Yadda ake Yin PowerPoint Word Cloud, Hanya mafi Sauƙi a 2025

gabatar

Emil 14 Agusta, 2025 5 min karanta

Shin kun taɓa mamakin yadda ake ƙirƙirar girgijen kalma a cikin Microsoft PowerPoint?

Idan kana neman maida masu sauraro maras sha'awa su zama ɗaya wanda ya rataya akan kowace kalmar ku, ta amfani da gajimaren kalma mai rai wanda ke sabuntawa tare da martanin mahalarta shine ɗayan mafi sauƙi hanyoyin. Tare da matakan da ke ƙasa, zaku iya ƙirƙirar girgije kalmomi a cikin PPT a cikin minti 5.

Teburin Abubuwan Ciki

Yadda ake yin PowerPoint Word Cloud
Gajimare kalma akan PowerPoint wanda aka yi ta amfani da haɗin kai na AhaSlides'PPT

Yadda ake yin Word Cloud a PowerPoint tare da AhaSlides

A ƙasa ita ce hanyar kyauta, ba zazzagewa ba don yin gajimaren kalma kai tsaye don PowerPoint. Bi waɗannan matakai guda biyar don cin nasara mafi kyawun haɗin gwiwa daga masu sauraron ku.

🎉 Tipsarin nasihu don sanya gabatarwar ku ta zama m.

Mataki 1: Ƙirƙiri asusun AhaSlides kyauta

Rajista tare da AhaSlides kyauta a cikin ƙasa da minti 1. Babu cikakkun bayanai na katin ko zazzagewa da ake buƙata.

AhaSlides rajista menu

Mataki na 2: Samo kalmar hadewar girgije don PowerPoint

PowerPoint yana ba da ƙari da yawa da aka tsara musamman don ƙirƙirar girgijen kalma. Za mu yi amfani da haɗin kai na AhaSlides a nan tunda yana da sauƙin amfani kuma yana ba da aikin haɗin gwiwar kalmar girgije don masu sauraro suyi hulɗa da su.

Bude PowerPoint - kai zuwa Saka - Add-ins - Sami Add-ins, kuma nemo AhaSlides. Haɗin AhaSlides don PowerPoint a halin yanzu yana aiki tare da Microsoft Office 2019 kuma daga baya.

ahaslides ƙara a ciki

Mataki 3: Ƙara kalmar ku gajimare

Danna maɓallin 'Sabuwar Gabatarwa' kuma zaɓi nau'ikan nunin faifai na Kalma. Buga a cikin tambaya don tambayi masu sauraro kuma danna 'Ƙara slide'.

ahaslides kalmar girgije a ppt

Mataki na 4: Shirya girgijen kalmar ku

kalmar girgije saituna

Akwai saitunan sanyi da yawa a cikin girgijen kalmar AhaSlides da zaku iya shiga. Kuna iya zaɓar abubuwan zaɓinku:

  • Tace rashin mutunci: tace kalmomin da basu dace ba.
  • Shiga kowane ɗan takara: yanke shawarar sau nawa mutane zasu iya ba da amsarsu.
  • Iyakar lokaci: yanke shawarar tsawon lokacin da mutum zai iya ba da amsa.
  • Rufe sallama: da farko kusa da ƙaddamarwa don gabatar da zamewar, sannan buɗe su da hannu don karɓar amsa.
  • Boye sakamako: ɓoye amsoshin mahalarta yayin da suke ƙaddamarwa.
  • Bada masu sauraro damar sallama fiye da sau ɗaya: bari kowane ɗan takara ya gabatar da sau da yawa.
kalmar girgije saituna

Je zuwa ƙira kuma shugaban zuwa shafin 'Customize' don canza kamannin girgijen kalmar ku. Canja bango, jigo, da launi. Kuna iya ƙirƙirar jigon ku ma. Kawai danna ƙirƙira, suna taken taken ku, ƙara tambarin ku, hoton bangon waya, ko zaɓi launin bangonku, zaɓi rubutun ku, sannan danna adanawa.

ahaslides haifar da jigo

Mataki na 5: Samu martani!

Wata kalma da ke sabuntawa tare da amsa kai tsaye daga masu sauraro, ta amfani da AhaSlides.

Danna maɓallin 'Ƙara slide' don ƙara shirye-shiryen zamewar zuwa bene na nunin PowerPoint ɗinku. Mahalarta taron ku na iya yin mu'amala da gajimaren kalmar PowerPoint ta hanyar duba lambar haɗin QR ko buga lambar haɗin kai ta musamman da aka nuna a saman allon gabatarwa.

Kalmominsu suna bayyana a ainihin-lokaci akan gajimaren kalmar ku, tare da ƙarin amsa da yawa suna bayyana girma. Hakanan zaka iya haɗa kalmomi masu ma'ana iri ɗaya tare da aikin rukuni.

5 Ra'ayoyin Cloud Word na PowerPoint

Gajimaren kalmomi suna da ƙwazo sosai, don haka akwai mai yawa na amfani gare su. Anan akwai hanyoyi guda biyar don samun mafi kyawun kalmar girgije don PowerPoint.

  1. Karye kankara - Ko kama-da-wane ko a cikin mutum, gabatarwa yana buƙatar masu fasa kankara. Tambayar yadda kowa ke ji, abin da kowa ke sha ko abin da mutane ke tunani game da wasan a daren jiya ba ya kasa sakin mahalarta gaba da (ko ma a lokacin) gabatarwa.
  2. Tattara ra'ayoyin - Babbar hanya don fara gabatarwa ita ce ta saita wurin tare da buɗaɗɗen tambaya. Yi amfani da gajimare kalma don tambayar abin da kalmomi suke zuwa a zuciya lokacin da suke tunanin batun da za ku yi magana akai. Wannan na iya bayyana ra'ayoyi masu ban sha'awa kuma ya ba ku babban abin mamaki a cikin batun ku.
  3. zabe - Yayin da zaku iya amfani da kuri'a da yawa akan AhaSlides, zaku iya kuma yin zaɓe na ƙarewa ta hanyar neman amsoshi a cikin gajimaren kalma mai ban mamaki. Mafi girman martani shine mai nasara!
  4. Dubawa don fahimta - Tabbatar cewa kowa yana biye tare ta hanyar karɓar hutun girgije na yau da kullun. Bayan kowane sashe, yi tambaya kuma sami amsoshi cikin tsarin girgije na kalma. Idan amsar da ta dace ta yi girma fiye da sauran, za ku iya ci gaba cikin aminci tare da gabatarwar ku!
  5. Brainstorming - Wani lokaci, mafi kyawun ra'ayoyin suna fitowa daga yawa, ba inganci ba. Yi amfani da girgijen kalma don zubar da hankali; sami duk abin da mahalartanku za su iya tunani na ƙasa akan zane, sannan a tace daga can.

Fa'idodin Live Word Cloud don PowerPoint

Idan kun kasance sababbi ga duniyar kalmomin girgije na PowerPoint, kuna iya yin mamakin abin da za su iya ba ku. Amince da mu, da zarar kun dandana waɗannan fa'idodin, ba za ku koma ga gabatarwar guda ɗaya ba...

  • 64% na mahalarta gabatarwa suna tunanin abun ciki mai ma'amala, kamar girgije kalma mai rai, shine karin nishadantarwa da nishadantarwa fiye da abun ciki na hanya ɗaya. Kalmar gajimare mai kyau ko biyu na iya bambanta tsakanin mahalarta masu hankali da waɗanda suka gundura daga kwanyarsu.
  • 68% na mahalarta gabatarwa sami gabatarwar m don zama mafi abin tunawa. Wannan yana nufin cewa gajimare kalmarka ba kawai za ta sa ta zama fantsama ba idan ta sauka; Masu sauraron ku za su ci gaba da jin raɗaɗi na dogon lokaci.
  • 10 minutes shine iyakar da aka saba da mutane lokacin sauraron gabatarwar PowerPoint. Kalma mai ma'amala da girgije na iya haɓaka wannan da yawa.
  • Gizagizai na kalmomi suna taimaka wa masu sauraron ku su faɗi ra'ayinsu, wanda ya sa su jin kimar kima.
  • Gizagizai na kalmomi suna da gani sosai, wanda aka tabbatar da su mafi m da abin tunawa, musamman taimako ga kan layi webinar da abubuwan da suka faru.