Kyauta mai ban dariya 17 don Ma'aikata + Yadda ake ɗaukar Madaidaicin Bikin a 2025

Work

Emil 26 May, 2025 6 min karanta

"Kowa yana son a yaba masa, don haka idan kun yaba wa wani, kada ku ɓoye shi." - Mary Kay Ash.

Lokacin da kamfanoni suka shirya bikin karrama ma'aikatansu, wasu mutane na iya jin an bar su saboda tsananin gasar da ba za su samu kyauta ba kwata-kwata.

Bugu da ƙari, lambobin yabo na al'ada, yayin da suke da ma'ana, sau da yawa na iya jin ƙa'idar, abin da ake iya faɗi, da kuma wani lokacin maras kyau. Kyaututtukan ban dariya sun rabu da abubuwan yau da kullun ta hanyar ƙara wani abu na ban dariya da ƙirƙira, wanda ke sa sanin ya zama abin sirri da abin tunawa.

Bayar da kyaututtukan ban dariya kuma na iya zama babban aikin haɗin gwiwa ta hanyar ƙirƙirar dariya tsakanin ku da abokan aikinku.

Wannan shine dalilin da ya sa muka fito da ra'ayi, don ƙirƙirar lambobin yabo mai ban dariya don ƙarfafa halin ma'aikata da ƙarfafa al'adun wurin aiki ta hanyar ban dariya da kuma ganewa.

ban dariya lambobin yabo ga ma'aikata
Ƙarfafa ma'aikatan ku tare da kyaututtuka masu ban dariya ga ma'aikata | Hoto: shutterstock

Amfanin Ganewar Ma'aikata

  • Ingantattun Haɗin Ƙungiya: Dariyar da aka raba tana haifar da alaƙa mai ƙarfi tsakanin membobin ƙungiyar
  • Engara Haɗaka: Ƙirƙirar ƙira ta fi abin tunawa fiye da kyaututtukan gargajiya
  • Rage Matsi: Abin dariya yana rage damuwa a wurin aiki kuma yana hana ƙonawa
  • Ingantattun Al'adun Kamfani: Yana nuna cewa nishaɗi da mutuntaka suna da daraja

A cewar wani Binciken Kasuwancin Harvard 2024 nazarin, ma'aikatan da suka sami na musamman, ƙwarewa mai ma'ana (ciki har da kyaututtukan ban dariya) sune:

  • 4x mafi kusantar yin aiki
  • 3x mafi kusantar bayar da shawarar wurin aikinsu ga wasu
  • 2x ƙasa da yuwuwar neman sabbin damar aiki

Kyauta mai ban dariya ga Ma'aikata - Salon Aiki

1. Kyautar Tsuntsun Farko

Ga ma'aikaci wanda ko da yaushe yakan zo a lokacin faɗuwar alfijir. Da gaske! Ana iya ba da kyauta ga mutum na farko da ya zo wurin aiki. Zai iya zama babbar hanya don ƙarfafa kiyaye lokaci da zuwa da wuri.

2. Kyautar Ninja Keyboard

Wannan lambar yabo tana karrama mutumin da zai iya kammala ayyuka da saurin walƙiya ta amfani da gajerun hanyoyin keyboard, ko waɗanda suka fi saurin buga madannai. Wannan lambar yabo tana murna da ƙwarewar dijital da ingancin su.

3. Kyautar Multitasker

Wannan lambar yabo ita ce girmamawa ga ma'aikacin da ke jujjuya ayyuka da ayyuka kamar pro, duk yayin da suke kiyaye sanyi. Suna sarrafa ayyuka da yawa ba tare da wahala ba yayin da suke natsuwa da tattarawa, suna baje kolin ƙwarewar ayyuka da yawa.

4. Kyautar Teburin Banda

Muna kiransa lambar yabo ta Desk don gane ma'aikaci tare da mafi tsabta kuma mafi tsari. Sun ƙware da fasahar minimalism, kuma wuraren aikinsu marasa ƙulle-ƙulle yana ƙarfafa inganci da kwanciyar hankali a ofis. Wannan lambar yabo da gaske tana tabbatar da tsarinsu na tsafta da mai da hankali kan aiki.

Kyauta mai ban dariya ga Ma'aikata - Hali & Al'adun ofishi

5. Kyautar Barkwanci na ofis

Dukanmu muna buƙatar ɗan wasan barkwanci na ofis, wanda ke da mafi kyawun masu layi ɗaya da barkwanci. Wannan lambar yabo na iya haɓaka hazaka da ke taimaka wa kowa a wurin aiki ya haskaka yanayinsa wanda zai iya haifar da haɓaka haɓaka ta hanyar labarun barkwanci da barkwanci. Bayan haka, dariya mai kyau na iya sa niƙa ta yau da kullun ta fi jin daɗi.

6. Meme Master Award

Wannan lambar yabo tana zuwa ga ma'aikacin da ya sanya wa ofishin nishadi da abubuwan ban dariya. Me ya sa ya cancanta? Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin haɓaka tasiri mai kyau a wurin aiki da kuma taimakawa wajen haifar da yanayi mai daɗi da annashuwa.

7. Kyautar Kyautar Ofishi

Kowace shekara, lambar yabo ta Bestie ya kamata ta zama lada don bikin haɗin gwiwa na musamman tsakanin abokan aikin da suka zama abokai na kud da kud a wurin aiki. Da yawa kamar shirin tsara-da-tsara a makaranta, kamfanoni suna amfani da wannan lambar yabo don haɓaka haɗin gwiwa da babban aiki. 

8. Kyautar Likitan ofishi

A wurin aiki, a koyaushe akwai abokin aiki wanda za ku iya neman shawara mafi kyau kuma yana shirye ya saurare ku lokacin da kuke buƙatar yin magana ko neman ja-gora. Su, hakika, suna ba da gudummawa ga kyakkyawar al'adar wurin aiki.

Kyauta mai ban dariya ga Ma'aikata - Abokin Ciniki & Ingantaccen Sabis

9. Kyautar Order

Wanene wanda zai taimaka odar abubuwan sha ko akwatunan abincin rana? Su ne masu tafiya don tabbatar da kowa ya sami kofi ko abincin rana wanda ya fi so, yin cin abinci na ofis a iska. An ba da wannan lambar yabo don gane bajintar ƙungiya da ruhin ƙungiyar su.

10. Tech Guru Award

Wani wanda ya yarda ya taimaka gyara komai daga na'urorin bugawa, da kurakuran kwamfuta, zuwa na'urori masu kyalli. Babu wani abu da za a yi shakka game da wannan lambar yabo ga ƙwararren IT na ofishin, wanda ke tabbatar da aiki mai sauƙi da ƙarancin lokaci.

Kyauta mai ban dariya ga ma'aikaci - salon rayuwa & abubuwan sha'awa

11. Kyautar Fridge ta wofi

Kyautar Kyautar Fridge kyauta ce mai ban dariya da za ku iya ba wa ma'aikaci wanda koyaushe yana ganin ya san lokacin da ake isar da kayan ciye-ciye masu kyau, abubuwan ciye-ciye. Yana ƙara jujjuya nishadi ga al'amuran yau da kullun, yana tunatar da kowa don jin daɗin ɗanɗano kaɗan, koda lokacin da yazo da kayan abinci na ofis.

12. Kwamandan Caffeine

Caffeine, ga mutane da yawa, shine jarumin safiya, yana ceton mu daga barcin barci kuma yana ba mu kuzari don cin nasara a ranar. Don haka, ga lambar yabo ta maganin kafeyin na safe ga mutumin da ya fi cin kofi a ofis.

13. Kyautar Ƙwararrun Ƙwararru

A kowane ofis yana zaune Kevin Malone wanda koyaushe yana cin abinci, kuma ƙaunarsa ga abinci ba ta da ƙarfi. Tabbatar cewa kun ƙirƙira wannan lambar yabo azaman hasumiya ta M&M, ko kowane abun ciye-ciye da kuka zaɓa kuma ku ba su.

14. Gourmet Award

Ba batun sake yin odar abinci da abin sha ba ne. An ba da "Gourmet Award" ga waɗancan mutanen da ke da ɗanɗano na musamman na abinci. Masu ba da labari na gaskiya ne, suna haɓaka abincin rana ko cin abinci na ƙungiyar tare da kyawawan kayan abinci, suna ƙarfafa wasu don gano sabbin abubuwan dandano.

15. Kyautar Office DJ

Akwai lokuta da yawa lokacin da kowa yana buƙatar hutu daga damuwa tare da kiɗa. Idan wani zai iya cika wurin aiki tare da bugun kuzari, saita kyakkyawan yanayi don yawan aiki da jin daɗi, Kyautar Office DJ shine a gare su.

Kyauta mai ban dariya ga Ma'aikaci - Salo & Gabatarwa

16. Tufafin don burge lambar yabo 

Wurin aiki ba wasan kwaikwayo bane na kayan kwalliya, amma Kyautar Tufafi don Buga Kyauta yana da mahimmanci don kiyaye ƙaƙƙarfan ƙa'idodin ka'ida, musamman a cikin masana'antar sabis. Yana gane ma'aikaci wanda ke nuna ƙwararrun ƙwarewa da kulawa ga daki-daki a cikin suturar su.

ban dariya awards ga ma'aikata ahaslides
Kyauta mai ban dariya ga ma'aikata

17. Kyautar Office Explorer

Wannan lambar yabo ta yarda da shirye-shiryensu don bincika sabbin dabaru, tsari, ko fasaha da kuma sha'awarsu wajen nemo sabbin hanyoyin magance kalubale.

Yadda ake Gudanar da Bikin Kyautar ku tare da AhaSlides

Sanya bikin kyaututtukan ban dariya na ku mai ban sha'awa tare da abubuwa masu ma'amala:

  • Zabe kai tsaye: Bari masu halarta su kada kuri'a kan wasu nau'ikan kyauta a cikin ainihin-lokaci
zabe Ahaslides
  • Spinner Dabaran: Zabi mafi kyawun ɗan takara don kyautar ta hanyar bazuwar.
spinner wheel ahaslides