14 Mafi kyawun Kayan aiki don Kwakwalwa a Makaranta da Aiki a 2024

Work

Leah Nguyen 20 Agusta, 2024 12 min karanta

Kuna neman hanyar yin tunani akan layi? Yi bankwana da marasa lafiya, sa'o'i masu fa'ida marasa fa'ida, saboda waɗannan 14 mafi kyawun kayan aiki don ƙwaƙwalwa zai ƙara haɓaka aikin ƙungiyar ku da ƙirƙira a duk lokacin da kuke tunani, ko kusan, layi ko duka biyu.

Matsaloli tare da Kwakwalwa

Dukkanmu mun yi mafarkin zaman zurfafa tunani mara aibi: Ƙungiyar mafarki inda kowa ke da hannu a cikin aikin. Cikakkun ra'ayoyin da aka tsara waɗanda ke gudana zuwa ga mafita ta ƙarshe.

Amma a zahiri… Ba tare da ingantaccen kayan aiki don ci gaba da bin diddigin duk ra'ayoyin da ke tashi ba, zaman zuzzurfan tunani na iya yin ɓarna real sauri. Wasu sun ci gaba da jefar da ra'ayoyinsu, wasu kuma sun yi shiru na mutuwa

Kuma rikicin bai tsaya nan ba. Mun ga da yawa tarurruka masu nisa babu inda za su duk da yawan ra'ayi. Lokacin da bayanan bayansa, alkalami da takarda ba sa yanke shi, lokaci yayi da za a fitar da kayan aikin kwakwalwar kan layi a matsayin babban taimako ga ku. kama-da-wane zaman kwakwalwa.

Kwakwalwa Kamar Pro a cikin 2024: Koyi manyan kayan aikin kwakwalwar kan layi 14+Kyauta kuma Ana Biya) kamar yadda a kasa 👇

Teburin Abubuwan Ciki

Nasihu na Kwakwalwa tare da AhaSlides

Rubutun madadin


Kuna buƙatar sababbin hanyoyi don tunani?

Yi amfani da tambayoyi masu daɗi a kunne AhaSlides don samar da ƙarin ra'ayoyi a wurin aiki, a cikin aji ko yayin taro tare da abokai!


🚀 Shiga Kyauta☁️

Dalilan Gwada Kayan Aikin Kwakwalwa

Yana iya jin kamar babban tsalle, don canzawa daga hanyoyin kwantar da hankali na gargajiya zuwa hanyar zamani. Amma, amince mana; yana da sauƙi idan kun ga fa'idodin ...

  1. Suna tsara abubuwa. Rarraba duk abin da mutane suke jefa muku a duk lokacin da ake yin tunani ba abu ne mai sauƙi ba. Ingantacciyar kayan aiki mai sauƙin amfani zai warware wannan rikici kuma ya bar ku da kyau kuma trackable idea board (aka AhaSlides allon kwakwalwar kan layi).
  2. Suna ko'ina. Ba kome ba idan ƙungiyar ku tana aiki a cikin mutum, kusan ko gauraya duka biyun. Waɗannan kayan aikin kan layi ba za su bari mutum ɗaya ya rasa aikin motsa jiki na kwakwalwar ku ba.
  3. Sun bari a ji ra'ayin kowa. Babu sauran jiran lokacin ku don yin magana; abokan aikin ku na iya yin haɗin kai har ma da zaɓe don mafi kyawun ra'ayoyi a ƙarƙashin aikace-aikacen iri ɗaya.
  4. Suna ba da izinin ɓoye suna. Raba ra'ayoyi a bainar jama'a mafarki ne mai ban tsoro ga wasu ƙungiyar ku. Tare da kayan aikin kwakwalwa na kan layi, kowa zai iya ƙaddamar da ra'ayoyinsa incognito, ba tare da tsoron hukunci da ƙuntatawa akan kerawa ba. Koyi: Manyan dandamali 5 Live Q&A kyauta a cikin 2024!
  5. Suna ba da damar gani mara iyaka. Tare da hotuna, bayanan kula, bidiyo, har ma da takardu don ƙarawa, zaku iya sanya tsarin gabaɗayan ya zama mai daɗi da kyan gani. Koyi: Me ya sa rayuwa girgije kalma janareta yana taka muhimmiyar rawa don haɓakar ƙwaƙwalwa?
  6. Suna ba ku damar yin rikodin ra'ayoyi kan tafiya. Menene zai faru idan kyakkyawan ra'ayi ya ratsa kan ku yayin da kuke tsere a wurin shakatawa? Ka san ba za ka iya ɗaukar alƙalami da rubutu a kowane lokaci ba, don haka samun kayan aikin ƙwaƙwalwa a wayar ka hanya ce mai kyau don ci gaba da kasancewa da kowane tunani da tunani da kake da shi.
Dabarun Kwakwalwa 10 na Zinare

14 Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa 

Akwai kayan aikin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa don taimaka muku daidaita tunanin ku, a cikin ƙungiya ko ɗaiɗaiku. Anan akwai mafi kyawun rago 14 na software mai kwakwalwa don girbi duk fa'idodin ingantaccen zaman ƙwaƙwalwa.

#1 - AhaSlides

Screenshot of AhaSlides' brainstorming slide - 14 Mafi kyawun kayan aikin ƙwaƙwalwa
Mafi kyawun Kaya Don Kwakwalwa | AhaSlides - Babban Kwamitin Kwakwalwa zaku iya samu a cikin 2024

AhaSlides - Babban Kayan aikin Kwakwalwa 🔑 Cikakken damar yin amfani da fasali a cikin sigar kyauta, jefa kuri'a da samun dama ga PC da wayar hannu.

Ban da dabaran juyawa, zaben fidda gwani, kalmar gajimare>, kayan aikin binciken, Zaman Tambaya&A kai tsaye da kuma quizzes, AhaSlides software ce ta gabatar da mu'amala wacce ke ba ku damar gina nunin faifai na kwakwalwar haɗin gwiwa da aka sadaukar don kwakwalwar rukunoni.

Kuna iya bayyana batun / tambayar da ke buƙatar tattaunawa a saman faifan kuma gayyaci kowa da kowa ya gabatar da ra'ayoyinsa ta wayarsa. Da zarar kowa ya buga duk abin da ke cikin zuciyarsa, ko dai a boye ko a'a, za a fara kada kuri'a kuma mafi kyawun amsa za ta bayyana kanta.

Ba kamar sauran software na freemium ba, AhaSlides yana ba ku damar amfani da fasali da yawa gwargwadon yadda kuke so. Ba zai taɓa tambayar ku kuɗi don kula da asusun ba, abin da sauran kayan aikin da yawa ke yi.

Tattara dukkan kwakwalwa, da sauri 🏃♀️

Samun ra'ayoyi masu kyau tare da AhaSlides' free brainstorming kayan aiki.

zaman kwakwalwa ta amfani da AhaSlides' Brainstorm zamewa zuwa ra'ayi
Mafi kyawun Kaya Don Kwakwalwa

#2 - IdeaBoardz

Hoton hoto na zaman zuzzurfan tunani ta amfani da IdeaBoardz
Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa

Mahimman ayyuka 🔑 Kyauta, samfuran shirye-shiryen amfani da jefa ƙuri'a

Daga cikin shafukan yanar gizo masu kwakwalwa, Ideaboardz ya fice! Me yasa za ku damu da manne bayanin kula akan allon taro (da kuma ba da lokacin warware duk ra'ayoyin daga baya) lokacin da zaku iya samun ingantaccen lokacin samar da dabaru tare da IdeaBoardz

Wannan kayan aiki na gidan yanar gizon yana ba mutane damar saita allo mai kama-da-wane kuma su yi amfani da bayanan kula don ƙara ra'ayoyinsu. Wasu tsare-tsare na kwakwalwa, kamar Sharuɗɗa da Cons da kuma Tsinkaya Akwai don taimaka muku fara abubuwa.

Bayan an lura da duk ra'ayoyin, kowa zai iya amfani da aikin jefa kuri'a don yanke shawarar abin da zai ba da fifiko na gaba.

#3 - Allon Magana

Hoton sikirin na'ura mai kwakwalwa ta Conceptboard. Yana da samfura daban-daban don maƙasudin tunani
Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, allon farar fata, samfura daban-daban da yanayin daidaitawa.

Allon ra'ayi zai gamsar da bukatun ku na duka ayyuka da ƙayatarwa, saboda yana ba da damar ra'ayoyin ku su yi tsari tare da taimakon bayanan rubutu, bidiyo, hotuna da zane-zane. Ko da ƙungiyar ku ba za ta iya kasancewa a cikin ɗaki ɗaya a lokaci ɗaya ba, wannan kayan aiki yana ba ku damar yin aiki tare ba tare da matsala ba kuma a cikin tsari mai tsari tare da fasalin daidaitawa.

Idan kuna son ba da ra'ayi nan take ga memba, aikin taɗi na bidiyo babban taimako ne, amma abin takaici ba a haɗa shi cikin shirin kyauta ba.

#4 - Evernote

Hoton sikirin ƙirar ƙirar ƙwaƙwalwa ta Evernote
Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, gano ɗabi'a da littafin rubutu mai kama-da-wane.

Kyakkyawan ra'ayi na iya fitowa daga ko'ina, ba tare da buƙatar zaman rukuni ba. Don haka idan kowane memba na ƙungiyar ku ya rubuta ra'ayoyinsa ko zana ra'ayi a cikin littattafan rubutu, ta yaya zaku tattara su yadda ya kamata?

Wannan wani abu ne Evernote, app na daukar rubutu wanda ke samuwa akan PC da wayar hannu, yana magance sosai. Ba lallai ne ku damu ba idan bayananku suna ko'ina; Gane halayen kayan aikin zai taimaka maka canja wurin rubutu a ko'ina zuwa dandamali akan layi, daga rubutun hannunka zuwa katunan kasuwanci.

#5 - Lucidspark - Daya daga cikinMafi kyawun Kaya Don Kwakwalwa

Hoton hoton allo na farar allo na LucidSpark da aka yi amfani da shi don ƙaddamar da zaman tunani tare da mutane daban-daban
Mafi kyawun Kayan aiki don Ƙwaƙwalwar Kwakwalwa - Kirkirar Hoto: Zuƙowa App Market Market

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, allon farar fata mai kama-da-wane, allunan fashewa da jefa kuri'a.

An fara daga zane mara kyau kamar farar allo, Lucidspark zai baka damar zabar duk yadda kake son yin tunani. Wannan na iya zama ta amfani da bayanan rubutu ko sifofi, ko ma bayanan hannun hannu don haskaka ra'ayoyi. Don ƙarin zaman haɗaɗɗun ƙwaƙwalwa na haɗin gwiwa, zaku iya raba ƙungiyar zuwa ƙananan ƙungiyoyi kuma saita mai ƙidayar lokaci ta amfani da aikin 'breakout alluna'.

Lucidspark kuma yana da fasalin jefa ƙuri'a don tabbatar da cewa an ji kowace murya. Koyaya, yana samuwa ne kawai a cikin ƙungiyar da tsare-tsaren kasuwanci.

#6 - Miro

Hoton hoto na taswirar tunanin Miro
Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, allon farar fata na kama-da-wane da mafita iri-iri don manyan kasuwanci.

Tare da ɗakin karatu na samfuran shirye-shiryen amfani, Miro zai iya taimaka maka sauƙaƙe zaman zuzzurfan tunani da sauri. Ayyukan haɗin gwiwarsa yana taimaka wa kowa ya ga babban hoto da haɓaka ra'ayoyinsu da ƙirƙira a ko'ina a kowane lokaci. Koyaya, wasu fasalulluka suna buƙatar mai amfani mai lasisi don shiga, wanda zai iya haifar da ruɗani ga masu gyara baƙon ku.

#7 - MindMup

Hoton hoto na taswirar tunanin Mindmup
Mafi kyawun Kayan aiki don Ƙwaƙwalwar Kwakwalwa - Kirkirar Hoto: Mindmup

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, zane-zane da haɗin kai tare da Google Drive.

MindMup yana ba da mahimman ayyukan taswirar tunani waɗanda ke da cikakkiyar kyauta. Kuna iya ƙirƙirar taswira marasa iyaka kuma ku raba su akan layi don yin aiki tare da ƙungiyar ku. Akwai ma gajerun hanyoyin madannai waɗanda ke taimaka muku ɗaukar ra'ayoyi cikin daƙiƙa guda.

An haɗa shi da Google Drive, don haka za ku iya ƙirƙira ku gyara shi a cikin babban fayil ɗin Drive ɗin ku ba tare da zuwa wani wuri ba.

Gabaɗaya, wannan zaɓi ne mai yuwuwa idan kuna son madaidaiciyar, kayan aiki mai sauƙaƙan salon faɗakarwa.

#8 - Hankali

Hoton hoto na aikace-aikacen Mindly da aka yi amfani da shi don ƙaddamar da ayyukan ƙwaƙwalwa
Mafi kyawun Kayan aiki don Ƙwaƙwalwar Kwakwalwa - Kirkirar Hoto: KEEPCatalog

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, raye-rayen ruwa da shiga layi.

In A hankali, za ku iya tsara sararin tunanin ku, wanda zai iya zama mahaukaci, hargitsi, kuma ba na layi ba, a cikin tsari na matsayi. Kamar dai yadda taurari ke kewaya rana, kowane ra'ayi yana kewaye da ra'ayi na tsakiya wanda zai iya yin reshe zuwa ƙarin rukunoni.

Idan kana neman app wanda baya buƙatar ɗimbin daidaitawa da jagororin karantawa, to mafi ƙarancin salon Mindly shine a gare ku.

#9 - MindMeister

Mafi kyawun Kayan aiki don Ƙwaƙwalwar Kwakwalwa - Kirkirar Hoto: MindMeister

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, manyan zaɓuɓɓukan gyare-gyare da haɗin kai-app.

Tarukan kan layi sun fi tasiri tare da wannan kayan aikin taswirar tunani gaba ɗaya. Tun daga zaman zuzzurfan tunani zuwa lura, MindMeister yana ba da duk abubuwan da ake buƙata don haɓaka ƙirƙira da haɓakawa tsakanin ƙungiyar.

Koyaya, ku sani cewa MindMeister zai iyakance taswirori nawa zaku iya yin a cikin sigar kyauta kuma ku caji kowane wata don kula da duk ayyukan. Idan ba ka kasance mai yawan amfani da taswirar hankali ba, watakila yana da kyau ka sa ido ga wasu zaɓuɓɓuka.

#10 - Kokali

Hoton hoton taswirar tunanin Coggle
Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, sigogi masu gudana kuma babu haɗin gwiwar saiti.

kogi kayan aiki ne mai tasiri idan ya zo ga ƙaddamar da ƙwaƙwalwa ta hanyar tunani da taswira masu gudana. Hanyoyin layin da aka sarrafa suna ba ku ƙarin 'yanci don keɓancewa da hana abubuwa daga haɗuwa kuma za ku iya ba da damar kowane adadin mutane don gyara, saitawa, da sharhi kan zane ba tare da buƙatar shiga ba.

Ana ganin duk ra'ayoyin a cikin matsayi kamar bishiyar reshe.

#11 - Bubbl.us

Hoton hoto na kayan aikin taswirar hankali na Bubbl.us don ƙaddamar da taswirar rukunin yanar gizo
Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium kuma suna da dama ga duka PC da wayar hannu.

bubbl.us kayan aiki ne na kwakwalwar yanar gizo wanda ke ba ku damar yin sabbin dabaru a cikin taswirar tunani mai sauƙin fahimta, kyauta. Abubuwan da ke ƙasa sune cewa ƙirar ba ta da kyau don masu ƙirƙira kuma cewa Bubbl.us kawai yana ba masu amfani damar ƙirƙirar taswirar tunani 3 a cikin zaɓi na kyauta.

#12 - LucidChart

Hoton hoto na Lucidchart's zane
Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium, zane-zane da yawa da haɗin kai-app.

Kamar yadda ya fi rikitarwa ɗan'uwan Lucidspark, KayaChanaka is da je zuwa aikace-aikacen ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa idan kuna son haɗa ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa tare da wuraren aikin ku na kama-da-wane kamar G Suite da Jira.

Kayan aiki yana ba da siffofi daban-daban, hotuna, da sigogi masu ban sha'awa waɗanda ke ba da dalilai daban-daban, kuma zaku iya farawa da su duka daga babban ɗakin karatu na samfuri.

Da zarar kun sami damar yin amfani da LucidChart, za ku iya fara ƙirƙirar ra'ayoyin da ba su dace ba kamar wannan wanda Van Gogh's ya yi wahayi zuwa gare ku. Starry Night. Har yanzu, ku tuna cewa app ɗin zai iyakance yadda zaku iya yin taswirar ku a cikin sigar kyauta.

#13 - MindNode

Screenshot na Mindnode's brainstorming kayan aiki
Mafi kyawun Kayan aiki don Ƙwaƙwalwar Kwakwalwa - Kirkirar Hoto: Kafiri

Mahimman ayyuka 🔑 Freemium da keɓancewa don na'urorin Apple.

Don kwakwalewar mutum, MindNode daidai kama tunani tafiyar matakai da kuma taimaka wajen haifar da wani sabon tunani map a cikin kawai 'yan taps na iPhone widget. An inganta shi don na'urorin iOS, don haka masu amfani da Apple za su sami kansu cikin kwanciyar hankali yayin amfani da fasalulluka na MindNote don tunani, tunani, ƙirƙira taswirar kwarara, ko canza kowane tunani zuwa tunatarwar ɗawainiya.

Babban koma baya shine cewa MindNode yana samuwa ne kawai a cikin yanayin yanayin Apple.

🎉 AhaSlides, jera a saman 12+ online gabatarwa software don Mac

#14 - Taswirar Hikima

Hoton hoto na kayan aikin kwakwalwar kwakwalwar WiseMapping
Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa

Mahimman ayyuka 🔑 Kyauta, buɗe tushen kuma tare da haɗin gwiwar ƙungiya.

Tsakar Gida wani kayan aiki ne na mutum da haɗin gwiwa kyauta don gwadawa. Tare da ƙaramin aikin ja-da-saukarwa, WiseMapping yana ba ku damar daidaita tunanin ku ba tare da wahala ba kuma ku raba su a cikin kamfani ko makaranta. Idan kun kasance mafari a koyon yadda ake yin tunani, to ba za ku iya barci akan wannan kayan aikin ba!

Awards 🏆

Daga cikin duk kayan aikin haɓaka ƙwaƙwalwa da muka ƙaddamar, waɗanne ne za su lashe zukatan masu amfani kuma su sami lambar yabo a Mafi kyawun Kayan Aikin Kwakwalwa? Duba jerin OG da muka zaɓa bisa kowane takamaiman nau'i: Mafi sauki don amfani, Mafi dacewa da kasafin kuɗi, Mafi dacewa da makarantu, Da kuma

Mafi dacewa da kasuwanci.

Drum roll, don Allah... 🥁

???? Mafi sauki don amfani

A hankali: Ba kwa buƙatar karanta kowane jagora a gaba don amfani da Mindly. Manufar sa na yin ra'ayoyin da ke yawo a kusa da babban ra'ayi kamar tsarin duniyar duniya yana da sauƙin fahimta. Software yana mayar da hankali kan yin kowane fasali a matsayin mai sauƙi kamar yadda zai yiwu, don haka yana da hankali don amfani da bincike.

???? Mafi dacewa da kasafin kuɗi

Tsakar Gida: Gabaɗaya kyauta kuma buɗe tushen, WiseMapping yana ba ku damar haɗa kayan aikin zuwa rukunin yanar gizonku, ko tura shi cikin masana'antu da makarantu. Don kayan aiki na kyauta, wannan yana biyan duk ainihin buƙatun ku don kera taswirar hankali mai fahimta.

???? Mafi dacewa da makarantu

AhaSlides: Ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan aiki don ƙaddamar da ƙwaƙwalwa! AhaSlides' Kayan aikin kwakwalwa yana bawa ɗalibai damar rage wannan matsin lamba ta hanyar barin su gabatar da ra'ayoyinsu ba tare da suna ba. Siffofin jefa ƙuri'a da halayen sa sun sa ya zama cikakke ga makaranta, kamar yadda komai yake AhaSlides tayi, kamar wasanni masu mu'amala, tambayoyi, jefa ƙuri'a, gajimare kalmomi da ƙari.

???? Mafi dacewa da kasuwanci

Lucidspark: Wannan kayan aiki yana da abin da kowace ƙungiya ke bukata; da ikon yin aiki tare, raba, akwatin lokaci da warware ra'ayoyi tare da wasu. Koyaya, abin da ya ci nasara da mu shine ƙirar ƙirar Lucidspark, wanda yake da salo sosai kuma yana taimakawa ƙungiyoyi su haifar da ƙirƙira.

Tambayoyin da

Mene ne babban matsalar ta hanyar tunani?

Zaman tunani na iya yin rikici da sauri saboda rashin kayan aikin da suka dace, yayin da wasu ke ci gaba da jefar da ra'ayoyinsu, wasu kuma suna yin shiru a mutuƙara. 🤫 tips: Rage ku zaman tattaunawa tare da da AhaSlides ma'aunin rating!

Wanne kayan aiki ne mafi dacewa ga makarantu?

AhaSlides yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan aiki don ƙaddamar da ƙwaƙwalwa! AhaSlides' Kayan aikin kwakwalwa yana bawa ɗalibai damar rage wannan matsin lamba ta hanyar barin su gabatar da ra'ayoyinsu ba tare da suna ba. Siffofin jefa ƙuri'a da halayen sa sun sa ya zama cikakke ga makaranta, kamar yadda komai yake AhaSlides tayi, kamar wasanni masu mu'amala, tambayoyi, jefa ƙuri'a, gajimare kalmomi da ƙari.

Me yasa zan yi amfani da kayan aikin kwakwalwa?

A kiyaye ra'ayoyin da aka tsara a daidai wuri.
Ana samun kayan aikin ƙwaƙwalwa akan layi, ko layi, don mutum ko ƙungiyar mutane.
Kowane mutum na iya magana tare da daidaitaccen kayan aikin kwakwalwa.
Yana ba da izinin ɓoye suna, don haka mutane ba za su ji kunyar raba ra'ayoyinsu ba.
Yana ba da damar gani mara iyaka tare da hotuna, bayanan kula, bidiyo, da takardu...
Yi rikodin kowane canje-canje na tarihi, don haka zaku iya saka idanu kan tsarin don yin tasiri na gaba!