Bincike hanya ce mai kyau don ɗaukar intel mai taimako, haɓaka kasuwancin ku ko samfuran ku, haɓaka ƙaunar abokin ciniki & kyakkyawan suna da haɓaka waɗannan lambobi masu talla.
Amma waɗanne tambayoyi ne suka fi tsananta? Wanne za ku yi amfani da shi don takamaiman bukatunku?
A cikin wannan labarin, za mu hada da jerin sunayen samfurin tambaya na binciken tasiri don ƙirƙirar safiyo waɗanda ke haɓaka alamar ku.
Table of Content
Neman Karin Nishaɗi Yayin Taro?
Tara membobin ƙungiyar ku ta hanyar tambayoyi masu daɗi AhaSlides. Yi rajista don ɗaukar tambayoyin kyauta daga AhaSlides template library!
🚀 Ɗauki Tambayoyi Kyauta☁️
Me zan nema don Bincike?
A matakin farko, dole ne mutane da yawa su yi mamakin abin da ya kamata mu nemi bincike. Kyakkyawan tambaya da za a yi a cikin bincikenku ya kamata ya haɗa da:
- Tambayoyin gamsuwa (misali "Yaya kun gamsu da samfurinmu/sabis ɗinmu?")
- Tambayoyi masu talla (misali "Yaya za ku iya ba mu shawarar ga wasu?")
- Tambayoyin amsawa masu buɗewa (misali "Me za mu iya inganta?")
- Tambayoyin kima na Likert (misali "Kimanin ƙwarewar ku daga 1-5")
- Tambayoyin alƙaluma (misali "Nawa ne shekarun ku?", "Mene ne jinsinku?")
- Sayi tambayoyin mazurari (misali "Yaya kuka ji labarinmu?")
- Tambayoyi masu daraja (misali "Me kuke gani a matsayin fa'idar farko?")
- Tambayoyin niyya na gaba (misali "Shin kuna shirin siya daga gare mu kuma?")
- Tambayoyi suna buƙatar/matsala (misali "Waɗanne matsaloli kuke nema don magance?")
- Tambayoyin da ke da alaƙa (misali "Yaya kun gamsu da fasalin X?")
- Tambayoyin sabis/tallafi (misali "Yaya za ku kimanta sabis na abokin ciniki?")
- Bude akwatunan sharhi
👏 Kara koyo: Tambayoyin Binciken Nishaɗi 90+ tare da Amsoshi a 2025
Tabbatar cewa kun haɗa da tambayoyin da ke ba da ma'auni masu amfani, da martani da kuma taimakawa wajen tsara samfurinku/ci gaban sabis na gaba. Matukin jirgi gwada tambayoyinku da farko don sanin ko akwai wani ruɗani da ake buƙata don bayyanawa, ko kuma idan masu amsa tambayoyin ku sun fahimci cikakken binciken.
Samfuran Tambayar Bincike
#1. Samfuran Tambayar Bincike don Gamsar da Abokin Ciniki
Samun raguwar yadda abokan ciniki ke jin daɗin ko rashin jin daɗin kasuwancin ku dabara ce mai wayo. Irin waɗannan samfuran tambayoyin suna haskakawa sosai lokacin da aka tambaye su bayan abokin ciniki ya huta a wakilin sabis ta hanyar taɗi ko kira game da wani abu, ko bayan kama samfur ko sabis daga gare ku.
Example
- Gabaɗaya, yaya gamsuwa da samfuran / ayyuka na kamfaninmu?
- A kan sikelin 1-5, ta yaya za ku kimanta gamsuwar ku da sabis na abokin ciniki?
- Ta yaya za ku iya ba da shawarar mu ga aboki ko abokin aiki?
- Menene kuka fi so game da yin kasuwanci tare da mu?
- Ta yaya za mu inganta samfuranmu/ayyukan mu don biyan bukatunku mafi kyau?
- A kan sikelin 1-5, ta yaya za ku kimanta ingancin samfuranmu/ayyukan mu?
- Kuna jin kun sami darajar kuɗin da kuka kashe tare da mu?
- Kamfaninmu ya kasance mai sauƙin kasuwanci da?
- Yaya za ku kimanta gaba ɗaya ƙwarewar da kuka samu tare da kamfaninmu?
- Shin an magance bukatun ku daidai a kan lokaci?
- Shin akwai wani abu da za a iya sarrafa mafi kyau a cikin gwaninta?
- On sikelin 1-5, yaya za ku kimanta aikinmu gabaɗaya?
🎉 Ƙara koyo: Misalan Ra'ayin Jama'a | Mafi kyawun Nasihu don Ƙirƙirar Zaɓe a 2025
#2. Samfuran Tambayar Bincike don Aiki Mai Sauƙi
Samun amsa ta hanyar tambayoyi irin waɗannan zai taimake ka ka fahimci bukatun ma'aikata da abubuwan da ake so a kusa m aiki shirye-shirye.
misalan
- Yaya mahimmancin sassauci a cikin shirye-shiryen aikin ku? (ma'auni tambaya)
- Wadanne zaɓuɓɓukan aiki masu sassauƙa ne suka fi burge ku? (duba duk abin da ya shafi)
- Lokaci-lokaci
- Sauƙaƙan farawa/lokacin ƙarewa
- Yin aiki daga gida (wasu / duk ranaku)
- Matsa aiki mako
- A matsakaita, kwanaki nawa a mako kuke so ku yi aiki daga nesa?
- Wadanne fa'idodi kuke gani ga daidaita tsarin aiki?
- Wadanne kalubale kuke gani tare da sassauƙan aiki?
- Yaya aikin da kuke jin za ku yi aiki daga nesa? (ma'auni tambaya)
- Wadanne fasaha / kayan aiki kuke buƙatar yin aiki yadda ya kamata daga nesa?
- Ta yaya sassauƙan aiki zai iya taimaka wa daidaiton rayuwar aikinku da walwala?
- Wane tallafi (idan akwai) kuke buƙatar aiwatar da aiki mai sassauƙa?
- Gabaɗaya, yaya kuka gamsu da lokacin aiki mai sauƙi na gwaji? (ma'auni tambaya)
#3. Samfuran Tambayar Bincike ga Ma'aikata
Ma'aikata masu farin ciki ne karin aiki. Waɗannan tambayoyin binciken za su ba ku haske kan yadda ake haɓaka haɗin gwiwa, ɗabi'a da riƙo.
gamsuwa
- Yaya gamsuwa da aikin ku gaba ɗaya?
- Yaya gamsuwa da aikin ku?
- Yaya gamsuwa da dangantakar abokan aiki?
Ƙasashen
- Ina alfahari da yin aiki da wannan kamfani. (na yarda/ki yarda)
- Zan ba da shawarar kamfani na a matsayin babban wurin aiki. (na yarda/ki yarda)
management
- Manajan na yana ba da tabbataccen tsammanin aikina. (na yarda/ki yarda)
- Manajana yana motsa ni in wuce sama da sama. (na yarda/ki yarda)
sadarwa
- Ina sane da abin da ke faruwa a sashena. (na yarda/ki yarda)
- Ana raba mahimman bayanai a kan lokaci. (na yarda/ki yarda)
Ayyukan aiki
- Ina jin aikina yana tasiri. (na yarda/ki yarda)
- Yanayin aiki na jiki yana ba ni damar yin aikina da kyau. (na yarda/ki yarda)
amfanin
- Kunshin fa'idodin ya dace da buƙatu na. (na yarda/ki yarda)
- Wadanne ƙarin fa'idodi ne suka fi mahimmanci a gare ku?
Bude-wuri
- Me kuka fi so game da aiki a nan?
- Me za a inganta?
#4.Samfuran Tambayar Bincike don Horarwa
Horon yana karawa ma'aikata damar yin ayyukansu. Don sanin ko horon ku yana da tasiri ko a'a, la'akari da waɗannan samfuran tambayoyin binciken:
dacewar
- Shin abubuwan da aka rufe a cikin horo sun dace da aikin ku?
- Za ku iya yin amfani da abin da kuka koya?
bayarwa
- Hanyar isarwa (misali cikin mutum, kan layi) yayi tasiri?
- Shin matakin horon ya dace?
Gudanarwa
- Shin kocin yana da masaniya kuma mai sauƙin fahimta?
- Shin mai horon ya haɗa da / haɗa mahalarta yadda ya kamata?
Organisation
- An tsara abun cikin da kyau kuma yana da sauƙin bi?
- Shin kayan horo da albarkatun sun taimaka?
Amfani
- Yaya amfanin horon gabaɗaya?
- Menene bangare mafi amfani?
Inganta
- Me za a iya inganta game da horon?
- Wadanne ƙarin batutuwa za ku sami taimako?
Tasiri
- Kuna jin ƙarin kwarin gwiwa a aikinku bayan horo?
- Ta yaya horon zai shafi aikinku?
- Gabaɗaya, yaya za ku kimanta ingancin horon?
#5.Samfuran Tambayoyi na Bincike ga ɗalibai
Taɓa ɗalibai akan abin da ke fitowa a cikin zukatansu na iya sauke bayanai masu ma'ana a kai yadda suke ji game da makaranta. Ko azuzuwan na cikin mutum ne ko kan layi, binciken ya kamata ya nemi karatun, malamai, wuraren harabar jami'a, da sararin samaniya.
🎊 Koyi yadda ake saitawa zaben aji yanzu!
Bayanin Ilimi
- An rufe abun ciki a daidai matakin wahala?
- Kuna jin kuna koyan fasaha masu amfani?
Teachers
- Shin masu koyarwa suna shiga kuma suna da ilimi?
- Shin malamai suna ba da amsa mai taimako?
Bayanan Ilimi
- Shin kayan koyo da albarkatu suna iya isa?
- Ta yaya za a iya inganta albarkatun ɗakin karatu/labarin?
Aikin aiki
- Shin aikin kwas ɗin yana iya sarrafawa ko yayi nauyi sosai?
- Kuna jin kuna da ma'auni mai kyau na rayuwar makaranta?
Lafiyar hankali
- Kuna jin goyon baya game da batutuwan lafiyar kwakwalwa?
- Ta yaya za mu inganta jin daɗin ɗalibi?
Yanayin Ilmantarwa
- Shin azuzuwa / harabar karatu suna da amfani don koyo?
- Wadanne kayan aiki ne ke buƙatar haɓakawa?
Kwarewar gabaɗaya
- Ya zuwa yanzu kun gamsu da shirin ku?
- Za ku iya ba da shawarar wannan shirin ga wasu?
Bude Sharhi
- Kuna da wani ra'ayi?
Mabuɗin Takeaways da Samfura
Muna fatan waɗannan samfuran tambayoyin binciken za su taimaka muku auna martanin masu sauraron da aka yi niyya ta hanya mai ma'ana. An rarraba su da kyau don ku iya zaɓar wanda ya dace da manufofin ku. Yanzu me kuke jira? Samo waɗannan samfuran bututun da za su ba da tabbacin karuwar yawan jama'a a cikin danna ƙasa NAN👇
Tambayoyin da
Menene tambayoyin bincike guda 5 masu kyau?
Tambayoyi masu kyau guda 5 waɗanda za su ba da amsa mai mahimmanci don bincikenku sune tambayoyin gamsuwa, amsa mai ƙarewa, ƙimar sikelin sonrt, tambayar alƙaluma da tambaya mai talla. Duba yadda ake amfani mai yin zabe ta kan layi yadda ya kamata!
Me zan nemi bincike?
Keɓance tambayoyin zuwa burin ku kamar riƙe abokin ciniki, sabbin ra'ayoyin samfur, da fahimtar talla. Ciki har da cakuda rufaffiyar/buɗe, tambayoyi masu ƙima/ ƙididdiga. Kuma matukin jirgi gwada binciken ku da farko da daidai binciken nau'in tambaya