Sabuwar Fahimtar Muhimmancin Aiki Tare | 2024 An sabunta

Work

Astrid Tran 21 Maris, 2024 16 min karanta

Menene muhimmancin aikin haɗin gwiwa ke nufi a gare ku? Don samun nasara a aiki, ƙwarewar fahimta ba ta isa ba; Ƙwarewar rashin fahimta a zamanin yau sun fi buƙatar masu aiki. Waɗannan ƙwarewa a hankali sun zama sabon ma'aunin aikin aiki. Sirrin ƙwaƙƙwaran ƙungiyar aiki tare.

Kuna iya haɓakawa Ƙwarewar aikin haɗin gwiwa daga farkon makaranta lokacin da kuke aiki tare da abokan karatun ku don kammala ayyuka. Kuma lokacin da kuke cikin wurin aiki, ingantaccen aiki tare yana zama mafi mahimmanci, wanda ke ɗaukar akalla 50% na nasarar aikin. Ma'aikata suna buƙatar gane da muhimmancin aiki tare a cikin kamfani kuma sauran haɗin gwiwa mai tasiri yana da mahimmanci don inganta yawan aiki.

Don haka, fahimtar ainihin aikin haɗin gwiwa, mahimmancinsa, da kuma misalai masu kyau da marasa kyau na iya taimakawa kasuwanci wajen magance muggan ma'aikatan haɗin gwiwa da inganta haɗin gwiwa a cikin kasuwancin su.

Teburin Abubuwan Ciki

Overview

Aiki tare ne ko kuwa aiki tare?Hadin
Yaushe aka fara aikin haɗin gwiwa?Tsakanin shekarun 1920 zuwa 1930
Wanene ya kirkiro "aiki tare yana sa mafarki yayi aiki"?John C. Maxwell
Muhimmancin aiki tare
Muhimmancin aiki tare - Tushen: freepik

Ƙarin shawarwarin haɗin gwiwa tare da AhaSlides

Rubutun madadin


Neman kayan aikin haɗin gwiwa a wurin aiki?

Tara abokin auren ku ta hanyar tambayoyi masu daɗi AhaSlides. Yi rajista don ɗaukar tambayoyin kyauta daga AhaSlides template library!


🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️

Muhimmancin Aiki Tare: Fa'idodi 5 na Ingantacciyar Aikin Gaggawa

Me yasa aikin haɗin gwiwa yake da mahimmanci a wurin aiki? Babban aikin haɗin gwiwa na iya kawo fa'idodi da yawa ga mutane da ƙungiyoyi. Hakanan shine dalilin da yasa 'yan kasuwa ke ƙoƙarin haɓaka ƙwarewar haɗin gwiwa tsakanin ƙungiyoyi da kamfanoni.

#1. Rage Rikicin Wurin Aiki - Muhimmancin aiki tare

Rikice-rikice sau da yawa suna faruwa a wurin aiki mara kyau, yayin da abokan wasan ke samun jiyya da sha'awar da ba ta dace ba. A wurin aiki, akwai gama gari don ganin rikice-rikicen aiki, rikice-rikicen dangantaka, da rikice-rikice masu ƙima. Musamman, rikice-rikicen aiki suna nufin rashin jituwa a cikin ra'ayi da ayyuka lokacin da membobin ƙungiyar daban-daban suna da mabanbanta ra'ayoyi da tushe. Lokacin yin aikin haɗin gwiwa mai kyau, za su iya kasancewa tare don magance matsaloli, nemo ingantattun hanyoyin magance rikice-rikice, da sake haɗuwa da membobin ƙungiyar. Forbes yana nuna cewa hana duk rikice-rikice na iya taimakawa ƙungiyoyi cikin sauri girma da kuma isa ga cikakkiyar damar su.

#2. Ƙarfafa Ƙirƙirar Ƙirƙiri da Ƙirƙiri - Muhimmancin aiki tare

Lokacin yin aikin haɗin gwiwar kwakwalwa da ayyukan haɗin gwiwa, ma'aikata suna da sauƙin samun wahayi. Kamar yadda sauran abokan wasan ke son saurare da goyan bayan ra'ayi da tunanin wasu, za su iya samun 'yancin yin tunani daga cikin akwatin kuma su faɗi ra'ayoyinsu. Lokacin da mutum ya zo da ra'ayi, wani memba na ƙungiyar zai iya nuna madaidaicin suka da shawara yayin aiki tare don kawo waɗannan ra'ayoyin zuwa rayuwa, wanda ke haifar da sababbin abubuwa da ci gaba.

#3. Kula da Wurin Aiki Mai Kyau - Muhimmancin aiki tare

Yin aiki tare yana da mahimmanci yayin da kyakkyawan haɗin gwiwar ke sa ma'aikata farin ciki kuma ya kasance kyakkyawan yanayin aiki koyaushe. Yin aiki tare zai iya hana masu tseren kyauta, rashin fahimta, da kuma gardama marasa mahimmanci. Ko bayan jayayya mai tsanani, membobin zasu iya fahimtar juna da kyau. Kyakkyawar memba na iya raba shirye-shiryen su don taimakawa wajen rufe aiki ko ba da umarni ga sauran abokan aiki lokacin da basu da kwarewa a cikin sababbin yanayi ko kuma sun fuskanci matsalolin gaggawa.

#4. Haɓaka Ci gaban Kai da Ƙungiya - Muhimmancin aiki tare

A cikin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun za ku sami damar koyo daga masana ko ƙwararrun tsofaffi. Lokacin da akwai mutum a cikin ƙungiyar ku yana horon kansa, kula da lokaci mai kyau, da kulawa daki-daki, za ku iya koyan waɗannan. basirar 'yan wasan kungiya kuma ku ƙware su kuma taimaka muku haɓaka ilimin ku, samun babban aikin aiki, mafi kyawun yanke shawara, da haifar da haɓaka haɓaka. Kamfanin da ke da ƙungiyoyi masu yawan gaske, kamfani ne mai bunƙasa, su ne babban abin da ke haifar da nasarar da kamfani ke samu a kasuwa, samun kyakkyawan suna da kuma samun karin basira.

#5. Rage Damuwa da Konawa - Muhimmancin aiki tare

Me yasa aikin haɗin gwiwa yake da mahimmanci a wurin aiki? Hakanan ana nuna fa'idar aiki tare wajen rage damuwa da ƙonawa tsakanin ma'aikata. Ingancin aikin haɗin gwiwa yana nufin cewa yawanci suna saduwa da ranar ƙarshe, samar da sakamako mafi kyau, da kuma guje wa kurakurai da kurakurai. Dukkanin ƙungiyar suna da alhakin da alhakin ayyukansu, don haka ba su da yuwuwar yin aiki fiye da kima, ko samun mahaya kyauta. Za su iya zama ƙasa da juyayi da takaici lokacin da suka san cewa za su iya samun cikakken madadin daga ƙungiyar amintattun ku lokacin da suke cikin mawuyacin hali.

Mummunan Aikin Ƙungiya Don Gujewa: Misalai 6

Shin kun taɓa mamakin dalilin da yasa ƙungiyar ku ba ta aiki? Kuna da hazaka da yawa a cikin ƙungiyoyin ku, amma idan ana batun haɗin kai, suna ganin ba sa son yin aiki tare da wasu ko mafi kyawun yin aiki da kansu. Wataƙila akwai dalilan da ke bayansu. Anan akwai misalai guda 5 na mummunan aikin haɗin gwiwa waɗanda zasu iya taimaka muku don bincika matakin haɗin gwiwar ku a cikin ƙungiyar ku:

Muhimmancin aiki tare | Misalai marasa aikin haɗin gwiwa - Tushen: istock
  • Mayar da hankali akan Sakamako Kawai

Yawancin shugabanni ba su fahimci mahimmancin aiki tare ba. Wataƙila za su sa ido kan sakamako kuma su yi watsi da yadda ƙungiyarsu ke aiki tare don samar da sakamako. Yana da kyau ƙungiya ta tsara manufa amma kada ku damu da yadda ƙungiyar ku ke yin wani aiki, rarraba nauyin aiki ba bisa ƙa'ida ba, da rashin kwanciyar hankali ƙa'idoji da al'adu na ƙungiyar wasu dalilai ne da ke haifar da rikice-rikicen ƙungiya da rashin haɗin kai.

  • Rashin Amincewa

Ɗaya daga cikin misalan misali na rashin aikin haɗin gwiwa shine rashin amana. Ƙungiyar da ba ta da amana ba kungiya ce mai kyau ba. Lokacin da 'yan wasan ƙungiyar suka rasa amincewarsu ga kowa a cikin ƙungiyar su ƙungiya ce da kuma rashin sa'a na ƙungiya. Rashin imani yana nufin yanayin ma'aikata waɗanda ke yin shakku game da kasuwanci ko abokan aikinsu kuma ba su sami wani wanda ya isa ya sami aiki tare. Suna iya samun tashin hankali da ƙonawa lokacin da suke ƙoƙarin cizon fiye da yadda za su iya taunawa. Kuma a cikin dogon lokaci, zai iya haifar da girma riƙe ma'aikata da ƙananan kuɗin ma'aikata.

  • Rashin Ladabi

Hawan kyauta yana faruwa koyaushe har ma da ƙungiyar mafi inganci tana da mahayi kyauta. Ma'aikata ne waɗanda ke ba da gudummawa kaɗan ga aikin rukuni. Abin da shugaba zai iya yi shi ne ƙoƙarin hana mutanen da ba su da wani alhaki da sanin yakamata a cikin ƙungiyar su. Za a shafa ma'aikata masu ƙwararru kuma su rasa kwarin gwiwa da kwarin gwiwa don yin aiki tuƙuru da inganta kansu yayin da suke ganin sauran mahaya kyauta tare da irin wannan lada kamar su.

  • Rashin gasa mara kyau

Daga cikin da yawa dalilan da zasu iya lalata ƙungiyar ku, shugaba na iya yin la'akari da hana gasa mai cutarwa. Gasa yana da kyau don sa mutane su inganta. Kowane memba na ƙungiyar zai yi iya ƙoƙarinsa don samun ƙwarewa da lada don ko kyakkyawan aikinsu. Amma idan abin ya yi nisa, ma’aikata da yawa kan yi ƙoƙarin sanya ƙazanta dabaru don cutar da sauran ma’aikata ko nuna iliminsu da hazaka ba tare da la’akari ba na iya kawar da tunanin haɗin kai da haɗin kai.

  • Egos

Lokacin da ma'aikata suka yi watsi da mahimmancin haɗin gwiwar, suna ganin sun sanya girman kansu a gaba kuma suna iya yin taurin kai don sauraron shawarar wasu. Sun yi imani da kansu kuma ba sa son koyon sababbin abubuwa. Ba za su so yin magana da ƙungiyarsu ba kuma kawai su mai da hankali kan tilasta wasu su bi su. A lokaci guda, akwai takamaiman ƴan wasan ƙungiyar waɗanda akai-akai suna dora laifi akan wasu. Wannan shine ɗayan mafi ƙarancin misalan aikin haɗin gwiwa kuma yana iya sa sauran abokan wasan su fusata da fushi.

  • Rashin Sadarwa

Wani al'amari na gama gari a cikin aikin haɗin gwiwa kwanan nan shine sadarwa mara kyau, musamman game da ƙungiyoyi masu kama da juna. Da yawan mutane suna kasala don sadarwa da mu'amala da abokan wasansu. Rashin ingantacciyar hanyar sadarwa na iya haifar da matsaloli iri-iri kamar ayyukan da aka manta, aikin kwafi, kurakurai, tashin hankali, tashin lokacin da aka rasa, zato mara kyau, da ƙari.

Nasihu don Inganta Ƙwarewar Aiki tare -Muhimmancin Aiki Tare

Idan kun ji labarin ayyukan haɗin gwiwa na biyar C, waɗanda ke tsaye don sadarwa, abokantaka, sadaukarwa, kwarin gwiwa, da ƙwarewar horarwa, za ku iya samun taimako wajen tsara dabarun aiki tare. Kuna iya haɗa waɗannan ra'ayoyi da shawarwari masu zuwa don haɓaka aikin haɗin gwiwa a cikin ƙungiyar ku da wurin aiki.

Muhimmancin aiki tare | Ayyukan ginin ƙungiya - Tushen: marubuta.ng/ 
  • Bayyana dokokin ƙungiyar da ayyuka na sirri

Yana da mahimmanci ga ƙungiyar ta tsara ƙa'idodin ƙungiyar, da manufofi kafin fara aiki tare da juna. Tarukan gabatarwa na iya zama kyakkyawan ra'ayi ga sabbin ƙungiyoyin da aka kafa ko kuma ga sabbin masu shigowa domin su iya daidaita maƙasudin ƙungiyar kuma su kasance masu alhakin ayyukansu. Lokacin da kowane ya dace da yin aiki tare da wasu, za su iya jin daɗin raba ra'ayoyinsu da sadaukar da kai ga ƙungiya da ƙungiya a cikin dogon lokaci.

  • ƙara Ayyukan gina ƙungiya

Don haka menene mafi kyawun ayyukan haɗin gwiwar don sa mutane su fahimci mahimmancin haɗin gwiwa? Idan ya zo ga kafa ayyukan gina ƙungiya, akwai nau'ikan nau'ikan nau'ikan guda 5 waɗanda suka haɗa da ƙaddamar da taro, sadarwa, warware matsalolin, haɓaka tunani, da haɗin gwiwar ma'aikata. Dangane da saitin burin kowane taron, zaku iya tsara ayyukan da suka dace. Kuna iya tunanin karbar bakuncin masu fasa kankara da jefa kuri'a kai tsaye don fara taro. Kuna iya keɓance kacici-kacici don ƙalubalanci nawa kowane ɗan ƙungiyar ya sani game da ɗayan. Ko gudanar da tafiya mai ban sha'awa zuwa sanannen rairayin bakin teku ko wurin sansani don lada ga ƙungiyar ku, a lokaci guda yana ba su damar yin hulɗa da tsarin haɗin gwiwa tare da abokan wasansu.

  • Aiwatar da manyan kayan aikin fasaha

A zamanin dijital, kar a manta da haɓaka ƙungiyar ku da babbar manhajar fasaha don haɓaka yawan aiki da rage yawan aikin ma'aikata. A zamanin yau, akwai ƙarin ƙungiyoyi waɗanda suka fi son ƙirar aikin matasan, kuma yin amfani da dandamalin taro masu dacewa da kayan aikin gabatarwa yana da fa'ida. AhaSlides da kyau kayan aiki mai kyau a gare ku don tsara gabatarwa mai nasara da jan hankali. Kuna iya hanzarta shirya zaɓe kai tsaye, tambayoyin tattaunawa, da wasanni a cikin ainihin lokacin don mamakin ƙungiyar ku da ƙungiyar ku. Misali, zaku iya saita Wheel Wheel don kiran sunayen mahalarta ba da gangan ba a cikin wasan ku na Gano-sanin tambayoyin ƙungiyar ku.

Mai ban dariya Icebreakers don ra'ayoyin ginin ƙungiyar -Muhimmancin aiki tare - AhaSlides

8 Ƙwarewar Aiki tare don Jagora -Muhimmancin Aiki Tare

#1 - Sadarwa

Ya kasance ɗakin allo ko aji - ingantaccen sadarwa shine mabuɗin nasara. Dole ne ku sami damar sadarwa da isar da bayanan da ake buƙata, don haka babu ɗaki don shakka, ko a cikin mutum ne, ta wurin saduwa da wuraren aiki, ko ta imel da wayoyi.

Sadarwa ta ƙunshi duka biyun magana da kuma ba magana ba nuni. Sadarwar magana ta haɗa da ra'ayinka, kalmominka da amincewa da tsayuwar da kake amfani da waɗannan kalmomi da sautin muryar da kake amfani da ita don bayyana ra'ayinka.

Sadarwar da ba ta magana ba ita ce yadda kuke amsawa yayin da wasu ke magana. Harshen jikin ku, yanayin fuska (mirgina ido, zurfafa zurfafawa), matakin kulawa (wannan ya haɗa da lokacin hankalin ku ko lokutan da kuka fita waje), da kuma tuntuɓar idanu (ko kuna canzawa, kiyaye ido na yau da kullun, ko wasa). Wasan kallo) duk misalai ne na sadarwar da ba ta magana ba.

#2 - Haɗin kai

Ƙwarewar Aiki tare

Haɗin kai yana ba da damar mutane da ƙungiyoyi suyi aiki da kyau tare da juna don cimma manufa ɗaya. A cikin yanayin halin yanzu, yana nufin, tare da kyakkyawar ƙwarewar sadarwa, kuna buƙatar zama mai sauraro mai ƙwazo, ku kasance da alhakin, fahimtar ayyuka da matakan da ke ciki, ku kasance masu tausayawa, kuma ku yarda da manufofin sirri, ƙalubale, da bambancin abokan aikinku.

Misali, ƙyale membobin ƙungiyar ku su gabatar da POV ɗin su don ingantaccen yanayin haɗin gwiwa. Idan ba ku fahimta ba, nemi bayani, kuma ku taƙaita shi don nuna cewa kuna kan shafi ɗaya kafin ci gaba. Duba idan memba na ƙungiyar yana fushi ko shiru kuma bai bayyana yadda ya saba ba; watakila suna bukatar wanda za su yi magana da su. Tare da mutanen da suka fito daga wurare daban-daban, za a iya samun lokutan da ake yawan yin watsi da abokin aiki ko kuma a yi magana da su yayin taro.

Yi ƙoƙari da gangan don dawo da tattaunawa ga mutumin da ƙirƙirar yanayi mai buɗewa. Waɗannan ƴan hanyoyi ne kawai don amfani da ƙwarewar haɗin gwiwar ku da yin ƙungiya mai nasara.

#3 - Sauraro Mai Aiki

Ko da yake sauraron aiki wani bangare ne na sadarwar da ba ta magana ba, yana ɗaya daga cikin mahimman ƙwarewar aikin haɗin gwiwa, kuma ya cancanci ambaton nasa na musamman. Idan kai ƙwararren mai sauraro ne, ba kawai za ka mai da hankali ga abin da mai magana yake faɗa da babbar murya ba; amma kuma za ku iya fahimci sakon da ba a fadi ba. A matsayin mai sauraro mai ƙwazo, kuna saurare ba tare da yanke hukunci ba kuma kuna fahimtar inda abokan wasan ku ke fitowa yayin da suke raba ra'ayoyinsu, ra'ayoyinsu, da ji a kan wani batu.

Misali, yayin aiki akan wani aiki, yawancin ƙungiyar za su iya yarda a kan adadin adadin abubuwan ci gaba. Wasu ƴan muryoyin da ba su saba ba na iya samun ingantacciyar damuwa, amma ana rufe su. Kai, a matsayin shugaban ƙungiya, ko ma a matsayin abokin aiki mai goyan baya, za ku iya dawo da tattaunawar inda aka ƙarfafa su POVs da tattaunawa tare da buɗaɗɗen ra'ayi ba tare da yanke hukunci ba.

Sauraron aiki shine muhimmin sashi wanda ke ba da gudummawa ga aikin haɗin gwiwa mai nasara. Tara ra'ayoyin ma'aikata da tunaninsu tare da nasihun 'Anonymous Feedback' daga AhaSlides.

#4 - Hankali

A cikin aikin haɗin gwiwa, kuna buƙatar kasancewa koyaushe sane da halin da kungiyar ke ciki. Wannan sanin ya fito ne daga sanin halayen membobin ƙungiyar ku, wanda ba koyaushe wani abu bane da zaku samu kai tsaye ba, amma wani abu ne da ke haɓaka kan lokaci.

Da zarar kun gano wanene a cikin ƙungiyar, yana da sauƙi don kewaya ta yaya da lokacin da zaku yi magana da kanku ko taimakawa wasu su faɗi kansu.

Misali, a ce kun san dan kungiya yana jin kunya kuma yana da ra'ayoyin da aka harbe a baya. A wannan yanayin, za ku iya fuskantar yanayi inda ba za su ji daɗin gabatar da ra'ayoyinsu a bainar jama'a ba. Kar ku manta da su. Kuna iya tambayar su su gabatar da ra'ayoyinsu a asirce tare da ku, wanda zaku iya yi musu alkawari zai faru ba tare da hukunci ba.

Wata hanyar ita ce amfani software na shiga yanar gizo. Shafukan kyauta kamar AhaSlides na iya ba kowa damar ƙaddamar da ra'ayoyinsa ba tare da saninsa ba daga ko'ina, ma'ana suna jin ƙarin ƙarfafa su raba tunaninsu.

zaman kwakwalwa ta amfani da AhaSlides' zamewar kwakwalwa don inganta ƙwarewar aiki tare

Try AhaSlides for free! - Muhimmancin Aiki na Ƙungiya

#5 - Gudanar da rikici

Mu yarda da shi, rikice-rikice a cikin ƙungiyoyi sun zama ruwan dare kuma ba za a iya kaucewa ba. Amma abin da zai faru na gaba zai iya yin ko karya ƙungiya, kuma ta hanyar ƙari, ƙungiyar. Don haka, ƙwararrun dabarun sarrafa rikice-rikice sune kullum cikin bukata.

Tawaga ta ƙunshi mutane daban-daban. Mutanen da ke da asali daban-daban, halaye, gogewar rayuwa, ɗabi'a, ɗabi'a, da ƙwararru da manufofin kai. Don haka, ya zama ruwan dare mutane kada su raba irin wannan ra'ayi a kowane mataki na kamfen ko aiki.

Hakki ne na jagora don zurfafa cikin dabarun sarrafa rikice-rikice da gina yarjejeniya tsakanin kowa da kowa. Dole ne ku ɗauki matsayin mai sasantawa, ku ba da amsa mai ma'ana kuma ku warware bambance-bambance a tsakanin abokan aikin ku. Kuma a ƙarshe, ya kamata su amince da shawarar ƙungiyar da zuciya mai farin ciki.

#6 - Lissafi

Ko kai shugaban kungiya ne ko memba na kungiya, dole ne ka kasance da alhakin ayyukanka da yanke shawara. Dole ne ku zama abin dogaro da alhakin haka abokan aikinku za su iya amincewa da ku – ya kasance tare da keɓaɓɓen bayanin su, ko duk wani mahimman bayani mai alaƙa da kamfani.

Akwai wasu lokuttan da kuke buƙatar yanke shawara cikin gaggawa don warware matsaloli masu sarƙaƙiya, kamar shingen hanyoyin da ba a zata ba wanda zai iya jinkirta aikin ku, ko yin hulɗa da abokin aikinku don ja da ƙungiyarsu. Waɗannan yanayi ne da ba a so inda ku, a matsayin ƙungiya, dole ne ku nemo tushen waɗannan batutuwa, ku fahimci 'me yasa' da 'yadda' waɗannan jinkirin, kuma kuyi aiki daidai. Hankalin alhaki da alhakin ku zai ƙarfafa ƙungiyar ku don yin ƙoƙari da yin aiki tare don samun babban ma'aunin ingancin aiki da ɗabi'ar aiki.

#7 - Hukunci

Ba daidai ba ne a yi fatan cewa ƙungiya ko ƙungiya za su kasance suna da kwanaki masu kyau. Za a sami koma baya, ƙin yarda, shingaye na bazata, jinkirin ayyukan, har ma da asarar mutum wanda zai iya kawo cikas ga ci gaban kamfani. A cikin waɗannan lokuttan, dole ne ku kasance da ma'anar tabbatuwa da kusanci lokutan wahala tare da tunani mai girma. A taƙaice, kuna buƙatar ƙarfafa imani cewa 'zaku iya yin hakan' a cikin ƙungiyar ku kuma ku ci gaba da aiki tuƙuru da dagewa.

Fahimtar cewa kuna da zaɓi don barin wannan koma baya ta fayyace ku ko mayar da hankali kan koyo da nemo sabbin hanyoyin magance ƙalubale. Misali, idan sabon gidan yanar gizonku bai sami yabo da kuke tsammani ba, bincika kurakuran sa. Nemo abin da ke damun shi, koyi da shi, kuma gina sabon ingantaccen sigar sa. Ko kuma, idan kun fahimci cewa dabarun daukar ma'aikata baya aiki don gamsuwar kamfanin ku, kada ku bari wannan dabarar ta rinjayi ku yayin da kuke gina wata dabara daga karce.

#8 - Tausayi

Tausayi mai yiwuwa shine mafi ƙarancin ƙima na gwaninta na ɗan ƙungiyar. Duk da haka, a cikin yanayin tattalin arziki na yanzu, shi ne ƙari mafi girma zuwa kungiya. Tausayi yana ba ku damar kallon sama da ƙasa. Yana buɗe muku don ƙarin fahimtar dalilan abokan aikinku da yadda suke ji kuma yana motsa ku don ɗaukar matakai masu ma'ana.

Tausayi a haƙiƙa mataki ɗaya ne fiye da tausayawa, inda ba kawai ka ji abin da mutum yake ji ba amma kuma ka ɗauki matakai don rage ƙarfin motsin rai. Kuna saurare su, fahimtar inda suke fitowa, sanya kanku a cikin takalmansu, kuma ku haifar da amsa mai dacewa ga yanayin. Kuna iya buƙatar zama mai tausayi a ko'ina - a cikin zaman ƙungiya, hira-zuwa-ɗaya, zaman kama-da-wane, ko imel.

Da zarar za ku iya canja wurin wannan fasaha ga kowane memba na ƙungiyar, zai iya yin abubuwan al'ajabi don amincewarsu da yadda suke amsa irin wannan yanayi a baya a rayuwa. Ƙwarewar haɗin gwiwar da aka ambata a sama ba ana nufin wurin aiki kawai ba. Kuna iya amfani da su a cikin aji, lokacin kwakwalwar rukunoni, har ma a cikin gidan wasan kwaikwayo. Makullin shine a ci gaba da yin aiki. Kalli yadda suke yin bambanci a gaba lokacin da kuka haɗa su cikin zamanku na yau da kullun.

Kwayar

Ƙarfin haɗin gwiwar ba zai iya musantawa ba, kamar yadda za ku iya ganin mahimmancin aiki tare. Yanzu da kuka fahimci mahimmancin haɗin gwiwa, mabuɗin buɗe ƙungiyoyi masu fa'ida a kowane aiki a kowace masana'antu.

Ka tuna cewa ƙungiyoyin yau sun bambanta da ƙungiyoyin da suka gabata, sun fi bambanta, ƙwazo, babban buƙatu, da fasahar fasaha. Kar a bar su da ƙananan kurakurai a cikin jagoranci da aikin haɗin gwiwa.

Buše AhaSlides fasali kyauta don bincika kyakkyawar hanya don inganta aikin haɗin gwiwa da haɗin gwiwa.

Tambayoyi da yawa:

Menene mafi mahimmanci game da aiki tare?

Sadarwa ita ce mafi mahimmancin ɓangarorin haɗin gwiwa, saboda yana taimaka wa membobin ƙungiyar sabunta hanyoyin wasu, yin ingantacciyar dabara tare da guje wa rashin fahimta yayin aiki.

Me yasa aikin haɗin gwiwa yake da mahimmanci?

Ƙarfin fahimtar aiki tare na iya ba wa mutane dama don raba ra'ayoyinsu da gaba gaɗi, su kasance a shirye don haɗin gwiwa da haɓaka kyakkyawar dangantaka a cikin ƙungiyar. Don haka, ƙungiyar ku na iya cimma burin da aka raba cikin sauri.

Menene fa'idar aiki tare?

Akwai manyan fa'idodi guda 5 na aikin haɗin gwiwa:
1. Rage rikicin wurin aiki
2. Ƙarfafa ƙirƙira da ƙirƙira
3. Kula da kyakkyawan wurin aiki
4. Haɓaka ci gaban mutum da ƙungiya
5. Rage damuwa da gajiya

Ref: Havard Business Review