Mummunan Gabatarwa A Aiki | Mafi kyawun Nasiha 5 Don Gujewa Ƙwarewar Bala'i a 2025

Work

Jane Ng 02 Janairu, 2025 11 min karanta

Na ba da mummunan gabatarwa a wurin aiki. Ina da wuya in fuskanci mutane a ofishina yanzu. Ta yaya zan shawo kan shi? - Wannan batu ne da ba a taɓa gani ba akan mashahuran tarukan kamar Quora ko Reddit. Yawancin mu masu aiki suna neman samun matsala tare da gabatarwa kuma ba mu san yadda za a shawo kan wannan ciwo ba. 

Kai! Kada ku damu; AhaSlides zai fi farin cikin taimaka muku ta hanyar ba da kuskuren gama gari kowa zai iya fuskanta & yadda za a gyara su.

Teburin Abubuwan Ciki

Overview

Me za ku guje wa lokacin ba da gabatarwa?Ƙananan Bayanai, Ƙarin gani
Menene masu sauraro suka saba ji sa’ad da suke zaune a gabatarwa?"Idan ba abin sha'awa ba ne, ina so in koma gida"
Me yakan sa masu gabatarwa ke firgita kai tsaye?Software gabatarwa ba aiki ba,
Abubuwan da aka saba yi lokacin da masu gabatarwa suka firgita?Yi magana da sauri, girgiza da gumi da hannu
Bayanin Mummunan Gabatarwa A Aiki

Ƙarin Funs tare da AhaSlides

Rubutun madadin


Fara cikin daƙiƙa.

Sami samfuri kyauta don gabatarwar ku na gaba mai mu'amala. Yi rajista kyauta kuma ɗauki abin da kuke so daga ɗakin karatu na samfuri!


🚀 Sami samfuri kyauta

Don haka, bari mu fara!

"Na kunyata kaina na kasa gabatarwa a gaban kowa a wurin aiki. Ta yaya zan shawo kan wannan?” - Hoto: Quora - Mummunan Gabatarwa a Aiki

'Zan iya ƙi yin Gabatarwa A Aiki?'

Dole ne wannan tambayar ta kasance a cikin zukatan mutanen da tsoron magana jama'a

Mummunan Gabatarwa a Aiki yawanci yakan zo daga mummunan nunin faifan gabatarwa! Hoto: freepik

Wannan tsoro na iya faruwa saboda tsoron gazawa, masu sauraro, babban gungumen azaba, da kasancewa cibiyar kulawa. Don haka, lokacin da aka fuskanci gabatarwa, mutane da yawa suna fuskantar irin martanin yaƙi-ko jirgin sama kamar bugun zuciya, rawar jiki, gumi, tashin zuciya, gajeriyar numfashi, juwa, da kuma sakamakon gabatar da matsalar da ke haifar da “ƙwaƙwalwar ajiyar zuciya” kamar :

  • Kuna juya gabatarwarku ta zama abin ban tsoro wanda ke sa kowa ya yi hamma, ya zare ido, ko kuma ya ci gaba da duba wayarsa don ganin idan kun gama. Maganar "Mutuwa ta hanyar PowerPoint” an yi shi ne saboda wannan.
  • Hankalin ku ya tashi. Komai sau nawa ka yi aiki, kawai kasancewa a kan mataki yana sa ka manta da duk abin da ya kamata a fada. Ka fara tsayawa cak ko bugu da shirme. Ka sa gabatarwa ta ƙare da kunya.
  • Lokaci yana kurewa. Wannan na iya haifar da rashin ɗaukar lokaci na maimaitawar ku na farko ko matsalolin fasaha. Ko menene dalili, za ku ƙare yin mummunar gabatarwa da ke sa masu sauraro su fahimci abin da kuke ƙoƙarin bayyanawa.

Me yasa ake Gabatar da Duk da Abubuwan Kunyar da yawa?

Amsar ita ce gabatarwa tana kawo fa'idodi da yawa kuma suna da mahimmanci don ƙaddamar da samfur, dabarun talla, rahotannin yanayin kamfani, da ƙari mai yawa.

  • Gabatarwar samfur: Gabatarwar samfur babbar dama ce don nuna sabbin samfuran fasalin da aka gina ko sabunta su ga duniya. An gina manufar wannan gabatarwar a kusa da gabatarwa / haɓaka samfurin ku don dacewa da mafi kyawun masu amfani da ku ko raba game da sabon samfur tare da masu zuba jari. Kuna iya ɗauka IPhone ta Apple kaddamar a matsayin misali na al'ada. 
  • Gabatarwar Talla: Komai ingancin samfuranku ko ayyukanku, har yanzu suna buƙatar ingantaccen dabarun talla don a san su kuma su sami damar siyarwa ga masu sauraron ku. Don haka gabatarwar tallace-tallace za ta zo cikin wasa ga hukumar gudanarwa ko sauran masu hannun jari. Za su yanke shawarar ko waɗannan dabarun suna yiwuwa ko a'a.
  • Gabatarwar Bayanai: Da zarar kun shiga cikin kasuwancin, dole ne ku fahimci kanku da lambobi da rahotannin da ke fitowa daga kowane sashe, kamar rahoton kudaden shiga, rahoton bayanan wata-wata / kwata-kwata, rahoton girma, da sauransu. Don haka, don gabatar da bayanai ta gani, mai sauƙin fahimta, da zuwa ku tuna tare da jagoranci da sassan da ke da alaƙa, kuna buƙatar samun gabatarwar bayanai.

Don haka idan ba ku inganta ƙwarewar gabatar da ku ba kuma har yanzu kuna yin ɗaya ko fiye mara kyau gabatarwa, ba da daɗewa ba za ku daina kasuwanci. A kula!

Kuskuren Gabatarwa Na Gabatarwa A Mummunan Gabatarwa Da Yadda Ake Gyara Ta

Menene ke haifar da mummunan gabatarwa? Anan akwai kura-kurai guda 4 waɗanda hatta ƙwararrun masu magana za su iya yi & shawarwari don gyarawa:

Kuskure 1: Babu shiri

  • Manyan masu magana koyaushe suna shirya. Sun san batun da za su yi magana akai, suna da jigo na abubuwan da ke ciki, suna tsara zane-zane masu ban sha'awa, kuma suna nazarin mahimman batutuwan da suke so su gabatar a hankali. Mutane da yawa suna shirya kayan gabatarwa ne kawai kwanaki 1-2 ko ma sa'o'i kafin gabatarwar. Wannan mummunar dabi'a tana kaiwa ga masu sauraro kawai su ji a ɓoye kuma ba su fahimci abin da ke faruwa ba. Tun daga wannan lokacin, an haifi mummunan gabatarwa.
  • tips: Don haɓaka fahimtar masu sauraro da samun sakamakon da kuke so bayan gabatarwar ku, gwada yin magana da babbar murya aƙalla sau ɗaya kafin tsayawa kan mataki.

Kuskure 2: Yawan abun ciki

  • Yawancin bayanai ɗaya ne daga cikin misalan gabatarwa mara kyau. Tare da gabatarwar farko, ba makawa za ku sami kwaɗayi, ƙara yawan abun ciki lokaci guda kuma kun haɗa da tarin bidiyoyi, sigogi, da hotuna. Koyaya, lokacin da aka yi amfani da duk waɗannan nau'ikan abun ciki, gabatarwar za ta yi tsayi, tare da nunin nunin faifai da yawa da ba dole ba. A sakamakon haka, za ku ɓata lokaci don karanta haruffa da lambobi a kan zane da tsallake masu sauraro.
  • tips: Bayyana manyan abubuwan da kuke son isarwa ga masu sauraron ku. Kuma ku tuna cewa ƙananan kalmomi, mafi kyau. Domin idan nunin ya yi tsayi da yawa, za ku rasa masu sauraro ta hanyar rashin haɗin gwiwa da gamsarwa. Kuna iya nema Dokar 10 20 30
Mummunan Gabatarwa a Aiki - Hoto: freepik

Kuskure 3: Babu ido

  • Shin ka taɓa ganin gabatarwa inda mai magana ke ɓata lokacinsa yana kallon bayanansa, allo, bene, ko ma silin? Yaya wannan ya sa ku ji? Wannan yana ɗaya daga cikin misalan munanan gabatarwa. Kallon wani a cikin ido yana taimakawa wajen kafa haɗin kai; ko da kallo ɗaya zai iya jawo masu sauraro. Idan masu sauraron ku ƙanƙanta ne, yi ƙoƙari ku sadu da kowane mutum aƙalla sau ɗaya.
  • tips: Don yin haɗin gani, motsin ido da aka yiwa kowane mutum dole ne ya wuce aƙalla daƙiƙa 2 zuwa 3 ko kuma ya isa ya faɗi cikakkiyar jumla/ sakin layi. Ingantacciyar tuntuɓar ido ita ce mafi mahimmancin fasaha mara magana a cikin “akwatin kayan aiki” mai magana.

Kuskure 4: Gabatarwa mai hankali

  • Ko da yake muna yin yawancin kwanakinmu muna tattaunawa da juna, yin magana da masu sauraro fasaha ce mai wuyar gaske kuma muna bukatar mu koya akai-akai. Idan damuwa ta sa ka yi gaggawar gabatar da jawabinka, masu sauraronka za su iya rasa muhimman batutuwa.
  • tips: Ka kwantar da hankalinka ta hanyar yin numfashi mai zurfi don hana rudani. Idan ka fara maganar banza, zai ɗauki ɗan lokaci kafin ka zauna. Yi dogon numfashi, kuma ku furta kowace kalma a sarari yayin da kuke mai da hankali kan ragewa.

Keys Takeaways

Don haka, kar ku zama misalan gabatarwa mara kyau! Hoto: freepik

Yana buƙatar aiki mai yawa da ƙoƙari don samun kyakkyawar gabatarwa. Amma gabatar da ku zai fi kyau idan kun guje wa ramukan gama gari. To ga makullin:

  • Kuskuren gabatarwa na haɗin gwiwa sun haɗa da rashin shirya yadda ya kamata, samar da abubuwan da ba su dace ba, da magana mara kyau.
  • Bincika wurin kuma fara sanin kanku da na'urar don guje wa yiwuwar matsaloli.
  • Kiyaye gabatarwar ku a sarari kuma a takaice, kuma ku yi amfani da kayan aikin gani da suka dace.
  • Tabbatar cewa kun ambaci kalmomin da suka dace da fahimtar masu sauraron ku domin gabatarwarku ta guje wa rudani.

Amma wannan ɓangaren hanya ce kawai don magance abubuwan fasaha, shirya don gabatarwa mai kyau kuma ya taimake ku ku guje wa "Mutuwa ta hanyar PowerPoint". 

Amma ga waɗanda suka rayu tare da abubuwan bala'i na mummunan gabatarwa, sashe na gaba shine farfadowar tunanin ku.

Hanyoyi 5 Don Murmurewa Daga Mummunan Gabatarwa

Guji Mummunan Gabatarwa A Aiki - Abubuwan Lafiyar Hankali - Hoto: freepik

Don taimaka muku ta hanyar mafarki mai suna mummunan gabatarwa, da fatan za a yi hanyoyin da aka bayar a ƙasa: 

  • Karɓar abin takaici: Ba koyaushe ba ne kyakkyawan ra'ayi don "yin tunani mai kyau" saboda rashin jin daɗi na al'ada ne.. Yarda da rashin jin daɗi zai ba ku damar barin shi da sauri kuma ku ci gaba. Ka ba wa kanka lokaci don jure baƙin ciki kuma ka tashi zuwa yaƙi.
  • Yi tausayin kai: Kada ku bi da kanku ta hanyoyi masu tsauri. Misali, “Ni mai hasara ne. Babu wanda yake son yin aiki da ni kuma." Kar ki yi wa kanki magana haka. Kada ka bari kanka ka rage darajar kanka. Yi magana da kanku kamar za ku yi magana da babban abokin ku.
  • Ba ya nufin komai game da ku: Gabatarwa mara kyau ba yana nufin kun kasance bala'i ko ba ku cancanci aikin ba. Za a sami abubuwan da za ku iya sarrafawa ko a'a, amma ko abubuwan gabatarwa ne ko kuma matsalar fasaha, bala'in gabatar da ku ba ya nufin komai game da kai.
  • Yi amfani da gazawar a matsayin dalili: Gabatarwa mara kyau wata dama ce don gano dalilin da yasa ba daidai ba kuma don inganta samarwa na gaba. Kuna iya ƙarin koyo game da yadda ake guje wa kuskuren gama gari waɗanda ke haifar da munanan maganganu nan.

Yi Amfani da Manhajar Gabatarwa Mai Raɗaɗi Don Sake Maganar Mafarkinku ta Gaskiya

Amfani da Software Presentation na Sadarwa yana da fa'idodi masu kyau kuma yana iya juyar da mummunan gabatarwar ku zuwa mai girma. Yana:

  • Haɓaka haɗin kai na masu sauraro, ba su damar haɗi tare da ku da kuma manufar gabatarwar ku.
  • Inganta riƙewa. 68% na mutane ce yana da sauƙin tuna bayanai lokacin da gabatarwa ne m.
Guji Mummunan Gabatarwa a Aiki - Tambayoyi masu hulɗa tare da sakamako a kunne AhaSlides

AhaSlides fasaloli tushen girgije ne - software na gabatarwa mai ma'amala wanda ke ba ku damar tsara nishaɗi, gabatarwar m don duk bukatun ku, tare da quizzes, Tambaya&A app, kalmar gajimare>, nunin faifan tunani, da sauransu. 

Masu sauraro za su iya shiga gabatarwa daga wayoyinsu kuma su yi hulɗa kai tsaye tare da nuni tare da ɗimbin zaɓuɓɓukan mu'amala masu ban sha'awa.

Ƙarin koyo a AhaSlides' template library!  

Yaya AhaSlides don Ayyukan Kasuwanci a gare ku

Tarukan kungiya

Ƙirƙiri mai ban sha'awa kama-da-wane taron taro tare da AhaSlides. Shiga ƙungiyar ku tare da a binciken kai tsaye don ba da amsa nan take kan yadda abubuwa ke tafiya da kasuwancin ku, duk wata damuwa da ƙungiyar za ta iya samu, da duk wani sabon ra'ayi da abokan aiki ke tunani akai. Wannan ba wai kawai yana haifar da dama ga sababbin ra'ayoyi ba amma yana sa ƙungiyar ku ji ana saurare da kulawa.

🎊 Q&A Mai watsa shiri Kyauta tare da AhaSlides

Zaman Gina Ƙungiya

Ko da kusan, kuna iya ƙirƙirar ayyukan ginin ƙungiya masu ma'ana don samun ƙungiyar ku da kuma yin aiki mafi kyau tare da juna. 

Tambayoyi na kan layi na iya zama babbar hanya don sa kowa ya shiga hannu, ko amfani da fasalin dabaran mu don wasan ƙwallon ƙanƙara kamar su. Ba Ni da taɓa taɓawa. Ana iya amfani da waɗannan darussan ginin ƙungiya azaman ayyukan zamantakewa ko kuma lokacin lokutan aiki azaman hutu don sake dawo da ƙungiyar.

Kickoff Project

Shirya ƙungiyar ku tare da ingantaccen tsari taron kickoff don aikinku na gaba. Gabatar da kowa da kowa zuwa aikin kuma samun su zauna tare da shahararrun masu karya kankara. Yi amfani da zaɓe kai tsaye da Q&As don tattara ra'ayoyin kowa da kowa yadda ya kamata, yana haifar da dabarun ƙirƙirar manufa mai amfani. Sannan, sanya duk ayyukan ku kuma fara.

Hakanan zaka iya amfani da shi AhaSlides kasuwanci don dubawa lokaci-lokaci don ganin yadda kowa ke tafiya kuma idan duk kuna kan shafi ɗaya ne.

Shawarwari na Talla / Pitch Deck

Ƙirƙirar shawarwarin tallace-tallace na musamman da baƙar fata tare da gabatarwar kasuwanci mai ɗaukar ido. Haɗa alamar ku kuma gyara don dacewa da masu sauraron ku. Tabbatar cewa an lura da filin ku tare da abubuwa masu ban mamaki kamar su jefa ƙuri'a, Q&A da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa, sannan kammala ɗaukar hoto tare da nunin faifai na gani sosai.

Ra'ayoyin Kwakwalwa

Yi amfani da na zamani mai kyau brainstorming, tare da jujjuyawar zamani don samun ra'ayoyi masu gudana. Fara da wani icebreaker ko game don samun kuzarin ƙungiyar ku kuma kwakwalwarsu ta yi aiki. Matuƙar kusancin ƙungiyar da juna, za su iya raba ra'ayoyinsu.

Jawabin yana da mahimmanci ga kowane mai gabatarwa. Tattara ra'ayoyin masu sauraron ku da tunanin ku tare da shawarwarin 'Anonymous Feedback' daga AhaSlides.

a Kammalawa

Ka tuna, magana da jama'a wasan kwaikwayo ne. Don haka, don guje wa munanan gabatarwa a wurin aiki, dole ne ku shirya kuma ku yi aiki sau da yawa don yin shi cikakke. Kada ka rasa amincewa da kanka saboda mummunan wakilci sau ɗaya. Bi AhaSlides labarai don ƙarin koyo game da wannan batu!

Tambayoyi da yawa:

Menene mummunar gabatarwa?

Mummunan gabatarwa ya kasa isar da saƙonsa da kyau ga masu sauraro kuma yana barin ra'ayi mara daɗi. Yana da ruɗani, rashin ƙwarewa, ƙarancin shiga, kuma baya jawo hankalin masu sauraro.

Menene illar gabatarwa mara kyau ko mara kyau?

Masu sauraro na iya samun wahalar fahimtar abubuwan mai gabatarwa. Ban da haka, suna iya jin cewa ɓata lokaci ne kawai sa’ad da ake sauraron wata muguwar gabatarwa, wanda ke jawo baƙin ciki da baƙin ciki.