7 Mummunan Kuskuren Jama'a tare da Misalai

gabatar

Leah Nguyen 08 Afrilu, 2024 9 min karanta

Kuna kusan kaiwa ƙarshen gabatarwar ku. Kuna tsammanin kun yi aiki mai ban sha'awa kuma za ku ba da kanku a baya idan za ku iya, amma jira!

Masu sauraro ne. Suna kallonka a sarari. Wasu suna hamma, wasu sun haye hannu wasu kuma kamar an kusa wuce su a kasa.

Samun gabatarwa inda masu sauraro suka fi mai da hankali ga kusoshi fiye da jin kuna magana ba manufa ba. Sanin me ba yi shine mabuɗin koyo, girma, da kuma ba da jawabai masu yawa na kisa.

Anan 7 munanan maganganun jama'a kurakurai da za ku so ku guje wa, tare da misalai na zahiri da kuma magunguna don gyara su a cikin walƙiya.

Rubutun madadin


Fara cikin daƙiƙa.

Sami samfuri kyauta don gabatarwar ku na gaba mai mu'amala. Yi rajista kyauta kuma ɗauki abin da kuke so daga ɗakin karatu na samfuri!


🚀 Sami samfuri kyauta

Nasihun Maganar Jama'a tare da AhaSlides

#1 - Mummunan Kuskuren Magana da Jama'a - Manta masu sauraron ku

Idan ka fara bayanin 'harbi' a wurin masu sauraron ku ba tare da sanin inda suke ba, za ku rasa alamar gaba ɗaya. Kuna iya tsammanin kuna ba su shawarwari masu amfani, amma idan waɗannan masu sauraro ba su da sha'awar abin da kuke faɗa, akwai yiwuwar ba za su yaba ba.

Mun ga yawancin masu magana da jama'a marasa tasiri waɗanda ko dai:

  • Isar da gama gari, ilimin gama gari wanda ba ya kawo ƙima, ko…
  • Samar da labaran da ba a zayyana ba da kalmomin da ba su dace ba waɗanda masu sauraro ba za su iya fahimta ba.

Kuma me ya rage ga masu sauraro a ƙarshe? Wataƙila babbar alamar tambaya mai ƙiba don ɗaukar ruɗar da ke cikin iska…

Abin da za ka iya yi:

  • fahimta me ke motsa masu sauraro ta hanyar yin hulɗa da su a gabani, ta hanyar imel, kiran waya 1-1, da dai sauransu, don koyan abubuwan da suke so gwargwadon iko.
  • Taswira alkaluman masu sauraro: jinsi, shekaru, sana'a, da sauransu.
  • Yi tambayoyi kafin gabatarwa kamar Me ya kawo ku nan?, ko Me kuke fatan ji daga maganata? Za ka iya zabe masu sauraron ku da sauri don ganin abin da suke bayan da kuma yadda za ku iya taimaka musu.

Nasiha don jan hankalin masu sauraro

#2 -Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a - Dubi masu sauraro da bayanai

Bari mu fuskanta, duk mun kasance a can. Mun ji tsoron masu sauraro ba za su iya fahimtar jawabin namu ba, don haka mun yi ƙoƙari mu tattara abubuwan da ke cikin abin da zai yiwu. 

Lokacin da aka cika masu sauraro da bayanai da yawa, za su ɗauki ƙarin lokaci da ƙoƙari don aiwatarwa. Maimakon cika masu sauraro da ilhama, muna ɗauke su don motsa jiki na zahiri wanda ba su yi tsammani ba, wanda ke sa hankalinsu da riƙe su ya ragu sosai.

Bincika wannan mummunan misali na gabatarwa don ganin abin da muke nufi…

Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a

Ba wai mai gabatar da shirye-shiryen ba kawai ya sanya ƙugiya mai yawa a kan zane-zane ba, ta kuma bayyana komai tare da kalmomi masu rikitarwa kuma a cikin rashin tsari. Za ka ga daga martanin masu sauraro cewa ba su ji dadin hakan ba.

Abin da za ka iya yi:

  • Don guje wa rikice-rikice, masu magana ya kamata su kawar da bayanan da ba dole ba a cikin maganganunsu. A cikin tsarin tsarawa, ko da yaushe tambayi kanka: "Shin dole ne masu sauraro su sani?".
  • Yi shaci farawa daga sakamako mai mahimmanci kuna son cimmawa, sannan ku zana abubuwan da za ku yi don isa wurin - yakamata su zama abubuwan da kuke buƙatar ambata.

#3 -Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a - Abubuwan ban sha'awa na gani

Kyakkyawan gabatarwa koyaushe yana buƙatar abokin gani don taimakawa, kwatanta, da kuma ƙarfafa abin da mai gabatarwa ke faɗi, musamman lokacin da kuka yi. gani data.

Wannan ba batu ba ne da aka ciro daga siraran iska. Ɗaya daga cikin binciken ya gano cewa kimanin awanni uku bayan gabatarwar. 85% na mutane sun iya tuna abubuwan da aka gabatar na gani, yayin da kawai 70% na iya tuna abubuwan da aka gabatar ta hanyar murya kadai.

Bayan kwanaki uku, kawai 10% na mahalarta zasu iya tunawa da abubuwan da aka gabatar ta hanyar murya, yayin da 60% na iya tunawa da abubuwan da aka gabatar a gani.

Don haka idan ba mai imani bane yin amfani da kayan aikin gani, wannan shine lokacin da zaku sake tunani…

Abin da za ka iya yi:

  • Juya dogayen makinku zuwa ginshiƙi/sanduna/hotuna idan zai yiwu saboda suna saukin fahimta fiye da kalmomi kawai. 
  • Sake sabunta jawabinku tare da a na gani kashi, kamar bidiyo, hotuna, rayarwa, da kuma canji. Waɗannan na iya yin babban tasiri mai ban mamaki ga masu sauraron ku.
  • Tuna duk wani taimakon gani da ke akwai don tallafawa saƙon ku, ba janye hankali mutane daga ciki. 
mummunan misali gabatarwar magana tare da abubuwan rubutu masu ruɗani
Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a

Ɗauki wannan mummunar gabatarwar misali. Kowane wurin harsashi yana raye-raye daban-daban, kuma gabaɗayan faifan yana ɗaukar shekaru da yawa don ɗauka. Babu wasu abubuwan gani kamar hotuna ko jadawali da za a duba kuma rubutun ya yi kankanta sosai don ya zama mai iya karantawa.

#4 -Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a - Karanta kashe nunin faifai ko katunan nuni

Ta yaya za ku sanar da masu sauraro cewa ba ku da shiri sosai ko kuma ku amince da jawabin ku? 

Kuna karanta abubuwan da ke cikin nunin faifai ko katunan alamar, ba tare da ɗauka ba dakika daya duba a masu sauraro duka lokaci!

Yanzu, duba wannan gabatarwar:

Misalai na munanan maganganun jama'a.

Za ka ga cewa a cikin wannan mummunar magana mai gabatarwa ba ya hutu daga kallon allon, kuma ta kusurwoyi da yawa kamar yana duba mota don saya. A bayyane yake akwai ƙarin batutuwa a cikin wannan mugunyar bidiyon magana na jama'a: mai magana koyaushe yana fuskantar hanyar da ba ta dace ba kuma akwai adadi mai yawa na rubutu da yayi kama da an kwafi shi kai tsaye daga gidan yanar gizo.

Abin da za ka iya yi:

  • Yi aiki.
  • Komawa aya ta 1.
  • Yi gwadawa har sai kun iya jefar da katunan alamar ku.
  • Kar a rubuta duk cikakkun bayanai a kan gabatarwa ko katunan alamar idan ba ku so ku kawo maganganu marasa kyau. Duba cikin 10/20/30 mulki don ingantaccen jagora kan yadda ake kiyaye rubutu kadan kuma ka nisanci jarabar karanta su da babbar murya.

#5 -Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a - Hannun Hannun Hannu

Shin kun taɓa yin ɗaya daga cikin waɗannan yayin gabatarwa?👇

  • A guji hada ido
  • Fidget da hannuwanku
  • Tsaya kamar mutum-mutumi
  • Matsar da kai akai-akai

Waɗannan su ne duk motsin zuciyar da ke shagaltar da mutane daga sauraron maganganunku da kyau. Waɗannan na iya zama kamar ƙananan cikakkun bayanai, amma za su iya ba da babban vibes waɗanda ƙila ba za ku kasance da kwarin gwiwa a cikin maganarku kwata-kwata. 

🏆 Karamin ƙalubale: ƙidaya adadin sau wannan mai magana ya shafa gashinta:

Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a

Abin da za ka iya yi:

  • Be m da hannuwanku. Hannun hannu ba su da wuyar gyarawa kuma ana iya ƙididdige su. Wasu daga cikin shawarwarin motsin hannu sune:
    • Bude tafin hannun ku yayin yin ishara don nunawa masu sauraro ba ku da wani abin ɓoyewa.
    • Ka buɗe hannayenka a cikin “yankin yajin aiki”, tunda wuri ne na halitta wanda za a yi ishara da shi.
wannan gif yana nuna abin da ya kamata ku yi da hannuwanku don guje wa mummunar magana a bainar jama'a
Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a - Source: The Washington Post
  • Idan kana tsoron kallon idon wasu, duba nasu goshi maimakon haka. Za ku ci gaba da kasancewa masu gaskiya yayin da masu sauraro ba za su lura da bambanci ba.

#6 -Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a - Rashin tsayawa

Mun fahimci matsa lamba na isar da duk mahimman bayanai a cikin ɗan gajeren lokaci, amma ba tare da tunani ba muna tafiya cikin abubuwan da ke ciki ba tare da ganin yadda masu sauraro ke karɓa da kyau ba ita ce hanya mafi kyau don ganin bangon fuskokin da ba a haɗa su ba.

Masu sauraron ku na iya ɗaukar takamaiman adadin bayanai kawai ba tare da hutu ba. Yin amfani da tsaiko yana ba su lokaci don yin tunani a kan kalmominku da damar haɗa abin da kuke faɗa da abubuwan da suka faru a cikin ainihin lokaci.

Abin da za ka iya yi:

  • Saurari rikodin da kanku ke magana.
  • Koyi karantawa da ƙarfi da tsayawa bayan kowace jimla.
  • Rike jimlolin gajarta don kawar da dogon lokaci, jawabai masu kama da rap.
  • Fahimtar lokacin da za a dakata yayin magana a cikin jama'a. Misali:

> Lokacin da kuke kusa faɗi wani abu mai mahimmanci: za ku iya amfani da ɗan dakata don nuna alama ga masu sauraro su mai da hankali sosai ga abin da za ku faɗi na gaba.

> Lokacin da kuke buƙatar masu sauraro suyi tunani: za ku iya dakata bayan ba su tambaya ko batun da za ku yi tunani a kai.

> Lokacin da kake so kauce wa kalmomin filler: za ku iya ɗan dakata kaɗan don kwantar da hankalinku kuma ku guje wa filaye kalmomi kamar "kamar", ko "um".

#7 - Kuskuren Magana da Jama'a mara kyau - Jawo hanyar gabatarwa fiye da yadda ya kamata

Idan tsawon lokacin gabatarwa da kuka yi alkawarin bayarwa kawai 10 minutes, jan shi zuwa mintuna 15 ko 20 zai karya amincin masu sauraro. Lokaci abu ne mai tsarki kuma ƙarancin albarkatu ga mutane masu aiki (suna iya samun ranar Tinder bayan wannan; ba ku taɓa sani ba!)

Duba wannan misalin magana ta jama'a ta Kanye West. 

Mummunan Kuskuren Maganar Jama'a

Ya tabo rashin daidaiton launin fata - batu mai nauyi da ke buƙatar bincike mai yawa, amma wanda a fili bai yi ba yayin da taron ya fara zama na farko. minti hudu na racing mara ma'ana.

Abin da za ka iya yi:

Kalmar Magana

Don gujewa munanan kurakuran Maganar Jama'a, sanin abin da ke sa baƙar magana yana kawo muku a babban mataki kusa don yin mai kyau. Yana ba ku a m tushe akan abin da za ku guje wa daidaitattun kurakurai da kuma isar da ƙwararrun, gabatarwa na musamman wanda ke faranta wa taron ku daɗi da gaske.

Don hana mutane yin tambari da fuskoki 😠 a tabbata a sake duba kowane kuskure da munanan misalan maganganun jama'a a sama. Yi amfani da shawarwarin da ke cikin kowane sashe don tabbatar da cewa ba za ku zo wurin magana ba rashin shiri.

Tambayoyin da

Menene mummunar magana a bainar jama'a?

Rashin isar da maki ga masu sauraro ko haifar da rashin fahimta.

Menene misalan kuskuren magana a bainar jama'a?

Rashin shiri a hankali, mai da hankali sosai kan mai gabatarwa, rashin sauraran jama'a, karatun rubutu akan nunin faifai,…