ban tsoro ke haifar da tsoro da damuwa.
- Hasashe - Fina-finan Salon suna wasa da, yin tsokaci, ko karkatar da tsammanin abubuwan da suka saba da masu kallo na wannan rukunin.
- Abubuwan labari - Sassan gama gari na labarin (MacGuffins, climaxes, da irin wannan) musamman ga kowane nau'in taimakon fina-finai masu dacewa.
Shahararrun nau'ikan fina-finai 9
#1. Salon aiki
Fina-finan wasan kwaikwayo galibi suna nuna ƙwaƙƙwaran ƙira, fadace-fadace, kora da fashe-fashe, tare da makircin da ke tattare da ceto mai ban sha'awa, jajircewa ko yaƙi da agogo.
Yana iya haɗawa da sci-fi, mai ban sha'awa ko al'adun manyan jarumai kamar su tufafi da yanayin fantasy.
Wasu manyan misalan su ne John Wick ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani, ikon amfani da ikon amfani da sauri da fushi, da ikon amfani da ikon canza canji.
💡 Duba kuma: 14 Mafi kyawun Fina-finan Aiki Wanda Kowa Yake So.
#2. Salon ban dariya
Salon wasan barkwanci yana da yawa kuma yana iya nuna salo iri-iri na ban dariya, tun daga slapstick, zance mai fa'ida, satire, rashin hankali/wasan kwaikwayo na gaskiya, da wasan kwaikwayo, zuwa wasan ban dariya.
Haruffan sun ƙunshi ƙazafi da ƙazamin mutane a cikin al'amuran ban mamaki. Suna haɗa abubuwan ban dariya ta amfani da gags na gani, wasan barkwanci na zahiri, masu layi ɗaya, kwaikwaiyo masu ban sha'awa ko lafazi.
Yawancin wasan barkwanci suna amfani da sautin haske don ɗaga motsin zuciyarmu tare da ƙarewar farin ciki ko jin daɗi.
Masu barkwanci irin su Jim Carrey, Steve Martin, Adam Sandler da Rowan Atkinson suna yawan yin tauraro a cikin fina-finan barkwanci.
💡 Duba kuma: Fina-finan Barkwanci Guda 16 Wanda Ya Kamata Ku Kalla.
#3. nau'in wasan kwaikwayo
Salon wasan kwaikwayo yakan shafi batutuwa masu nauyi kamar soyayya, manufa, ɗabi'a, rashin adalci, al'umma, baƙin ciki da abin da ake nufi da rayuwa. Suna jaddada alaƙar ɗan adam, motsin rai, ɗabi'ar ɗabi'a na ciki da rikice-rikice na ɗabi'a / ɗabi'a.
Sautin na iya zama mai tsanani, wani lokacin raɗaɗi yayin da haruffa ke kokawa da wahala/darussan rayuwa.
A cikin wannan nau'in, zurfin tunani da dabarar aiki/masu amsa suna da ƙima sosai akan abin kallo.
Misalai sun haɗa da Mutumin Irish, Parasite, da Rayuwar Pi.
💡 Bincika manyan shawarwarinmu na fim don kowane yanayi nan.
#4. Salon tsoro
Fina-finan tsoro jigogi ne masu tada hankali waɗanda ke wasa da tsoron ɗan adam. Suna nuna hotuna masu ban tsoro ko masu ban tsoro da kuma yanayin mutuwa da nufin hana masu kallo kafin girgiza da tsalle.
Haruffa galibi suna da rauni kuma an raba su da wasu a wurare masu ban tsoro kamar gidajen da aka lalata.
Sautin sau da yawa yana da duhu da baƙin ciki, yana misalta jerin abubuwan rashin daɗi waɗanda ke tsoratar da jaruman.
Wasu fitattun misalan su ne The Exorcist, Evil Dead, da The Thing.
💡 Shin kai mai ban tsoro ne? Gwada ilimin ku tare da mu Tambayoyin Fina-Finan Horror!
#5. Nau'in mai ban sha'awa
Babban jigon masu ban sha'awa shine shakku - yana sanya masu kallo a gefen kujerunsu tare da tashin hankali da kiɗa mai ban tsoro.
Makircin yakan ƙunshi aikata laifuka, asiri ko leƙen asiri tare da masu adawa da ba za a iya tsinkaya ba da kuma babban matsayi.
Suna hadaka da jaruma/jarumta da wani maharbi mai ban mamaki wanda da alama ya san kowane motsinsu.
Misalai sun haɗa da Shiru na Rago, Memento, da Wukake Fitar.
💡 Duba mafi kyawun fina-finai 5 Thriller nan.
#6. Sci-fi nau'in
Daga taurari masu nisa zuwa makomar dystopian, sci-fi yana faɗaɗa tunaninmu tare da fasahohin da suka wuce ƙarfin ɗan adam a halin yanzu.
An saita tarihin fina-finai da yawa tsakanin taurari, tashoshin sararin samaniya da jirage masu saukar ungulu tare da baƙon duniyoyi.
Fina-finan tafiye-tafiyen lokaci, sararin samaniya masu kamanceceniya, dystopias da sauye-sauyen al'umma sune tsakiyar makircin Sci-fi.
Misalai sun haɗa da Prometheus, Dune da Ƙaddamarwa.
#7. Salon soyayya
Shirye-shiryen nau'ikan soyayya suna bin haɓakar soyayya / jan hankali tsakanin jaruman jagora.
Salon sun fito ne daga ƙwanƙwasa mai sauƙi zuwa masu sa hawaye masu ban mamaki tare da ƙarewa mai ɓarna.
Babban abin da ke nuna nau'in soyayya shine kyawawa tauraro mai haɗawa suna sayar da sinadarai da kuma sha'awar son-su-ko-ba-zasu shirya makirci.
Misalai sun haɗa da La La Land, The Notebook, da Pride & Prejudice.
#8. Nau'in Yamma
Salon Yamma yana siffanta wuraren zama kamar ƙauyukan kan iyaka masu ƙura, ɓangarorin hamada da faffadan filayen da aka kafa a ƙarshen ƙarni na 19 na Tsohon Yamma na Amurka.
Yana magana game da tropes gama gari kamar kawaye, gunslingers, saloons, hawan doki, harbe-harbe, da ƙaƙƙarfan shimfidar wurare na Yamma.
Ingancin tatsuniyoyi, ɗimbin gani da jigo na musamman sun sa nau'in Yamma ya tsaya har zuwa wannan zamani.
Misalai sun haɗa da Mai Kyau, Mummuna da Mummuna, Mafi Girma Bakwai da Django Unchained.
#9. Nau'in rubutu
Salon shirin yana nuna ainihin mutane, wurare, abubuwan da suka faru, batutuwan da ba su da abubuwan almara.
Yana nufin gabatar da bayanan gaskiya don ilmantar da masu sauraro akan batutuwa, galibi tare da manufar bincike/bayani.
Batun shirin shirin yana da yawa, kama daga kimiyya, tarihi, tarihin rayuwa, abubuwan da ke faruwa a yanzu, siyasa, yanayi, fasaha, lafiya da ƙari mai yawa.
Duk da yake ya kasance na gaskiya, wannan nau'in kuma yana kiyaye kwararar labarinsa da rashin tabbas idan zai yiwu.
💡 Baku san wane nau'in kallo bane a daren yau? Bari mu Random Movie Generatortaimake ku fita!
Kwayar
A kallo na farko, nau'ikan nau'ikan na iya zama kamar an tsara su sosai amma a zahiri akwai ƙari gare su.
Koyi mafi:
- Babban Spinner Wheel a cikin 2024
- Kalmar Cloud Generator| #1 Mahaliccin Rukunin Kalma na Kyauta a 2024
- AI Online Tambayoyi Mahalicci | Yi Tambayoyi Live
- Manyan Masu Zaɓuɓɓuka na Kan layi a 2024
- Mafi kyawun Aikace-aikacen Tambaya & A don Haɗuwa da Masu Sauraron ku | Platform 5+ Kyauta a 2024
- Manyan kayan aikin binciken kyauta guda 10 a cikin 2024
Bayan sauki dabaru, mafi kyawun fina-finai nau'ikan suna juyar da tsammaninmu. Suna ƙalubalantar mu mu ga abubuwan da ba su da kyau a rayuwa ta sabbin hanyoyi. Kawai lokacin da muke tunanin muna da labarin da aka siffata, yana juya teburin tare da abubuwan mamaki.
Tambayoyin da
Menene bambanci tsakanin nau'in fim da nau'in fim?
Nau'in fim shine faffadan siffa mai fa'ida ga aji ko nau'in fina-finai (misali "salon Yamma"). Fim ɗin nau'i yana ƙayyadaddun cewa wani fim ɗin ya faɗi cikin ƙa'idodin tsarin da aka riga aka ƙayyade (misali "Fim ɗin Salon Yamma Masu Binciken").
Wane nau'in nau'ikan fina-finai ne?
Anan akwai wasu manyan nau'ikan nau'ikan da ake yawan gani a fina-finai: aiki, kasada, sci-fi, wasan kwaikwayo, wasan kwaikwayo, firgita, laifi, Yamma, soyayya, shirin gaskiya da raye-raye.
Menene ma'anar fim ɗin nau'in?
Fim na nau'in fim ne da za a iya karkasa shi zuwa wani nau'in fim na musamman bisa la'akari da abubuwan da ke tattare da labarinsa, salo da kuma abubuwan da suka dace.