Taron shiru da mu'amala mara kyau shine abu na ƙarshe da muke son yi a wurin aiki. Amma ku yarda da mu lokacin da muka gaya muku cewa waɗannan tambayoyin masu fasa kankara na iya zama kyakkyawan farawa don gina amincin tunani da kyakkyawar alaƙa tsakanin membobin ƙungiyar.

Teburin Abubuwan Ciki
- 🎯 Kayan aikin Neman Tambaya Mai Haɗin Kai
- Fahimtar Tsarin Hasken Traffic
- 🟢 Tambayoyin Breaker Mai Saurin Kankara (Daƙiƙa 30 ko ƙasa da hakan)
- 🟢 Tambayoyin Breaker na Kankara don Aiki
- 🟢 Tambayoyin Breaker na Kankara don Taro
- 🟡 Tambayoyin Haɗin Zurfi
- 🟢 Nishaɗi & Wawayen Tambayoyin Breaker Ice
- 🟢 Tambayoyi na Farko & Mai Nesa Ice
- Tambayoyin da
🎯 Kayan aikin Neman Tambaya Mai Haɗin Kai
Fahimtar Tsarin Hasken Traffic
Ba duk masu fasa kankara ba daidai suke ba. Yi amfani da mu Tsarin Hasken Traffic don daidaita tsananin tambaya ga shirye-shiryen ƙungiyar ku:
ZONE GREEN: Amintacce & duniya (sabbin ƙungiyoyi, saitunan yau da kullun)
halaye
- Ƙananan rauni
- Amsoshi masu sauri (daƙiƙa 30 ko ƙasa da hakan)
- Gaba ɗaya mai alaƙa
- Babu kasadar rashin kunya
Yaushe don amfani
- Taron farko tare da sababbin mutane
- Manyan kungiyoyi (50+)
- Ƙungiyoyin al'adu daban-daban
- Saitunan hukuma/na kamfani
Example: Kofi ko shayi?
🟡 SHIN RUWA: Ginin haɗin gwiwa (ƙungiyoyin da aka kafa)
halaye
- Matsakaicin rabawa na sirri
- Na sirri amma ba na sirri ba
- Yana bayyana abubuwan da ake so da mutuntaka
- Yana gina dangantaka
Yaushe don amfani
- Ƙungiyoyi suna aiki tare watanni 1-6
- Zaman ginin ƙungiya
- Tarukan sashen
- Aikin kickoffs
Example: Wace fasaha kuke son koya koyaushe?
🔴 JAN SHINE: Gina dogaro mai zurfi (kungiyoyin da ke kusa da juna)
halaye
- Babban rauni
- Bayyana kai mai ma'ana
- Yana buƙatar aminci na tunani
- Yana haifar da dawwamammen shaidu
Yaushe don amfani
- Ƙungiyoyi masu watanni 6+ tare
- Wuraren shugabanci
- Taron karawa juna sani
- Bayan tawagar ta nuna shiri
Example: Menene babban kuskuren mutane game da ku?
🟢 Tambayoyin Breaker Mai Saurin Kankara (Daƙiƙa 30 ko ƙasa da hakan)
Daidai don: Tsayayye na yau da kullun, manyan tarurruka, jadawalai masu cin lokaci

Waɗannan tambayoyin masu saurin wuta suna sa kowa ya yi magana ba tare da cin lokaci mai mahimmanci ba. Bincike ya nuna cewa ko da rajistan shiga na daƙiƙa 30 na haɓaka shiga da kashi 34%.
Abubuwan da aka fi so & abubuwan da ake so
1. Menene odar ku zuwa kofi?
2. Menene dakin da kuka fi so a gidan ku?
3. Menene motar mafarkinka?
4. Wace waka ce ta fi sa ka ji?
5. Menene motsin rawa na sa hannu?
6. Wane irin abinci kuka fi so?
7. Menene wasan allo kuka fi so?
8. Menene hanyar cin dankalin turawa?
9. Wane wari ne ke tunatar da ku mafi yawan takamaiman wuri?
10. Menene lambar sa'ar ku kuma me yasa?
11. Menene waƙar tafi-da-ƙara?
12. Wane tsari ne albam na farko da kuka saya?
13. Menene waƙar jigon ku?
14. Menene kayan aikin girki marasa ƙima?
15. Menene littafin yaran da kuka fi so?
Aiki & aiki
16. Menene aikinku na farko?
17. Menene mafi kyawun abin da kuka ketare daga jerin guga na ku?
18. Menene abin mamaki a jerin guga naku?
19. Wane irin barkwancin da kuka fi so?
20. Da a ce za ka iya karanta littafi ɗaya har tsawon rayuwarka, menene zai kasance?
Salon kai
21. Menene emoji kuka fi so?
22. Zaki ko dadi?
23. Kuna da baiwa ta boye?
24. Menene app ɗinku da aka fi amfani dashi?
25. Menene abincin jin daɗin ku lokacin da damuwa?
💡 Pro tip: Haɗa waɗannan tare da AhaSlides' Maganar girgije fasalin don ganin martani a cikin ainihin-lokaci. Ganin amsoshin kowa da kowa suna bayyana tare yana haifar da haɗin kai nan take.

🟢 Tambayoyin Breaker na Kankara don Aiki
Daidai don: Saitunan ƙwararru, ƙungiyoyin aikin giciye, abubuwan sadarwar

Waɗannan tambayoyin suna kiyaye abubuwan da suka dace yayin da suke bayyana hali. An tsara su don gina ƙwararrun ƙwararru ba tare da ketare iyakoki ba.
Hanyar sana'a & girma
1. Ta yaya kuka kasance a aikinku na yanzu?
2. Idan za ku iya samun wata sana'a, menene zai kasance?
3. Menene mafi kyawun shawarar sana'a da kuka taɓa samu?
4. Wane lokaci ne mafi abin tunawa a cikin aikinku ya zuwa yanzu?
5. Idan za ku iya canza matsayi tare da kowa a kamfanin ku na rana ɗaya, wa zai kasance?
6. Menene wani abu da kuka koya kwanan nan wanda ya canza ra'ayin ku akan aiki?
7. Menene zai kasance idan za ku iya zama gwani a kowace fasaha nan take?
8. Menene aikinka na farko, kuma menene ka koya daga gare ta?
9. Wanene ya kasance babban mashawarcinku ko abokin aikinku?
10. Menene mafi kyawun littafi ko podcast da kuka ci karo da shi?
Rayuwar aikin yau da kullun
11. Shin kai mai safiya ne ko kuma mai dare?
12. Menene kyakkyawan yanayin aikin ku?
13. Wace irin kida kuke sauraro yayin aiki?
14. Ta yaya kuke samun sha'awar yin ayyuka masu rikitarwa?
15. Menene tafi-zuwa yawan aiki hack?
16. Menene abin da kuka fi so game da aikinku na yanzu?
17. Idan za ku iya sarrafa sashe ɗaya na aikinku, menene zai kasance?
18. Menene lokacin mafi yawan amfanin ku na yini?
19. Ta yaya kuke kwancewa bayan kwana mai wahala?
20. Me ke kan teburin ku a yanzu da ke sa ku murmushi?
Abubuwan zaɓin aiki
21. Shin kun fi son yin aiki kai kaɗai ko tare da haɗin gwiwa?
22. Menene nau'in aikin da kuka fi so don yin aiki a kai?
23. Ta yaya kuka fi son karɓar ra'ayi?
24. Menene ke sa ka ji mafi cika a wurin aiki?
25. Idan za ku iya aiki daga nesa daga ko'ina, a ina za ku zaɓa?
Matsalolin ƙungiyar
26. Menene mafi yawan mutane ba su sani ba game da ku a sana'a?
27. Wace fasaha kuke kawowa ƙungiyar da zata iya bawa mutane mamaki?
28. Menene babban ƙarfin ku a wurin aiki?
29. Ta yaya abokan aikinku za su kwatanta salon aikinku?
30. Menene babban kuskure game da aikinku?
📊 Bayanan bincike: Tambayoyi game da abubuwan da ake so na aiki suna haɓaka haɓakar ƙungiyar da 28% saboda suna taimaka wa abokan aiki su fahimci yadda ake haɗa kai da kyau.
🟢 Tambayoyin Breaker na Kankara don Taro
Daidai don: Shiga-shiga mako-mako, sabunta ayyukan, tarurruka masu maimaitawa

Fara kowane taro tare da haɗin kai na gaske. Ƙungiyoyin da suka fara da rahoton fashewar ƙanƙara na minti 2 45% mafi girman maki gamsuwa.
Ganawa masu kuzari
1. Yaya kake ji a yau a mizani na 1-10, kuma me ya sa?
2. Menene nasara daya da kuka samu a wannan makon, babba ko karama?
3. Menene abin da kuke fata?
4. Menene babban kalubalenku a kwanan nan?
5. Idan kuna da awa ɗaya kyauta a yau, menene za ku yi?
6. Me ke ba ku kuzari a yanzu?
7. Me ke zubar da kuzarinka?
8. Wane abu ɗaya ne za mu iya yi don mu kyautata wannan taron?
9. Menene mafi kyawun abin da ya faru tun lokacin da muka hadu na ƙarshe?
10. Menene ya kamata ku tafi a yau don ku sami nasara?
Ƙirƙiri tunani yana motsa
11. Idan aikinmu fim ne, wane nau'i ne zai kasance?
12. Menene maganin da ba na al'ada ba ga matsalar da kuka gani?
13. Idan za ku iya kawo hali ɗaya na almara don taimaka wa wannan aikin, wa zai kasance?
14. Wace shawara ce mafi ban mamaki da ta yi aiki a zahiri?
15. Yaushe kuka saba da mafi kyawun ra'ayoyin ku?
Abubuwan da ke faruwa a yanzu (ka kiyaye shi haske)
16. Kuna karanta wani abu mai ban sha'awa a yanzu?
17. Menene babban fim ko nuni na ƙarshe da kuka kalla?
18. Shin kun gwada wani sabon gidajen cin abinci ko girke-girke kwanan nan?
19. Menene sabon abu da kuka koya kwanan nan?
20. Menene mafi ban sha'awa da kuka gani akan layi a wannan makon?
Duban lafiya
21. Yaya daidaitaccen aikin ku da rayuwar ku ke ji?
22. Menene hanyar da kuka fi so don yin hutu?
23. Yaya kuke kula da kanku kwanan nan?
24. Me ke taimaka maka ka mai da hankali?
25. Menene kuke buƙata daga ƙungiyar a wannan makon?
⚡ Hack taro: Juyawa wanda ya zaɓi tambayar mai fasa kankara. Yana rarraba mallaki kuma yana sa abubuwa su zama sabo.
🟡 Tambayoyin Haɗin Zurfi
Daidai don: Wuraren ƙungiya, 1-on-1s, haɓaka jagoranci, gina amana

Waɗannan tambayoyin suna haifar da haɗi mai ma'ana. Yi amfani da su lokacin da ƙungiyar ku ta kafa amincin tunani. Bincike ya nuna zurfafan tambayoyi na ƙara amincewar ƙungiyar da kashi 53%.
Labaran rayuwa
1. Menene babban abin alfaharinku a wajen aiki?
2. Menene darasi na rayuwa wanda ba zato ba tsammani kuka koya?
3. Menene mafi kyawun ƙwaƙwalwar yaran ku?
4. Wanene babban gwarzonka lokacin da kake 12?
5. Idan za ku iya rayar da rana ɗaya a rayuwar ku, menene zai kasance?
6. Menene jaruntaka da kuka taɓa yi?
7. Wane ƙalubale ka sha da shi da ya sa ka zama a yau?
8. Wace fasaha ka koya daga baya a rayuwa da kake fatan ka koya a baya?
9. Wace al'ada ce daga kuruciyarki har yanzu kuke kiyayewa?
10. Wace shawara ce mafi kyau da ka taɓa samu, kuma wa ya ba ka?
Darajoji & buri
11. Idan za ku koyar da darasi akan wani abu, menene zai kasance?
12. Wane dalili ko sadaka ya fi maka nufi, kuma me ya sa?
13. Menene wani abu da kuke aiki don inganta game da kanku?
14. Menene kanku mai shekara 10 da suka wuce zai fi mamakin sanin ku yanzu?
15. Idan za ku iya ƙware kowace fasaha nan da nan, menene zai kasance?
16. Menene kuke fatan za ku yi shekaru 10 daga yanzu?
17. Menene abin da kuka gaskata da yawancin mutane ba su yarda da shi ba?
18. Menene burin da kuke aiki sosai a yanzu?
19. Yaya abokanka na kusa za su kwatanta ka da kalmomi biyar?
20. Wane hali ka fi alfahari da kai?
Tambayoyi masu tunani
21. Menene babban kuskuren mutane game da ku?
22. Yaushe ne karo na ƙarshe da kuka ji wahayi da gaske?
23. Wane abu ne kuke so ku gwada amma ba ku yi ba tukuna?
24. Idan za ku iya ba wa kanku shawara ɗaya, menene zai kasance?
25. Menene mafi kyawun mallakarka kuma me yasa?
26. Menene tsoronku mafi rashin hankali?
27. Idan ka zauna a wata ƙasa dabam har tsawon shekara, ina za ka je?
28. Waɗanne halaye ne kuka fi sha'awar wasu?
29. Menene ƙwarewar sana'ar ku mafi ma'ana?
30. Menene taken zai kasance idan ka rubuta abin tunawa?
🎯 Tip ɗin Gudanarwa: Ba mutane daƙiƙa 30 don yin tunani kafin amsawa. Tambayoyi masu zurfi sun cancanci amsa masu tunani.
🟢 Nishaɗi & Wawayen Tambayoyin Breaker Ice
Daidai don: Ƙungiyoyin zamantakewa, tarurrukan juma'a, masu ƙarfafa ɗabi'a, bukukuwan hutu.

Dariya tana rage matakan damuwa da kashi 45 cikin 100 kuma tana ƙara haɗin gwiwa. An ƙirƙira waɗannan tambayoyin don haifar da dariya yayin bayyanar da mutumci.
Halin hasashe
1. Idan za ku iya zama dabba na rana, wanne za ku zaɓa?
2. Wanene zai taka ka a fim game da rayuwarka?
3. Idan za ku iya ƙirƙira biki, menene za ku yi biki?
4. Menene mafarki mafi ban mamaki da kuka taɓa yi?
5. Idan za ku iya samun kowane hali na almara a matsayin babban aboki, wa zai kasance?
6. Idan za ku iya zama kowane shekaru na mako guda, wane shekaru za ku zaɓa?
7. Idan za ku iya canza sunan ku, menene za ku canza shi zuwa?
8. Wane hali mai ban dariya kuke fata ya kasance na gaske?
9. Idan za ku iya juyar da duk wani aiki zuwa wasanni na Olympics, menene za ku lashe zinare a ciki?
10. Idan ka ci caca amma ba ka gaya wa kowa ba, ta yaya mutane za su gane shi?
Abubuwan sirri
11. Wace hanya ce kuka fi so don bata lokaci?
12. Menene mafi ban mamaki da ka taba Googled?
13. Wace dabba ce ta fi wakiltar halinku?
14. Menene hack ɗin rayuwa da kuka fi so a ƙarƙashin radar?
15. Menene mafi sabon abu da kuka taɓa tarawa?
16. Menene motsin ku zuwa rawa?
17. Menene aikin karaoke sa hannun ku?
18. Waɗanne halaye “tsohuwa” kuke da su?
19. Menene babban abin jin daɗin ku?
20. Menene mafi munin aski da kuka taɓa samu?
Bazuwar fun
21. Menene na ƙarshe da ya ba ku dariya sosai?
22. Menene wasan da kuka fi so tare da abokai ko dangi?
23. Wane irin camfin imani kuke da shi?
24. Menene mafi tsufa tufa da kuke sawa?
25. Idan ka goge duk apps 3 daga wayarka, wanne zaka ajiye?
26. Wane abinci ba za ku iya rayuwa ba tare da shi ba?
27. Menene zai kasance idan kuna iya samun wadataccen abu ɗaya mara iyaka?
28. Wace waƙa ce ke sa ku koyaushe a filin rawa?
29. Wane iyali na almara za ku so ku kasance cikin?
30. Idan zaka iya cin abinci sau ɗaya kawai tsawon rayuwarka, menene zai kasance?
🎨 Tsarin ƙirƙira: Yi amfani da AhaSlides' Spinner Dabaran don zaɓar tambayoyi ba da gangan ba. Halin damar yana ƙara farin ciki!

🟢 Tambayoyi na Farko & Mai Nesa Ice
Daidai don: Tarukan zuƙowa, ƙungiyoyin haɗaka, ƙungiyoyin ma'aikata da aka rarraba.

Ƙungiyoyin nesa suna fuskantar 27% mafi girman ƙimar cire haɗin gwiwa. Waɗannan tambayoyin an tsara su musamman don mahallin kama-da-wane kuma sun haɗa da abubuwan gani.
Rayuwar ofishin gida
1. Menene abu ɗaya koyaushe akan teburin ku?
2. Ba mu rangadin filin aikinku a cikin daƙiƙa 30
3. Menene mafi ban dariya da ya faru yayin kiran bidiyo?
4. Nuna mana mug da kuka fi so ko kwalban ruwa
5. Menene uniform ɗin aikin nesa?
6. Menene abun ciye-ciye na WFH da kuka fi so?
7. Kuna da abokan aikin dabbobi? Gabatar da su!
8. Wane abu ne za mu yi mamakin samun a ofishin ku?
9. Menene mafi kyawun wurin da kuka yi aiki daga nesa?
10. Menene hayaniyar ku ta baya yayin aiki?
Kwarewar aikin nesa
11. Menene fa'idar aikin nesa da kuka fi so?
12. Me kuka fi rasa game da ofis?
13. Shin kun fi ƙwazo a gida ko a ofis?
14. Menene babban kalubalenku na WFH?
15. Wane shawara za ku ba wani sabon zuwa aiki mai nisa?
16. Shin kun sami wasu yanayi masu ban mamaki yayin aiki daga gida?
17. Ta yaya kuke raba aiki da lokacin sirri?
18. Menene hanyar da kuka fi so don yin hutu da rana?
19. Nuna mana sha'awar ku ta annoba a cikin abu ɗaya
20. Menene mafi kyawun bangon bidiyo da kuka gani?
Haɗin kai duk da nisa
21. Da a ce mu ne a yanzu, menene za mu yi?
22. Menene abin da ƙungiyar za ta sani game da ku idan muna ofis?
23. Me kuke yi don jin haɗin gwiwa da ƙungiyar?
24. Menene al'adar ƙungiyar da kuka fi so?
25. Idan za ku iya jigilar tawagar a ko'ina a yanzu, ina za mu je?
Fasaha & kayan aiki
26. Menene kayan aikin aiki-daga-gida kuka fi so?
27. Kamara a kunne ko a kashe, kuma me yasa?
28. Menene tafi-zuwa emoji don saƙonnin aiki?
29. Menene karshen abu da kuka Googled?
30. Idan za ku iya haɓaka yanki ɗaya na fasahar ofis ɗin ku, menene zai kasance?
🔧 Mafi kyawun aikin Virtual: Yi amfani da dakunan fashewa don mutane 2-3 don amsa tambayoyi masu zurfi, sannan raba bayanai tare da ƙungiyar.
Tambayoyin da
Menene tambayoyin masu fasa kankara?
Tambayoyi masu karya kankara tsararrun tattaunawa ce da aka tsara don taimakawa mutane su san juna a cikin saitunan rukuni. Suna aiki ta hanyar ƙarfafa ƙwararrun bayyana kansu-farawa tare da raba raƙuman ruwa da ginawa zuwa batutuwa masu zurfi idan ya dace.
Yaushe zan yi amfani da tambayoyin masu fasa kankara?
Mafi kyawun lokuta don amfani da masu fasa kankara:
- ✅ Minti 5 na farko na tarurrukan da aka maimaita
- ✅ Sabon dan kungiya a kan jirgin
- ✅ Bayan canje-canjen kungiya ko sake fasalin tsarin
- ✅ Kafin yin zuzzurfan tunani / zaman ƙirƙira
- ✅ Abubuwan da suka shafi ginin kungiya
- ✅ Bayan tashin hankali ko wahala
Lokacin da ba a yi amfani da su ba:
- ❌ Nan da nan kafin sanar da korar aiki ko labari mara dadi
- ❌ Lokacin tarurrukan mayar da martani
- ❌ Lokacin gudu sosai akan lokaci
- ❌ Tare da abokan gaba ko masu juriya (tunanin juriya da farko)
Idan mutane ba sa son shiga fa?
Wannan al'ada ce kuma lafiya. Ga yadda ake sarrafa shi:
DO:
- Sanya hallara a sarari na zaɓi
- Bayar da zaɓuɓɓuka ("Ku wuce yanzu, za mu sake zagaye")
- Yi amfani da amsa a rubuce maimakon na baki
- Fara da tambayoyi masu ƙarancin ƙarfi
Tambayi ra'ayi: "Me zai sa wannan ya fi kyau?"
KAR KA:
- Tilasta shiga
- Kada mutane fita
- Yi zato game da dalilin da yasa basa shiga
- Ka daina bayan wani mummunan kwarewa
Shin masu fasa kankara na iya yin aiki a manyan ƙungiyoyi (mutane 50+)?
Ee, tare da daidaitawa.
Mafi kyawun tsari don manyan ƙungiyoyi:
- Zaɓuka kai tsaye (AhaSlides) - Kowa yana shiga lokaci guda
- Wannan ko wancan - Nuna sakamako a gani
- Breakout nau'i-nau'i - Minti 3 cikin nau'i-nau'i, raba mahimman bayanai
- Amsoshin taɗi - Kowa yayi iri lokaci guda
- Motsi na jiki - "Tsaya idan..., zauna idan..."
A guji manyan ƙungiyoyi:
- Samun kowa yayi magana a jere (yana ɗaukar tsayi da yawa)
- Tambayoyi masu zurfi (yana haifar da matsin lamba)
- Tambayoyi masu rikitarwa masu buƙatar dogon amsoshi