Misalin Wasannin Yiwuwar | 11+ Kyawawan Ra'ayoyi don Haɓaka Daren Wasan

Quizzes da Wasanni

Astrid Tran 25 Yuli, 2024 8 min karanta

Yaya sa'a kake? Gwada sa'ar ku kuma ku ji daɗi tare da waɗannan misalan wasan yiwuwar wasan!

Bari mu yi adalci, wanda ba ya son yiwuwar wasanni? Jin daɗin jira, rashin tsinkayar sakamako, da ma'anar nasara, duk suna sa wasannin yiwuwar su zarce nau'ikan nishaɗi da yawa kuma suna sa mutane su kamu. 

Mutane sukan danganta wasannin yuwuwa tare da nau'in caca na gidan caca, daidai ne amma ba gaba ɗaya ba. Za su iya zama manyan ayyuka na nishaɗi don daren wasa tare da abokanka da dangin ku ba tare da sa hannun kuɗi na gaske ba. Wannan labarin ya rufe saman 11 madalla yiwuwar wasan misalai don sanya daren wasanku ya zama mai ban sha'awa!

Teburin Abubuwan Ciki

Menene Wasannin Yiwuwa?

Wasannin yuwuwa, ko wasanni na dama suna nufin damar yin nasara a matsayin bazuwar kuma daidai ga kowa, kamar yadda ka'idodin wasan sukan bi ka'idodin ka'idar yiwuwar.

Ko juzu'in dabarar roulette, zana lambar caca, nadi na lido, ko rarraba katunan, rashin tabbas yana haifar da farin ciki wanda zai iya zama mai jan hankali da ban sha'awa.

shafi:

Nasihu don Ingantaccen Haɗin kai

💡 Spinner Dabaran zai iya kawo ƙarin farin ciki da haɗin kai zuwa daren wasanku da liyafa.

Rubutun madadin


Har yanzu kuna neman wasannin da za ku yi tare da ɗalibai?

Sami samfuri kyauta, mafi kyawun wasannin da za a yi a cikin aji! Yi rajista kyauta kuma ɗauki abin da kuke so daga ɗakin karatu na samfuri!


🚀 Ajiye Asusu Kyauta

Kwakwalwa mafi kyau tare da AhaSlides

🎊 Don Al'umma: AhaSlides Wasannin Biki na Masu Shirye-shiryen Biki

Manyan Misalin Wasannin Yiwuwa

Mun ambaci lotto da roulette, waɗanda wasu manyan misalan wasan yuwuwa ne. Kuma, akwai kuma wasanni masu yuwuwar nishaɗi da yawa waɗanda za a iya jin daɗinsu a gida tare da abokai da dangi.

#1. Maƙaryaci Dice

Liar's Dice wasa ne na al'ada na lido inda 'yan wasa ke birgima a asirce, suna yin tayin game da jimillar dice da wata ƙima, sannan kuma su yi ƙoƙarin yaudarar abokan hamayya game da abin da suka yi. Wasan ya ƙunshi cakuda yuwuwar, dabara, da bluffing, yana mai da shi duka mai ban sha'awa da ƙalubale.

#2. Craps

Craps wasan dice ne da ake yi a gidajen caca amma kuma ana iya shirya shi a gida kuma. 'Yan wasa suna yin fare kan sakamakon nadi ko jerin nadi na dice mai gefe shida. Ya ƙunshi zaɓin yin fare iri-iri, kowanne yana da nasa yuwuwar haɗe-haɗe, yana haifar da ƙwarewa da ƙwarewa.

#3.Yahtsee

Misalin wasan yuwuwar wasan dice da aka fi so kuma suna kira ga Yahtzee, inda 'yan wasa ke da niyyar mirgine ƙayyadaddun haɗuwa a cikin zagaye da yawa. Wasan ya ƙunshi abubuwa na dama da yanke shawara, kamar yadda dole ne 'yan wasa su zaɓi waɗanne haɗe-haɗe da za su je bisa la'akari da nadi na yanzu.

#4. Poker

Mutane da yawa sun fi son wasan bene na wasanni yiwuwar katin, kuma Poker koyaushe shine mafi kyawun zaɓi don zaɓar daga, wanda ke haɗa fasaha da yuwuwar tare da bambance-bambance masu yawa. A cikin daidaitaccen Poker, kowane ɗan wasa yana da takamaiman adadin katunan (yawanci 5) da ƙoƙarin ƙirƙirar hannun mafi kyawun yuwuwa dangane da kafaffen martabar hannu.

yiwuwar wasanni misalai
Dokokin wasan caca mai yiwuwa

#5. Blackjack

Blackjack, wanda kuma aka sani da 21, wasa ne na kati inda 'yan wasa ke ƙoƙarin samun jimlar hannu kusan 21 kamar yadda zai yiwu ba tare da wuce shi ba. Yan wasan sun yanke shawarar ci gaba da bayarwa ko a'a bisa jimillar kimar hannunsu da katin dila na bayyane. Babban tsammanin zana katin da ya dace ko yin yanke shawara mai kyau a lokacin wasan kwaikwayo yana haifar da jin dadi.

#6. Uno

Misalin wasan yiwuwar kamar Uno wasa ne mai sauƙi amma mai ban sha'awa wanda ke buƙatar 'yan wasa su daidaita katunan ta launi ko lamba. Sau da yawa ana cewa masu sa'a sun fi iya zana katunan da suka dace, amma kuma yana zuwa tare da dabarun wasa don hana abokan hamayya. Tarin zane wanda ba a iya faɗi ba yana ƙara wani abu mai yuwuwa ga wasan.

#7. Kwadago

Wasannin allo kamar su Monopoly suma suna ɗaya daga cikin mafi kyawun misalan wasanni masu yuwuwar dice 2 da ke ba ƴan wasa damar mirgine dice guda biyu don zagayawa cikin hukumar, siyan kadarori da yanke shawara na dabaru. Nadin dice yana ƙayyade motsi, siyan dukiya, da sakamakon katin dama, yana gabatar da wani ɓangaren dama a cikin dabarun wasan.

yuwuwar mirgina dice
Wasannin yuwuwar birgima - Kunna monopoly tare | Hoto: Shutterstock

#8. Yi hakuri!

Yi haƙuri babban wasan dangi ne wanda ya haɗa abubuwa na dabaru da sa'a. Misalin wasan yiwuwar kamar "Yi hakuri!" An samo asali ne daga aikin cewa "Yi hakuri!" lokacin da yanki na ɗan wasa ya sauka a kan yanki na abokin gaba, wanda sai ya koma wurin farawa. Mafi kyawun ɓangaren wasan yana tafiya tare da katunan zana waɗanda ke ƙayyadaddun motsi kuma suna faɗi ayyuka daban-daban waɗanda 'yan wasa za su iya ɗauka.

#9. "Yu-Gi-Oh!"

"Yu-Gi-Oh!" wasan katin ciniki ne wanda kuma ya ƙunshi wani muhimmin kashi na yuwuwar, kamar jujjuyawar tsabar kudi, juzu'in dice, ko zana katunan bazuwar daga bene. ’Yan wasa suna gina bene na katunan tare da halittu daban-daban, tsafi, da tarkuna, sannan su yi amfani da waɗannan benen don yaƙi da juna.

yiwuwar ayyukan
"Yu-Gi-Oh!" Katunan wasa ɗaya ne daga cikin ayyukan yuwuwar dole ne a gwada

# 10. Wasan bingo

Hakanan kuna iya son wasan zamantakewa kamar Bingo wanda ke buƙatar 'yan wasa su sanya lamba akan katunan kamar yadda ake kiran su. Dan wasa na farko da ya kammala takamaiman tsari yana ihu "Bingo!" kuma yayi nasara. Wasan ya dogara da dama yayin da mai kira ya zana lambobi ba da gangan ba, yana sa ya zama abin shakku da jin daɗi.

#11. Wasannin Juyawa Tsabar kudi 

Coin Flip wasa ne inda mai kunnawa yayi ƙoƙarin tantance sakamakon juzu'i, kai, ko wutsiya. Misalan wasannin yuwuwar tsabar kuɗi irin wannan suna da sauƙin kunna kuma sun dace da manya da yara su yi wasa tare. 

#12. Rock-takarda-almakashi

Rock-paper-almakashi wasa ne mai sauƙi wanda babu wanda ya taɓa jin labarinsa. A cikin wasan, ƴan wasa lokaci guda suna yin ɗaya daga cikin sifofi uku tare da mika hannu. Sakamakon ya dogara ne akan hulɗar sifofin, ƙirƙirar yuwuwar daidaitaccen damar kowane ɗan wasa ya yi nasara, asara, ko ɗaure.

sauki yiwuwar wasanni
Wanda bai taɓa yin wasan yuwuwa mai sauƙi kamar Rock-paper-almakashi | Hoto: Freepik

Maɓallin Takeaways

A cikin duniyar da za a iya sarrafa abubuwa da yawa na rayuwa ko annabta, roƙon bazuwar da kuma wanda ba a sani ba ta hanyar wasannin yuwuwar kamar iska mai daɗi ce da za ta rabu da mundaye. Yin nishaɗi tare da wasanni na dama, wani lokaci, tare da abokanka da danginku ba mummunan ra'ayi ba ne.

⭐ Shin kun san cewa ana iya ɗaukar wasannin yuwuwar a cikin koyarwa da koyo kuma? Zasu iya zama babbar hanya don sanya yuwuwar koyarwarku ta zama mai daɗi da jan hankali. Duba AhaSlides nan da nan don samun ƙarin wahayi!

Bincika yadda ya kamata tare da AhaSlides