Edit page title Mafi kyawun Hanyoyi 8 don Samun Kyakkyawan Taro a 2024 - AhaSlides
Edit meta description Barka da zuwa duniyar tarurruka masu amfani! A yau, za mu koyi yadda ake samun kyakkyawar ganawa (+8 mafi kyawun shawarwari)

Close edit interface

Mafi kyawun Hanyoyi 8 don Samun Kyakkyawan Taro a 2024

Work

Jane Ng 10 May, 2024 6 min karanta

Barka da zuwa duniyar tarurruka masu amfani! A matsayinmu na ƙwararru, duk mun san yadda mahimmancin tarurruka ke haifar da sakamako, yanke shawara, da kuma tsayawa kan hanya. Duk da haka, ba duka ba ne masu inganci kuma an fi so.

Yawancin lokaci, idan aka tambaye shi game da tarurruka, mutane da yawa suna amsawa tare da girgiza kai ko kuma fushi saboda rashin aikinsu. Suna samun kansu a cikin zaman da ba su da fa'ida wanda ke zubar da kuzari da lokacinsu. Shi ya sa, a yau, za mu koyi yadda ake samun kyakkyawar haduwa!

Bari mu fara!

Rubutun madadin


Fara taron ku da AhaSlides.

Sami samfuri kyauta don tarurrukanku! Yi rajista kyauta kuma ɗauki abin da kuke so daga ɗakin karatu na samfuri!


🚀 Ƙirƙiri asusu kyauta ☁️

Me Ke Yi Kyakkyawan Taro?

Babu shakka tarurruka muhimmin bangare ne na kowace kasuwanci ko kungiya. Dandali ne na daidaikun mutane su taru, musayar ra'ayi, yanke shawara, da aiki zuwa ga manufa guda. 

Kyakkyawan taro shine wanda aka tsara shi sosai, yana da fa'ida, yana samun sakamakon da ake so, kuma yana sa duk mahalarta su ji da kuma kima.

Yadda ake samun kyakkyawar haduwa
Yadda ake samun kyakkyawar haduwa | Hoto:kyauta

Ga wasu abubuwan da ke haifar da kyakkyawar ganawa:

  • Yana da manufa bayyananne. Ganawa mai kyau yana farawa tare da ajandar bayyananniyar bayyana manufarsa, tare da manufofin taron da sakamakon da ake sa ran, wanda ke taimakawa wajen ci gaba da taron a kan turba da tabbatar da cewa duk mahalarta sun san ayyukansu.
  • Yana inganta sadarwa mai inganci. Kyakkyawan taro yana buƙatar sadarwa mai inganci. Duk mahalarta za su sami damar bayyana ra'ayoyinsu da ra'ayoyinsu, kuma ya kamata a karfafa tattaunawa tare da sauraro mai zurfi da tattaunawa mai mutuntawa.
  • Yana da bayyanannun fitowar abubuwa da ayyukan bin diddigi.Idan ba tare da waɗannan ba, taron ba shi da amfani kuma ba shi da amfani kamar yadda masu halarta za su kasance da rashin tabbas game da matakai na gaba. Daga can, yana da wahala a kawo inganci ga duk wani taron da zai biyo baya.

Ƙarin Nasihu tare da AhaSlides

Hanyoyi 8 Don Samun Haɗuwa Mai Kyau

Tabbas, don samun kyakkyawan taro kamar na sama kuma kada ku ɓata lokaci da ƙoƙarin mahalarta, kuna buƙatar yin la’akari da shiri da bin diddigin kafin taron, lokacin, da kuma bayan taron. Yin la'akari da waɗannan matakan zai ba da tabbacin sakamako mai santsi da nasara. 

Kafin Taron - Ayi Taro Mai Kyau

1/ ayyana manufa da nau'in taron

Ya kamata a fayyace maƙasudi, makasudi, da nau'in taron kuma a tabbatar da cewa duk mahalarta sun fahimce su. Babu wanda ke son zuwa taro na tsawon mintuna 10 kuma har yanzu bai san nauyin da ya rataya a wuyansa ba kuma menene ma'anar tattaunawa a nan. Wasu nau'ikan tarurrukan suna yin amfani da takamaiman dalilai ne kawai kamar

  • Taron yanke shawara. Ana gudanar da su lokacin da ake buƙatar yanke shawara da ayyuka.
  • Taro na warware matsala.Ana kiran su don nemo mafita ga matsala/rikici.
  • tarurruka masu hankali. Wuri ne don tattara sabbin ra'ayoyi tare da gudummawa daga membobin.

2/Ku kasance da ajanda

Tabbatar kana da a taron ajandakuma aika shi kafin taron ga duk mahalarta, wanda zai taimaka wa mahalarta su fahimci manufar, burin, da sakamakon da ake tsammanin taron. Hakanan yana aiki azaman jagora don taimaka musu a hankali tattara mahimman bayanai da takardu kamar rahotanni, bayanai, gabatarwa, ko wasu takaddun da suka dace.

3/ Kafa ka'idoji na kasa 

Dokokin ƙasa jagorori ne ko ƙa'idodi waɗanda duk mahalarta suka amince da su a gaba kuma suna taimakawa ƙirƙirar yanayi mai fa'ida da mutuntawa don tattaunawa. Suna iya haɗawa da ƙarfafa sauraro mai ƙarfi, mutunta bambance-bambance, samun ƙarancin lokaci don tattaunawa, da sauransu.

Hoto: freepik

Yayin Taron - Ayi Taro Mai Kyau

4/ Farawa da wasan mai hana kankara

Farawa da a m kankara-breakerhanya ce mai kyau don sauƙaƙe tashin hankali da samun kowa a cikin yanayin da ya dace don taron ƙungiya. Karɓar lokutan shuru masu banƙyama a farkon taro na iya taimakawa saita sauti don zama mai fa'ida kuma mai daɗi.

Maimakon dogara ga tsofaffi, za ku iya shiga cikin muhawara mai haske, tattaunawa ta yau da kullun, ko wasan kacici-kacici wanda zai iya zama mai daɗi sosai, ƙirƙira, gasa da sauƙin ƙirƙira a cikin ɗan mintuna kaɗan. Don haka, me zai hana a gwada sabon abu?

icebreaker don taron ƙungiya AhaSlides

5/ Ƙirƙirar wuri don haɗin gwiwa

Taron ƙungiya dama ce mai mahimmanci don tattaunawa da yanke shawara a matsayin ƙungiya. Maimakon ƙoƙarin fito da sababbin ra'ayoyi a wurin, 'yan ƙungiyar su kawo rahotannin da aka shirya, ra'ayoyinsu, da ra'ayoyinsu a kan tebur. Ta wannan hanyar, ƙungiyar za ta iya yin aiki tare don isa ga kyakkyawan tunani da yanke shawara na ƙarshe.

Ƙungiyar za ta iya yin la'akari da gudanar da bincike kai tsaye game da ra'ayoyin da aka tattauna da kuma tattara ra'ayi na ainihi ta hanyar zaben fidda gwanitare da zaɓuɓɓuka masu yawa ko buɗaɗɗen tambayoyi daga AhaSlides.  

Ta amfani da lambar QR na musamman ko hanyar haɗin gwiwa, membobin ƙungiyar za su iya shiga nan take da samar da abubuwan shigarsu, kuma za a nuna sakamako kai tsaye akan allon. Wannan yana taimakawa wajen guje wa ɓata lokaci kuma yana tabbatar da cewa an kama duk ra'ayoyin daidai.

Amintaccen sarari don ƙirƙira da AhaSlides

6/ Ci gaba da kasancewa tare da ƙungiyar ku

Kada ka ba masu halarta damar raba hankali ta wurin sa su kasance da himma yayin taron. Kuna iya shirya "taron zagayawa akan layi" inda kowa zai iya shiga kuma ya ba da gudummawa. Tare da mutane masu jin kunya? Kar ku damu. Ba a sani ba Tambaya&Azai magance wannan matsalar.

Har ila yau, kar a manta da ƙyale wasu daki don rashin jin daɗi. Domin taron lafiya da aiki wuri ne da ya dace don sababbin mafita da sabbin abubuwa su fito. Rage yanayin kasala da damuwa ta hanyar ƙarfafa mahalarta suyi tunani da kirkira da girgije kalmazai zama aiki mai ban sha'awa da tasiri. Gwada ku gani.

Bayan Taron - Ayi Taro Mai Kyau

7/ Ƙare tare da bayyanannun ayyuka na bin diddigin lokaci da lokutan lokaci

Don kammala taron dabarun, tabbatar kowane mai halarta yana da tsabta akan matakansa na gaba.

Sashen su tattauna:

  • Wadanne ma'auni ne za su nuna ci gabansu? Kasance takamaiman don a iya bin diddigin ci gaba.
  • Wadanne abokan aikin giciye ne ke buƙatar daidaitawa don yin nasara? Haɗin gwiwa mai ƙarfi shine mabuɗin.
  • Wane irin sabuntawa za a buƙaci tarurrukan biyo baya? Rahotanni? Gabatarwa? Sakamako na kwakwalwa a gaba.
  • Yaushe zamu iya tsammanin sakamako na farko ko bayani? Saita ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci don ci gaba da tafiya.

8/ Samun mintocin ganawa

Koyaushe buƙatar daki-daki, cikakke, bayyananne, da sauƙin fahimta ganawar mintunadon aika wa mahalarta, kwamitin gudanarwa, manyan shugabanni, da wadanda ba za su iya halarta ba. Ba takardun kawai ba ne, tushen abun ciki na tarurruka na gaba amma har ma da tushen doka (idan akwai buƙata).

Hoto: freepik

Maɓallin Takeaways

Da fatan, shawarwari don samun kyakkyawar haɗuwa da cewa AhaSlidesrabawa a sama ba su da rikitarwa sosai. Ka tuna cewa tarurruka masu fa'ida sune waɗanda kowa ke jin ana yaba su, a ji su, kuma ana ƙarfafa su su yi magana. Dole ne taron ya samar da takamaiman sakamako kuma ya cika manufarsa. Bayan taron, kowa ya karɓi matsayinsa kuma ya himmatu wajen bin tsare-tsaren da aka tattauna.