10 Gabaɗaya Ra'ayoyin Jam'iyya Mai Kyau (+Kayan aiki & Zazzagewa Galore)

Quizzes da Wasanni

Lawrence Haywood 23 Satumba, 2025 13 min karanta

Idan kundin tsarin mulkin jam'iyya ya kasance, an yi watsi da shi sosai a cikin 2020. An tsara hanyar don tawali'u kama-da-wane, kuma jifa babba wata fasaha ce da ke ƙara zama mai mahimmanci.

Amma ina za ku fara?

Da kyau, waɗannan ra'ayoyin jam'iyyar kama-da-wane da ke ƙasa cikakke ne don madaidaitan igiyoyin jaka da kowane irin bash na kan layi. Za ku sami ayyuka na musamman don ƙungiyoyin kan layi, abubuwan da suka faru da tarurruka, duk haɓaka haɗin gwiwa ta tarin kayan aikin kan layi kyauta.

Jagorarku don Amfani da Ra'ayoyin

Kafin kayi aiki tare da gungurawa cikin jerin mega a ƙasa, bari muyi bayani da sauri yadda yake aiki.

Mun raba duk ra'ayoyin jam'iyyun kama-da-wane guda 10 a ciki 4 Categories:

Mun kuma bayar da a tsarin tantance kasala ga kowane ra'ayi. Wannan yana nuna irin ƙoƙarin da ku ko baƙi za ku buƙaci ku yi don ganin wannan ra'ayin ya faru.

  • 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Za a iya yi shi tare da idanunku rufe
  • 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Kamar saurin miƙawa kafin motsa jiki
  • 👍🏻👍🏻👍🏻- Ba mafi sauki ba, amma tabbas ba mai wahala bane
  • 👍🏻👍🏻- Mildananan ciwo a cikin glut
  • 👍🏻 - Zai fi kyau ka ɗauki fewan kwanaki kaɗan daga aiki

tip: Kada ku yi amfani da waɗanda basu buƙatar shiri kawai! Baƙi yawanci suna godiya da ƙarin ƙoƙarin da mai masaukin baki ke yi don ɗaukar nauyin liyafa, don haka waɗannan dabarun ƙoƙari na iya zama mafi girma hits.

Yawancin ra'ayoyin da ke ƙasa an yi su Laka, yanki na software kyauta wanda zai baka damar yin tambayoyi, jefa kuri'a da gabatar da kai tsaye da kan layi tare da abokai, dangi da abokan aiki. Kuna yin tambaya, masu sauraron ku suna amsawa akan wayoyinsu, kuma ana nuna sakamakon a ainihin lokacin a cikin na'urorin kowa.

tambayoyin kama-da-wane da aka yi akan AhaSlides

Idan, bayan kun bincika jerin da ke ƙasa, kuna jin ko kaɗan don yin wahayi don bikin kama-da-wane na ku, zaku iya ƙirƙirar asusun kyauta akan AhaSlides ta danna wannan maballin:


Ra'ayoyin Breaker na Ice don Jam'iyyar Virtual

Ra'ayi 1: Mafi Yiwuwar...

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Kamar saurin miƙawa kafin motsa jiki

mafi kusantar yin wasa

Fara abubuwa da Mai yuwuwa zuwa... shi ne mafi kyau ga cire wasu daga cikin juyayi makamashi a cikin iska a farkon jam'iyyar kama-da-wane. Tunatar da ƴan biki game da ƴan ƴaƴan ɓangarorin juna da ɗabi'un juna yana taimaka musu su sami kusanci kuma su fara liyafar a kan abin ban sha'awa da ban sha'awa.

Kawai fito da gungun al'amura na ban mamaki kuma ku sa baƙi su gaya muku wanene mafi yuwuwar mutum a cikin ku don aiwatar da wannan yanayin. Wataƙila kun san baƙi da kyau, amma ko da ba ku sani ba, zaku iya amfani da wasu nau'ikan tambayoyi 'mafi yuwuwar' don ƙarfafa yaduwar amsoshi a cikin jirgi.

Misali, wanene yafi iya...

  • Ku ci tulun mayonnaise da hannayensu?
  • Fara gwagwarmayar mashaya?
  • Shin kun kashe mafi yawan kullewa sanye da safa ɗaya?
  • Kalli awanni 8 na bayanan gaskiya na aikata laifi a jere?

Yadda za a yi

  1. Ƙirƙiri zamewar 'Zaɓi Amsa' tare da tambayar 'Mafi yuwuwa...'
  2. Sanya sauran bayanan da suka fi yuwuwa a cikin bayanin.
  3. Sanya sunayen wadanda suka halarci bikin a matsayin zabi.
  4. Cire akwatin da aka yiwa lakabin 'wannan tambayar tana da amsoshi daidai'.
  5. Gayyato baƙi tare da keɓaɓɓen URL kuma bari su zaɓi wanda ke da yuwuwar aiwatar da kowane yanayi.

Ra'ayi 2: Juya Dabarun

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻- Ba mafi sauki ba, amma tabbas ba mai wahala bane

Dabarun spinner AhaSlides

Kuna son ɗaukar matsa lamba daga karɓar baƙi na ɗan lokaci? Kafa wani kama-da-wane spinner wheel tare da ayyuka ko kalamai suna baka damar komawa baya kuma bari sa'a ta kasance a zahiri ta ɗauki ƙafafun.

Bugu da ƙari, zaku iya yin wannan kyawawan sauƙi akan AhaSlides. Kuna iya yin ƙafa tare da shigarwar har zuwa 10,000, wanda shine mai yawa na damar gaskiya ko kwanan wata. Ko dai wancan ko wasu kalubale, kamar...

  • Wane aiki ya kamata mu yi a gaba?
  • Sanya wannan abun daga kayan gidan.
  • $ 1 miliyan nunawa!
  • Sanya sunan gidan abincin da yake hidimar wannan abincin.
  • Yi wasan kwaikwayo daga wannan halin.
  • Rufe kanka a cikin mafi ƙarancin ƙanshi a cikin firjin ku.

Yadda za a yi

  1. Je zuwa Laka edita.
  2. Ƙirƙiri nau'in zamewar Wurin Spinner.
  3. Shigar da taken, ko tambaya, a saman silar nunin.
  4. Cika shigarwar akan kekenka (ko latsa Sunayen 'Masu halarta' a layin dama don bawa baƙi damar cika sunayensu akan keken)
  5. Raba allon ku kuma juya wannan motar!

Ra'ayi 3: Virtual Quiz

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Kamar saurin miƙawa kafin motsa jiki

Abubuwan dogaro da abada na ra'ayoyin jam'iyyun kama-da-wane - tambayoyin kan layi sun sami ɗan tasiri sosai a cikin 2020 kuma ya ci gaba da kasancewa a cikin 'yan shekarun nan. A haƙiƙanin gaskiya, ba a taɓa samun irinsa ba ta hanyarsa ta musamman ta haɗa mutane wuri guda a gasa.

Tambayoyi yawanci kyauta ne don yin, ɗaukar nauyi da wasa, amma yin duk wannan na iya ɗaukar lokaci. Shi ya sa muka yi muku tudun tambayoyin kyauta don saukewa kuma ku yi amfani da su akan kayan aikin tambayoyinmu na tushen girgije. Ga kadan...

Janar Tambayoyi na Ilimi (Tambayoyi 40)

Banner yana zuwa jarabawar ilimin gaba ɗaya akan AhaSlides.
Banner yana zuwa jarabawar ilimin gaba ɗaya akan AhaSlides.

Harry Potter Tambayoyi (Tambayoyi 40)

Banner yana kan tambayoyin Harry Potter akan AhaSlides.
Banner yana kan tambayoyin Harry Potter akan AhaSlides.

Kwarewar Aboki Mafi Kyawu (Tambayoyi 40)

Banner yana zuwa Kyawun Aboki Mafi Kyawu akan AhaSlides.
Banner yana zuwa Kyawun Aboki Mafi Kyawu akan AhaSlides.

Kuna iya dubawa da amfani da waɗannan cikakkun tambayoyin ta danna banners a sama - ba a buƙatar rajista ko biyan kuɗi! Kawai raba lambar daki ta musamman tare da abokanka kuma fara tambayar su kai tsaye akan AhaSlides!

Yaya Yayi aiki?

AhaSlides kayan aikin gwaji ne na kan layi wanda zaku iya amfani dasu kyauta. Da zarar kun sauko da samfurin jarrabawa daga sama, ko ƙirƙirar jarabawarku daga karce, zaku iya karɓar bakuncin ta kwamfutar tafi-da-gidanka don 'yan wasa masu jarrabawa ta amfani da wayoyinsu.

Gwanin jarrabawa na jarabawa akan kwamfutar tafi-da-gidanka don neman jarabawar walima a AhaSlides.
Gwajin gwaji game da kwamfutar tafi-da-gidanka

Wasannin Ma'amala don Ƙungiyoyin Ƙira

Ra'ayi 4: A tsari

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Kamar saurin miƙawa kafin motsa jiki

daidai aikin oda akan AhaSlides

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Za a iya yi shi tare da idanunku rufe

Idan ya zo ga wasannin liyafa na kama-da-wane, da gaske na gargajiya sune mafi kyau, ko ba haka ba? Madaidaicin sunan oda a matsayin mai jin daɗin taron jama'a ya yi kyau kuma da gaske an ƙera shi; yanzu, yana shiga cikin duniyar kama-da-wane don baiwa jam'iyyun kan layi wasu ƙalubalen daidaita tunani mai kyau.

Ga waɗanda ba su sani ba, Daidaitaccen oda wasa ne inda dole ne ku shirya saitin abubuwa, abubuwan da suka faru, ko gaskiya cikin tsari da ya dace, ko dai a tsarin lokaci, ta girman, ta ƙima, ko kowane ɗan ci gaba na hankali. Abin da ke raba ƙwanƙwasa wayo daga masu zato masu tsafta shine jeri, waɗanda suka fi yadda suke kallo.

Madaidaicin fasalin oda akan AhaSlides shine tikitin yin oda daidai akan layi. Whack hanyar haɗi zuwa ga baƙi, nuna ' su raƙuman ruwa da bobs waɗanda ke buƙatar jeri, kuma ku kalli yayin da suke ja da sauke amsoshinsu a cikin ainihin-lokaci.

Yadda za a yi

  1. Ƙirƙiri sabon gabatarwa akan AhaSlides.
  2. Zaɓi nau'in nunin "Oda Daidai".
  3. Buga amsoshi a cikin tsari bazuwar.
  4. Gayyatar baƙi ta amfani da hanyar haɗi ko lambar QR.
  5. Danna yanzu kuma kunna.

Ra'ayi 5: Fictionary

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Kamar saurin miƙawa kafin motsa jiki

Harshen Ingilishi cike yake da cikakke kalmomi masu ban mamaki da marasa amfani, Da kuma Famus fitarda su dan jin dadinka!

Wannan wasan liyafa na kama-da-wane ya ƙunshi ƙoƙarin tantance ma'anar kalmar da kusan ba ku taɓa jin labarinta ba, sannan zaɓen wanene amsar da kuke ganin ta fi dacewa. Ana bayar da maki don tantance kalmar daidai da kuma sa wani ya zaɓi amsar ku a matsayin amsar da ta dace.

Don daidaita filin wasa don jahilai, za ku iya ƙara wata hanya mai yuwuwa ta tambayar 'amsar wa ta fi ban dariya?'. Ta wannan hanyar, mafi ban sha'awa mafi ban sha'awa ma'anar kalma na iya yin tsinkaya a cikin zinare.

Yadda za a yi

Canja wasu saitunan lokacin yin wasan ƙamus akan AhaSlides kyauta.
  1. Ƙirƙiri zamewar 'Buɗe Ƙarshe' akan AhaSlides kuma rubuta kalmar Almara a cikin filin 'tambayoyin ku'.
  2. A cikin 'ƙarin filayen' sanya filin 'suna' ya zama tilas.
  3. A cikin 'sauran saitunan', kunna 'boye sakamakon' (don hana yin kwafi) da 'iyakance lokacin amsawa' (don ƙara wasan kwaikwayo).
  4. Zabi don gabatar da shimfidu a cikin layin yanar gizo.
Canza zaɓuɓɓukan suna yayin yin wasan ƙamus akan AhaSlides kyauta.
  1. Ƙirƙiri faifan 'Poll' daga baya tare da taken 'Amsar wa kuke tsammani tayi daidai?'
  2. Shigar da sunayen wadanda suka halarci bikin a cikin zabin.
  3. Cire alamar akwatin da ke cewa 'wannan tambayar tana da amsoshi daidai.
  4. Maimaita wannan tsari don wani faifan zaɓi mai yawa da ake kira 'amsar wa kuke tsammani ta fi ban dariya?'

Ra'ayi 6: Hoto

  • Zimar lalaci (idan ana amfani da Zane Chat): 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻 - Kamar saurin miƙawa kafin motsa jiki
  • Zimar lalaci (idan ana amfani da Drawful 2): ​​👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻 - Za a iya yi shi tare da idanunku rufe

Wataƙila kun riga kuka hango bayan ra'ayin ƙungiyar da ta gabata, amma Zana Hira Har ila yau, babban kayan aiki ne don Ictionaryamus.

Ƙaunanci baya buƙatar gabatarwa da gaske a wannan lokacin. Mun tabbata kun kasance kuna kunna shi ba tsayawa tun farkon kulle-kullen, har ma da shekarun da ya kasance sanannen wasan parlour.

Har yanzu, Pictionary ya shiga duniyar kan layi kamar sauran wasanni da yawa a cikin 2020. Zana Chat babban kayan aiki ne don kunna shi akan layi kyauta, amma akwai kuma mafi arha Karin zango 2, wanda ke bawa baƙi babbar mahaukaciyar ra'ayoyi don zanawa tare da wayoyin su.

Yadda za a yi

Idan kana amfani Zana:

Wasa Kundin a kan allo mai ɗauke da ɗawainiya azaman ɓangaren ƙungiyar walwala.
  1. Createirƙiri jerin kalmomin Pictionary don zane (jigogi na hutu suna da kyau).
  2. Aika 'yan kalmomi daga jerin ku ga kowane baƙon ku.
  3. Irƙiri ɗaki kan Zane Hira.
  4. Gayyaci baƙi ta amfani da mahada farin allo.
  5. Ba kowane baƙo iyakance lokaci don ci gaba ta hanyar jerin kalmomin da aka saita.
  6. Kiyaye yawan adadin zato daidai da aka zana a zanensu.

Idan kana amfani Karin zango 2 (ba kyauta ba):

Wasa Drawful 2 a shagali na kamala.
  1. Zazzage 2 mai ban sha'awa don $ 9.99 (mai masaukin kawai ya sauke shi)
  2. Fara wasa kuma gayyato baƙi tare da lambar ɗakin.
  3. Zaɓi suna kuma zana avatar ku.
  4. Zana tunanin da aka ba ku.
  5. Shigar da mafi kyawun zato don zanen juna.
  6. Aaɗa kuri'a akan madaidaiciyar amsa da amsar mafi ban dariya ga kowane zane.

Wasannin Ƙirƙirar Ƙwararrun Ƙwararru

Ra'ayi 7: Jam'iyyar Gabatarwa

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻- Mildananan ciwo a cikin glut

Idan kana tunanin cewa kalmomin 'gabatarwa' da 'jam'iyya' ba sa tafiya tare, to a fili ba ka ji labarin ɗayan ba. manyan sababbin abubuwa a cikin ayyukan jam'iyyar kama-da-wane. A gabatarwa jam'iyyar hanya ce mai ban sha'awa don baƙi da kuma buƙatar iska mai yawa ga masu masaukin baki.

Mahimmancin sa shine, kafin bikin, kowane bako zai kirkiro gabatarwa mai cike da dariya, bayani ko kuma girgizawa kan duk wani batun da suke so. Da zarar an fara bikin kuma kowa ya sami ƙarfin ƙarfin Dutch, sai su gabatar da gabatarwa ga theiran uwansu masu halartar bikin.

Don ci gaba da yin aiki mai tsayi kuma don kada ya ɓata wa baƙi rai tare da tsawan aikin gida na fati, ya kamata ka iyakance gabatarwa ga wasu adadin nunin faifai ko a iyakancewar lokaci. Bakinku ma za su iya jefa kuri'unsu a kan mafi kyawun gabatarwa a cikin wasu bangarori don ci gaba da gasa.

Yadda za a yi

Amfani Google Slides don ƙirƙirar gabatarwar ku don amfani a cikin jam'iyyar kama-da-wane.
  1. Kafin bikin ku, koya wa baƙi damar ƙirƙirar ɗan gajeren gabatarwa kan batun da suka zaɓa.
  2. Idan lokacin biki ya yi, bari kowane mutum ya raba allo kuma ya gabatar da gabatarwar.
  3. Lambobin yabo a karshen don mafi kyau a kowane fanni (mafi ban dariya, mafi sanarwa, mafi kyawun amfani da sauti, da sauransu)

lura: Google Slides yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan aikin kyauta don yin gabatarwa. Idan kuna son yin a Google Slides gabatarwar m tare da duk fasalulluka na AhaSlides kyauta, zaku iya yin hakan a cikin matakai 3 masu sauki.


Ra'ayi 8: Fim na Gida

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻- Ba mafi sauki ba, amma tabbas ba mai wahala bane

Low Cost Cosplay ta amfani da karas don yayi kama da Davey Jones daga Pirates na Caribbean.
Hoton Cosplay Low Cosplay

Fina-Finan gidan wasa ne mai daɗi inda baƙi sake fasalin al'amuran fim ta amfani da kayan gida. Wannan na iya zama haruffan fim ne ko kuma duk al'amuran fina-finai da aka yi daga kowane abu da ake samu daga ko'ina cikin gidan.

Yadda za a yi

Yin zabe a kan mafi kyawun nishaɗin fim ta amfani da software na jefa kuri'a na AhaSlides.
  1. Tambayi baƙi su zo da fim ɗin da suke so su sake.
  2. Ka basu iyakantaccen lokaci don ƙirƙirar abin da duk abin da zasu samu.
  3. Ko dai a same su su bayyana abin da ya faru a kan Zuƙowa, ko ɗaukar hoto na wurin kuma aika shi zuwa tattaunawar ƙungiyar.
  4. Aaɗa ƙuri'a a kan wane ne mafi kyawun / mafi aminci / mafi yawan wasan kwaikwayo na fim.

Ra'ayi 8 - Rarraba

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻- Ba mafi sauki ba, amma tabbas ba mai wahala bane

yin wasan liyafa mai kama-da-wane ta amfani da nau'in nunin rarrabuwa

Rarraba shi ne na ƙarshe na "tunanin da sauri, aiki tare" wasan liyafa na kama-da-wane wanda zai sa abokan aikinku su yi muhawara ko nadin tsiran alade yana ƙidaya a matsayin mai. Wannan aiki mai ban sha'awa mai ban sha'awa yana ɗaukar abubuwa bazuwar a ƙungiyoyi kuma yana ƙalubalantar su don tsara komai zuwa rukuni kafin mai ƙidayar lokaci ya tafi - tunanin saurin saduwa, amma tare da abubuwan yau da kullun maimakon shuru masu ban tsoro.

Sihiri yana faruwa ne lokacin da ƙungiyoyi suka haɗu da kawunansu, suna tattaunawa cikin damuwa ko "ayaba" na cikin "abubuwa masu launin rawaya" ko "abinci mai lafiya" yayin da agogo ya ƙidaya. Yana da ban mamaki yadda mutane za su iya samun game da rarraba penguin, kuma a zahiri, a nan ne haɗin gwiwar ƙungiyar ta fara farawa. Cikakkar don dumama taron bita, karya kankara tare da sabbin abokan aiki, ko kawai allurar wasu bangaran abokantaka a cikin taronku na gaba.

Ƙoƙari da yawa? Da kyau, AhaSlides yana da alama mara iyaka na samfuran samfuran kyauta waɗanda zaku iya amfani da su kai tsaye daga jemage akan gidan yanar gizon sa.

Yadda za a yi

yin wasan liyafa mai kama-da-wane ta amfani da nau'in nunin rarrabuwa
  1. Shugaban zuwa AhaSlides kuma ƙirƙirar sabon gabatarwa.
  2. Zaɓi Rarraba nau'in nunin faifai kuma rubuta a cikin tambaya.
  3. Rubuta sunaye da abubuwa a kowane rukuni.
  4. Gyara saitunan don sa wasan ya fi ko žasa ƙalubale.
  5. Danna yanzu kuma kunna.

Zaɓuɓɓukan Maɓalli kaɗan

Ra'ayi 9: Kallon Fim

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Za a iya yi shi tare da idanunku rufe

Panda Movie Night GIF

Kallon fim shine ainihin mahimmancin ra'ayi na ƙungiyar kama-da-wane don bikin ƙananan maɓalli. Yana ba ka damar ɗauka koma baya daga aiki kuma huce zuwa duk fim din da masu bikin ku suka zauna akan sa.

Watch2Gether kayan aiki ne na kyauta wanda zai baka damar kallon bidiyo tare da baƙi akan layi a lokaci guda - ba tare da barazanar lag ba. Yana ba da damar daidaita bidiyo akan dandamali banda YouTube, kamar Vimeo, Dailymotion da Twitch.

Wannan babban ra'ayi ne don hutu mai kama-da-wane, saboda babu ƙarancinsa fim din Kirsimeti kyauta akan layi. Amma da gaske, duk wata ƙungiya ta kamala, komai lokacin da kuka riƙe ta, na iya fa'ida daga saukar da iska kamar wannan.

Yadda za a yi

Amfani da Watch2Gether don aiki tare da fim tare da baƙi a wani shagali na kamala.
  1. Irƙiri ɗakin raba bidiyo kyauta akan Watch2Gether.
  2. Sanya bidiyon da kuka zaɓa (ko kuma ta hanyar ƙuduri ɗaya) zuwa akwatin da ke saman.
  3. Kunna bidiyon, zauna huta!
  • tip #1: Bayan fim, zaku iya yin jarrabawa kan abin da ya faru don ganin wanda ke ba da hankali!
  • Tsarin #2: Idan kowa da kowa a jam'iyyar suna da asusun Netflix, zaku iya daidaita kowane shirin Netflix ta amfani da Fadada burauzan gidan waya (wanda ake kira 'Netflix Party').

Ra'ayi 10: Daidaita Hoton Jariri

Yadda ake tsinkayar aikin hoto na jariri don shagali na kamala.

Zididdigar lalaci: 👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻- Kamar saurin miƙawa kafin motsa jiki

Ci gaba tare da taken abin kunya, Daidaita da Hoton Jariri wata dabara ce ta jam'iyyar da ke nuna koma baya ga wadanda ba su da laifi, kwanakin da suka shafi sepia kafin annoba ta juye duniya. Ah, tuna waɗannan?

Wannan mai sauki ne. Kawai sami kowane baƙon ku ya aiko muku da hoton su a matsayin jariri. A ranar tambaya za ku bayyana kowane hoto (ko dai ta nuna shi ga kyamara ko ta hanyar duba shi da nuna shi a kan share allo) kuma baƙi ɗinku suna tsammani wane babba ne ɗan jahilci mai daɗi ya koma.

Yadda za a yi

Yadda ake tsinkayar aikin hoto na jariri don shagali na kamala.
  1. Tattara tsoffin hotunan jariri daga duk baƙonku.
  2. Ƙirƙirar zamewar 'match-nau'i' tare da hotunan jariri da aka tattara.
  3. Saka hotuna a cikin tambayoyin kuma rubuta a cikin amsoshin.
  4. Gayyato baƙi tare da keɓaɓɓen URL kuma ba su damar hasashen wanda ya girma!