AhaSlides ya kasance a cikin kasuwancin tambayoyin (da 'tambaya') tun kafin zazzabi da sauran cututtuka daban-daban sun mamaye duniya. Mun rubuta AhaGuide mai saurin gaske akan yadda ake yin tambayoyi a cikin matakai 4 masu sauƙi, tare da shawarwari 12 don isa ga nasara mai ban mamaki!

Teburin Abubuwan Ciki
Yaushe Da Yadda Ake Yi Tambayoyi
Akwai wasu takamaiman yanayi inda zance, mai zaman kansa ko mai rai, kawai yake ze wanda aka kera ga shagulgulan...
A wurin aiki - Haɗuwa tare da abokan aiki wani lokaci yana jin kamar wani aiki, amma bari waccan wajibcin ya zama haɗin gwiwar jin daɗi tare da ƴan zagaye na quizzes na kankara. Ayyukan haɗin gwiwar ƙungiya baya buƙatar zama kyakkyawa.
A Kirsimeti - Kirsimeti suna zuwa suna tafiya, amma tambayoyin suna nan don zama don hutu na gaba. Kasancewar mun sami irin wannan sha'awar, muna ganin tambayoyin a matsayin ayyukan tambayoyi masu mahimmanci daga yanzu.
Mako-mako, a Jaridar - Yanzu da muka dawo mashaya, muna da wani dalili guda na bikin. Sabbin ingantattun fasahar tambayoyi suna sa abin dogaron mashaya tambayoyin ya zama abin ban mamaki na multimedia na gaskiya.
-Ananan maɓallin dare a ciki - Wanene ba ya son dare a ciki? Ba ma buƙatar barin gidajenmu don samun kyakkyawar hulɗar zamantakewa. Tambayoyi na iya zama kyakkyawan ƙari ga daren wasannin kama-da-wane na mako-mako, daren fim ko daren ɗanɗanon giya!
Psst, buƙatar wasu samfuran gwajin kyauta?
Kuna cikin sa'a! Yi rajista don AhaSlides kuma yi amfani da su nan take!

Mataki 1 - Zaɓi Tsarin ku
Kafin ka fara wani abu, kuna buƙatar bayyana tsarin da tambayoyinku zai ɗauka. Da wannan, muna nufin...
- Sau nawa zakuyi?
- Menene zagayen zai kasance?
- A wane tsari zagayen zai kasance?
- Shin za a sami zagaye na kari?
Ko da yake yawancin waɗannan tambayoyin suna da sauƙi, ƙwararrun tambayoyin a zahiri sun makale a kan na 2nd. Gano abin da za a haɗa ba abu ne mai sauƙi ba, amma ga ƴan shawarwari don sauƙaƙa:
Tip 1: Mix Gabaɗaya da Musamman
Za mu ce game da 75% na tambayoyinku yakamata su zama 'zagaye na yau da kullun'. Ilimi gabaɗaya, labarai, kiɗa, labarin ƙasa, kimiyya & yanayi - waɗannan duka manyan zagaye ne na 'gaba ɗaya' waɗanda basu buƙatar ilimi na musamman. A matsayinka na mai mulki, idan ka koyi game da shi a makaranta, yana da zagaye na gaba ɗaya.
Wannan ya fita 25% na tambayoyin ku don 'takamaiman zagaye', ma'ana, waɗannan zagaye na musamman waɗanda ba ku da aji a makaranta. Muna magana ne kan batutuwa kamar ƙwallon ƙafa, Harry Potter, mashahurai, littattafai, Marvel da sauransu. Ba kowa ba ne zai iya amsa kowace tambaya, amma waɗannan za su zama babban zagaye ga wasu.
Tip 2: Yi Wasu Zagaye na Keɓaɓɓu
Idan kun san masu tambayar ku da kyau (abokai, dangi, abokan aiki), zagaye na sirri zinare ne:
Wanene wannan?
Samo hotunan jariri na kowa da kowa kuma tambayi wasu suyi tsammani. Yana da ban dariya kowane lokaci guda.
Wa ya fada?
Screenshot abin kunyar sakonnin Facebook ko saƙonnin taɗi na aiki. Gold mai ban dariya.
Wanene ya zana shi?
Ka ba kowa abu iri ɗaya don zana (kamar "nasara" ko "safiya Litinin"), sa'an nan kuma sa wasu su yi tunanin mai zane. Shirya don wasu ... fassarori masu ban sha'awa.
Akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi don zagaye na sirri. Yiwuwar baƙar fata yana da girma a cikin kyawawan duk abin da kuka zaɓa.

Tukwici 3: Gwada ƴan Zagaye Masu Watsawa
Software na yau da kullun gaskiyane yana bugawa tare da dama don wasu zagaye masu wayo, a waje-da-akwatin. Zagayewar wasan wasa hutu ne mai kyau daga tsarin tambayoyin tambayoyi na yau da kullun kuma suna ba da wani abu na musamman don gwada kwakwalwa ta wata hanya dabam.
Ga 'yan zagayen wasan wasa da muka yi nasara da su a baya:
Saka shi a cikin Emojis
A cikin wannan, kuna nuna emojis a tarwatsewar tsari. 'Yan wasan za su buƙaci su tsara emojis da kansu. Kuna iya zaɓar nau'in nunin faifan oda daidai akan AhaSlides don wannan.
Zoomed A cikin Hotuna

Anan, 'yan wasa suna tunanin menene cikakken hoton daga ɓangaren da aka zuƙo-wuri.
Fara fara loda hoto zuwa karba amsa or type amsa zana zinare da dasa hoton zuwa karamin sashe. A cikin silon jagora kai tsaye daga baya, saita cikakken hoto azaman hoton baya.
Kalmar Scramble
Ka ba su anagram don warwarewa. Classic saboda dalili.
Tip 4: Yi Zagayen Bonus
A bonus zagaye ne inda za ka iya samun kadan a waje da akwatin. Kuna iya rabu da tsarin tambaya-da-amsa gaba ɗaya kuma ku je neman wani abu gabaɗaya mafi wayo:
- Nishaɗin gida - Haɓaka ƴan wasan ku don sake ƙirƙirar sanannen wurin fim tare da duk abin da za su iya samu a kusa da gidan. Ɗauki ƙuri'a a ƙarshe kuma ba da maki ga mafi mashahuri nishaɗi.
- Farautar Scavenger - Ba kowane ɗan wasa jerin iri ɗaya kuma a ba su minti 5 don neman abubuwan da ke kusa da gidajensu waɗanda suka dace da bayanin. Thearin fahimta game da faɗakarwa, sakamakon yana da ban dariya!
Likeari kamar wannan ⭐ Za ku sami ɗimbin ƙarin ra'ayoyi masu kyau don yin zagayowar kari a cikin wannan labarin - 30 Ka'idodin Partyungiyoyin Freeungiyoyin Kyauta Gabaɗaya.
Mataki na 2 - Zaɓi Tambayoyin ku
A cikin ainihin naman yin tambayoyi, yanzu. Tambayoyin ku dole su kasance...
- Labarai
- Cakuda matsaloli
- Gajere kuma mai sauki
- Bambanta a cikin nau'i
Ka tuna cewa ba shi yiwuwa a biya kowa da kowa da kowace tambaya. Tsayar da shi mai sauƙi da bambanta shine mabuɗin samun nasara!
Tukwici na 5: Sanya shi Mai Raɗaɗi
Sai dai idan kuna yin takamaiman zagaye, kuna son adana tambayoyi kamar yadda zai yiwu. Babu ma'ana samun gungu na Ta yaya na sadu da mahaifiyarka tambayoyi a cikin ilimin gabaɗaya zagaye, saboda ba ya danganta ga mutanen da ba su taɓa gani ba.
Madadin haka, tabbatar kowace tambaya a cikin babban zagaye ita ce, da kyau, janar. Nisantar bayanin al'adun gargajiya yana da sauƙin faɗi fiye da yi, don haka yana iya zama ra'ayi don yin gwajin wasu 'yan tambayoyi don ganin ko sun dace da mutane masu shekaru daban-daban.
Tip 6: Sauya Wahalar
'Yan tambayoyi masu sauki a kowane zagaye suna kiyaye kowa da kowa, amma' yan tambayoyi masu wuya suna kiyaye kowa tsunduma. Sauya wahalar tambayoyinku a cikin zagaye hanya ce tabbatacciya don yin gwajin nasara.
Kuna iya tafiya game da wannan ɗayan hanyoyi biyu ...
- Sanya tambayoyi daga sauki zuwa wuya - Tambayoyin da ke daɗa wahala yayin da zagaye ke ci gaba daidai da daidaitattun ayyuka.
- Yi odar tambayoyi masu sauƙi da wuya a bazuwar - Wannan yana kiyaye kowa a kan yatsunsu kuma yana tabbatar da haɗin gwiwa ba ya raguwa.
Wasu zagaye sun fi wasu sauƙi don sanin wahalar tambayoyinku. Misali, yana iya zama da wahala a san yadda wahala mutane za su sami tambayoyi biyu a zagayen ilimi na gabaɗaya, amma yana da sauƙi a gane iri ɗaya a cikin zagayen wasa.
Zai fi kyau a yi amfani da hanyoyin biyu na sama don bambanta wahalar lokacin da kuke yin tambayoyi. Kawai tabbatar da gaske ya bambanta! Babu wani abu da ya fi muni fiye da dukan masu sauraro suna samun tambayar cikin sauƙi ko takaici.

Tukwici na 7: Rike shi Gajere kuma Mai Sauƙi
Tsayawa tambayoyi gajeru da sauƙi yana tabbatar da cewa sun kasance bayyananne da sauƙin karantawa. Ba wanda yake son ƙarin aiki don gano tambaya kuma abin kunya ne a sarari, a matsayin mai kula da tambayoyin, a tambaye shi don fayyace abin da kuke nufi!


Wannan tukwici yana da mahimmanci musamman idan kun zaɓi ba da ƙarin maki don amsoshi masu sauri. Lokacin da lokaci ya kasance na ainihi, ya kamata tambayoyi ko da yaushe a rubuta kamar yadda ya kamata.
Tukwici 8: Yi Amfani da Iri iri-iri
Iri-iri shine yaji na rayuwa, dama? Tabbas tabbas yana iya zama yaji na tambayoyin ku kuma.
Samun tambayoyi iri-iri 40 a jere ba zai yanke shi tare da ƴan wasan tambayoyi na yau ba. Don ɗaukar nauyin tambayoyin nasara yanzu, dole ne ku jefa wasu nau'ikan a cikin mahaɗin:
- Zaɓi da yawa - Zaɓuɓɓuka 4, 1 daidai - kyakkyawa da sauƙi kamar yadda ya zo!
- Zaɓin hoto - Hotuna 4, 1 daidai - mai girma don yanayin ƙasa, zane-zane, wasanni da sauran zagaye-zagaye na hoto.
- Rubuta amsa - Babu zaɓuɓɓukan da aka bayar, amsa daidai 1 kawai (ko da yake kuna iya shigar da wasu amsoshi da aka karɓa). Wannan babbar hanya ce don sanya kowace tambaya ta fi wahala.
- Raba - Rarraba abubuwa daban-daban zuwa sashin da ya dace. Yayi kyau ga zagayen tambayoyin ilimi.
- audio - Hoton bidiyo mai jiwuwa wanda za'a iya kunna akan zaɓi mai yawa, zaɓin hoto ko nau'in tambayar amsa. Mai girma ga yanayi ko zagaye na kiɗa.
Mataki na 3 - Sanya shi mai ban sha'awa
Tare da tsari da tambayoyin da aka jera, lokaci yayi da za ku sanya tambayoyin ku su yi mamaki. Ga yadda ake yi...
- Backgroundara bayanan
- Bada hadin kai
- Sakamakon sakamako mai sauri
- Rike jagora
Keɓancewa tare da gani da ƙara addingan ƙarin saituna na iya ɗaukar tambayoyin ku zuwa matakin gaba.
Tukwici 9: Ƙara Fage
Ba za mu iya yin fahariya da gaske nawa mai sauƙi na baya zai iya ƙarawa zuwa tambayoyin tambayoyi ba. Tare da da yawa manyan hotuna da GIF a yatsan ku, me yasa baza a ƙara ɗaya a kowace tambaya ba?
A cikin shekarun da muka yi ta yin tambayoyi akan layi, mun sami ƴan hanyoyi don amfani da bayanan baya.
- amfani baya akan kowace tambaya ta zamewa kowane zagaye. Wannan yana taimakawa wajen haɗa dukkan tambayoyin zagaye a ƙarƙashin taken zagayen.
- amfani bango daban akan kowace tambaya. Wannan hanyar tana buƙatar ƙarin lokaci don yin jarrabawa, amma tushen kowane tambaya yana kiyaye abubuwa masu ban sha'awa.
- amfani bayanan don ba da alamu. Ta bangon baya, yana yiwuwa a ba da ƙarami, alamar gani don tambayoyi masu wuyar gaske.
- amfani Abubuwan da ke cikin ɓangare na tambaya. Bayanan baya na iya zama mai girma don zagayen hoto na zuƙowa (duba misalin da ke sama).

Tukwici 10: Kunna Wasan Ƙungiya
Idan kuna neman ƙarin allurar gasa mai zafin gaske a cikin tambayoyin ku, wasan ƙungiyar zai iya kasancewa. Komai yawan ’yan wasan da kuke da su, sanya su fafatawa a rukuni na iya haifar da su aiki mai mahimmanci da gefen da ke da wahalar kamawa lokacin kunna solo.
Anan ga yadda ake juya kowane tambayoyin zuwa tambayoyin ƙungiya akan AhaSlides:
Daga kwallaye 3 kungiyar cin kwallaye akan AhaSlides, za mu ba da shawarar 'matsakaicin maki' ko' jimlar maki' na duk membobin. Ko wanne daga cikin waɗannan zaɓuɓɓukan yana tabbatar da cewa duk membobin sun tsaya tsayin daka akan ƙwallon don tsoron bata wa abokan wasan su kunya!

Tukwici 11: Rike allon jagora
Babban tambayoyin duka game da shakka, daidai ne? Wannan kirgawa ga wanda ya yi nasara na ƙarshe tabbas zai sami ƴan zukata a bakunansu.
Ayan mafi kyawun hanyoyi don gina shakku kamar wannan shine ɓoye sakamakon har sai bayan babban sashi don bayyana mai ban mamaki. Akwai makarantu biyu na tunani anan:
- A ƙarshen ƙarshen tambayoyin - An bayyana allon jagora guda ɗaya a cikin duka tambayoyin, daidai a ƙarshen don kada wanda ya san matsayinsa har sai an kira shi.
- Bayan kowane zagaye - Allon jagora ɗaya akan zamewar tambayoyin ƙarshe na kowane zagaye, don 'yan wasa su ci gaba da ci gabansu.
AhaSlides yana haɗa allon jagora zuwa kowane faifan tambayoyin da kuka ƙara, amma zaku iya cire shi ta hanyar danna 'cire allon jagora' akan faifan tambayoyin ko ta share allon jagora a cikin menu na kewayawa:

Protip 👊 Ƙara zamewar kanun labarai na ginin tuhuma tsakanin faifan tambayoyin ƙarshe da allon jagora. Matsayin nunin jigon shine sanar da allon jagora mai zuwa da ƙara zuwa wasan kwaikwayo, mai yuwuwa ta hanyar rubutu, hotuna da sauti.
Mataki na 4 - Gaba kamar Pro!
Kun yi ƙaƙƙarfan kacici-kacici. Yanzu kar a lalata isar da sako! Ga yadda ake gabatarwa kamar pro:
Gabatar da kowane zagaye da kyau
Kada ku ƙaddamar da tambayoyi kawai. Gayawa mutane:
- Me zagaye yake
- Tambayoyi nawa
- Duk wani ƙa'idodi na musamman
- Yadda zura kwallaye ke aiki
Yi amfani da nunin faifai tare da bayyanannun umarni. Ka sa ba zai yiwu a ruɗe ba.
Karanta tambayoyi da ƙarfi
Duk da cewa tambayoyin suna kan allo, karanta su. Ya fi ƙwararru, ya fi jan hankali, kuma yana tabbatar da kowa ya ji shi yadda ya kamata.
Karin tukwici:
- Yi magana - Yi surutu kuma a sarari
- Sannu a hankali - Sannu a hankali fiye da ji na halitta yawanci daidai ne
- Karanta sau biyu - Gaskiya, karanta komai sau biyu
- Jaddada kalmomi masu mahimmanci - Taimaka wa mutane su kama mahimman abubuwa
Zubar da bama-bamai na ilimi
Bayan bayyana amsoshi, raba abubuwa masu ban sha'awa masu alaƙa da tambayar. Mutane suna son koyan abubuwan bazuwar, kuma yana sa tambayoyinku su zama abin tunawa.
Ci gaba da kuzari
- Nuna sha'awa - Idan ba ka damu ba, me zai sa su kasance?
- Yi hulɗa da 'yan wasa - Amsa amsawa, bikin kyawawan amsoshi
- Ci gaba da tafiya - Kar ka bari abubuwa su ja
- Kasance cikin shiri don batutuwan fasaha - Domin Dokar Murphy ta shafi tambayoyin ma
Rage sama
Ƙirƙirar ƙaƙƙarfan ƙa'idar ba ta da wahala-kawai kuna buƙatar ingantaccen tsari, ingantattun tambayoyi, gabatarwa mai jan hankali, da kayan aikin da suka dace.
Ko kuna horar da tawaga, gudanar da wani taron, ko kuma kawai kuna shirya dare mai nishadi tare da abokan aure, bi waɗannan matakai 4 kuma zaku ƙirƙiri tambayoyin da mutane ke jin daɗin gaske.
Sirrin? Ku san masu sauraron ku, ku kiyaye shi mai ban sha'awa, kuma kada ku ɗauki kanku da mahimmanci. Tambayoyi ya kamata su kasance masu daɗi!
Shirya don ƙirƙirar tambayoyinku?
Tsallaka cikin AhaSlides kuma fara gini. Muna da samfura, nau'ikan tambayoyi, zira kwallaye na ƙungiya, kari mai sauri, da duk abin da kuke buƙata don yin tambayoyin da a zahiri mutane za su so ɗauka.




