Shin kun gaji da kashe sa'o'i marasa adadi don kammala gabatarwar ku na PowerPoint? To, a gaishe ku AI PowerPoint, Inda Intelligence Artificial ya ɗauki mataki na tsakiya don taimaka muku kera na musamman gabatarwa. A cikin wannan blog post, za mu nutse cikin duniyar AI PowerPoint kuma mu bincika mahimman abubuwanta, fa'idodi, da jagora kan yadda ake ƙirƙirar gabatarwar AI mai ƙarfi a cikin matakai masu sauƙi.
Overview
Menene 'AI' yake nufi? | wucin gadi hankali |
Wanene ya halicci AI? | Alan Turing |
Haihuwar AI? | 1950-1956 |
Littafin Farko game da AI? | Injin Kwamfuta da Hankali |
Teburin Abubuwan Ciki
Kasance tare da Masu sauraron ku da AhaSlides
Fara cikin daƙiƙa guda..
Yi rajista kyauta kuma gina PowerPoint mai ma'amala daga samfuri.
Gwada shi kyauta ☁️
1. What Is AI PowerPoint?
Kafin mu zurfafa cikin duniyar ban sha'awa na gabatarwar PowerPoint mai ƙarfin AI, bari mu fara fahimtar tsarin al'ada. Gabatarwar PowerPoint ta al'ada ta ƙunshi ƙirƙirar nunin faifai da hannu, zaɓar samfuran ƙira, saka abun ciki, da tsara abubuwa. Masu gabatarwa suna ciyar da sa'o'i da ƙoƙari wajen haɓaka ra'ayoyi, ƙirƙira saƙonni, da tsara zane-zane masu ban sha'awa. Duk da yake wannan hanya ta yi mana amfani da kyau na shekaru, yana iya ɗaukar lokaci kuma maiyuwa ba koyaushe yana haifar da gabatarwa mai tasiri ba.
Amma yanzu, tare da ikon AI, gabatarwar ku na iya ƙirƙirar abun ciki na nunin faifai, taƙaitaccen bayani, da maki dangane da shigar da bayanai.
- Kayan aikin AI na iya ba da shawarwari don ƙirar ƙira, shimfidawa, da zaɓuɓɓukan tsarawa, adana lokaci da ƙoƙari ga masu gabatarwa.
- AI tools can identify relevant visuals and suggest appropriate images, charts, graphs, and videos to enhance the visual appeal of presentations.
- Kayan aikin AI na iya haɓaka harshe, tantancewa don kurakurai, da kuma tace abun ciki don tsabta da taƙaitaccen bayani.
Don haka, yana da mahimmanci a lura cewa AI PowerPoint ba software ce ta kashin kai ba amma kalma ce da ake amfani da ita don bayyana haɗin fasahar AI a cikin software na PowerPoint ko ta hanyar ƙara-kan AI da plugins waɗanda kamfanoni daban-daban suka haɓaka.
2. Can AI PowerPoint Replace Traditional Presentations?
Babban riko na AI PowerPoint ba makawa ne saboda dalilai da yawa masu tursasawa. Bari mu bincika dalilin da yasa amfani da AI PowerPoint ke shirin yaduwa:
Ingantacciyar Ƙarfafawa da Tsararre Lokaci
Kayan aikin PowerPoint masu ƙarfin AI suna sarrafa sassa daban-daban na ƙirƙirar gabatarwa, daga tsararrun abun ciki zuwa shawarwarin ƙira. Wannan aiki da kai yana da matuƙar rage lokaci da ƙoƙarin da ake buƙata don ƙirƙirar gabatarwa mai ban sha'awa da ban sha'awa.
Ta hanyar yin amfani da damar AI, masu gabatarwa za su iya daidaita tsarin aikin su, yana ba su damar mai da hankali sosai kan tace saƙon su da kuma isar da gabatarwa mai jan hankali.
Ƙwararru da Gabatarwa
Kayan aikin AI PowerPoint suna ba da dama ga ƙwararrun ƙira, shawarwarin shimfidar wuri, da zane mai ban sha'awa. Wannan yana tabbatar da cewa ko da masu gabatarwa tare da ƙayyadaddun ƙwarewar ƙira na iya ƙirƙirar gabatarwa mai ban sha'awa na gani.
Algorithms na AI suna nazarin abun ciki, suna ba da shawarwarin ƙira, da kuma samar da haɓaka harshe, yana haifar da gogewa da gabatarwar ƙwararru waɗanda ke ɗaukar da kula da masu sauraro.
Ingantattun Ƙirƙirar Ƙirƙira da Ƙirƙira
Kayan aikin PowerPoint masu ƙarfin AI suna ƙarfafa ƙirƙira da ƙirƙira a ƙirar gabatarwa. Tare da shawarwarin da aka samar da AI, masu gabatarwa za su iya bincika sababbin zaɓuɓɓukan ƙira, gwaji tare da shimfidu daban-daban, da kuma haɗa abubuwan da suka dace.
Ta hanyar ba da nau'ikan abubuwan ƙira da zaɓuɓɓukan gyare-gyare, kayan aikin AI PowerPoint suna ƙarfafa masu gabatarwa don ƙirƙirar gabatarwa na musamman da jan hankali waɗanda suka fice daga taron.
Fahimtar Fahimtar Bayanai da Kayayyakin gani
Kayan aikin PowerPoint masu ƙarfin AI sun yi fice wajen nazarin hadaddun bayanai da canza shi zuwa zane-zane masu ban sha'awa, zane-zane, da bayanan bayanai. Wannan yana bawa masu gabatarwa damar isar da bayanan da aka yi amfani da su yadda ya kamata tare da sanya gabatarwar su karin haske da gamsarwa.
Ta hanyar amfani da damar nazarin bayanan AI, masu gabatarwa za su iya buɗe bayanai masu mahimmanci kuma su gabatar da su ta hanyar gani, haɓaka fahimtar masu sauraro da haɗin kai.
Ci gaba da Ci gaba da Ƙirƙira
Kamar yadda fasahar AI ke ci gaba da ci gaba, haka ma ƙarfin kayan aikin AI PowerPoint zai kasance. Haɗuwa da fasahohin zamani, kamar sarrafa harshe na halitta, koyon injin, da hangen nesa na kwamfuta, zai ƙara haɓaka ayyuka da ayyukan waɗannan kayan aikin.
Tare da ci gaba da sabbin abubuwa da haɓakawa, AI PowerPoint zai ƙara haɓaka, yana ba da ƙarin ƙima ga masu gabatarwa da juyi yadda ake ƙirƙira da isar da gabatarwa.
3. How To Create AI PowerPoint
Anan akwai wasu shawarwari don taimaka muku ƙirƙirar PowerPoint AI a cikin 'yan mintuna kaɗan:
Yi amfani da Microsoft 365 Copilot
Copilot a cikin PowerPointsabon salo ne wanda ke da nufin taimakawa masu amfani wajen canza ra'ayoyinsu zuwa gabatarwa mai ban sha'awa na gani. Yin aiki azaman abokin tarayya mai ba da labari, Copilot yana ba da ayyuka daban-daban don haɓaka tsarin ƙirƙirar gabatarwa.
- Wani sanannen iyawar Copilot shine don juyar da takaddun da ke akwai a rubuce zuwa ɗakunan gabatarwa ba tare da matsala ba.Wannan fasalin yana taimaka muku da sauri canza rubuce-rubucen kayan aiki zuwa faifan nunin faifai, adana lokaci da ƙoƙari.
- Hakanan zai iya taimakawa wajen fara sabon gabatarwa daga saurin faɗakarwa ko shaci.Masu amfani za su iya samar da ainihin ra'ayi ko zayyana, kuma Copilot zai samar da gabatarwar farko bisa wannan shigarwar.
- Yana ba da kayan aiki masu dacewa don tattara dogon gabatarwa.Tare da dannawa ɗaya, zaku iya taƙaita tsayin gabatarwa a cikin mafi ƙayyadadden tsari, yana ba da damar sauƙin amfani da bayarwa.
- Don daidaita tsarin ƙira da tsarawa, Copilot yana amsa umarnin harshe na halitta.Kuna iya amfani da sauƙi, yaren yau da kullun don daidaita shimfidu, gyara rubutu, da daidaitaccen raye-rayen lokaci. Wannan aikin yana sauƙaƙa tsarin gyarawa, yana mai da shi ƙarin fahimta da inganci.
Yi Mafi Yawan Abubuwan AI A cikin PowerPoint
Wataƙila ba ku sani ba, amma tun 2019 Microsoft PowerPoint ya fito 4 fitattun kayan aikin AI:
- Ra'ayoyin Jigon Zane: Fasalin Ƙarfafa AI mai ƙarfi yana ba da ra'ayoyin jigo kuma ta atomatik yana zaɓar shimfidar wuri masu dacewa, hotunan amfanin gona, kuma yana ba da shawarar gumaka da hotuna masu inganci waɗanda suka daidaita tare da abun ciki na nunin faifai. Hakanan yana iya tabbatar da cewa ra'ayoyin ƙira sun daidaita tare da samfurin alamar ƙungiyar ku, suna kiyaye daidaiton alama.
- Halayen Mai Zane:Wannan fasalin yana taimaka wa masu amfani su daidaita saƙon su ta hanyar ba da shawarar abubuwan da za su iya dacewa don manyan ƙima. Ta ƙara mahallin mahalli ko kwatance, zaku iya sauƙaƙe bayanai masu rikitarwa don fahimta da haɓaka fahimtar masu sauraro da riƙewa.
- Kocin Mai Gabatarwa: Yana yana ba ku damar aiwatar da isar da gabatarwar ku kuma ku karɓi ra'ayi mai hankali don haɓaka ƙwarewar gabatarwarku. Kayan aiki mai ƙarfi na AI yana taimaka muku saurin gabatarwar ku, ganowa da faɗakar da ku game da kalmomin filler, yana hana karantawa kai tsaye daga nunin faifai, kuma yana ba da jagora kan amfani da harshe mai haɗawa da dacewa. Hakanan yana ba da taƙaitaccen aikinku da shawarwari don ingantawa.
- Gabatarwa Mai Haɗawa tare da Kalmomin Kai Tsaye, Rubutu, da Alt-Text: Waɗannan fasalulluka suna ba da taken ainihin lokaci, suna sa gabatarwa ta fi dacewa ga mutanen kurma ko masu wuyar ji. Bugu da ƙari, za ku iya nuna ƙararraki a cikin harsuna daban-daban, ba da damar masu magana da ba na asali su bi tare da fassarorin kan wayoyinsu na zamani. Siffar tana goyan bayan taken kan allo da fassarar harsuna a cikin yaruka da yawa.
amfani AhaSlides' PowerPoint Add-in
tare da AhaSlides'Addinin PowerPoint, users can experience many interactive features such as polls, quizzes, word clouds, and the AI assistant for free!
- Ƙarfafa Abun Cikin AI:Insert a prompt and let AI generate slide content in a snap.
- Smart Content Suggestion:Automatically suggest quiz answers from a question.
- Gabatarwar Alamar:Customize fonts, colors, and incorporate your company's logo to create presentations that align with your brand identity.
- In-depth Report: Get a breakdown of how your participants interact with AhaSlides activities when presenting to improve future presentations.
To get started, grab a free AhaSlides account.
T
Maɓallin Takeaways
PowerPoint mai ƙarfin AI ya canza yadda muke ƙirƙirar gabatarwa. Ta hanyar amfani da ƙarfin hankali na wucin gadi, yanzu zaku iya ƙirƙirar nunin faifai masu jan hankali, samar da abun ciki, tsara shimfidu, da haɓaka saƙonku cikin sauƙi.
Koyaya, AI PowerPoint yana iyakance ga ƙirƙirar abun ciki kawai da ƙira. Hadawa AhaSlidesa cikin gabatarwar PowerPoint ɗinku na AI yana buɗe dama mara iyaka don haɗa masu sauraron ku!
tare da AhaSlides, masu gabatarwa zasu iya haɗawa zaben fidda gwani, quizzes, kalmar gajimare, Da kuma zaman Q&A na mu'amalacikin faifan su. AhaSlides fasaloliba kawai ƙara wani ɓangare na nishaɗi da haɗin kai ba amma kuma ba da damar masu gabatarwa su tattara ra'ayoyin ainihin lokaci da fahimta daga masu sauraro. Yana canza gabatarwar al'ada ta hanya ɗaya zuwa ƙwarewar ma'amala, yana mai da masu sauraro zama ɗan takara.
/
Tambayoyin da
Akwai AI don PowerPoint?
Ee, akwai kayan aikin AI masu ƙarfi don PowerPoint waɗanda za su iya taimaka muku wajen ƙirƙirar gabatarwa kamar Copilot, Tome, da Beautiful.ai.
A ina zan iya sauke PPT kyauta?
Wasu shahararrun gidajen yanar gizo inda zaku iya zazzage samfuran PowerPoint kyauta sun haɗa da Microsoft 365 Ƙirƙira, SlideModels da SlideHunter.
Wadanne batutuwa ne mafi kyawun gabatarwar PowerPoint akan Halayen Artificial?
Hankali na wucin gadi (AI) fage ne mai faɗi da haɓaka don haka zaku iya bincika batutuwa masu ban sha'awa da yawa a cikin gabatarwar PowerPoint. Waɗannan ƴan batutuwa ne masu dacewa don gabatarwa game da AI: Taƙaitaccen Gabatarwa game da AI; Tushen Koyon Injin; Zurfin Ilmantarwa da Cibiyoyin Sadarwar Jijiya; Tsarin Harshen Halitta (NLP); Hangen Kwamfuta; AI a cikin masana'antu daban-daban, ciki har da Kiwon lafiya, Kuɗi, La'akari da Da'a, Robotics, Ilimi, Kasuwanci, Nishaɗi, Canjin yanayi, Sufuri, Tsaro ta Intanet, Bincike da Matsaloli, Jagororin ɗabi'a, Binciken sararin samaniya, Noma da Sabis na Abokin Ciniki.
Menene AI?
Hankali na wucin gadi - Hankali na wucin gadi kwaikwayi ne na hanyoyin fasahar ɗan adam ta inji, misali: mutummutumi da tsarin kwamfuta.